๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 07:15:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับปืน Sig Sauer P229 ครับ  (อ่าน 36504 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 25, 2007, 07:15:39 PM »

ถ้าราคาไม่เกิน80k จะน่าซื้อมาก แต่นี่แตะหลักแสน ผมว่าแพงเกิน  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
TWO
Sr. Member

คะแนน 9

ยังไม่มี 1911

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 25, 2007, 11:09:22 PM »

น่าใช้มาก แต่ราคาแพงมาก ๆ ๆ ยอดเยี่ยมในทุก ๆ ด้าน

ยังไม่มีคิมเบอร์ 1911
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 25, 2007, 11:38:32 PM »

น่าใช้มาก แต่ราคาแพงมาก ๆ ๆ ยอดเยี่ยมในทุก ๆ ด้าน

ราคาที่เมืองนอกก็แพงกว่า CZ  ,  กล็อก     เกือบเท่าตัว  มาเมืองไทยราคาปืนใหม่   90 K  ก็พอยอมรับได้ถ้าชอบจริง ๆ  ดีกว่าปินอื่น ๆ  ที่เป็นที่กล่าวถึงบ่อย ๆ ในเวป  Grin  ที่อัพราคาไปเกือบแสน   หัวเราะร่าน้ำตาริน

""
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 26, 2007, 01:05:24 AM »

ราคาที่เมืองนอกก็แพงกว่า CZ , กล็อก เกือบเท่าตัว มาเมืองไทยราคาปืนใหม่ 90 K ก็พอยอมรับได้ถ้าชอบจริง ๆ ดีกว่าปินอื่น ๆ ที่เป็นที่กล่าวถึงบ่อย ๆ ในเวป Grin ที่อัพราคาไปเกือบแสน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ที่เข้าไปดูซิกถูกกว่าคิมเบ่อร์นะครับ แต่ทำไมขายแพงกว่า น่าแปลกใจครับ ด้วยความเคารพ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 26, 2007, 11:25:34 AM »

ราคาที่เมืองนอกก็แพงกว่า CZ , กล็อก เกือบเท่าตัว มาเมืองไทยราคาปืนใหม่ 90 K ก็พอยอมรับได้ถ้าชอบจริง ๆ ดีกว่าปินอื่น ๆ ที่เป็นที่กล่าวถึงบ่อย ๆ ในเวป Grin ที่อัพราคาไปเกือบแสน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ที่เข้าไปดูซิกถูกกว่าคิมเบ่อร์นะครับ แต่ทำไมขายแพงกว่า น่าแปลกใจครับ ด้วยความเคารพ

บ้านเราราคาปืนผันผวนไปตามความต้องการ / โอกาสของผู้ซื้อ / กลยุทธ์การตลาดของร้านค้า  .. เคยมีหลายท่านในเวปเรากล่าวว่า  9 มม.  ขอใบอนุญาตง่ายกว่า  .45  ราคาปืนเลยสูงกว่าครับ แต่ก็ไม่ได้สูงกว่า  .45  คัสตอมชั้นดี  .... อูซี่ อีเกิล   9  มม. ของร้านในตำนาน ราคายังสูงกว่าซิกฯ เลย  ซึ่งแบบนั้นก็เกินไปผมรับไม่ได้ครับ  Grin )

""
mit95
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 11:14:00 PM »

สวัสดีครับอยากถามเกี่ยวกับp229ดับเบิ้ลหน่อยครับเวลายิงแล้วไกชอบค้างครับเป็นเพราะอะไรครับ
Bluetooth
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 09:31:18 AM »

ปืนผมก็เคยไกค้างครับ  สาเหตุเนื่องจากเมื่อเหนี่ยวไกหลาย ๆ ครั้ง ไกจะเบียดไปทางซ้ายหรือขวาครับ  ผมใช้ยางหรือผ้ารองแล้วใช้อะไรเคาะบริเวณโคนไกให้กลับมาอีกด้านหนึ่ง  ...หายครับ   แต่ก่อนหน้านั้นไปที่ร้าน..... ร้านบอกว่าสปริงไกล้า  ต้องเปลี่ยนสปริงไก 300-500 บาทครับ  ..แหม ! เสียดาย ไม่ได้เปลี่ยน  หายซะก่อน  ขำก๊าก

หามาไว้ในครอบครอง  และหวังว่าจะไม่ต้องใช้    ...Airbag, เครื่องดับเพลิง, ปืน ...
outpost 1969 รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 11:01:59 AM »

ไหว้สวัสดีครับ ไหว้

::002::sig sauer ขอเตือนท่านไว้ก่อนห้ามลอง! เพราะถ้าลองแล้วท่านจะ"ติดใจและจนลงอย่างรวดเร็วโดยเฉพาะในเดือนแรก" หัวเราะร่าน้ำตาริน

แข่งเรือลือเลื่อง เมืองงาช้างดำ จิตรกรรมวัดภูมินทร์ แดนดินส้มสีทอง เรืองรองพระธาตุแช่แห้ง
dmesg
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 11:31:30 AM »

ราคาที่เมืองนอกก็แพงกว่า CZ  ,  กล็อก     เกือบเท่าตัว  มาเมืองไทยราคาปืนใหม่   90 K  ก็พอยอมรับได้ถ้าชอบจริง ๆ  ดีกว่าปินอื่น ๆ  ที่เป็นที่กล่าวถึงบ่อย ๆ ในเวป  Grin  ที่อัพราคาไปเกือบแสน   หัวเราะร่าน้ำตาริน

เห็นด้วยครับ
e21nxp
SPD#15-07 & SPSC#6 & สยป.ตร68
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 9

e21nxp / วี

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 10:09:10 PM »

ส่วนตัวแล้วจะซื้อ ซีแซด๗๕ดี แล้ว แต่วันหนึ่ง ได้ลองพี๒๒๘ ของรุ่นพี่ ก็คิดว่าเป็นปืนเไปไม่ดัง เพราะเพิ่งเล่นปืนเมื่อต้นปีที่ผ่านมาเอง พอได้ลอง ตัว๗๕ ของรุ่นน้อง และได้จับ ๒๒๘ ก็บอกกะตัวเองว่า พบตัวที่วางใจได้แล้ว กลับมาหาข้อมูล ได้อ่านได้รู้ จึงถึงบางอ้อ เลยเชย ไม่รู้จัก ซิก ดีพอ ในที่สุดยอมจ่ายทุกอย่างเพื่อให้ได้มา พี๒๒๙อาร์ ทูโทน ในราคา ๑๒๕๐๐๐ เต็มๆๆ กะอันแรกในชีวิตเลย ทุกวันนี้รักมันมาก และใช้ดี แต่ตัวเองยิ่งไม่แม่น เป้าเงาคน ๒๕ เมตร โดนไปทัั่วครับ %%%%

e21nxp-144.4125MHz 0700-0815 จ-ส
colt super
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2010, 11:28:40 AM »

ผมว่าปืนยีห้อไหนก๊มีปัญหาเหมือนกันครับ ราคาเป็นแสนก็ยะงมีเลย
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2010, 02:05:23 PM »

รีบเข้ามาดู
ตกลงกระทู้ตั้งแต่ปี2007 หัวเราะร่าน้ำตาริน

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2010, 02:08:26 PM »

Sig Sauer P229 

...มีเพื่อนจะขายให้ผม ... 55,000 ...ราคานี้รับได้หรือปล่าวครับ... Grin Grin Grin

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2010, 02:10:10 PM »

...มีเพื่อนจะขายให้ผม ... 55,000 ...ราคานี้รับได้หรือปล่าวครับ... Grin Grin Grin
        ราคานี้ท่านรับไว้ไม่ได้หรอก ครับ
ต้องปล่อยต่อไปอยู่ใต้ ครับ............... น้ำลายหก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2010, 02:12:09 PM »

ราคานี้ท่านรับไว้ไม่ได้หรอก ครับ
ต้องปล่อยต่อไปอยู่ใต้ ครับ............... น้ำลายหก

...ถ้าเทียบกับ S&W 5906 ...ในราคาเดียวกัน...พี่จะเล่นตัวไหน... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์