๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 18, 2024, 06:51:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงปืนตั้งเป้า6เหรียญทองขอเจ้าซีเกมส์  (อ่าน 2139 ครั้ง)
MedCadet
Sr. Member

คะแนน 14

« เมื่อ: มีนาคม 07, 2005, 07:25:27 PM »

ยิงปืนตั้งเป้า6เหรียญทองขอเจ้าซีเกมส์

ยิงปืนไทยตั้งเป้าซัลโว 6 ทองยึดเจ้าทองซีเกมส์ให้ได้ ชี้ฟิลิปปินส์แสบจัดแข่งแต่บุคคลไร้ประเภททีม ทำให้นักกีฬาสุดเครียดต้องลุ้นแย่งติดทีมชาติไปแข่งทุกประเภทที่ส่งได้แค่ 2 คน  สมา คมฯ โวยเจ้าภาพสุดอืดยังไม่ส่งกติกาให้ทุกชาติ 

พ.ต.ท.คีรีศักดิ์ ตันตินวะชัย รองเลขาธิการสมาคมกีฬายิงปืนแห่งประเทศไทย เปิดเผยว่า ซีเกมส์ ครั้งที่ 23 ที่ฟิลิปปินส์ ปลายปีนี้มีจัดชิงทั้งหมด 13 เหรียญทอง แยกเป็นชาย 7 เหรียญทองคือปืนยาวอัดลม, ปืนยาว 3 ท่า, ปืนยาวท่านอน, ปืนสั้นอัดลม, ปืนสั้นชนวนกลาง, ปืนสั้นยิงช้า, ปืนสั้นยิงเร็ว และหญิง 4 เหรียญทอง คือ ปืนยาวอัดลม, ปืนสั้นอัดลม, ปืนยาว 3 ท่า, ปืนยาวท่านอน นอกจากนี้ยังมีแข่งประเภทปืนรณยุทธชาย-หญิงอย่างละ 1 เหรียญทอง ซึ่งตนตั้งเป้าไว้ที่ต้องคว้าให้ได้ 6 เหรียญทองเพื่อครองเจ้าเหรียญทองยิงปืนซีเกมส์ครั้งนี้ให้ได้ โดยมีคู่แข่งคือเวียดนามกับมาเลเซีย

พ.ต.ท.คีรีศักดิ์กล่าวว่าจากการที่ฟิลิปปินส์ บรรจุยิงปืนเข้าไว้ในการแข่งขันครั้งนี้เพียงแค่ประเภทบุคคลเท่านั้นโดยไม่มีจัดแข่งประเภททีม จึงส่งนักกีฬาเข้าแข่งขันในแต่ละประเภทได้แค่ 2 คน จากเดิมที่ส่งได้ 3 คน ทำให้ขณะนี้นักกีฬาแต่ละคนเครียดมากในการแย่งกันทำผลงานเพื่อติดทีมชาติไปฟิลิปปินส์ให้ได้ เพราะเป็นที่ทราบกันดีในหมู่นักกีฬาว่าปืนยาวชายนั้นเทวฤทธิ์ มัจฉาชีพ เก๋าและมาตรฐานการยิงสูงมากยากจะผ่านได้ในทุกประเภทจึงเหลือโควตาแค่ 1 คน ส่วนปืนสั้นชาย จักรกฤษณ์ พณิชย์ผาติกรรม กับ โอภาส เรืองปัญญาวุฒิ ก็ยังยิงได้เหนียวมากในทุกประเภท นักกีฬารุ่นใหม่ต้องเหนื่อยแน่หากหวังจะผ่านทั้งคู่ให้ได้ ขณะที่ในประเภทปืนยาวและปืนสั้นสตรีก็มีสถานการณ์ต้องแย่งกันติดทีมชาติดุเดือดไม้แพ้กัน 

* ที่มา www.dailynews.co.th *

ในส่วนของรณยุทธไม่เห็นทางสมาคมพูดถึงนะครับ เลยไม่รู้ว่า จะยิงเป็น IPSC หรือเปล่า ไม่ทราบว่าคุณอ๋อง หรือว่าทางสมาคารณยุทธพอจะทราบเรื่องมั้ยครับ เพราะผมก็เห็นว่า นักกีฬารณยุทธของบ้านเราระดับมาสเตอร์ก็เยอะแยะน่าจะมีลุ้นเหรียญได้เหมือนกัน

True success is not in the learning, but in its application to benefit mankind.
จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 07, 2005, 07:59:40 PM »

นายจอบหลอยขอเป็นกำลังใจให้ทีมชาติไทยทุกๆท่านครับ โกยเหรียญทองให้ได้เยอะๆ เพื่อพัฒนาวงการยิงปืนของพวกเรา เย้ๆๆ

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 07, 2005, 11:00:25 PM »

Huh ...ในย่านนี้ประเทศไหนจัดเป็นคู่แข่งสำคัญครับ... Huh

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
MedCadet
Sr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 07, 2005, 11:23:51 PM »

ซีเกมส์คราวที่แล้วที่เวียดนาม ทีมยิงปืนไทย โดนเจ้าภาพเวียดนามถล่มยับเลยครับ สองปีผ่านไปเท่าที่ดูๆ ก็คงมี เวียดนาม กับ มาเลเซีย ครับ ที่น่าจะสอดแทรกแย่งเหรียญกับเราได้
ปืนสั้นอัดลมชาย ปืนสั้นยิงช้า ปืนยาวอัดลมชายหญิง น่าจะลอยลำ เพราะสถิติของไทยเราสูงกว่าเยอะ
ส่วนประเภทอื่นๆ ปืนสั้นอัดลมสตรี คงได้แค่แอบลุ้น แต่ก็ไม่แน่ครับ เพราะว่า คัดตัวซีเกมส์สองครั้ง อดีตมือหนึ่ง ที่ฟอร์มตกไปพักนึง พันชั่ง ไชยสะอาด กลับมาด้วยสถิติที่สูงทีเดียว(380/383)

ที่ระยะยี่สิบห้าเมตร ปืนสั้นชนวนกลาง ปืนสั้นยิงเร็ว ปืนสั้นสตรี คราวที่แล้วสู้เวียดนามไม่ได้ครับ

มาเลเซีย จะมีนักกีฬาปืนสั้นหญิงที่ยิงดีมากๆอยู่คนนึงครับ

นอกนั้นนี่ยังไม่เห็นนะครับ ฟิลิปปินส์เจ้าภาพเองก็อาจจะสอดแทรกได้บ้าง แต่ว่าจากที่เห็นว่าเค้าตัดเหรียญประเภททีมทิ้งไปเลย ก็อาจจะพอเดาได้ว่าตัวนักกีฬาของเค้าคงมีไม่มาก แต่ไม่ว่าจะยังไงไม่ประมาทไว้ก่อน น่าจะดีที่สุดครับ

ซึ่งผลการคัดตัวครั้งล่าสุด สั้นอัดลมชาย ศรัณย์  วงศ์เขียวศิริ 580 จักรกฤษณ์ พณิชย์ผาติกรรม 579 เห็นคะแนนแล้วชื่นใจ คลื่นลูกใหม่ เริ่มไล่ๆมาได้แล้ว แต่สุดท้ายแล้วถ้าจะเอาความเก๋าความแน่นอนคงต้องยกให้พี่เอ๊กซ์ครับ เพราะผ่านเกมส์ระดับนี้มามากกว่าเยอะ ก็คงเป็นอย่างที่ท่านรองโอ่งว่าไว้ครับ ว่ายังไงๆ เทวฤทธิ์ กับ จักรกฤษณ์ ต้องเป็นตัวยืนแน่ๆครับ

ส่วนปืนยาวหญิงนี่ ดาวรุ่งเพียบ ครับ คะแนนระดับ 390 เต็ม 400 นี่ธรรมดามากๆ คัดตัวซีเกมส์ครั้งแรก คนที่ยิงได้ 390 ได้อันดับที่ 12 แน่ะครับคิดว่าไม่น่ามีปัญหาครับ

True success is not in the learning, but in its application to benefit mankind.
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 01:14:55 AM »

Grin ขอเป็นกำลังใจให้นักกีฬาทีมชาติไทยคับ... Grin
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 10, 2005, 06:10:46 PM »

ในส่วนของรณยุทธไม่เห็นทางสมาคมพูดถึงนะครับ เลยไม่รู้ว่า จะยิงเป็น IPSC หรือเปล่า ไม่ทราบว่าคุณอ๋อง หรือว่าทางสมาคารณยุทธพอจะทราบเรื่องมั้ยครับ

ข้อมูลเท่าที่ทราบคือ ประเภท IPSC แบ่งเป็นปืนสั้น Open Division หนึ่งประเภท และปืนยาวลูกซอง Modified Division หนึ่งประเภทครับ
PPSA หรือสมาคมกีฬารณยุทธของฟิลิปปินส์ บอกว่าขณะนี้ยังไม่มีข้อมูล update กว่านี้ครับ่
IPSC ในภูมิภาคทั่วเอเชีย   ปืนสั้น IPSC ไทยจัดเป็นมือวางอันดับสอง  อินโดนีเซียกับศรีลังกา(สูสี)เป็นอันดับสามครับ
ส่วนปืนลูกซอง IPSC  ไทยเราถือเป็นอันดับหนึ่งครับ  ด้วยเหตุนี้หรือเปล่า เขาจึงตัดเหรียญทองลูกซองออกไป  Cheesy

shadowofdawn
"Freed Mind"
Jr. Member
**

คะแนน 0

Shoot sharp,Aim Fast, and Clean,Poo Poo! N Flush!

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 10, 2005, 07:43:55 PM »

Cool นักกีฬาทีมชาติเรา สอยดาวชาวเวียดนามเลย.... Cheesy
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 11, 2005, 09:01:12 AM »

ในส่วนของรณยุทธไม่เห็นทางสมาคมพูดถึงนะครับ เลยไม่รู้ว่า จะยิงเป็น IPSC หรือเปล่า ไม่ทราบว่าคุณอ๋อง หรือว่าทางสมาคารณยุทธพอจะทราบเรื่องมั้ยครับ

ข้อมูลเท่าที่ทราบคือ ประเภท IPSC แบ่งเป็นปืนสั้น Open Division หนึ่งประเภท และปืนยาวลูกซอง Modified Division หนึ่งประเภทครับ
PPSA หรือสมาคมกีฬารณยุทธของฟิลิปปินส์ บอกว่าขณะนี้ยังไม่มีข้อมูล update กว่านี้ครับ่
IPSC ในภูมิภาคทั่วเอเชีย   ปืนสั้น IPSC ไทยจัดเป็นมือวางอันดับสอง  อินโดนีเซียกับศรีลังกา(สูสี)เป็นอันดับสามครับ
ส่วนปืนลูกซอง IPSC  ไทยเราถือเป็นอันดับหนึ่งครับ  ด้วยเหตุนี้หรือเปล่า เขาจึงตัดเหรียญทองลูกซองออกไป  Cheesy

Cheer!! Cheesy

I am dying... -*-

หน้า: [1]
  พิมพ์