๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 10:13:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เก็บมาฝาก..Tip เล็กๆ ดู Rolex แท้หรือปลอม  (อ่าน 31778 ครั้ง)
C-bird รักในหลวง
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 10, 2007, 07:54:13 AM »

..... มาด ไม่ดี ใส่ของจริง พวกก็ดูว่าของปลอม... Grin
Wink Wink Wink Wink ถูกต้องนะคร๊าบ.....  Cheesy Cheesy Cheesy  ขอบคุณพี่วัฒน์ที่แนะนำด้วยครับ ป่านนี้ที่ใส่ยังไม่รู้จริงหรือปลอมเลย....มีท่านใดพอทราบร้านซ่อมนาฬิกาประเภทนี้บ้างไหมครับ หรือต้องเข้าตัวแทนจำหน่ายอย่างเดียว...
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 10, 2007, 08:07:29 AM »

..... Cheesy Cheesy Cheesy ขอบคุณพี่วัฒน์ที่แนะนำด้วยครับ ป่านนี้ที่ใส่ยังไม่รู้จริงหรือปลอมเลย....มีท่านใดพอทราบร้านซ่อมนาฬิกาประเภทนี้บ้างไหมครับ หรือต้องเข้าตัวแทนจำหน่ายอย่างเดียว...

....นาฬิการาคาสูงๆ    ส่งไปที่ศูนย์ฯดีกว่าครับ   ชัวร์กว่ากันและสบายใจกว่ากันมากครับ    (แพงกว่าแต่ก็คุ้มค่าและมั่นใจได้กว่ากัน) Grin Cheesy Grin
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 10, 2007, 08:30:50 AM »

Smiley..  เทียมตัวนี้ ปราณีต ครับ แต่ฟร้อนไม่เหมือน.

ของเทียม จุดแรก ที่ต้องทำให้เหมือน คือตัวอักษร. จึงไม่ใช่จุดแรกที่จะตัดสิน. ว่าแท้  เทียม
       เพียงแต่มองว่า .. เที่ยมได้ปราณีต.ดี  Grin

แต่ที่ทำได้ยากยิ่ง คือน้ำหนัก.. และสาย  และถ้าดู รวม รวม ..
       แล้วต้องจับถือ. ด้วย. ครับ
       ถ้าเป็นนักเล่น แบบเหมือนเพื่อนคอปืน.. ชอบปืน.   อาจมองทะลุ ถึงราคา เลยครับ.  Smiley

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 10, 2007, 10:01:07 AM »

แนวทางนี้ดูออกแต่พวกของปลอมราคาพันสองพัน (ที่จีน)  แต่ของปลอมแบบราคาเจ็ดแปดพัน เจ้าของร้านนาฬิกาเองยังกุมขมับเลยครับ  ที่ต้องเตือน ก็เพราะกลัวจะโดนย้อนรอย

เคยมีเพื่อนผมคนนึง ชอบซื้อนาฬิกาจากร้านที่คุ้นเคยกัน  ร้านนี้จะขายคู่กัน คือบอกลูกค้าว่าขายของแท้ แล้วแถมของปลอม (ปลอมชั้นดี) ให้เอาไว้ใส่ไปจ่ายกับข้าว
แต่วันดีคืนดี ก็พบกับช่างจากสวิส เลยพบว่ามันก็ปลอมทั้งคู่นั่นแหละ  เพียงแต่เรือนที่ร้านบอกว่าแท้ เป็นของปลอมระดับสุดยอด ใช้เครื่องรุ่นเดียวกับของแท้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2007, 10:11:40 AM โดย สุพินท์ » บันทึกการเข้า
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 10, 2007, 10:19:51 AM »

.....มาด ดีๆ ใส่ของปลอม พวกก็ดูว่าของจริง มาด ไม่ดี ใส่ของจริง พวกก็ดูว่าของปลอม...

จริงครับพี่ อิ อิ

ขนาดนาฬิกาแบตเนี่ย     .....เรื่องนึง พักใหญ่ๆ มาแล้ว

ท่าน "เอ้า เอานาฬิกาไปเปลี่ยนแบตหน่อย"
เวร "ครับพ๊ม !!!

เวร "เฮีย ! เปลี่ยนแบต !"
เฮีย ".....จ๊ากซ์ !!!! ท่านโดนแล้วครับ เรื่อนนี้นาฬิกาปลอมครับ"

เวร ".....แฮกๆๆ (วิ่งมาเหนื่อย) ท่านคร้าบบบ เขาบอกว่า เรือนนี้ ของปลอม คับ !!!!"
ท่าน "เฮ้อออ ให้เอาไปเปลี่ยนแบต ไม่ได้บอกให้เอาไปดูว่าปลอมไม่ปลอม !" 

