๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 01:22:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟฉายติด G19 หลอดขาด  (อ่าน 3093 ครั้ง)
adisorn
Jr. Member
**

คะแนน 0

« เมื่อ: มีนาคม 02, 2005, 03:49:23 PM »

ไฟฉายติด G19 หลอดขาดหาซื้อที่ไหนได้บ้างต้องเปลื่ยนทั้งชุดเลยหรือเปลี่ยนเฉพาะหลอด เปลี่ยนเองได้หรือไม่ ราคาแพงมั๊ยครับ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 02, 2005, 03:59:40 PM »

...ปกติของพวกนี้มีอะไหล่อยู่แล้วครับ  ถ้าซื้อตามร้านก็น่าจะมีอะไหล่ที่ร้านหรือให้เขาหาให้  ไม่ทราบใช้ไฟฉายยี่ห้อ/รุ่นอะไร ซื้อที่ไหนครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
adisorn
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 02, 2005, 04:17:24 PM »

ยี่ห้อกล็อกเลยครับ ซื้อติดมากับปืนสวัสดิการของตำรวจ เจ้าของอยู่ขอนแก่นฝากถามมาครับ
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 02, 2005, 05:05:47 PM »

Grin

ลองโทรถามที่ร้าน กันส์แอนด์กาย ดูสิครับ

02-222-3118

Grin

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 02, 2005, 05:10:01 PM »

คงแค่เปลี่ยนหลอดไฟ  แนะให้ซื้อหลอดไฟสำรองไว้ด้วยอ่ะครับ  Smiley

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 02, 2005, 07:57:31 PM »

ถอดหลอดเอามาเทียบไฟฉายชัวร์ไฟร์จีนแดงครับ..หลังวังร้านพี่อี๊ด(หน้าร้านปืนสายใจ)มีหลอดขายอันละ50 บาท
แต่ต้องเอามาดัดแปลงใส่โคมเดิมบ้างเพราะหลอดพวกนี้ ฝรั่งมันกั๊กไม่ให้เปลี่ยนเฉพาะหลอด..ต้องเปลี่ยนทั้งโคม..แพงshipหาย วิธีการคือใช้ใบเลื่อยตัดเหล็กค่อยๆเลาะกาวที่ติดโคมกับแป้นหลอดออก..แล้วค่อยๆแคะเอาหลอดออกมา..ใจเย็นๆเดี๋ยวก็ออก
....ปืนบีบีผมติดไฟฉายชัวร์ไฟร์ โคมเบอร์P91 แรงสุดๆ  วันนึงหลอดขาดหาซื้อโคมไม่ได้(ต้องเปลี่ยนทั้งโคม) ฝากเพื่อนไปซื้อที่ฮ่องกงราคา1200 บาท
ต่อมามีน้องแนะนำว่าเค้าเอาหลอดจีนแดงมาดัดแปลงใส่เอง..ดูแล้วไม่น่ายาก..ผมเอามาลองทำกับโคมเก่าที่หลอดขาดไปแล้ว..ทุกวันนี้ยังใช้ได้ดีอยู่เลย..ห้าสิบบาทเองเพ่

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
Thaitactical Shop
ถึงปืนจะเล็กแต่ลูกดกนะยะตัวเอง
Website Sponsor
Full Member

คะแนน 9

ร้านไทยแทคทิคอล

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 02, 2005, 08:16:49 PM »

ของผมซื้อไฟฉาย+เลเซอร์ ของยี่ห้อ GLOCK มา ในกล่องมีหลอดสำรองมาให้ด้วย เคยถามที่สิงห์ทองว่ามีอะไหล่รึเปล่าเห็นบอกว่ามีนะ ลองโทรไปถามดูนะครับ แต่ในกล่องของ GLOCK ที่เป็นไฟฉายอย่างเดียวไม่รู้จริงๆแล้วมีอะไหล่หลอดมาให้รึเปล่าไม่เคยเปิดดูครับ เบอร์ 02-2245-357  Wink

