๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 10:57:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายละเอียด ปืนโครงการ  (อ่าน 50375 ครั้ง)
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 04:14:25 PM »

เท่าที่อ่านข้อความในสัญญาอย่างคร่าว ๆ

ผมสงสัยอยู่ประการแรก....

ไม่เห็นมีข้อความใดที่ระบุไว้ถึงหน่วยงานราชการที่เกี่ยวข้องกับ ศธ หรือ กห เลย

มีแต่ ร้านและผู้สั่งจอง....

งานนี้ถ้ามีปัญหาเกิดขึ้น...หน่วยงานด้านนิติกร...คงสบายแฮ ครับ

เพราะไม่ต้องไปว่าความ แก้ต่างแต่ประการใด...

ผมเอง...พอจะมองขั้นตอนในการดำเนินงาน...โครงการฯ นี้ ได้เลา เลา...ครับ

ว่าอะไรเป็นอะไร....

คำว่า สวัสดิการ  มีคำนิยามว่า...

การให้สิ่งที่เอื้ออำนวยให้ผู้ทำงานมีชีวิตและสภาพความเป็นอยู่ที่ดีและสะดวกสบาย
เช่น มีสถานพยาบาล ให้ที่พักอาศัย จัดรถรับส่ง

แต่ในสัญญาดังกล่าว...ผมไม่เห็นว่ามันก่อให้เกิดความเป็นอยู่ที่ดีขึ้นตรงไหนเลย....

เก็บเงินไปก่อน....ครบตามจำนวน...แล้วนำเงินนั้นไปซื้อปืนให้...

ถามจริง ๆ เถอะครับ...มันเป็นสวัสดิการตรงไหน....อิ อิ

สิ่งที่ผมต่อต้าน...มิใช่ว่า...ปืนสวัสดิการไม่ดี....และผมไม่มีโอกาสสั่งซื้อ...

แต่สิ่งที่ผมมองเห็น...คือ....การบิดเบือนข้อเท็จจริง...อย่างเห็นได้ชัด...

คำถาม บันทึก หนังสือการโต้ตอบเป็นลายลักษณ์อักษรจากหน่วยงานต้นสังกัด ไม่เคยมี...

การโต้ตอบ  การชี้แจง...จากผู้ที่ใช้นามเดียวกันในสัญญา

ก็ทำแบบไม่ตรงประเด็น...ถามอย่าง ตอบอย่าง...

โควต้า...คือโควต้า...อะไรครับ...พูดลอย ๆ ผมก็ post ได้

อนุมัติ  อนุมัติอะไร...ก็ไม่เคยบอก ลงวันที่เท่าไรก็ไม่เคยแสดง....อิ อิ

งานนี้...ผมฟันธงเลย...ยังไม่มีการอนุมัติใด ใด  โดยเด็ดขาด....

จะอนุมัติได้ไง....ครับ  เมื่อ มท 1 ไปเป็นประธานสภาฯ

ปมท. กะลังจะเปลี่ยนคน....

อปค. กะลังจะขยับ....ใครจะมาเป็น อปค. แทนก็ยังไม่รู้.....

คอยดูแล้วกันครับ...ว่าจะเป็นแบบนี้รึป่ะ...

มันจะ อนุมัติได้ยังไง...ต่อให้กระบอกละห้าพันด้วยเอ้า....

ระบบตรวจสอบ...มีตั้งหลายวิธีการครับ  หน่วยตรวจสอบ ไม่ได้โง่ อย่างที่คิดหรอกครับ....

ผมบอกให้...ใครจะอ้างยังไง...ก็อ้างไป...เถอะครับ...อิ อิ

ผมเตือนไว้แบบเดียว...ว่า...สวัสดิการ...แบบนี้...

มันไม่ใช่สวัสดิการหร๊อก...ครับ...ใครจะคิดว่า...เป็นสวัสดิการก็ช่าง...อิ อิ

แรงไปป่ะ...ท่าน วมต. ที่ร๊ากกกก....ครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2005, 05:45:04 PM โดย 51 » บันทึกการเข้า
sal
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 1

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 05:03:11 PM »

เคยติดต่อซื้อปืนโครงการ ของบริษัท เจ เค ดีเฟ้นซ์ อินดัสเตรียล อาคารเซ็นทรัล ปิ่นเกล้า
 แล้วบริษัทมีหนังสือ ลงวันที่ 15 พฤษภาคม  2546 ว่า
1 ขณะนี้อยู่ในระหว่างดำเนินการ End user Certifecate
2.นำ End user Certifecate พร้อม packing List ยืนขอExport Permit จาก Federal Export
3. นำอาวุธปืนส่งขื้นเครื่อง มายังประเทศไทย
4. บริษัทจะทำการแยกแล้วส่งให้
บริษัทบอกว่าขอยืนยันจะได้รับอาวุธปืนแน่นอน โดยไม่ต้องกังวลว่าเงินของท่านจะสูญหาย              ลงชื่อ นายจิรพันธุ์ คงพันธุ์  กรรมการผู้จัดการ
ผมรอจนถึงขณะนี้ ไม่เคยเห็นบริษัทติดต่อมาเลย สงสัยปืนได้มาแล้ว คงจะนำไปขายเป็นชื่อบุคคลเสียมากกว่า แบบที่ผมซื้อปืนแล้วเป็นชื่อบุคคล  ช่วยตอบคำถามผมด้วยครับ
jupiter
"ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว"
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

คิดดี + พูดดี + ทำดี = ชีวิตมีแต่เจริญ

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 05:11:48 PM »

เท่าที่อ่านข้อความในสัญญาอย่างคร่าว ๆ

ผมสงสัยอยู่ประการแรก....

ไม่เห็นมีข้อความใดที่ระบุไว้ถึงหน่วยงานราชการที่เกี่ยวข้องกับ ศธ หรือ กห เลย

มีแต่ ร้านและผู้สั่งจอง....

งานนี้ถ้ามีปัญหาเกิดขึ้น...หน่วยงานด้านนิติกร...คงสบายแฮ ครับ

เพราะไม่ต้องไปว่าความแก้ต่างแต่ประการใด...

ผมเอง...พอจะมองขั้นตอนในการดำเนินงาน...โครงการฯ นี้ ได้เลา เลา...ครับ

ว่าอะไรเป็นอะไร....

คำว่า สวัสดิการ  มีคำนิยามว่า...

การให้สิ่งที่เอื้ออำนวยให้ผู้ทำงานมีชีวิตและสภาพความเป็นอยู่ที่ดีและสะดวกสบาย
เช่น มีสถานพยาบาล ให้ที่พักอาศัย จัดรถรับส่ง

แต่ในสัญญาดังกล่าว...ผมไม่เห็นว่ามันก่อให้เกิดความเป็นอยู่ที่ดีขึ้นตรงไหนเลย....

เก็บเงินไปก่อน....ครบตามจำนวน...แล้วนำเงินนั้นไปซื้อปืนให้...

ถามจริง ๆ เถอะครับ...มันเป็นสวัสดิการตรงไหน....อิ อิ

สิ่งที่ผมต่อต้าน...มิใช่ว่า...ปืนสวัสดิการไม่ดี....และผมไม่มีโอกาสสั่งซื้อ...

แต่สิ่งที่ผมมองเห็น...คือ....การบิดเบือนข้อเท็จจริง...อย่างเห็นได้ชัด...

คำถาม บันทึก หนังสือการโต้ตอบเป็นลายลักษณ์อักษรจากหน่วยงานต้นสังกัด ไม่เคยมี...

การโต้ตอบ  การชี้แจง...จากผู้ที่ใช้นามเดียวกันในสัญญา

ก็ทำแบบไม่ตรงประเด็น...ถามอย่าง ตอบอย่าง...

โควต้า...คือโควต้า...อะไรครับ...พูดลอย ๆ ผมก็ post ได้

อนุมัติ  อนุมัติอะไร...ก็ไม่เคยบอก ลงวันที่เท่าไรก็ไม่เคยแสดง....อิ อิ

งานนี้...ผมฟันธงเลย...ยังไม่มีการอนุมัติใด ใด  โดยเด็ดขาด....

