ของกินบ้านเฮา(อาหารอีสาน)

<< < (2/2626) > >>

Audy452 ♥ รักในหลวง:
เมื่อวานไปติดต่อกับชาวบ้านที่ย้ายมาจากอีสานครับ
กลิ่นคลาสสิคจริงๆครับตำลาว...เผ็ดเวรี่มากส์ด้วยครับ

ผมชอบมากครับ...เจริญอาหาร...เพราะน่องไก่ย่างจริงๆ

น้าพงษ์...รักในหลวง:
อาหารอีสาณ น่ากินที่สุดในโลก จริงไหมหมู่เฮา  ;D ;D ;D

ณัฐพนธ์:
อ้างจาก: สหายตุ๊ ที่ มกราคม 11, 2007, 11:16:28 PM

ใครมีสูตรเด็ดเชิญหน่อยครับ มีภาพประกอบ เป็นขั่นตอนด้วยยิ่งดีครับ จะได้เป็นการเผยแพร่ให้ท่านอื่นทำรับประทานดูบ้าง ทราบมาว่าแต่ละท้องที่ในอีสานก็ทำไม่เหมือนกันทีเดียว

ไม่ค่อยได้เข้าครัวเลยครับ ตั้งวงทีก็ประจำตำแหน่งติดถังน้ำแข็ง ส่วนมากจะถนัดไปทางชิม
นะครับพี่.......อิอิอิ

PU45™:
อ้างจาก: andaman ที่ มกราคม 12, 2007, 12:41:30 AM

อ้างจาก: PU45 ที่ มกราคม 11, 2007, 11:28:32 PM

วันนี้ตอนบ่ายไปกินส้มตำปูม้ามา โอ้พระเจ้ายอดมันจอร์ทมาก ........ แซ่บหลาย ....... ซู้ดดดดด

...อ้าวท่าน...ชอบส้มตำด้วยเหรอ ส้มตำปูม้านี่คงเป็นสูตรประยุกต์นะ เพราะที่อีสานมีแต่ปูนา..

แถวบ้านผมไม่มีนานี่อาจารย์ เลยต้องใช้ปูเลแทน แต่แหมจารย์เอ้ยยย มันซู้ดดดดด + แซ่บบบบ จริงๆ

Footballmania:
การเลือกปลาร้า ต้องใช้ปลาแดกต่วงครับ  ;D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว