๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 19, 2024, 01:09:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Jeep Military ตระกูล M.  (อ่าน 21448 ครั้ง)
ณัฐพนธ์
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 16, 2007, 08:48:26 AM »

เท่ห์มาก Wink
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 16, 2007, 08:51:47 AM »

ใครพอจะทราบแหล่งขุมทรัพย์บ้างเปล่าครับ จะได้ตามล่าหาสมบัติ กันได้ถูกที่

เรื่องหายาก ยากแน่ เพราะจำนวนมันมีจำกัด หลายคนอยากมี คนที่มีก็ไม่ค่อยปล่อย

ผมคะเนว่า แถบอีสาน และตะวันออก คงจะเป็นแหล่ง กรุงเทพฯไม่ต้องพูดถึง เพราะมีทุกอย่างอยู่แล้ว

ท่านสมาชิกผู้ทรงเกียรติ แถวรอบๆบริเวณฐานทัพอเมริกาเก่า มีรายงานการพบเจอบ้างมั๊ยครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 16, 2007, 09:10:30 AM »

ผมมีแต่คันนี้ครับ  ไม่มีความรู้เรื่องรถแต่ที่ซื้อเพราะชอบมาก หัวเราะร่าน้ำตาริน

สวยมากครับ ... ผมก็สนใจเหมือนกัน แถวๆบ้านมีขายอยู่ 2 คัน ถามราคาปุ๊บแทบหงายหลังครับ ... แต่ที่กำลังหาตอนนี้ก็ ม้าป่าเท่านั้นครับ ... Ford Mustang

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 16, 2007, 09:21:39 AM »

หงายหลัง ไปเท่าไหร่ ครับท่านคิมฯ ใส่ XXXXX ก็ได้ เพื่อไม่ให้น่าเกลียด จะได้เป็นข้อมูล สำหรับท่านอื่นๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 16, 2007, 12:38:46 PM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 16, 2007, 10:32:55 AM »

รถพวกนี้ราคาไม่สมเหตุสมผลเลย  คันนึงกว่าจะได้แบบของพี่เทพนี้ เฉียดครึ่งล้านทีเดียว หนักหนาจริงๆ

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 16, 2007, 10:50:08 AM »

ผมมีแต่คันนี้ครับ  ไม่มีความรู้เรื่องรถแต่ที่ซื้อเพราะชอบมาก หัวเราะร่าน้ำตาริน

สวยครับวิ่งเป็นอย่างไรบ้าง เครื่องดีไหมครับ  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 16, 2007, 06:12:43 PM »

ผู้จุดประกายเรื่องจิ๊ปท่านหนึ่งที่ขออนุญาตกล่าวถึงคือ ท่านไกร วิริยะ เป็นทหาร เคยเขียนบทความลงในหนังสือปืนเล่มหนึ่ง(ขออภัยที่กล่าวถึง) เกี่ยวกับรถจิ๊ป (M. 38 ) เข้า ป่าล่าสัตว์ แบบชีวิตกลางแจ้ง+ออฟโร้ด+ปืน โดยเฉพาะเรื่องที่ขับรถจิ๊ปลุยน้ำมีส่วนที่โผล่ขึ้นมาแค่สนอเกิ้ล (เบนซิน)เป็นภาพที่ผมประทับใจและยังเก็บหนังสือที่มีบทความเรื่องนี้อยู่ ถึงผมจะมีออฟโร้ดญี่ปุ่นใช้งานหลักๆอยู่ แต่ผมยังรักและชอบจิ๊ปเสมอไม่สื่อมคลายเหมือนชอบปืนครับ.  :-*
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 16, 2007, 06:34:27 PM »

รถคันนี้ผมซื้อต่อมาจาก รอง สวป.ท่านนึงที่รู้จักกันในราคา 350k ครับ  แถมพ่วงหลังมาให้ด้วย  หัวเราะร่าน้ำตาริน
คุณเทพครับ ยังพอมีเหลือหาแบ่งๆน้องบ้างมั๊ยครับ

ผมชอบใอ้รุ่นที่เป็นคอล์ยสริง 4 ล้อครับ เขาเรียกรุ่นอะไร พอทราบบ้างมั๊ยครับ เคยนั่งสมัยเป็นทหาร มันรู้สึกดี รักตั้งแต่นั้นมา

และมารู้สึกอยาก...
มีคันเดียวคร้าบ  รุ่นนี้ก็เป็นคอล์ยสริง 4 ล้อครับ  วิ่งดี แต่หัวฟูเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน รุ่น m 151 a 1 ถ้าจำไม่ผิดนะครับ เพื่อนบอกมาอีกที หัวเราะร่าน้ำตาริน
สวยดีครับ แต่พวงมาลัยซ้ายขับยากมั๊ยครับ พี่เทพ Cheesy
ขับทีแรกก็ยัง งงๆ อยู่ครับ รุ่นนี้เข้าเกียร์ถอยหลังเหมือนเราเข้าเกียร์ 5 ของรถปกติครับ.....วันแรกที่ลองขับก็ลงไปในนาชาวบ้านเขาเลยครับ ตกใจ ถูกด่าเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผมมีแต่คันนี้ครับ ไม่มีความรู้เรื่องรถแต่ที่ซื้อเพราะชอบมาก หัวเราะร่าน้ำตาริน

