๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 23, 2024, 05:41:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายละเอียด ปืนโครงการ  (อ่าน 50458 ครั้ง)
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 01:11:33 PM »

ได้รับเอกสารมาครับ ก็เลยเอามาให้พิจารณากันดู

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 01:12:50 PM »

ต่อครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 01:15:04 PM »

ต่ออีกครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 01:15:44 PM »

อีก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 01:17:14 PM »

มีอีก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 01:18:49 PM »

สุดท้าย แล้วครับ สนใจสุดๆ แต่ต้องใช้เงินก่อนนี่ กลัวครับ ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด
ชำระทั้งหมดก็ต้องจ่ายก่อน ใช่ไหมครับ

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 01:25:14 PM »

สุดท้าย แล้วครับ สนใจสุดๆ แต่ต้องใช้เงินก่อนนี่ กลัวครับ ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด
ชำระทั้งหมดก็ต้องจ่ายก่อน ใช่ไหมครับ

.....ถูกต้องคร้าบบบบ...... น้ำลายหก

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 01:30:58 PM »

เรียนถามคุณ ดิสทัต
-การดำเนินการในข้อ4 ในสัญญาซื้อ-ขายอาวุธปืน(ครู/ทหาร) ได้ดำเนินการไปถึงขั้นตอนไหนแล้ว พอจะให้คำตอบหรือมีเอกสารอ้างอิงมาแสดง เพื่อความโปร่งใสในโครงการ ความสบายใจและความมั่นใจของผู้ซื้อว่าจะได้ปืนที่สั่งจอง
ขอบคุณครับ

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 01:33:23 PM »

ผมขอเสนอ ทำเป็นสัญญาจะซื้อจะขายไว้ได้ไหมครับ ยอมรับว่า จ่ายเงินก่อน
แล้วกลัวไม่ได้คืนครับ จะฟ้องจะร้อง ก็คุ้มค่าหรือ คงฟ้องได้แต่สิ่งศักดิ์สิทธิ์ หล่ะครับ

APC
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 02:06:30 PM »

สัญาไม่เอาเปรียบไปหน่อยหรือคุณดิสทัต
ข้อ 2.1 คุณเอาเงินเขาไปหมุนก่อนนี่นา ลงทุนหน่อยซิครับ ถ้าจะจับงานใหญ่ๆแแบบนี้
ข้อ4.  5.  7. เป็นการเอาเปรียบอย่างชัดเจน โดยเฉพาะ ส่งมอบปืนให้ภายใน180วัน หลังจากที่ผู้ขายได้รับอนุมัติใบป.2 แล้วเมื่อไหร่ที่ผู้ขายได้รับอนุมัติ เดือนนี้  ปีนี้ หรือปีหน้า
ข้อ 8. ก็แค่ผู้ขายผิดสัญญา ก็คืนเงินให้ แต่หลังจากที่เอาเงินไปหมุนเสียจนเพลิน
ถ้าโครงการผ่านก็ดี ถ้าไม่ผ่านแล้วบิดพลิ้ว
ค้าขายกับทหารแล้วเกิดเบี้ยว ระวังนะครับ
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 02:43:57 PM »

สัญาไม่เอาเปรียบไปหน่อยหรือคุณดิสทัต
ข้อ 2.1 คุณเอาเงินเขาไปหมุนก่อนนี่นา ลงทุนหน่อยซิครับ ถ้าจะจับงานใหญ่ๆแแบบนี้
ข้อ4. 5. 7. เป็นการเอาเปรียบอย่างชัดเจน โดยเฉพาะ ส่งมอบปืนให้ภายใน180วัน หลังจากที่ผู้ขายได้รับอนุมัติใบป.2 แล้วเมื่อไหร่ที่ผู้ขายได้รับอนุมัติ เดือนนี้ ปีนี้ หรือปีหน้า
ข้อ 8. ก็แค่ผู้ขายผิดสัญญา ก็คืนเงินให้ แต่หลังจากที่เอาเงินไปหมุนเสียจนเพลิน
ถ้าโครงการผ่านก็ดี ถ้าไม่ผ่านแล้วบิดพลิ้ว
ค้าขายกับทหารแล้วเกิดเบี้ยว ระวังนะครับ
น่านซิครับ ผมอ่านสัญญาแล้วดูแปลกๆ

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 03:17:05 PM »

สัญญาไม่เอาเปรียบไปหน่อยหรือคุณดิสทัต

ข้อ4. และ ข้อ5.  และข้อ 7. เป็นการเอาเปรียบอย่างชัดเจน
โดยเฉพาะ ส่งมอบปืนให้ภายใน 180 วัน หลังจากที่ผู้ขายได้รับอนุมัติใบ ป.2 แล้ว

เมื่อไหร่ที่ผู้ขายได้รับอนุมัติ เดือนนี้  ปีนี้ หรือปีหน้า

ก็เคยสัญญา.. เป็นมั่นเป็นหมาย
ก็เคยสัญญา.. ช่างพูดง่ายดาย
บอกอย่างนั้น บอกอย่างนี้ ไม่มีท่าทีอื่นใด
กว่าจะรู้.. สิ่งเหล่านั้น ถึงวันก็สายเกินไป