จะอนุมัติได้ไง....ครับ  มท 1 ไปเป็นประธานสภาฯ

ปมท. กะลังจะเปลี่ยนคน....

อปค. กะลังจะขยับ....ใครจะมาเป็น อปค. แทนก็ยังไม่รู้.....

คอยดูแล้วกันครับ...ว่าจะเป็นแบบนี้รึป่ะ...

มันจะ อนุมัติได้ยังไง...ต่อให้กระบอกละห้าพันด้วยเอ้า....

ระบบตรวจสอบ...มีตั้งหลายวิธีการครับ  หน่วยตรวจสอบ ไม่ได้โง่ อย่างที่คิดหรอกครับ....

ผมบอกให้...ใครจะอ้างยังไง...ก็อ้างไป...เถอะครับ...อิ อิ

ผมเตือนไว้แบบเดียว...ว่า...สวัสดิการ...แบบนี้...

มันไม่ใช่สวัสดิการหร๊อก...ครับ...ใครจะคิดว่า...เป็นสวัสดิการก็ช่าง...อิ อิ

แรงไปป่ะ...ท่าน วมต. ที่ร๊ากกกก....ครับ แบบนี้กระมังที่เขาเรียกว่าโครงการ "สวัสดิกู"...อิอิ (แรงไปป่าว)  โดนชก

"คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี" - หลวงพ่อปัญญานันทะภิกขุ

Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 07:39:07 PM »

ผมจองไปแล้วครับ แต่ไม่บอกหรอกว่าเป็นตัวไหน ให้ลองทายกันดูเล่นๆนะครับ ว่าผมเลือกตัวไหน............ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

ตี๋
แม่กลอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

G26 ,S&W M60

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 07:49:32 PM »

กลัวเหมือนโครงการของ กระทรวงเกษตรและสหกรณ์  จน ป่านนี้ ยังไม่มีใครได้ปืนสักกระบอก
ลักษณะคล้ายกันเลย     จ่ายก่อน รับของ ทีหลัง

ผมเกือบสั่งไปด้วยแล้ว  ไม่งั้น ซวยไปด้วย 

โอ้ เกษตรของเราแต่ก่อนเป็นป่าดงดอนไร้ความงามตา
เหล่าพี่ชายของเราสร้างมาฝ่าฟันพงพี
ปลิดทิ้งซึ่งความปราชัย หากใครเข้ามาย่ำยีก่อกรรมมากมี ทุกคนพลีชีพตน
เกษตรครั้งก่อนยากแค้นตอบแทนแก่เราหมองหม่น
ตรากตรำ ลำเค็ญ ยากเข็ญ จำทน
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 08:07:32 PM »

ถึงตอนนี้ เอาคำตอบของกระทู้เกี่ยวกะปืนสวัสดิการครูมาให้
เพราะคิดว่า
คนคิดซื้อ
คงอยากอ่าน

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=2339.0
(วุ้ย...ทำมาหากินง๊าย..ง่าย..นิเรา Grin)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 08:26:45 PM »

คนที่เคยจองปืนสวัสดิการ และไม่ได้ปืน....คิดจะซื้อทีหลังจากร้านปืนฯ..ระวังได้ปืนบุคคลชื่อตัวเองนะครับ Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 08:59:10 PM »

สังเกตู ราคาปืน โดยเฉพาะยี่ห้อ สมิท

ตอนที่ยังไม่ปั่นราคากัน รู้สึก .38 จะขายกันที่ 42-43k .357 ขายกันที่ 50-52k

เงินไทยตอนนี้แข็งขึ้น ไม่ใช่อ่อนลง

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
gun n roses_รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 10:44:38 PM »

ได้เวลาระดมประสบการณ์แล้วใครมีประสบการณ์ดีๆขอเสียงหน่อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 10:49:13 PM »

ได้เวลาระดมประสบการณ์แล้วใครมีประสบการณ์ดีๆขอเสียงหน่อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน

..นอกจากระดมประสบการณ์แล้ว ผู้ที่จะเข้าโครงการดังกล่าวควรจะจับมือกันไว้ให้ดี.... Wink

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 10:55:13 PM »

