๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:08:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทราบรายละเอียด smith .357 model 19 ขนาด 4 นิ้ว  (อ่าน 18973 ครั้ง)
ken
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 01:09:47 PM »

มีคนเสนอขายให้ smith model 19 สีดำ  ลำกล้องยาว  4 นิ้ว อยากทราบรายละเอียด สเป็ก ต่าง ๆ และประมาณราคามือ2 ด้วยครับ มีรูปให้ดูด้วยยิ่งดี ครับ 
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 01:28:36 PM »

S&W M19 Combat Magnum ขนาด .357 Magnum ...............พื้นฐานการออกแบบมาจากแนวความคิดของ บิล จอร์แดน อดีตมือปราบสหรัฐฯ ที่ต้องการปืนพกลูกโม่ ลำกล้อง 4 นิ้ว ขนาด .357 magnum ขนาดโครง K (ขนาดกลาง) ซึ่งเป็นโครงปืนเดียวกันกับ S&W M10 และ M15 .............ซึ่งเป็นปืนลูกโม่ ลำกล้อง 4 นิ้ว ขนาด .38 SPL ที่ในขณะนั้นตำรวจส่วนใหญ่ของสหรัฐใช้งานอยู่................

M19 ถือว่าเป็นปืนลูกโม่ โครงกลางขนาด .357 ที่กระทัดรัดเมื่อเทียบกับอานุภาพของกระสุน..............ใช้งานได้คล่องตัวเหมือนปืนขนาด .38 มาตรฐานตำรวจ( ลูกโม่ ลำกล้องยาว 4 นิ้ว).......................ได้เปรียบที่อานุภาพของกระสุนที่เหนือกว่า .38  เมื่อจะต้องยิงสั่ง เพื่อหยุดคนร้าย.............ระบบลั่นไก ยกชุดมาจาก M10 และ M15 ในความเห็นส่วนตัวถือว่าเป็นชุดลั่นไกที่เฉียบคมมาก ไกดับเบิลตวัดสั้นเฉียบ  ไกซิงเกิลคมดี...............เป็นปืนที่มีความแม่นยำสูง............ใช้ศูนย์ปรับ..........ที่สำคัญ ผลิตในช่วงที่ S&W เน้นความละเอียดในการผลิตมาก เช่น รอยต่อบานพับโม่เมื่อปิดเข้า จะเนียนมากไม่มีช่องว่างเป็นร่องเหมือน S&W รุ่นปัจจุบัน..............ในส่วนของลูกโม่ จะคว้านจมลงไปเวลาโหลดกระสุนในช่องโม่ จานท้ายกระสุนจะจมลงไปเสมอท้ายโม่ ซึ่งในปัจจุบันก็ไม่ทำแล้วเช่นกัน เพราะลดต้นทุน............รายละเอียดงานโดยทั่วไปดีมากครับ..............ถ้าได้มาในสภาพรมดำเดิมๆ ก็แจ่ม Cheesy

เรื่องราคา ผมไม่อยากออกความเห็น เพราะขายกันแพงเหลือเกิน.............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ken
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 02:51:18 PM »

ขอบพระคุณมากครับ ท่านผู้การ เห็นทีผมจะต้องอ้อน ผบ สูงสุด ขอแคะกระปุก เสียแล้ว ปืนขนาดนี้ผมตามหามานาน ฝันอยากได้ 686 แต่ก็หวุดหวิด ทุกที ไม่เป็น ไร ขนาด .357 เหมือนกัน  หลงรัก
ken
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 02:56:30 PM »

ขอถามต่อ อีกข้อครับ
เหมือนในรูปที่ลงขาย ในหน้าซื้อขายปืน
ถูกต้องไหมครับ แต่เป็นรูปขนาด 3 นิ้ว

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
ken
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 03:01:09 PM »

ถ้าเหมือนในรูปผมว่า น่าสนใจมากครับ ผมยังไม่เห็นตัวจริงครับ พรุ่งนี้จะเข้าไปดู แล้วจะมา แจ้งแจ้งผลครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 03:02:52 PM »

