๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 06:42:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้ บาเร็ตต้า px4 บ้างครับ ?  (อ่าน 24246 ครั้ง)
southern man
Jr. Member
**

คะแนน 4

« เมื่อ: มกราคม 11, 2007, 09:54:15 AM »

อยากทราบข้อมูลบางส่วน มิติของตัวปืนใช้เป็นปืนพกซ่อนได้มั้ย กลไกเชื่อถือได้มากน้อยแค่ไหน เคยเห็นแต่ในรูปไม่เคยได้สัมผัสตัวจริง เรียนถามผู้รู้หรือผู้ที่เคยสัมผัส ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Footballmania
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 31

รักในหลวง

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 11, 2007, 10:39:16 AM »

มิติค่อนข้างหนานะครับ รางเต็มด้วย ถ้าจะใช้งานแบบพกซ่อนจริงๆคงไม่เหมาะครับสำหรับรูปร่างคนไทย

ผมชอบตรงที่ออกแบบสวยดี  Grin แต่ไม่ชอบเสียงลดนกครับ นกมันสับดังจัง  Grin

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 11, 2007, 11:51:04 AM »

...ถ้าผมจำไม่ผิด  เห็นคุณ tim1911 มีใช้อยู่ครับ  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
มะกอกบ้า@รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

ร่วมเทิดทูนสถาบันพระมหากษัตริย์

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 11, 2007, 12:00:17 PM »

ตามมาฟังครับ

การเมืองร้อน โลกก็ร้อน
lazyeight
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 11, 2007, 01:07:55 PM »

อยากทราบข้อมูลบางส่วน มิติของตัวปืนใช้เป็นปืนพกซ่อนได้มั้ย กลไกเชื่อถือได้มากน้อยแค่ไหน เคยเห็นแต่ในรูปไม่เคยได้สัมผัสตัวจริง เรียนถามผู้รู้หรือผู้ที่เคยสัมผัส ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ได้มาจากโครงการ สน.อส.เมื่อปลายปีที่แล้วครับ สำหรับคำถามเรื่องเป็นปืนพกซ่อนได้หรือไม่ คงไม่ได้ครับ
ไม่เหมื่อนลูกโม่สองนิ้วที่พอจะใส่กระเป๋ากางเกงหรือพกโดยสายรัดขาได้ หรือเป็นพวกกล็อก 30 หรือ 26 ที่ใส่
กระเป๋ากางเกงได้เช่นกัน หากพกซ่อนจะใช้ได้ในลักษณะของการใช้ซองพกในที่เอวด้านหน้าหรือหลังครับ
แต่ก็ไม่ได้ให้ความสะดวกหรือมิดชิดนะครับ อย่างไรก็ดีการพกเพื่อให้เหมาะสมกับสถานการณ์สามารถทำได้
ในหลายรูปครับ และถ้าตระหนักและตื่นตัวกับสถานการณ์รอบ ๆ ก็ไม่น่าจะมีปัญหา เป็นเพื่อนเดินทาง
เฝ้าบ้านได้ดี ด้วยวงกระสุนถึง 17 นัด ยิงขู่ ยิงไล่ไปบ้าง ก็ยังมีกระสุนเหลือพอที่จะป้องกันชีวิตได้
โดยไม่ต้องพกแม็กสำรอง ระบบความปลอดภัยคัดห้ามไกเป็นทั้งห้ามไกและคันลดนก นัดแรกดับเบิ้ลไกลากยาว
ไม่ตั้งใจยิงจริง ๆ ไม่ลั่น ความเชื่อถือได้สูงตั้งแต่ใช้มาไม่เคยขัดลำในลักษณะใด ๆ ความแม่นยำไม่กล้าเรียน
เพราะฝีมือผมยังไม่ถึงขั้นทดสอบปืน ที่ยิงเองระยะสิบห้าเมตรควบคุมให้เข้าเป้ารูปคนได้ไม่ยาก ด้ามกระชับมือ
(ไม่มีด้ามสำรองแถมให้) และมีรางติดไฟฉายหรือเลเซอร์ วัสดุโอเคตามแบบปืนสมัยใหม่ที่มีพลาสติกเป็นส่วนประกอบ คิดว่ากล็อกเรียบร้อยกว่า กระบอกที่ได้มามีร่องรอยขูดขีด และศูนย์หน้าจุดขาวไม่เรียบร้อย
จัดการขุดออกแล้ว ใช้ซีลิโคนสีขาวอัดเข้าไปแทน ใช้ได้ดีไม่มีปัญหา  ไว้มีตังส์ค่อยหาศูนย์เรืองแสงมาใส่
ข้อมูลจากความคิดเห็นส่วนตัวครับ มาแชร์กับเพื่อน ๆ ท่านอื่น

KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 11, 2007, 02:03:34 PM »

ได้มาจากโครงการ สน.อส.เมื่อปลายปีที่แล้วครับ สำหรับคำถามเรื่องเป็นปืนพกซ่อนได้หรือไม่ คงไม่ได้ครับ
ไม่เหมื่อนลูกโม่สองนิ้วที่พอจะใส่กระเป๋ากางเกงหรือพกโดยสายรัดขาได้ หรือเป็นพวกกล็อก 30 หรือ 26 ที่ใส่
กระเป๋ากางเกงได้เช่นกัน หากพกซ่อนจะใช้ได้ในลักษณะของการใช้ซองพกในที่เอวด้านหน้าหรือหลังครับ
แต่ก็ไม่ได้ให้ความสะดวกหรือมิดชิดนะครับ อย่างไรก็ดีการพกเพื่อให้เหมาะสมกับสถานการณ์สามารถทำได้
ในหลายรูปครับ และถ้าตระหนักและตื่นตัวกับสถานการณ์รอบ ๆ ก็ไม่น่าจะมีปัญหา เป็นเพื่อนเดินทาง
เฝ้าบ้านได้ดี ด้วยวงกระสุนถึง 17 นัด ยิงขู่ ยิงไล่ไปบ้าง ก็ยังมีกระสุนเหลือพอที่จะป้องกันชีวิตได้
โดยไม่ต้องพกแม็กสำรอง ระบบความปลอดภัยคัดห้ามไกเป็นทั้งห้ามไกและคันลดนก นัดแรกดับเบิ้ลไกลากยาว
ไม่ตั้งใจยิงจริง ๆ ไม่ลั่น ความเชื่อถือได้สูงตั้งแต่ใช้มาไม่เคยขัดลำในลักษณะใด ๆ ความแม่นยำไม่กล้าเรียน
เพราะฝีมือผมยังไม่ถึงขั้นทดสอบปืน ที่ยิงเองระยะสิบห้าเมตรควบคุมให้เข้าเป้ารูปคนได้ไม่ยาก ด้ามกระชับมือ
(ไม่มีด้ามสำรองแถมให้) และมีรางติดไฟฉายหรือเลเซอร์ วัสดุโอเคตามแบบปืนสมัยใหม่ที่มีพลาสติกเป็นส่วนประกอบ คิดว่ากล็อกเรียบร้อยกว่า กระบอกที่ได้มามีร่องรอยขูดขีด และศูนย์หน้าจุดขาวไม่เรียบร้อย
จัดการขุดออกแล้ว ใช้ซีลิโคนสีขาวอัดเข้าไปแทน ใช้ได้ดีไม่มีปัญหา ไว้มีตังส์ค่อยหาศูนย์เรืองแสงมาใส่
ข้อมูลจากความคิดเห็นส่วนตัวครับ มาแชร์กับเพื่อน ๆ ท่านอื่น

โห...ดีใจด้วยครับ  ได้ PX4  ผมสั่ง 92FS กับ สน.อส.ไป เมื่อปี 48   ตอนนั้น PX4 ยังไม่มีมาเลย  เสียดายจัง

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
glocklover
เบื้องหลังความสำเร็จ คือความล้มเหลว 9 ใน 10 ครั้งของความพยายาม
Hero Member

คะแนน 12

One Life Live It.

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 11, 2007, 03:06:50 PM »

ข้อมูลเพิ่มเติมนะครับ ระบบหน่วงเวลาเป็นแบบ ลำกล้องบิดตัว 1/8 รอบนะครับ อ่านบททดสอบแล้วดีมากครับ  Grin Grin Grin

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”
พระศาสนโสภณ (แจ่ม จตฺตสลฺโล)
หนู@เมืองสิงห์™ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 25

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 11, 2007, 03:35:46 PM »

ปืนดีครับ .. Smiley
(ราคาโครงการ 39960.-)

terry
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 11, 2007, 04:11:22 PM »

ผมใช้px4 storm อยู่ครับ
ความเห็น คล้ายกับท่าน lazyeight ครับ ความแม่นยำผมว่าแม่นสำหรับปืนใช้งาน 
ส่วนเรื่องพกซ่อน อาจไม่เหมาะ g19 หรือ g26 ดูจะเหมาะสมมากกว่าครับ
ระบบปฎิบัติการเท่าที่ผมยิงมา 10 กว่ากล่องไม่มีปัญหาใดๆ (มีคาบปลอก วันแรก ครั้งเดียว)

JLB-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 11, 2007, 04:48:53 PM »

ผมรู้จักพี่รูปหล่อท่านนึงครับ ที่ใช้อยู่
ต้องรอพี่เขามาตอบครับ

แต่ใช้แล้ว จะ หล่อ มั่ก มั่ก Grin Grin
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 11, 2007, 05:58:13 PM »

รอพี่tim จ้า Grin

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
southern man
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 08:52:28 AM »

ขอขอบคุณมากๆสำหรับเพื่อนสมาชิกที่ให้ข้อมูลและคำแนะนำครับ
SATIN
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 09:12:58 AM »

ผมเคยใช้  9000s  รูปร่างและมิติคล้ายกัน แต่ 9000S เลือกลูก  คาบปลอก(กล่องละ 3-4 นัด)
พกซ่อน  ลืมได้เลย  หมดสิทธิ
7 x 7 # รักในหลวง #
I will never walk Alone
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 52

นิ่งดั่งภูผา ไปมาไร้ร่องรอย รุกถอยประดุจลม

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 14, 2007, 01:39:32 AM »

ผมใช้อยู่ครับ....ความแม่นยำจัดว่าใช้ได้ครับ ปฎิบัติการราบรื่นดี ลองยิงไป 2 ยี่ห้อ อย่างละกล่อง ไม่มีติดขัดครับ

เหมาะกับคนที่มือค่อนข้างใหญ่ ครับ  แต่สำหรับผมว่ากำลังดีครับ  ลูกดกดี 17+1 เหลือเฟือ แถมมีแม็กสำรองให้อีก

คิดว่าเหมาะใช้ปกป้องชีวิตและทรัพย์สินได้ดีทีเดียวครับ....แต่คงไม่เหมาะพกซ่อนแน่นอนครับ... Cool

ความรู้...คู่คุณธรรม
หน้า: [1]
  พิมพ์