๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 07:34:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานผลการแข่งขันยิงปืนใน กีฬามหาวิทยาลัย "ราชพฤกษ์เกมส์"  (อ่าน 8849 ครั้ง)
MedCadet
Sr. Member

คะแนน 14

« เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 05:40:54 AM »

ตั้งใจไว้แล้วว่า มีแข่งระบบสากลรายการใหญ่ๆ ไม่ว่าในประเทศหรือว่าต่างประเทศ จะพยายามมารายงานผลการแข่งขันให้พี่ๆ เพื่อนๆ สมาชิกที่สนใจระบบสากลได้ติดตามกัน เมื่อวานนี้ได้มีการประชุมผู้จัดการทีมและตรวจอาวุธ รวมถึงการฝึกซ้อมอย่างเป็นทางการ (Official Training) ไปเรียบร้อยแล้ว วันนี้จะเริ่มการแข่งขันกันแล้วครับ ซึ่งถ้าใครสนใจก็ติดตามข่าวจากเวบก็ได้ หรือจะไปดูที่สนามแข่งก็ได้ครับ เริ่มแข่งขันเก้าโมงเช้าทุกวัน ตั้งแต่วันที่ 19-23 มกราคม นี้ครับ ซึ่งรายการนี้บรรดาทีมชาติที่ยังศึกษาอยู่ในสถาบันระดับอุดมศึกษา แล้วอายุยังไม่เกิน 28 ปี ก็ลงแข่งกันทุกคนครับ โดย ทีมยิงปืนในระดับอุดมศีกษาที่จัดเป็นระดับแนวหน้าของไทยเราก็จะมี สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ซึ่งได้ผลิตนักกีฬายิงปืนดาวรุ่งให้กับวงการยิงปืนไทยมามากมาย ส่วนบรรดาม.เอกชน ที่จะมีนักกีฬาทีมชาติอยู่แน่นทีม เช่น ม.กรุงเทพ, ม.ศรีปทุม ก็น่าจะมากวาดเหรียญในประเภทบุคคลไป แต่ประเภททีมมีกติกาห้ามทีมชาติลงทีมเดียวกันเกินหนึ่งคน(ยิงปืนระบบสากลหนึ่งทีม สามคนครับ) ยังไงจะมารายงานข่าวให้ได้ทราบกันครับ

กำหนดการแข่งขัน
19 มกราคม
ปืนสั้นชนวนกลาง
ปืนยาวอัดลมหญิง

20 มกราคม
ปืนสั้นยิงเร็ว
ปืนยาวมาตรฐานชาย
เป้าวิ่ง

21 มกราคม
ปืนสั้นอัดลมชาย
ปืนสั้นสตรี
ปืนยาวท่านอนชาย

22 มกราคม
ปืนยาวมาตรฐาน หญิง
ปืนสั้นยิงช้า
ปืนสั้นอัดลม หญิง
เป้าวิ่งผสม

23 มกราคม
ปืนสั้นมาตรฐาน
ปืนยาวท่านอนหญิง

True success is not in the learning, but in its application to benefit mankind.
MedCadet
Sr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 05:46:10 AM »

อ้อ...วันนี้ ยาวอัดลมหญิง น้องนิ้น สลิลาทิพย์ ทิพยไกรสร รองนางสาวไทย ลงแข่งขันให้ต้นสังกัด ม.กรุงเทพ ด้วยนะครับ Grin ส่วนทีมจุฬาลงกรณ์ ก็มี น้องเอ็ม ภคินี พิพิธวนิชธรรม ที่เคยเป็นนางแบบให้อวป. ลงแข่งด้วย  Grin ถ้าท่านวมต.ปิ๊ก สนใจจะมาหานางแบบสำหรับอวป.เล่มต่อๆไป แนะนำให้มาวันนี้เลยครับ ไม่รู้ทำไม แต่เท่าที่สังเกตดูนักกีฬาปืนยาวหญิง มักจะน่ารักกว่านักกีฬาปืนสั้นหญิงครับ Wink Grin แข่งขันที่สมาคมกีฬายิงปืนแห่งประเทศไทย กกท. หัวหมาก ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2007, 05:52:04 AM โดย MedCadet » บันทึกการเข้า