กระบอกนี้ ลำกล้อง 2.5 นิ้วครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ken
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 03:12:32 PM »

รบกวนถามเรื่องการครอบครอง ถ้าเรามี ปืนขนาด .357 แต่ซื้อกระสุน ขนาด .38 มาใช้ เข้าข่ายผิดกฎหมายหรือเปล่า
ขอบคุณครับ
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 03:22:30 PM »

ในรูป ของพี่โชกุนเป็น 2 .5 นิ้วครับ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 04:10:28 PM »

ในรูป ของพี่โชกุนเป็น 2 .5 นิ้วครับ

...ของคุณพี่โชฯ สั้นกว่ามาตรฐานอยู่นิ้วครึ่ง  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 04:30:38 PM »

...ของคุณพี่โชฯ สั้นกว่ามาตรฐานอยู่นิ้วครึ่ง Grin
Grinเอ หรือผมคิดลึกครับ Grin Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
ken
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 03:53:30 PM »

ถึงผู้การสุพินทร์ครับ
เที่ยงวันนี้ไปดูมาแล้วรมดำเดิม ๆ สภาพ 80 เปอร์เซ็นต์ .......เวลาเปิดโม่มาหมุนดูรู้สึกว่ามัน หมุนไม่นิ่ม ไม่มีเสียงแต่รู้สึก ครึด ครึด .........................แต่ตอนลอ็คโม่แน่นดีไม่หลวม ผิวมีรอยบ้าง ตามอายุใช้งาน มีสนิมขุมที่แขบโม่ ......................
รูโม่ใสดีไม่เป็นสนิม เกลียวลำกล้องก็ดี ....................ผมสงสัยว่าเวลาเปิดโม่หมุน ครึด ครึด แกนโม่อาจจะคดถูกต้องไหมครับ................................
......................ปืนยังไม่ได้ตัดโอนยังเป็นชื่อเจ้าของเดิม แต่หงุดหงิดนิดหน่อยที่เขาบอกว่าอยากจะเก็บไว้เอง(แล้วบอกขายทำไม Huh) งานนี้สงสัยจะแห้วรับประทานอีกแล้ว  ..................ดูที่รูใส่กระสุนด้านท้ายไม่ได้คว้านครับ  .........อ่านที่บานพับเขียนว่าเป็น Model 19 - 6  เขาก็เลยบอกว่ารุ่นนี้ใหม่ไม่คว้านรูโม่เพราะว่าเป็นรุ่นใหม่ .........เท็จจริงหรือว่าหลอก(อำ)กันครับ .............และที่หน้าไกไม่มีแกะลายหน้าไกเรียบครับ....เห็นแล้วชอบหลายแต่ ........แต่ทว่าดันบอกว่าอยากจะเก็บไว้เอง (อาจจะโก่งราคา)  แต่จะลองจีบ จีบ อีกที........ โดนชก น้ำลายหก
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 04:51:23 PM »

ถ้าจําไม่ผิดตั้งแต่ขีด5ไป ตัวท้ายโม่จะไม่ทําร่องรับจานกระสุน

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 06:07:39 PM »

...ของคุณพี่โชฯ สั้นกว่ามาตรฐานอยู่นิ้วครึ่ง Grin
Grinเอ หรือผมคิดลึกครับ Grin Grin

Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

b@ll - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 62

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 08:01:28 PM »

Smiley ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ด้วยครับ เท่าที่อ่านมา เห็นท่านผู้การบอกว่า โมเดล 19 มีแต่รมดำ

ของผมเป็น โมเดล 19 -3  ผิว นิกเกิลฟินิช เดิมๆจากโรงงาน ไม่ทราบว่า ผิดปกติจากตัวอื่นหรือไม่ครับ

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 08:06:59 PM »

ผมก็พึ่งเห็นนี่แหล่ะครับ.............

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์