๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 02:59:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เส้นทางที่ตั้งกล้องตรวจจับความเร็วอัตโนมัติ  (อ่าน 4792 ครั้ง)
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2006, 06:01:39 AM »

บนทางหลวงจำกัดไว้ที่ไม่เกิน 90 กม./ชม. ครับ

ผมขับที่ 107 กม./ชม. ยังโดยเรียกเลยครับ

บนทางด่วนไม่แน่ใจว่าไม่เกิน 110 หรือ 120 กม./ชม. ครับ รอผู้รู้อีกทีนะครับ Wink

หลงรักรถกระบะไม่เกิน 90 กม./ชม...รถยนต์นั่งไม่เกิน 110 กม./ชม....ขับช้ากว่านี้ก็มีสิทธิ์ ถ้าวิ่งขวายาว

...ผมโดนเรื่องความเร็วบริเวณก่อนถึงด่านรับบัตร (บางนา) บนทางด่วนบูรพาวิถีจากบางนามุ่งหน้าบางประกงเมื่อสองวันก่อน โดนเรียกให้จอดเพื่อรับใบสั่งทันทีหลังจากรับบัตรทางด่วนแล้ว ใครใช้เส้นทางนี้ระวังด้วยครับ... Wink Wink Wink

...เมื่อวานก็เลยต้องไปเสียค่าปรับที่สน. ทางด่วน 1 ตรงท่าเรือ เสียค่าปรับไป 500 บาท และโดนตักเตือนเล็กน้อยว่าขับเร็วไปหน่อย หลังจากชำระค่าปรับเรียบร้อย ก็นำใบเสร็จไปยื่นกับนายดาบตำรวจท่านนึงเพื่อรับใบขับขี่คืน นายดาบฯ ท่านนี้ค้นหาใบขับขี่ผมอยู่ซักพัก แล้วก็พูดกับผมอีกว่า "ขับเร็วมากไปนะ ความจริงคุณต้องถูกตัดแต้ม แต่ผมไม่ตัด" แล้วก็ยื่นใบขับขี่คืนให้ผม ผมเลยถามกลับไปว่า บนทางด่วนจำกัดความเร็วที่เท่าไหร่ นายดาบฯ ท่านนี้บอกว่า "อนุโลมให้ไม่เกิน 120 กม./ชม. อย่าให้เกินนี้ ไม่อย่างนั้นโดนแน่ๆ"  ผมเลยรีบขอบคุณนายดาบฯ ท่านนั้นและออกจากสน. ในใจคิดว่าผมโชคดี ได้ของขวัญปีใหม่จากนายดาบฯ ท่านนี้ เพราะไม่ต้องถูกตัดแต้ม...  Grin Grin Grin

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
folk99-รักในหลวง
จงหวังให้สูงสุดแต่อย่าหยุดเมื่อผิดหวัง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 85

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2006, 09:16:53 AM »

ใครใช้เส้นทาง 304 ให้ระวังแถวแยกศรีมหาโพธิ (ตู้ยามคลองรั้ง) ไม่ว่าเร็วหรือช้าโดนหมดทุกคัน ผมโดนประจำทั้งที่ขับช้าและวิ่งซ้าย
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2006, 11:31:02 AM »

...ทางหลวงชอบไปซุ่มจับความเร็วช่วงทางตรงยาว ๆ และเลนซ้ายเป็นหลุมบ่อ...ยังไงก็โดน ไม่เรื่องความเร็ว ก็วิ่งเลนขวา...ดีไม่ดีโดน 2 เด้ง...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์