True success is not in the learning, but in its application to benefit mankind.
MedCadet
Sr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 20, 2007, 07:54:08 AM »

ผลการแข่งขันวันแรก บรรดาดาวรุ่งทีมชาติไทย ไม่มีเสียฟอร์ม คว้าเหรียญบุคคลกันไปได้ทั่วหน้า ทั้งปืนสั้นชนวนกลางและปืนยาวอัดสตรี

ปืนสั้นชนวนกลาง
บุคคล
เหรียญทอง ปราการ การดี สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง 575
เหรียญเงิน รณกร เรืองปัญญาวุฒิ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย 562(46)
เหรียญทองแดง ณัฐพงศ์  ศรียะพันธุ์ 562(45)
ทีม
เหรียญทอง จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย 1470
เหรียญเงิน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ 1405
เหรียญทองแดง มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ 1388

ปืนยาวอัดลมสตรี
บุคคล
เหรียญทอง ศุภมาส วันแก้ว มหาวิทยาลัยศรีปทุม 395
เหรียญเงิน วิจิตรา ประพันธศิริ มหาวิทยาลัยมหิดล 393
เหรียญทองแดง ศศิธร หงส์ประเสริฐ มหาวิทยาลัยกรุงเทพ 391
ทีม
เหรียญทอง มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ 1164
เหรียญเงิน มหาวิทยาลัยกรุงเทพ 1151
เหรียญทองแดง สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้า พระนครเหนือ 1149

วันนี้จะยิงชิงเหรียญทองกันอีก หกเหรียญ ในประเภทปืนยาวมาตรฐานชาย ปืนสั้นยิงเร็ว และเป้าวิ่ง ทั้งบุคคลและทีม แล้วจะติดตามข่าวมารายงานผลให้ทราบกันครับ

MedCadet
Sr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 21, 2007, 06:44:18 AM »

ผลการแข่งขันในวันที่สองทีมยิงปืนจากจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัยและมหาวิทยาลัยกรุงเทพ แบ่งไปทีมละสองเหรียญทองครับ ในประเภทปืนสั้นยิงเร็ว และ ปืนยาวมาตรฐานชาย โดยทั้งสองประเภท ลบสถิติ กีฬามหาวิทยาลัย ของตัวเองทั้งสองทีมครับ

ปืนสั้นยิงเร็ว
บุคคล
เหรียญทอง รณกร เรืองปัญญาวุฒิ  จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย 542
เหรียญเงิน ณัฐพงศ์  ศรียะพันธ์  มหาวิทยาลัยกรุงเทพ 541
เหรียญทองแดง ธเนศ  ลิ่มผดุง สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้า พระนครเหนือ 516
ทีม
เหรียญทอง จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย 1585 (ทำลายสถิติกีฬามหาวิทยาลัย)
เหรียญเงิน สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้า พระนครเหนือ 1369
เหรียญทองแดง มหาวิทยาลัยมหิดล 1199

ปืนยาวมาตรฐานชาย
บุคคล
เหรียญทอง คมกริช  ฆ้องนำโชค มหาวิทยาลัยกรุงเทพ 1123
เหรียญเงิน ธนภัทร ธนัญชัย มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ 1091
เหรียญทองแดง จ.ต.นพดาว  เรือนปรางค์ มหาวิทยาลัยศรีปทุม 1087

ทีม
เหรียญทอง มหาวิทยาลกรุงเทพ 3316 (ทำลายสถิติกีฬามหาวิทยาลัย)
เหรียญเงิน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ 3197
เหรียญทองแดง มหาวิทยาลัยศรีปทุม 3141

สำหรับประเภทเป้าวิ่ง เนื่องจากมีช่องยิงแค่สองช่อง เลยแข่งขันเสร็จช้าไปหน่อย เท่าที่เห็นมีทีม ม.อัสสัมชัญ คว้าเหรียญประเภททีม ส่วนรายละเอียดจะมารายงานอีกครั้งครับ

วันนี้ก็ชิงกันอีกสามประเภท หกเหรียญทองครับ ปืนสั้นอัดลมชาย ปืนสั้นสตรี และ ปืนยาวท่านอนชายครับ

e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 21, 2007, 07:10:06 PM »

ขอบคุณมากครับ
ผมไปดูสั้นยิงเร็วมา วันที่ 20  เห็นแล้วมองตัวเองแล้ว อายจริงๆ  นี่แหละอนาคตของชาติ  สนับสนุนกีฬาประเภทนี้เยอะๆแล้วกันนะครับ

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
MedCadet
Sr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 06:20:02 AM »

รายงานกันต่อครับ เมื่อวานนี้หกเหรียญทอง ทีมชาติเริ่มมีอาการแผ่วหลุดจากเหรียญทองบุคคลกันมาบ้างแล้ว ซึ่งผลการแข่งขันเมื่อวานที่ผ่านมานั้น คะแนนคู่คี่สูสีกันมากๆครับ

ปืนสั้นอัดลมชาย

บุคคล
เหรียญทอง ปราการ การดี สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง 574
เหรียญเงิน สุรเชษฐ โสรัจจวงศ์ มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ 571
เหรียญทองแดง ณัฐพงศ์  ศรียะพันธ์ มหาวิทยาลัยกรุงเทพ 567
ทีม
เหรียญทอง จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย 1657
เหรียญเงิน มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ 1650
เหรียญทองแดง มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ 1649

ปืนสั้นสตรี
บุคคล
เหรียญทอง นภัสวรรณ หย่างไพบูลย์ สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้า พระนครเหนือ 563
เหรียญเงิน วริญญา บุตรชา มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ 557
เหรียญทองแดง กรกนก เรืองปัญญาวุฒิ มหาวิทยาลัยศรีปทุม 552
ทีม
เหรียญทอง มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ 1602
เหรียญเงิน สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้า พระนครเหนือ 1524
เหรียญทองแดง จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย 1497

ปืนยาวท่านอนชาย
บุคคล
เหรียญทอง ธรายุทธ์ ศรีสกุลวงศ์ มหาวิทยาลัยกรุงเทพ 577
เหรียญเงิน ประยูร บันจโรจน์ มหาวิทยาลัยรามคำแหง 576
เหรียญทองแดง ธนภัทร์ ธนัญชัย มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ 567
ทีม
เหรียญทอง มหาวิทยาลัยกรุงเทพ 1707
เหรียญเงิน มหาวิทยาลัยรามคำแหง 1689
เหรียญทองแดง สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง 1678

วันนี้ก็ยังคงเดินหน้าชิงชัยกันต่ออีกหกเหรียญทองจาก ปืนสั้นยิงช้า ปืนสั้นอัดลมสตรี และ เป้าวิ่งผสม ครับ

Egle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 08:37:35 AM »

ขอบคุณ  คุณหมอมาก ครับ
 Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley
MedCadet
Sr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 23, 2007, 06:58:49 AM »

ผลการแข่งขันวันที่ 22 มกราคม ชิงกันแปดเหรียญทองครับ ปืนสั้นยิงช้า ปืนสั้นอัดลมหญิง ปืนยาวมาตรฐานหญิง และ เป้าวิ่งผสม

ปืนสั้นอัดลมหญิง
บุคคล
เหรียญทอง ณภัสวรรณ หย่างไพบูลย์ สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ 378
เหรียญเงิน นิศากร  พรหมลิขิตชัย จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย 374
เหรียญทองแดง วริญญา บุตรชา มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ 371
ทีม
เหรียญทอง จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
เหรียญเงิน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
เหรียญทองแดง สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ

ปืนสั้นยิงช้า
บุคคล
เหรียญทอง ปราการ  การดี สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง 541
เหรียญเงิน ศรัณย์  วงศ์เขียวศิริ มหาวิทยาลัยกรุงเทพ 535
เหรียญทองแดง ทศพล ศิริวรเวทย์ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ 531
ทีม
เหรียญทอง มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์
เหรียญเงิน มหาวิทยาลัยมหิดล
เหรียญทองแดง มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์

ปืนยาวมาตรฐานสตรี
บุคคล
เหรียญทอง ศุภมาส วันแก้ว มหาวิทยาลัยศรีปทุม 581
เหรียญเงิน วิจิตรา ประพันธศิริ มหาวิทยาลัยมหิดล 568
เหรียญทองแดง ศศิธร หงส์ประเสริฐ มหาวิทยาลัยกรุงเทพ 566
ทีม
เหรียญทอง มหาวิทยาลัยกรุงเทพ 1665
เหรียญเงิน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ 1665
เหรียญทองแดง มหาวิทยาลัยศรีปทุม 1647

เป้าวิ่ง
บุคคล
เหรียญทอง พีรพล โชติไพบูลย์พันธ์ มหาวิทยาลัยรามคำแหง
เหรียญเงิน มงคลชัย มีชู มหาวิทยาลัยศรีปทุม
เหรียญทองแดง เอกชัย วิริยะมัติ สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง
ทีม
เหรียญทอง สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง
เหรียญเงิน มหาวิทยาลัยอัสสัมชัญ
เหรียญทองแดง มหาวิทยาลัยรามคำแหง

วันนี้แข่งกันวันสุดท้ายแล้วครับ ปืนสั้นมาตรฐาน ปืนยาวอัดลมชาย ปืนยาวท่านอนหญิง เป็นหกเหรียญทองสุดท้าย แล้วจะมารายงานผลให้ได้ทราบกันครับ

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 23, 2007, 10:02:41 AM »

ลาดกระบังเก่งแฮะ

DoubleAlpha
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 24, 2007, 01:21:32 AM »

ÅÒ´¡Ãкѧà¡è§áÎÐ

น้องปราการ  การดี ลงแข่งปืนสั้น 4 รายการ (ยิงเร็วไม่ได้ลง) กวาดทองไปเรียบทั้ง 4 รายการ...

ดาวรุ่งที่มาแรงของวงการยิงปืนสากล ตอนนี้มี ปราการ กับ ปองพล

เป็นเรื่องที่น่าดีใจครับ...

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 24, 2007, 11:23:37 AM »

นายดับฯ หายไปไหนเสียหลายครับ

DoubleAlpha
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 24, 2007, 10:05:04 PM »

¹ÒÂ´ÑºÏ ËÒÂä»ä˹àÊÕÂËÅÒ¤ÃѺ

พอดีย้ายบ้าน เน็ตไม่ค่อยได้เข้าครับพี่

ตอนนี้ยิงสั้นอัดลมอยู่ที่หัวหมากครับ...

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 25, 2007, 10:23:17 AM »

อ้าว จำได้ว่าขายปืนอัดลมไปแล้วไม่ใช่เหรอครับ  หรือว่าซื้อใหม่ครับ
ย้ายจากสุขุมวิทไปอยู่แถวไหนครับ

DoubleAlpha
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 25, 2007, 01:07:42 PM »

ÍéÒÇ ¨Óä´éÇèÒ¢Ò»׹ÍÑ´ÅÁä»áÅéÇäÁèãªèàËÃͤÃѺ ËÃ×ÍÇèÒ«×éÍãËÁè¤ÃѺ
ÂéÒ¨ҡÊØ¢ØÁÇÔ·ä»ÍÂÙèá¶Çä˹¤ÃѺ

ย้ายมาแถวหัวหมากครับ อยู่ใกล้ๆ กกท

สั้นอัดลมมีหลายกระบอกครับ...Cheesy Cheesy Cheesy

สั้นยิงช้าด้วยครับ....

ว่างๆว่าจะไปลองเป้าบินบ้าง....

e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 26, 2007, 09:34:21 PM »

¹ÒÂ´ÑºÏ ËÒÂä»ä˹àÊÕÂËÅÒ¤ÃѺ

พอดีย้ายบ้าน เน็ตไม่ค่อยได้เข้าครับพี่

ตอนนี้ยิงสั้นอัดลมอยู่ที่หัวหมากครับ...

ว่างๆผม แวะไปรบกวนขอความรู้ บ้างได้ไหมครับ   

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
หน้า: [1] 2
  พิมพ์