๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 02:48:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระบอกแรกg26 กระบอกต่อไปp229 หรือ .45 kimber หรือ spring filed ดีครับ  (อ่าน 2316 ครั้ง)
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 11:12:46 AM »

ถามตรงๆ ชอบ 1911 หรือเปล่าละ ?

ยังคนหาตัวเองไม่พบอะครับ เลยยังตัดสินใจไม่ได้ครับ รบกวนชี้แนะด้วยครับ

แล้วจะซื้อ อวป. เพิ่มไปเพื่ออะไรครับ ...ป้องกันตัวเป็นอาวุธหลัก แล้วใช้กล็อก 26 เป็นปืนสำรอง ,ใช้ยิงปั้น x เล่นที่สนาม , ลงแข่งขัน , ความชอบ อวป. เป็นการส่วนตัว , สะสม หรือ อื่นๆ

สำหรับผมแล้ว เคยมีปืนประเภทอื่นๆ ที่ไม่ใช่ทรง 1911 สุดท้ายก็ต้องหาทรง 1911 มาให้ได้ แต่ก็ขึ้นกับความชอบส่วนตัวนะครับ เพราะจะให้พก 1911 ตัว 5 นิ้ว ติดตัวตลอดก็ไม่ไหว ลองดู 1911 ขนาด 4 นิ้ว 3.5 นิ้ว หรือ 3 นิ้ว ครับ อาจจะเหมาะสมมากกว่า แต่ก็ขึ้นกับบุคคลนะครับ ... ส่วนตัวแล้ว 5 นิ้ว ไว้ยิงกระดาษครับ 4 และ 3.5 นิ้ว เพื่อการป้องกันตัว

ผมคงใช้g26 ไว้พกป้องกันตัว ส่วนผมอยากได้ปืนเพิ่มเพราะว่า ผมชอบปืนอะครับ
คุณลุงที่ สยป.ตร. เคยให้ผมยืมยิง spring field ตัวใหญ่ๆหน่อยอะครับ พอยิงแล้วรู้สึกชอบเพราะว่า ยิงแล้วมันเป็นกะจุกๆ เข้า x เกือบหมด ไม่เหมือนพวก 9 มม.ที่ผมเคยยิงอะครับ

Springfield เองก็มีหลากหลายรุ่นครับ ไม่ทราบว่าที่ยิงไปนั้นรุ่นไหน ขนาด 9 มม. หรือ .45 ตอนนี้ร้านที่สั่ง SA ก็ต้องร้าน ม.ฮะกีมี ครับ ผมเองก็จอง .45 ไว้เหมือนกัน แต่ทางร้านไม่สั่งรุ่นสูงๆมา สั่งแต่รุ่นล่าง และกลางเท่านั้น ลองพวก Kimber , Colt  หรือพวกแถวคู่ (ปืน 2 แถว ... ฮิฮิ ) เช่น Bul M5 , Para Ordnance ราคาก็ไม่น่าเกลียดครับ

ถ้าไม่เน้นพกพาก็เล่นตัวเต็ม 5 นิ้ว เลยครับ ส่วนยี่ห้อเลือกตามความพอใจ

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

iji
Hero Member

คะแนน 61

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 01:16:58 PM »

ถามตรงๆ ชอบ 1911 หรือเปล่าละ ?

ยังคนหาตัวเองไม่พบอะครับ เลยยังตัดสินใจไม่ได้ครับ รบกวนชี้แนะด้วยครับ

แล้วจะซื้อ อวป. เพิ่มไปเพื่ออะไรครับ ...ป้องกันตัวเป็นอาวุธหลัก แล้วใช้กล็อก 26 เป็นปืนสำรอง ,ใช้ยิงปั้น x เล่นที่สนาม , ลงแข่งขัน , ความชอบ อวป. เป็นการส่วนตัว , สะสม หรือ อื่นๆ

สำหรับผมแล้ว เคยมีปืนประเภทอื่นๆ ที่ไม่ใช่ทรง 1911 สุดท้ายก็ต้องหาทรง 1911 มาให้ได้ แต่ก็ขึ้นกับความชอบส่วนตัวนะครับ เพราะจะให้พก 1911 ตัว 5 นิ้ว ติดตัวตลอดก็ไม่ไหว ลองดู 1911 ขนาด 4 นิ้ว 3.5 นิ้ว หรือ 3 นิ้ว ครับ อาจจะเหมาะสมมากกว่า แต่ก็ขึ้นกับบุคคลนะครับ ... ส่วนตัวแล้ว 5 นิ้ว ไว้ยิงกระดาษครับ 4 และ 3.5 นิ้ว เพื่อการป้องกันตัว

ผมคงใช้g26 ไว้พกป้องกันตัว ส่วนผมอยากได้ปืนเพิ่มเพราะว่า ผมชอบปืนอะครับ
คุณลุงที่ สยป.ตร. เคยให้ผมยืมยิง spring field ตัวใหญ่ๆหน่อยอะครับ พอยิงแล้วรู้สึกชอบเพราะว่า ยิงแล้วมันเป็นกะจุกๆ เข้า x เกือบหมด ไม่เหมือนพวก 9 มม.ที่ผมเคยยิงอะครับ

Springfield เองก็มีหลากหลายรุ่นครับ ไม่ทราบว่าที่ยิงไปนั้นรุ่นไหน ขนาด 9 มม. หรือ .45 ตอนนี้ร้านที่สั่ง SA ก็ต้องร้าน ม.ฮะกีมี ครับ ผมเองก็จอง .45 ไว้เหมือนกัน แต่ทางร้านไม่สั่งรุ่นสูงๆมา สั่งแต่รุ่นล่าง และกลางเท่านั้น ลองพวก Kimber , Colt หรือพวกแถวคู่ (ปืน 2 แถว ... ฮิฮิ ) เช่น Bul M5 , Para Ordnance ราคาก็ไม่น่าเกลียดครับ

ถ้าไม่เน้นพกพาก็เล่นตัวเต็ม 5 นิ้ว เลยครับ ส่วนยี่ห้อเลือกตามความพอใจ

Springfield ผมยิง .45 ไปครับ ชอบมากครับ   แต่ว่า kimber ไม่เคยลอง แต่เห็นพี่ๆพูดถึงกันเยอะ  ไม่ทราบว่าkimber ดีกว่า springfield ไหมครับ   แล้วงบ90k ไม่ทราบว่ามีรุ่นไหนดีๆ แล้วคุ้มราคามั้งครับ  ขอบคุณครับ 

ร้านอาหารญี่ปุ่น โชกุน โรงแรมดุสิตธานี  สมาชิก BladeReview , TG, SG, BMS, อวป ลด 10% ครับ
รับจัดอาหารญี่ปุ่น จัดเลี้ยงในและนอกสถานที่

tel.02-236-8029
makoto
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 01:37:52 PM »

.45 ไว้ก่อนครับ แต่จะสูงต่ำดำขาวต้องถามใจชอบ จุดประสงค์การใช้งาน งบที่จะซื้อกระบอกต่อๆไป อย่าใจร้อนครับ จะได้ของถูกใจ ไม่แพงด้วย แต่ยังใงหาคิมเบอร์มาลองดูก่อนเป็นอันดับแรกครับคิดว่าคุณภาพคุ้มค่ากับราคาครับ
มะกอกบ้า@รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

ร่วมเทิดทูนสถาบันพระมหากษัตริย์

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 01:54:37 PM »

สปริงฟิวด์ก็น่าใช้นะครับ

การเมืองร้อน โลกก็ร้อน
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์