๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 02:59:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบกระสุน 7.62 โตกาเรฟ หาซื้อได้ที่ไหนบ้าง ราคาเท่าไหร ?  (อ่าน 11866 ครั้ง)
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 12:31:10 PM »

ของผมฝากญาติไปทำให้ช่างแถวดิโอฯ ทำลำกล้องและรังเพลิงเป็นขนาด 9 ซุปเปอร์ ตอนนี้ใช้อยู่เอาไปชุปโครมเมี่ยมสวยดีเหล็กดี ช่างเค้าบอกว่าหารุ่นนี้อยู่เหมือนกัน เพราะถูกและเหล็กมันดี ภายในดี ถ้าเป็นนอริงโก้213จะไม่ใช่ของแท้ ของผมแปลงแล้วยิงมันดี ตอนนี้หมดไปกล่องหนึ่งแล้ว
ปล.ผมเห็นใจคนที่มีรุ่นนี้ตอนที่ผมยังไม่ได้แปลงท้อใจอยู่เหมือนกัน ลูกหายากและแพงมาก ถ้าใครไม่มีที่แปลงให้ไปดูลูก 7.63 เมาเซอร์ ที่ร้านอำพลตรงข้ามดิโอฯ โทรไปก่อนนะว่าหมดหรือยัง เบอร์ตามหนังสือปืนทั่วไป ราคาที่ผมไปซื้อเมื่อเดือนที่แล้ว ลูกละ 200 ขายที 10 ลูกขึ้นไป ......................

แปลงลำกล้อง หรือเปลี่ยนเลยครับ..............

ลำกล้อง เกลียว .30 ไม่น่าจะทำเกลียวเป็น .355 ได้ ไหนจะต้องคว้านรังเพลิงจาก .30 คอขวดเป็น 9 อีก

แล้วกระสุน 9 ซุปเปอร์ ที่ว่านี่ ผมไม่ทราบว่าเป็นกระสุนอะไร

งงครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 02:29:30 PM »

ของผมฝากญาติไปทำให้ช่างแถวดิโอฯ ทำลำกล้องและรังเพลิงเป็นขนาด 9 ซุปเปอร์ ตอนนี้ใช้อยู่เอาไปชุปโครมเมี่ยมสวยดีเหล็กดี ช่างเค้าบอกว่าหารุ่นนี้อยู่เหมือนกัน เพราะถูกและเหล็กมันดี ภายในดี ถ้าเป็นนอริงโก้213จะไม่ใช่ของแท้ ของผมแปลงแล้วยิงมันดี ตอนนี้หมดไปกล่องหนึ่งแล้ว
ปล.ผมเห็นใจคนที่มีรุ่นนี้ตอนที่ผมยังไม่ได้แปลงท้อใจอยู่เหมือนกัน ลูกหายากและแพงมาก ถ้าใครไม่มีที่แปลงให้ไปดูลูก 7.63 เมาเซอร์ ที่ร้านอำพลตรงข้ามดิโอฯ โทรไปก่อนนะว่าหมดหรือยัง เบอร์ตามหนังสือปืนทั่วไป ราคาที่ผมไปซื้อเมื่อเดือนที่แล้ว ลูกละ 200 ขายที 10 ลูกขึ้นไป ......................

น่าจะเป็น  380 หรือเปล่าครับไม่น่าจะเป็น  9 ซุปเปอร์  หากผมจำผิดก็ขออภัยครับ  ไหว้

แปลงเปลี่ยนลำกล้อง ทำได้ทั้ง ๙ พารา และ .๓๘ super  และยังมีการนำมาขึ้นทะเบียนปืนเถื่อน ครั้งปี ๑๘ ด้วยครับ

ผมเคยเห็ฯกระบอกหนึ่ง ที่ร้านปืน อำเภอรอบนอก  พิษณุโลก ตั้งขายไว้ ