๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 05:49:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายละเอียด ปืนโครงการ  (อ่าน 50478 ครั้ง)
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #60 เมื่อ: มีนาคม 14, 2005, 10:32:00 AM »

ยังรอโครงการที่โปร่งใสอยู่ครับ........

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #61 เมื่อ: มีนาคม 14, 2005, 10:32:13 AM »

สรุปคือจะทำอะไรก็ต้องรอติดต่อผ่านหน่วยของตนอย่างเป็นทางการ อย่างที่เขาทำๆ กันมาตามแบบเดิม และได้ปืนกันมาจริงๆ แล้ว อย่าวิ่งเอาเงินไปให้ใครโดยพลการ จูบบบบ

ข้อสำคัญจองอะไรต้องได้อย่างนั้น อย่าเกิดการสั่งผิดพลาดโดยสุจริตเดี๋ยวเขาไม่รับของแล้วบริษัทที่จัดโครงการจะต้องเดือดร้อนต้องเอาไปขายที่อื่น เยาะเย้ย

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #62 เมื่อ: มีนาคม 14, 2005, 11:18:54 AM »

กำลังรอหนังสือเวียนและสญ.ซื้อขายของหน่วยงานอยู่เหมือนกันครับ และอาจให้หน่วยงานเป็นผู้ดำเนินการเองทั้งหมดครับ เขาจะเวียนให้ใครบ้างผมคงต้องรอดูอย่างเดียวครับ ไม่สามารถไปก้าวก่ายได้
ขอบคุณครับ
ดิสทัต
อ้างถึง

...แล้วในใบสั่งซื้อฉบับใหม่ที่ระบุว่า ต้องส่งใบสั่งจองพร้อมเช็คสั่งจ่าย สำนัก สน.อส. กรมการปกครอง ภายในวันที่ 30 มี.ค. 48 จะมีการขยายเวลาหรือเปล่าครับ เพราะเกรงว่าหนังสือเวียนจะช้า
...หากจะตรวจสอบว่าเรามีสิทธิในการสั่งซื้ออาวุธปืนหรือไม่ สามารถสอบถามโดยตรงได้จากหน่วยงานไหน ขอเบอร์โทร.ติดต่อด้วยครับ
...ขอบคุณครับ...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
gun n roses_รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #63 เมื่อ: มีนาคม 14, 2005, 12:16:21 PM »

กำลังรอหนังสือเวียนและสญ.ซื้อขายของหน่วยงานอยู่เหมือนกันครับ และอาจให้หน่วยงานเป็นผู้ดำเนินการเองทั้งหมดครับ เขาจะเวียนให้ใครบ้างผมคงต้องรอดูอย่างเดียวครับ ไม่สามารถไปก้าวก่ายได้
ขอบคุณครับ
ดิสทัต
อ้างถึง

...แล้วในใบสั่งซื้อฉบับใหม่ที่ระบุว่า ต้องส่งใบสั่งจองพร้อมเช็คสั่งจ่าย สำนัก สน.อส. กรมการปกครอง ภายในวันที่ 30 มี.ค. 48 จะมีการขยายเวลาหรือเปล่าครับ เพราะเกรงว่าหนังสือเวียนจะช้า
...หากจะตรวจสอบว่าเรามีสิทธิในการสั่งซื้ออาวุธปืนหรือไม่ สามารถสอบถามโดยตรงได้จากหน่วยงานไหน ขอเบอร์โทร.ติดต่อด้วยครับ
ครับแล้วแบบที่ผู้การว่าเรื่องการเงินควรให้ทางหน่วยดูแลดี(กว่า)ใหมครับ
dissatat
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #64 เมื่อ: มีนาคม 14, 2005, 04:00:25 PM »

ขอบคุณครับ
ดิสทัต
อ้างถึง

ครับแล้วแบบที่ผู้การว่าเรื่องการเงินควรให้ทางหน่วยดูแลดี(กว่า)ใหมครับ

สำหรับผู้ที่สั่งจองมาแล้ว และ ได้ออกเช็คในนาม สน.อส. แล้ว ผมได้จัดการรวบรวมรายชื่อและเงินมัดจำเพื่อนำส่ง สก.สค. ส่วนผู้ที่โอนเงินมาแล้ว ก็ได้จัดการแลกเป็นแคชเชียร์เช็ค สั่งจ่าย สน.อส. ให้แล้ว และได้รวบรวมรายชื่อไว้แล้ว และรับรองได้ว่าจะได้ปืนแน่ๆ ครับ
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #65 เมื่อ: มีนาคม 14, 2005, 04:08:23 PM »

เรียนคุณดิสทัต
-แล้วเรื่องที่เสนอว่าขอจ่ายเงินมัดจำก่อน 1 งวด ส่วนที่เหลือขอจ่ายเต็มจำนวนที่คงค้างในคราวเดียวในวันที่นำปืนเข้าและพร้อมส่งมอบ  ไม่ทราบมีความคืบหน้าหรือเปล่าครับ...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
LJIK( ATTS 38 )
เหนื่อย หนาว หิว ร้อน ง่วงนอน ผิดหวัง แต่ไม่เครียด
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2005, 09:23:20 PM »

หลงรัก หลงรัก หลงรักแจ้งข่าวความคืบหน้าปืนโครงการทหารคัคับ  เมื่อวันอังคาร ที่ 8 ได้รับข่าวดี จาก บริษัท M V O ว่าปืนจะเข้ามาสิ้นเดือนนี้ เป็นของสมิธจะมาก่อน  ให้ทำใบรับรองไปยื่นขอ ป.3  แล้วถ้าปืนมารับปื่นแล้วจ่ายส่วนที่เหลือคับ  ใครได้รับข่าวนี้บ้าง จริงเท็จประการใดช่วยโพสบอกกันหน่อยนะคับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

สละเลือด ทุกหยาด เป็นชาติพลี
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #67 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2005, 09:32:11 PM »

ของผมก็ซื้อกับร้าน ปืนสี่พระยา เหมือนกันโดยผ่านทางกรมการปกครองลงมาสำนักอาสารักษาดินแดน ผ่านจังหวัด อีกทีครับ โอนเงินไปหมดแล้ว ถือ ป.3 รออยู่ยังไม่ได้ปืนครับ
    แต่โครงการนี้ ไม่เคยเจอ  พี่น้องที่กำลังเล็ง ๆ อยู่ ช่วยศึกษาและระวังด้วยครับ
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2005, 10:11:55 PM »

Wink โครงการจัดหา อวป. เพื่อเป็นสวัสดิการของกรมการปกครอง/ครู lot แรกมาถึงไทยแล้วครับ เป็นยี่ห้อ สมิธฯ กะ นอรินโก จำนวน 570 กระบอก รอตีทะเบียนอยู่ ใครที่จองไว้ ไปขอ ป.3 ได้แล้วครับ... Wink

M629
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #69 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2005, 10:26:36 PM »

Wink โครงการจัดหา อวป. เพื่อเป็นสวัสดิการของกรมการปกครอง/ครู lot แรกมาถึงไทยแล้วครับ เป็นยี่ห้อ สมิธฯ กะ นอรินโก จำนวน 570 กระบอก รอตีทะเบียนอยู่ ใครที่จองไว้ ไปขอ ป.3 ได้แล้วครับ... Wink

พอทราบมั้ยครับ ว่า CZ RAMI จะเข้าประมาณเมื่อไหร่
ขอบคุณครับ
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2005, 10:46:18 PM »

***  วันนี้ (10 พ.ย.48 ) ผมเห็นตำรวจผู้ที่สั่งจองปืน 2 คนไปขอ ป.3 แล้ว ผมขอดูในหนังสือที่แจ้งไปเขาให้ระบุว่า "ซื้อจากโครงการจัดหาอาวุธปืนกองทัพเรือ" ถ้าจำไม่ผิดนะครับ มีสำเนาบัญชีรายชื่อผู้สั่งจองยาวเหยียด 2-3 หน้า

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
wat372
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 02:37:37 PM »

ข้าพเจ้าสั่งซื้อปืนสวัสดิการข้าราชการครู ผ่านสก.กค.มาพร้อมโอนเงินมาให้เรียบร้อยแล้วแต่ไม่ทราบว่าจะได้ปืนเมื่อไร
Tew@75
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

ใช้ชีวิตให้เต็มที่...เต็มที่กับชีวิต

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 03:54:01 PM »

ผมเคยสั่งสวัสดิการ ของ ตชด ที่ร้าน สี่พระยา สั่งcolt 1991a1 เมื่อ เดือน พ.ย.๒๕๔๗ แล้วได้เป็น colt government series 80 แทน ได้มาเมื่อ ๑ มี.ค. ๒๕๔๙ แต่เพื่อนผมสั่ง cz rami พร้อมกันยังไม่ได้ปืนครับ ด้วยความเคารพ แต่ปืนที่ได้มาก็ ok ครับสวยโดนใจ

การจู่โจมย่อมชนะการตั้งรับเสมอ
_RANGER_
ENGINEER FIRST NCO.7/46
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สงครามมีวันจบ สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป

« ตอบ #73 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2006, 03:27:42 PM »

หนังเรื่องนี้ยาวจังนะครับ............ส่วนตัวผมเริ่มเข็ดกับสวัสดิการแล้วครับซื้อเองดีกว่าไม่เสียอารมณ์

ต้นไม้แห่งเสรีภาพ ต้องรดด้วยเลือดของทรราช และผู้รักชาติเป็นครั้งคราว
wee2k
แบบอย่างที่ดี มีค่ากว่าคำสั่งสอน
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #74 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2006, 03:45:23 PM »

Grin ปืนโครงการครู โดย สก.สค. น่าจะไม่มีปัญหาครับ เพราะ รุ่นแรกที่ไม่ล้มจ่ายเงินสด ต่อมาก็ระบบผ่อน และต่อมาราคาก็เพิ่มขึ้น 10 % ก็ได้ปืนกันหมดครับ น่าจะอยู่ที่การประสานงานของ ผอ.สก.สค. แต่ละ เขตพื้นที่นะครับ ระยะเวลากว่าจะได้ปืนเกือบครบรอบ แต่ก็รอได้ครับ
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์