๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 09:07:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพลงโปรดของท่าน  (อ่าน 8084 ครั้ง)
deang
Sr. Member

คะแนน 72

....

« ตอบ #60 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 01:48:58 PM »

โอยยยย ๆ  

ตายแล้ว ตายแล้ว ....

อย่าง ผม นะใส่ แสลค เชิ้ตแขนยาว สวมแคทชู  ... เอาเข้าไป  คิดไปได้

กางเกง นะครับ ... ทุกวัน ใส่แต่ กางเกงเล (ขาสั้น) ทีเชี้ต รองเท้า แตะ รัดส้น Tewa  ทำผม dread lock

กระเป๋าคาดเอว ใส่มือถือ กะปืน   .. ขี่ มอไซค raider 150  ไปสอนที่ มหา,ลัย      

ที่โต้ะ ทำงาน มี    Levi's supper black  กะ sweater ใหมพรม สีดำ 2 3 ชุด  แค่นั้น    ทั้งปี ใส่ สอน ใส่ ประชุม

คุณทายถูกอย่างเดียว รองเท้าทำงาน ผมใช้ Clark   แบบ casual    style   ครับ

ผมเป็นคนเกิด ยุค  generation B   ... ยุค ที่ คนมีความสุข กับชัยชนะ หลังภาวะสงคราม

ยุคที่ .... คนมีความเชื่อมั่น ว่า ความดี ชนะ ความชั่ว

โชคดีที่ ทันเห็น Elvis      Beattles      peter paul & mary     pericomo   simon@Garfunkel    santana   jimy hendrix   clapton

bee gees    johny horton    Urai Heep    Deap Purple   Fredy Frender  babara streiseand  tery jack    grand funk    CCR   ..... etc

ทูลทองใจ ชายเมืองสิงห์  พรภิรมย์  สุรพลสมบัติเจริญ ไวพจน์ เพลินพรมแดน แสงสุรีย ศรคีรี ศรีประจวบ    ....  

มาจนถึง พุ่มพวง ไมค์ภิรมย์พร  ... ตูน บอดี้สแสลม 

ผมว่า ผมโชคดี นะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2010, 07:40:55 PM โดย deang » บันทึกการเข้า

FBook   prasop tongtawat
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #61 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 06:43:02 PM »

มิได้ขอรับ ไหว้อาจารย์คาดไม่ถึงของผม คือคาดคิดไม่ถึงครับ ปรกติคนฟังซานตาน่าส่วนใหญ่จะเป็นตาแก่ชอบยิงปืนลูกโม่ชอบกินเหล้าเพียวๆกับหัวหมูต้ม กางเกงใส่สองวันซักที เวลาไปกินเหล้าชอบใส่หมวกหนังแบบพวกใต้ดินเชคโกสโลเวเกียใส่ตอนสงครามโลก(กลัวใครเห็นแล้วเอาไปฟ้องเมีย)

บุคคลิกของอาจารย์เดี้ยงในความคิดผมคือใส่สแล๊กเอสแฟร์เสื้อยืดปิแอร์การ์แดงรองเท้าคล๊ากพรมน้ำหอมจอร์แดน--ฟังเพลงโดม ไหว้

โอยยยย ๆ  

ตายแล้ว ตายแล้ว ....

อย่าง ผม นะใส่ แสลค เชิ้ตแขนยาว สวมแคทชู  ... เอาเข้าไป  คิดไปได้

กางเกง นะครับ ... ทุกวัน ใส่แต่ กางเกงเล (ขาสั้น) ทีเชี้ต รองเท้า แตะ รัดส้น Tewa  ทำผม dread lock

กระเป๋าคาดเอว ใส่มือถือ กะปืน   .. ขี่ มอไซค raider 150  ไปสอนที่ มหา,ลัย      

ที่โต้ะ ทำงาน มี    Levi's supper black  กะ sweater ใหมพรม สีดำ 2 3 ชุด  แค่นั้น    ทั้งปี ใส่ สอน ใส่ ประชุม

ผมเป็นคนเกิด ยุค B generation ... ยุค ที่ คนมีความสุข กับชัยชนะ หลังภาวะสงคราม

ยุคที่ .... คนมีความเชื่อมั่น ว่า ความดี ชนะ ความชั่ว

โชคดีที่ ทันเห็น Elvis      Beattles      peter paul & mary     pericomo   simon@Garfunkel    santana   jimy hendrix   clapton

bee gees    johny horton    Urai Heep    Deap Purple   fredy frender  babara streiseand  tery jack    grand funk    CCR   ..... etc

ทูลทองใจ ชายเมืองสิงห์  พรภิรมย์  สุรพลสมบัติเจริญ ไวพจน์ เพลินพรมแดน แสงสุรีย ศรคีรี ศรีประจวบ    ....  

มาจนถึง พุ่มพวง ไมค์ภิรมย์พร  ... ตูน บอดี้สแสลม 

ผมว่า ผมโชคดี นะ

ฮ่า ฮ่า  อย่างจานแดงอ่ะ  ต้อง BURT  Faberg'e  อ่ะคร๊า  เซ็นทรัลสีลมอ่ะคร๊า  ฮ่าฮ่า
กางเกงต้อง Livi's เดฟกระสอบ หรือ  Wrangler  ม่ายอีกทีก็ต้อง Lee Rider  อ่ะคร๊า 
ฮ่า ฮ่า  คริคริ  " ใส่ไปเที่ยววัดยาน  ฮ่า ฮ่า  เอ้ยม่ายช่าย  ต้อง " Cat eye " อ่ะคร๊า
เอ้  ... อารายอีกน๊า  อ๋อ  " Ray - Ban "  อีกอันอ่ะคร๊า   ฮา  ฮา  คร๊า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
deang
Sr. Member

คะแนน 72

....

« ตอบ #62 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 08:34:00 PM »

Ummmm

central chidlom  ไม่ได้ไปนานมากแล้ว ....

ที่เดินทุกวัน ก็  Klong-Lhord Plaza  9 AM - 24 PM

เครื่องแต่งตัว(2nd)  แผ่น cd  สากเบือ-เรือรบ ของใช้ทุกอย่าง ผมซื้อที่นี่

ทีเด็ดคือ หมอนวดบริการริมทางเท้า ข้าวไข่เจียว แถมน้ำพริกกะปิอร่อย 

คนขาย เป็นสก้อยสาวสวย ดำหน่อย แต่ เอกซ์ อึ๋..

ลองฟัง ....

uriah heep - july morning 1972

Deep Purple   ก่อน ที่ Ritchie จากไป .... แทนที่ด้วย Steve Morse ... สังเกต John Lord ยังหล่ออยู่

Solo child in time - The last show with ritchie in 1993

How can i tell her

Simon And Garfunkel - The Boxer (Live)

บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #63 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 09:31:01 PM »

goodbye เพราะดีครับ...
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #64 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 11:13:44 AM »

555  Grin อาจารย์เดี้ยงยังฟังตาลุงโลโบ้เหมือนกันหรือครับ Cheesy...เพื่อนผมตอนมันแต่งงานใหม่ๆเมียมันเกือบหอบผ้าหนีกลับบ้าน ก็พ่อเจ้าประคุณเล่นร้องเพลง"DON'T  TELL  ME  GOODNIGHT" ของตาโลโบ้นี่แหละร้องเสียทุกคืนบอบช้ำไปหมด คิก คิก

ส่่วนคนขี้เหร่อย่างผมก็ต้องจำใจร้องเพลงนี้ครับ

Lobo - Don't Expect Me To Be Your Friend
Don't expect me to be your friend

พอผมได้แต่งงานแล้วเวลากินเหล้าชั้นล่างคนเดียว ฟังเพลง-ร้องเพลงเอ็ดตะโรอยู่ข้างล่างคนเดียวผมจะชอบร้องเพลงนี้ครับ
Grin

Will You Still Love Me Tomorrow

Will you still love me tomorrow

เมียผมเขาหนกขูนอนไม่หลับจะลงมาบอกยิ้มๆว่า "with all my heart"  ไอ้ตุ่มยักษ์หนกขูขึ้นไปนอนได้แล้วเดี๋ยวชาวบ้านเอาเกือกขว้างหลังคา"

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #65 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 11:53:01 AM »

ผมนึกว่าเพื่อนคุณอภิสิทธิ์
ร้องเพลง "My  first time" เสียอีก...ฮา

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
T r i n i t y - sักใuxลวง
Full Member

คะแนน 29

-• ค อ ทั่ ง สั u ห ลั ง เ ห ล็ ก •-

« ตอบ #66 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 12:05:27 PM »

ชอบอันนี้ครับ มีเป็นไฟส์ mp3 ไว้ฟังในรถคนเดียว  Grin
Canon Rock

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=QjA5faZF1A8" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=QjA5faZF1A8</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2010, 12:07:53 PM โดย มึuงง - sักใuxลวง » บันทึกการเข้า

deang
Sr. Member

คะแนน 72

....

« ตอบ #67 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 01:21:19 AM »

Ummmm

ขาดซะ ไม่ได้ เพลงดี ในรอบ 100 ปี

Guitars Solo  Arrangement ที่ยอดเยี่ยม ... ตลอดกาล

Hotel California

สุดยอด Guitar Acoustic ร่วมสมัย Andy McKee ...

Andy McKee - Rylynn - Acoustic Guitar - [url=http://www.candyrat.com]www.candyrat.com[/url]

เพลง เดียวกัน สำเนียง เด็กเกาหลี

Rylynn - Sungha Jung
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2010, 01:25:07 AM โดย deang » บันทึกการเข้า

deang
Sr. Member

คะแนน 72

....

« ตอบ #68 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 01:49:32 AM »

Ummmm ...

ที่สุด ที่สุด ต้อง ...

The Corrs Unplugged-01

The Corrs - Little Wing (Unplugged)

The Corrs - Forgiven, Not Forgotten (Mtv Unplugged) HQ

หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์