เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 02, 2014, 11:44:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: S&W M41  (อ่าน 3903 ครั้ง)
pitchy
My heart...My Soul...My Gun
Full Member

คะแนน 4

« เมื่อ: มีนาคม 01, 2005, 08:49:44 AM »

มีสมาชิกท่านใดเคยทดสอบหรือเคยอ่านบทความการทดสอบ
S&W M41 ไหมครับ
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 01, 2005, 09:39:06 AM »

Grin เป็นปืนยิงเป้าของ     สมิธ      ระบบออโต    ซิงเกิ้ล     บรรจุกระสุน  ๑๐  นัด    ดี...ถึงดีมาก.......ครับ

ถ้าเอามาไว้ยิงเล่นซ้อมมือ...........เกรดดีกว่า    รูเกอร์....... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก    ราคาเมื่อ  ปี  พ.ศ.๒๕๓๕     ๒๐,๐๐๐  บาท

ปัจจุบันไม่ทราบ

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 01, 2005, 09:44:25 AM »

กำลังอยากได้มาก ถึง มากๆ ใครมีจะแบ่ง  บ้างครับ แจ้ง....011190968 ...

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 01, 2005, 10:02:18 AM »

ผมเคยเห็นเด็กแถวบ้านแอบเอามาอวด

ไม่เอาคณะเสริมสร้างความสุขแห่งชาติ....แล้วใครจะมีปัญญาปฏิรูป....โย่ว โย่ว โย่ว
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1698

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 01, 2005, 10:34:02 AM »

ยิงดีครับ  หนักหน่อย  รุ่นเก่า เป็นศูนย์แบบแหนบ เหมือน ในปืนสมิธ ทั้งหลาย   รุ่นใหม่ เป็นศูนย์ มิลเล็ท  ปรับ 4 ทิศทาง 

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 01, 2005, 10:52:15 AM »

The   current   price   at   P . Panich  ( last   week )   :   58 , 000  B .       น้ำลายหก

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2257

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 01, 2005, 11:13:53 AM »

ชอบครับ m41 Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
vijit
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 01, 2005, 11:23:00 AM »

เป็นปืนต้นแบบ ที่ใช้เขียนกติกาปืนสั้นมาตรฐานครับ
ภาคยิงช้า กับ 20 วินาที สู้กับปืนรุ่นใหม่ได้   แต่ไปเสียเปรียบที่ 10 วินาที
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 61

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 01, 2005, 06:34:17 PM »

ที่ พ.พานิชย์ บอกอยู่ 60000 ครับ
ที่สนาม ราชนาวีมีให้เช่าอยู่ครับสนใจไปลองดูได้

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 528

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 01, 2005, 08:23:21 PM »

มีใช้อยู่ครับ  Smiley สวยงาม  แม่นยำพอสมควร เลือกลูก แต่ น้ำหนักปืนมากไปนิด ยิงมือเดียวต้องฝึกยกปืนกันเป็นเรื่องเป็นราวเลย ถ้าเก็บนานๆเอามายิงที  ไม่ได้ซ้อมยกปืนก่อน มีหวังกลุ่มกระจายครับ

รุ่นของคุณต้อม เป็นศูนย์หลังที่ปรับได้ละเอียดดีครับ  เป็นรุ่นเก่าดั่งเดิม
แนะนำถ้าจะซื้อมือสอง  ถ้าเลือกได้อย่าเอารุ่นศูนย์ มิลเล็ตครับ จับภาพไม่คม เล็งลำบาก หลายตัวศูนย์เบี้ยว  หากได้รุ่นที่ใช้ศูนย์หลังแบบลูกโม่ จะดีมาก เพราะไม่เกะกะ จับภาพได้ชัด อาจจะหาศุนย์โบมาร์(สำหรับลูกโม่สมิธ) มาเปลี่ยนทั้งชุดก็ได้ หรือให้ช่างเปลี่ยนเฉพาะใบศูนย์หลังก็ได้

รุ่นใหม่ใช้ศูนย์ของวิลสัน แบบที่ใส่ใน 1911 น่าใช้มาก แต่ราคา สูงจนน่ากลัว

....ตามล่า...อีตอแหล
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 360

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 01, 2005, 10:08:56 PM »

มีสมาชิกท่านใดเคยทดสอบหรือเคยอ่านบทความการทดสอบ
S&W M41 ไหมครับ

Sad...ยังไม่มีวาสนาได้ทดสอบ...แต่มีบททดสอบ S&W M.41 ใน อวป. ฉบับ 344  มิ.ย. 46
โดย คุณบัญฑุ...ครับ  Wink

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
poe kerpetkaew
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 01, 2005, 11:30:28 PM »

-ในภาพของคุณต้อม ด้ามฝีมือช่างป๊อกหรือเปล่าครับ
-ข้อด้อยของรูเกอร์มาร์คทูที่ทำให้แม่นสู้สมิธ 41 ไม่ได้ คือจุดใดครับ 
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 2722

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 03, 2005, 03:48:29 AM »

-ในภาพของคุณต้อม ด้ามฝีมือช่างป๊อกหรือเปล่าครับ
-ข้อด้อยของรูเกอร์มาร์คทูที่ทำให้แม่นสู้สมิธ 41 ไม่ได้ คือจุดใดครับ 
สมดุลของตัวปืน   แต่ถ้าเอามาพาดยิง ก็ทำกลุ่มกระสุนได้พอ ๆ กัน
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 237

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 03, 2005, 05:38:08 AM »

ผมเคยเห็นเด็กแถวบ้านแอบเอามาอวด

แล้วเด็กแถวบ้านไปเปลี่ยนเป็นด้ามมือซ้ายยังครับ Huh

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 03, 2005, 09:15:08 AM »

โห....พี่นาจา...จดไว้หมดเลยป่าวเนี่ย...มามุขเดียวกับสาราวัตเหลิมเลยอ่ะ..นับถือๆ

ไม่เอาคณะเสริมสร้างความสุขแห่งชาติ....แล้วใครจะมีปัญญาปฏิรูป....โย่ว โย่ว โย่ว
หน้า: [1] 2
  พิมพ์