..นอกจากระดมประสบการณ์แล้ว ผู้ที่จะเข้าโครงการดังกล่าวควรจะจับมือกันไว้ให้ดี.... Wink                         
ครับผมเห็นด้วยครับช่วยๆกันครับผม หลงรัก  หลงรัก
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 10:56:55 PM »

ผมเคยซื้อปืนผ่านโครงการสวัสดิการ มาสองโครงการ(สองกระบอก)...........โดยระบุการซื้อเป็นการจ่ายเงินสด

ทั้งสองโครงการไม่มีมัดจำ ไม่มีจ่ายก่อนในวันทำสัญญา

โครงการแรก รออยู่ 8 เดือน...........อีกโครงการ รอตั้งปีครึ่ง..........

แต่ทั้งสองโครงการ เมื่อปืนมาถึง................ก็ไปขอ ป.3 แล้ว ไปจ่ายเงินทั้งหมด แล้วรับปืนไปออก ป.4

ก็เรียบร้อยดี................

โปรดพิจารณา

...เรียนคุณดิสทัตและผู้เกี่ยวข้อง
ผมเห็นด้วยตามที่ท่านผู้การมะขิ่นเสนอ หากท่านสามารถผลักดันโครงการดังกล่าวสามารถจ่ายเงินครั้งเดียวเต็มจำนวนแล้วรับปืนไปขอ ป.4 ได้เลย จะเป็นการสร้างความมั่นใจให้ผู้ซื้อมากขึ้น
...โปรดพิจารณาด้วยครับ...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 11:17:01 PM »

ผมเคยซื้อปืนผ่านโครงการสวัสดิการ มาสองโครงการ(สองกระบอก)...........โดยระบุการซื้อเป็นการจ่ายเงินสด

ทั้งสองโครงการไม่มีมัดจำ ไม่มีจ่ายก่อนในวันทำสัญญา

โครงการแรก รออยู่ 8 เดือน...........อีกโครงการ รอตั้งปีครึ่ง..........

แต่ทั้งสองโครงการ เมื่อปืนมาถึง................ก็ไปขอ ป.3 แล้ว ไปจ่ายเงินทั้งหมด แล้วรับปืนไปออก ป.4

โปรดพิจารณา

...เรียนคุณดิสทัตและผู้เกี่ยวข้อง
ผมเห็นด้วยตามที่ท่านผู้การมะขิ่นเสนอ หากท่านสามารถผลักดันโครงการดังกล่าวสามารถจ่ายเงินครั้งเดียวเต็มจำนวนแล้วรับปืนไปขอ ป.4 ได้เลย จะเป็นการสร้างความมั่นใจให้ผู้ซื้อมากขึ้น
เพื่อความชัดเจนและสบายใจของทุกฝ่ายครับ โดนชก  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 09, 2005, 08:54:08 AM »

มีข้อเสียเปรียบ....เน้น...เสียเปรียบนะครับ

มิใช่ผิดกฎหมาย.....ในสัญญาฯ....

อาทิ  การลงวันที่...ในสัญญา รวมถึงการลงวันที่...ของคู่สัญญาด้วย....

การชำระเงินเต็มจำนวน....

การส่งมอบอาวุธ....ที่ทำหลังจาก อนุมัติใบ ป.2

และโรงงานผู้ผลิตได้รับอนุญาตให้ทำการส่งออกได้จากรัฐบาลเจ้าของประเทศ

นี่หรือครับ....สวัสดิการ....

ลักษณะนี้....ต้องทำสัญญากู้เงิน  ถึงจะถูก...แฮะ 

งานนี้...ต้องให้ท่านยักษ์ดี....วิเคราะห์ ครับ

ถึงจะสะเด่า.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2005, 09:39:48 AM โดย 51 » บันทึกการเข้า
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 09, 2005, 08:58:13 AM »

ผมเห็นด้วยครับ เพราะคนที่อยากได้ใจจะขาดที่จะไม่เอาปืนคงไม่มีอยู่แล้ว หรือถ้าไม่เอาจริง  ก็มีคนจ้องเสียบอยู่แล้ว...ผมว่า ...ได้ไม่มีเสีย......ครับ หรือท่านอื่นว่าไงครับ..... Tongue

โปรดพิจารณา

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์