๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 05:48:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืน glock ประกอบในประเทศไทย  (อ่าน 4117 ครั้ง)
anun.jankerd
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« เมื่อ: มีนาคม 07, 2005, 12:31:00 PM »

ใครรู้เรื่องนี้บางครับช่วยตอบด้วยครับนึกว่าเอาบุญ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 07, 2005, 12:41:00 PM »

ฟังจากไหนมา ?  ทำไมต้องประกอบในไทย  เหตุผล ?

SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 07, 2005, 01:49:26 PM »

ฟังจากไหนมา ? ทำไมต้องประกอบในไทย เหตุผล ?
ฟังจาก K.DISSATAT แห่งปืน สี่พระยา  ท่านบอกว่าเหตุท่ไม่มีปืนกลอกในรายการขายปืนสวัสดิการครู เพราะปืนกลอกจะประกอบในไทยแล้ว เกรงมามาตรฐานจะไม่ผ่านอะไรทำนองนี้  เอาเป็นว่าเป็นเบาะแสหนึ่งก็แล้วกันครับ....

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 07, 2005, 02:11:53 PM »

คงเป็นเรื่อง รง. ประกอบกล๊อกที่มีหนังสือเวียนมาในกระทรวงยุติธรรมให้ข้า่ราชการสั่งจอง

บริษัทนี้ได้รับอนุญาตจากกระทรวงกลาโหมและ บ.กล๊อก ให้นำชิ้นส่วนกล๊อกที่ฝรั่งผลิตมาประกอบในไทย (ไม่รู้ชิ้นส่วนผลิตมาแล้วใหญ่/เป็นชุดแค่ไหน) หนังสือเวียนมีสำเนาหนังสืออนุญาตต่างๆทั้งของไทยของฝรั่งแนบมาให้ดูด้วย ตอนนี้เงียบๆ ไป ไม่รู้ว่าโรงงานที่ว่าสร้างไปถึงไหนแล้ว ถ้าประกอบจริงก็คงเ็นอีกแค่สายการผลิตไม่เกี่ยวกับกล๊อกที่ผลิตทั้งกระบอกจากออสเตรีย

ส่วนเรื่องการจองไม่ต้องมีมัดจำก่อนครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 07, 2005, 02:13:06 PM »

...ที่จริงปืนกล๊อคเนี่ยจะประกอบที่ไหนก็ได้ครับ  เพราะชิ้นส่วนมีเพียงไม่กี่ชิ้น

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ViboonR
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 07, 2005, 02:34:53 PM »

สมัยยี่สิบกว่าปีก่อน ก็มีกรณีของซิกที่อนุญาตให้ประกอบในไทย เซ็นต์สัญญาเรียบร้อย มีการสาธิตอาวุธและการยิงด้วย แต่ในที่สุดซิกก็บอกเลิกสัญญาทั้งที่ได้เตรียมชิ้นส่วนพร้อมส่งให้ไทยแล้ว เนื่องจากผู้ได้สิทธิไม่โอนเงินไปให้ ข่าวบอกว่า หุ้นส่วนกันเองโกงเงินค่าจองปืนไปเพียบ เจ้าของสุดท้ายก็ต้องหนี...
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 07, 2005, 02:42:09 PM »

ปืน glock หรือปืนจุกก๊อกครับ Grin Grin ที่จะผลิตในประเทศ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 10, 2005, 12:24:08 PM »

Grin Grin  ฮา...........

เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 10, 2005, 12:43:45 PM »

ปืน glock หรือปืนจุกก๊อกครับ Grin Grin ที่จะผลิตในประเทศ

.............. Grin..555555555555555..ผมว่าเมื่องไทย น่าจะนิยม ปืนจุกน้ำปลามากกว่า  เห็นตามงานวัดตางจังหวัดเต็มเลย... Grin

............. ส่วนโรงงานประกอบปืนกล็อกในไทย  ผมไม่เคยยินได้ข่าวครับ..... Huh

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 10, 2005, 01:05:56 PM »

............. ส่วนโรงงานประกอบปืนกล็อกในไทย  ผมไม่เคยยินได้ข่าวครับ..... Huh

....แล้ว.....ปืนกิ๊กก๊อก...กล็อกเจาะพอร์ท...กล็อกสองสี....กล็อกเกรดเอ....เคยได้ยินบ่.... Huh  Huh  Grin  Grin ต้นตำรับ Original  Made in Lang Wang ..... เลยนะเนี่ย.... หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 10, 2005, 01:08:14 PM »

....แล้ว.....ปืนกิ๊กก๊อก...กล็อกเจาะพอร์ท...กล็อกสองสี....กล็อกเกรดเอ....เคยได้ยินบ่.... Huh Huh Grin Grin ต้นตำรับ Original Made in Lang Wang ..... เลยนะเนี่ย.... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ใช่รุ่นที่มีโปรโมชั่นซื้อกระบอกแถมนกเอี้ยง+ฟาง+หญ้าป่ะคับ เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 10, 2005, 01:08:34 PM »

จริงครับ  รู่นนี้ประกอบในเมืองไทย แน่นอน  ตกใจ เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 10, 2005, 01:23:18 PM »

จริงครับ  รู่นนี้ประกอบในเมืองไทย แน่นอน  ตกใจ เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

I am dying... -*-

peco
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 10, 2005, 03:26:03 PM »

ตกใจ ตกใจ

แบบนี้ ไม่ต้องกลัวน้อง หนิม ถามหา จูบบบบ
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 10, 2005, 03:40:12 PM »

ขึ้นต้นเป็นบ้องไม้ไผ่ พอเหลาลงไป ......ซะมาเป็นจั้งซี้........ :-*

หน้า: [1] 2
  พิมพ์