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 10, 2007, 10:52:56 AM »

แนวทางนี้ดูออกแต่พวกของปลอมราคาพันสองพัน (ที่จีน)  แต่ของปลอมแบบราคาเจ็ดแปดพัน เจ้าของร้านนาฬิกาเองยังกุมขมับเลยครับ  ที่ต้องเตือน ก็เพราะกลัวจะโดนย้อนรอย

เคยมีเพื่อนผมคนนึง ชอบซื้อนาฬิกาจากร้านที่คุ้นเคยกัน  ร้านนี้จะขายคู่กัน คือบอกลูกค้าว่าขายของแท้ แล้วแถมของปลอม (ปลอมชั้นดี) ให้เอาไว้ใส่ไปจ่ายกับข้าว
แต่วันดีคืนดี ก็พบกับช่างจากสวิส เลยพบว่ามันก็ปลอมทั้งคู่นั่นแหละ  เพียงแต่เรือนที่ร้านบอกว่าแท้ เป็นของปลอมระดับสุดยอด ใช้เครื่องรุ่นเดียวกับของแท้

ยืนยันตามท่านผู้การครับ เพื่อนที่เป็นหมอกระดูกเคยเจอคนไข้มาหาเพราะปวดหลังปวดเอว ซักประวัติและวิถีชีวิตเพื่อหาต้นตอของปัญหาพบว่า ต้องยกของหนักและต้องเร็ว หมอก็งงว่าทำไมต้องวิ่ง คนไข้เลยบอกว่าผมขายส่งนาฬิกาเลียนแบบ เวลายกเวลาย้ายเลยต้องรวดเร็วหน่อยเพื่อป้องกันความเสี่ยงเลยถึงบางอ้อ จากนั้นเลยโม้ให้หมอฟังใหญ่เลย ข้อมูลสอดคล้องตามที่ผู้การให้ไว้เป๊ะเลยครับ เค้าบอกว่าแบบเรือนละพันสองพันนี่ช่างทั่วไปดูไม่ออก แต่ช่างศูนย์ ROLEX จะดูออก ถ้าคุณหมอออยากได้แบบศูนย์แต่งตั้งก็ยังดูไม่ออกก็มี เรือนละเฉียดหมื่นถึงหมื่นนิดๆ  Grin

ผมเคยซื้อนาฬิกาเลียนแบบนี่แหละครับมาฝากแฟน จำชื่อยี่ห้อไม่ได้ ดูว่าดีไซน์เก๋ถูกใจเท่านั้น แต่ก็คงจะยี่ห้อดังล่ะครับ ตอนเอาไปตัดข้อที่เค้าเตอร์ซ่อมนาฬิกา (เจ้านี้ดูโปรดี รู้สึกตั้งชื่อออก"สวิส"อะไรนี่แหละครับ ซ่อมที่นี่มีรับประกันต่อด้วย มีหลายสาขา ใช้ผู้กำกับหนังคนดังเป็นพรีเซนเตอร์ด้วย) ทำเสร็จ ช่างบอกว่าข้อที่ตัดออกเก็บไว้ให้ดีด้วย เผื่อวันหน้าต้องใช้ เพราะมัน"แพง" ผมกับแฟนเดินออกมาห่างๆแล้วค่อยยิ้มกันใหญ่ เออ แล้วเราจะซื้อของแท้ใส่ทำไมฟะ  Grin Grin Grin

ซักวันนึง ผู้ผลิตของแท้อาจจะขอร่วมมือกับผู้ผลิตของเทียมเตี๊ยมกันว่า ไอจะดีไซน์รุ่นใหม่ๆออกมา ทางนึงโปรโมท ตั้งราคา ขายแพงๆแบบที่เป็นมาตลอด แล้วอีกทางนึงเรามาหุ้นกันขายของเลียนแบบ แล้วไอก็ไม่ต้องตามจับยู ดีมั๊ย ฮ่าๆๆ  Grin

แต่อาจจะโดนตอบกลับว่า อั้วม่ายอาว ลื้อแน่จริงจับอั้วได้ก็มาจับดิ ฮ่าๆๆ  Grin
sak077 - รักในหลวง :)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 11, 2007, 04:43:33 PM »

ของแพงกว่าไม่ได้เดินเร็วกว่าของปลอมนี่ครับ
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 11, 2007, 05:31:24 PM »

คุณ Watt ครับ ไม่ทราบว่ามีวิธี ดู PAM ปลอมด้วยมั้ยครับ  \(^0^)/

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 11, 2007, 07:58:14 PM »

คุณ Watt ครับ ไม่ทราบว่ามีวิธี ดู PAM ปลอมด้วยมั้ยครับ \(^0^)/

Smiley PAM ปลอมนี่เนียนกว่า ROLEX ปลอมครับ ยิ่งตัว Logo ฝาหลังทึบ ทำให้สังเกตุจากเครื่องยาก ยิ่งควรระวังอย่างยิ่งครับ

- ถ้าดูเครื่องได้ดูการขัดลาย ก้อรู้แล้วครับ ของปลอมมันไม่มีปัญญา ขัดได้เนียนเหมือนของแท้หรอกครับ
- Pam ไม่ค่อยมีมาแต่ตัว ไม่มีใครทิ้งกล่อง Pamหรอกครับ  กล่องเบ้อเร่อ
เช็คราคาดูอีกทีครับว่าผิดราคามากไหม เคยเจอมาแล้วคนซื้อมา แล้วเอามาอวด ถามไปว่าซื้อมาเท่าไหร่ พี่แกบอก 4 หมื่นกว่า 
เท่านั้นก็ไม่ต้องดูแล้วครับ    Pam ก็เหมือน Rolex ณ วันนี้ไม่มีทางได้ของแท้ราคา "ตกควาย" แน่นอน....

Grin ลองทายอันนี้ดูครับ ว่าแท้หรือปลอม

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 11, 2007, 08:25:36 PM »

Cheesy
1. 6497 panerai personalized + blued screws + no swan neck regulator

2. 6497 with diagonal geneva stripes + no blued screws + no swan neck

3. 6497 with horizontal geneva stripes + no blued screws & no swan neck regulator

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 11, 2007, 10:11:18 PM »

เรียนถามคุณ Watt ต่ออีกครับ

1. ไม่ทราบว่าด้านหน้านี่พอจะมีจุดสังเกตอะไรบ้างมั้ยครับว่าแท้กับเลียนแบบแตกต่างกันยังไง
     2. รุ่น Auto นี่ใช้วิธีการดูเครื่องแบบเดียวกันนี้หรือเปล่าครับ(เรื่องการขัดลาย)
         ไม่ทราบว่าพอจะมีรูปบ้างมั้ยครับ เผื่อจะได้ไม่ต้อง "ตกควาย" หน่ะครับ    Grin   

ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 11, 2007, 10:12:44 PM »

คุณ Watt ครับ ไม่ทราบว่ามีวิธี ดู PAM ปลอมด้วยมั้ยครับ \(^0^)/

Smiley PAM ปลอมนี่เนียนกว่า ROLEX ปลอมครับ ยิ่งตัว Logo ฝาหลังทึบ ทำให้สังเกตุจากเครื่องยาก ยิ่งควรระวังอย่างยิ่งครับ

- ถ้าดูเครื่องได้ดูการขัดลาย ก้อรู้แล้วครับ ของปลอมมันไม่มีปัญญา ขัดได้เนียนเหมือนของแท้หรอกครับ
- Pam ไม่ค่อยมีมาแต่ตัว ไม่มีใครทิ้งกล่อง Pamหรอกครับ  กล่องเบ้อเร่อ
เช็คราคาดูอีกทีครับว่าผิดราคามากไหม เคยเจอมาแล้วคนซื้อมา แล้วเอามาอวด ถามไปว่าซื้อมาเท่าไหร่ พี่แกบอก 4 หมื่นกว่า 
เท่านั้นก็ไม่ต้องดูแล้วครับ    Pam ก็เหมือน Rolex ณ วันนี้ไม่มีทางได้ของแท้ราคา "ตกควาย" แน่นอน....

Grin ลองทายอันนี้ดูครับ ว่าแท้หรือปลอม

อันนี้ผมจนปัญญาครับ  เพราะดูยังไง ก็เหมือนแท้ไปหมดเลย   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Rock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 11, 2007, 10:27:54 PM »

แม้แต่ทองคำยังไม่เคยสัมผัสผิวเรื่ิองโรเล็กซ์คงจะได้แค่มองละครับพี่น้อง
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 12:59:18 AM »

.....มาด ดีๆ ใส่ของปลอม พวกก็ดูว่าของจริง มาด ไม่ดี ใส่ของจริง พวกก็ดูว่าของปลอม... Grin
ผมอยู่ประเภทหลังครับ  เลยไม่กล้าซื้อใส่ของดีเลย
นายอันตราย
สงบจิต สงบใจ
Hero Member

คะแนน 26

ขอบคุณครับ

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 01:10:53 AM »

อื่ม.......ขอบคุณครับ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์