ก็เคยสัญญา.. ก็ว่ารักกัน
ก็เคยสัมพันธ์.. ก็มั่นก็หมาย
ก็เธอนั้น บอกกับฉัน รักกันเป็นอันเข้าใจ

ไม่เคยคิด ไม่เคยถาม เพราะความที่ฉันมั่นใน..รักเธอ

ได้แต่ร้อง เพลงปลอบใจตัวเรา เขามาเปลี่ยนไปหัวใจ
แม้วันหนึ่งเคย รักใคร เขามาเปลี่ยนไป

ก็บอกกันสักคำ.. จะได้ทำใจ
ก็บอกกันสักคำ.. จะได้จำไว้
ว่าสิ่งนั้น สิ่งที่ฉัน ให้ความสำคัญกับใคร

ต่อแต่นี้ ไม่มีเหลือ ไม่มีแม้ความเข้าใจ..ในสัญญา

เวลาเปลี่ยน.. ใจคนเปลี่ยน
ช่างกระไร ใจหนอใจคน
เคยเคียงคู่.. ลองคิดดู จะรู้บ้างไหม

ก็บอกกันสักคำ.. จะได้ทำใจ
ก็บอกกันสักคำ.. จะได้จำไว้
ว่าสิ่งนั้น สิ่งที่ฉัน ให้ความสำคัญกับใคร

ต่อแต่นี้ ไม่มีเหลือ ไม่มีแม้ความเข้าใจ..ในสัญญา

งานนี้การตีความ...ในสัญญาคงต้องให้ท่านยักษ์ดี ล่ะครับ
ผมเอง...ไม่กระดิกเลย...ครับ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2005, 03:20:03 PM โดย 51 » บันทึกการเข้า
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 03:26:35 PM »

ผมเคยซื้อปืนผ่านโครงการสวัสดิการ มาสองโครงการ(สองกระบอก)...........โดยระบุการซื้อเป็นการจ่ายเงินสด

ทั้งสองโครงการไม่มีมัดจำ ไม่มีจ่ายก่อนในวันทำสัญญา

โครงการแรก รออยู่ 8 เดือน...........อีกโครงการ รอตั้งปีครึ่ง..........

แต่ทั้งสองโครงการ เมื่อปืนมาถึง................ก็ไปขอ ป.3 แล้ว ไปจ่ายเงินทั้งหมด แล้วรับปืนไปออก ป.4

ก็เรียบร้อยดี................

โปรดพิจารณา
อีกประการหนึ่ง............โครงการสวัสดิการที่ กำลังพลในกองทัพทราบ.........จะแจ้งเป็น ลายลักษณ์อักษรแน่นอน โดยเป็นหนังสือจากทางราชการ ไปที่หน่วยงานต่างๆ ไม่ใช่ให้กำลังพลหารายละเอียดกันเองตามหน้าโฆษณานิตยสาร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2005, 03:40:20 PM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 03:42:29 PM »

เรียนถามคุณ ดิสทัต
-การดำเนินการในข้อ4 ในสัญญาซื้อ-ขายอาวุธปืน(ครู/ทหาร) ได้ดำเนินการไปถึงขั้นตอนไหนแล้ว พอจะให้คำตอบหรือมีเอกสารอ้างอิงมาแสดง เพื่อความโปร่งใสในโครงการ ความสบายใจและความมั่นใจของผู้ซื้อว่าจะได้ปืนที่สั่งจอง
ขอบคุณครับ
ติดต่อให้แล้วครับ คาดว่าซักครู่ คุณดิสทัต คงมาให้คำตอบ Grin

SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 03:49:20 PM »

ผมเคยซื้อปืนผ่านโครงการสวัสดิการ มาสองโครงการ(สองกระบอก)...........โดยระบุการซื้อเป็นการจ่ายเงินสด

ทั้งสองโครงการไม่มีมัดจำ ไม่มีจ่ายก่อนในวันทำสัญญา

โครงการแรก รออยู่ 8 เดือน...........อีกโครงการ รอตั้งปีครึ่ง..........

แต่ทั้งสองโครงการ เมื่อปืนมาถึง................ก็ไปขอ ป.3 แล้ว ไปจ่ายเงินทั้งหมด แล้วรับปืนไปออก ป.4

ก็เรียบร้อยดี................
น่านนะสิครับ.....ทำไมครั้งนี้ไม่เหมือนครั้งนั้น ...ครับนี่...รอคำตอบครับ K. DISSATAT

โปรดพิจารณา
อีกประการหนึ่ง............โครงการสวัสดิการที่ กำลังพลในกองทัพทราบ.........จะแจ้งเป็น ลายลักษณ์อักษรแน่นอน โดยเป็นหนังสือจากทางราชการ ไปที่หน่วยงานต่างๆ ไม่ใช่ให้กำลังพลหารายละเอียดกันเองตามหน้าโฆษณานิตยสาร

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์