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ร้านไทยแทคทิคอล รับขอ ป.3 ป.4 และจัดจำหน่าย นำเข้าสินค้าชั้นนำจากต่างประเทศ พร้อมจัดส่งให้ถึงบ้านโดยมีการรับประกันสินค้าและความพอใจ เว็บไซค์ www.thaitactical.com
Kengkung
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 02, 2005, 08:46:51 PM »

ของผมซื้อไฟฉาย+เลเซอร์ ของยี่ห้อ GLOCK มา ในกล่องมีหลอดสำรองมาให้ด้วย เคยถามที่สิงห์ทองว่ามีอะไหล่รึเปล่าเห็นบอกว่ามีนะ ลองโทรไปถามดูนะครับ แต่ในกล่องของ GLOCK ที่เป็นไฟฉายอย่างเดียวไม่รู้จริงๆแล้วมีอะไหล่หลอดมาให้รึเปล่าไม่เคยเปิดดูครับ เบอร์ 02-2245-357  Wink
พี่ปืนน้อย หลอดสำรองมันอยู่ตรงไหนเหรอครับ ในโคมไฟฉายหรือในกล่องครับ

ป.ล. หลอดไฟฉายแรงสูงพวกนี้ เวลาถอดหรือเปลี่ยน ห้ามสัมผัสตัวหลอดโดยตรง ต้องหาอะไรมารองระหว่างมือกับหลอดไฟฉายเช่นกระดาษทิชชู  Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2005, 07:20:17 PM โดย Kengkung » บันทึกการเข้า
Thaitactical Shop
ถึงปืนจะเล็กแต่ลูกดกนะยะตัวเอง
Website Sponsor
Full Member

คะแนน 9

ร้านไทยแทคทิคอล

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 02, 2005, 09:07:10 PM »

ถ้าดูในภาพนั้นหลอดสำรองจะอยู่ในตลับที่ใส่เป็นหลอดเล็กๆสีขาวๆอยู่ทางขวามือครับส่วนกลมๆดำๆนั้นเป็นไขควงปรับตำแหน่งเลเซอร์ ซึ่งให้มาจากโรงงานเลยเช่นกันครับ

ร้านไทยแทคทิคอล รับขอ ป.3 ป.4 และจัดจำหน่าย นำเข้าสินค้าชั้นนำจากต่างประเทศ พร้อมจัดส่งให้ถึงบ้านโดยมีการรับประกันสินค้าและความพอใจ เว็บไซค์ www.thaitactical.com
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 02, 2005, 09:09:23 PM »

อ้างถึง
ป.ล. หลอดไฟฉายแรงสูงพวกนี้ เวลาถอดหรือเปลี่ยน ห้ามสัมผัสตัวหลอดโดยตรง ต้องหาอะไรมารองระหว่างมือกับหลอดไฟฉายเช่นกระดาษทิชชู 
ขออนุญาตเสริมนิดนึงนะครับเพราะว่ามือของเรามีไขมันครับ(เวลาเรียนอาจารย์บอกมา)เวลาหลอดโดนมือเราแล้วไขมันมันทำให้อุณหภูมิหลอดไฟไม่เท่ากันครับ หลอดเลยบวม

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
Kengkung
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 02, 2005, 10:17:26 PM »

ถ้าดูในภาพนั้นหลอดสำรองจะอยู่ในตลับที่ใส่เป็นหลอดเล็กๆสีขาวๆอยู่ทางขวามือครับส่วนกลมๆดำๆนั้นเป็นไขควงปรับตำแหน่งเลเซอร์ ซึ่งให้มาจากโรงงานเลยเช่นกันครับ
อ่อ...ครับ สงสัยจะมีหลอดสำรองมาให้เฉพาะแต่ไฟฉายติดเลเซอร์เท่านั้นครับ แบบไฟฉายธรรมดาไม่น่าจะมีเพราะเป็นกล่องกระดาษธรรมดา หุหุ  :Smiley
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 02, 2005, 11:06:19 PM »

Grin ไฟฉายกล็อกธรรมดาไม่มีหลอดสำรองมาให้คับ... Grin
adisorn
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 03, 2005, 12:38:25 PM »

ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้ข้อมูลครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์