สวยครับวิ่งเป็นอย่างไรบ้าง เครื่องดีไหมครับ Grin Grin Grin
เครื่องดีครับ วิ่งดี แต่ผมเป็นคนไม่มีความรู้เรื่องเครื่องยนต์เลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน  รูปนี้ถ่ายตอนเอารถไปเจิมที่วัดแห่งหนึ่งใน อ.พระพุทธบาท จ.สระบุรี Grin

e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 16, 2007, 06:46:06 PM »

ขออนุญาตหาข้อมูลครับ
กำลังเล็งๆอยู่เช่นกัน ครับ   

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 16, 2007, 06:53:22 PM »

Cheesy.. Jeep ของคุณเทพ  สวย ดูดีมาก ครับ  Cheesy
ขอบพระคุณคร้าบพี่  Grin

Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 16, 2007, 10:56:03 PM »

หงายหลัง ไปเท่าไหร่ ครับท่านคิมฯ ใส่ XXXXX ก็ได้ เพื่อไม่ให้น่าเกลียด จะได้เป็นข้อมูล สำหรับท่านอื่นๆครับ

380,000 บาท ครับ สภาพแย่กว่าคุณเทพ คนรักปืนเยอะ ... ถ้าจะทำให้สวยคงอีกแสนกว่าๆ ได้

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 16, 2007, 11:10:41 PM »

ราคาขึ้นอยู่กับสภาพครับ ยิ่งทำให้เหมือนของดั้งเดิมยิ่งแพง เพราะของหายาก ราคาสูง

แต่ถ้ามีไว้ในครอบครองก็น่าภาคภูมิใจ  ผมก็อยากได้ ตอนนี้ได้แต่มองครับ ........ ชะแง้

P 5906
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 16, 2007, 11:30:53 PM »

ผมก็ชอบครับ แต่งบไม่เคยพอซักที พอมีก็ซื้อปืนก่อน ไม่ก็แม่บ้านไม่อณุญาต  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมชอบตัวนี้ครับเดิมๆดีครับ Grin Grin   

http://www.weekendhobby.com/jeepmilitary/jeepmilitary/Question.asp?ID=1372

[/quote
ผมเคยไปถาม ตรงซอย โฮมโปรพระราม ๒ กลางปีที่แล้ว จอดโชว์ไว้ ๒ คัน สภาพสวยน้อยกว่าลิงค์ข้างบนเยอะ
ราคาคันละ ๑๘๐๐๐๐ ( แสนแปด )
คุยกับเพื่อนที่ทำอาชีพ รับซื้อ ขาย ซ่อม รถ
เพื่อนบอกไปหาซื้อ ซากที่มีทะเบียน เอามาทำเองดีกว่า
อะไหล่ชุดแต่ง จี๊ปทหาร แถววรจักรคลองถม มีขายครบหมด
งบแสนแปดมีเหลือแต่ต้องใช้เวลานานหน่อย
( เพื่อนบอกรับทำให้ แสนหก เอารูปกับมัดจำ ห้าหมื่น พอดีเอาเงินไปต่อเติมบ้านซะก่อน ไม่งั้นมีรูปมาโชว์เพื่อนๆแล้ว )

พกแล้วไม่ได้ใช้  ดีกว่าจะใช้แล้วไม่ได้พก
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 05:51:41 PM »

ถ้ามันชอบน๊ะ และมีจังหวะ จะได้สมใจอยาก แก่ๆแล้วใช้เหมาะสมดี มันไม่ต้องการปรู๊ดปร๊าด เหมือนเด็กๆ

เอ้อ ดูการ์ตูนไปก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2007, 05:53:28 PM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 10:40:37 AM »

Smiley. เพื่อนำรถมาเล่น. ตามใจ.. ต้องเป็นคันที่ ๓ ที่ ๔ ที่ ๕
 ไม่ควรเป็นคันที่ ๑ ที่จะต้องใช้ในชีวิตประจำวันครับ.

รถคันที่หนึ่ง ควรเป็นรถใหม่ แต่ไม่จำต้องเป็นมือหนึ่ง.

4x4 ต้องใช้งานได้จริง ทั้ง On Ro@d และ Off Ro@d ..
 เก่า โบราณนัก หาดีได้ยาก มาก ต้องดัดแปลงอีกมาก
 ทำให้ดี ก็ไม่ได้ดี อย่างใจ ครับ
 ได้ไม่คุ้มเสีย ได้แต่ความเครียด เสียแต่เงิน

ถ้าไม่ติดในรูปลักษณ์ นัก .. ตระกูล Toyota จะให้ได้มากกว่า ครับ.. Smiley

...เรื่อง รถ 4*4 ผมได้ความรู้จากท่านนี้มากเลยครับ...ขอบคุณครับ....
...ผมใช้ไทเกอร์ 3.0 D ไม่มีปัญหา แต่เปลืองนำมันครับ.....

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์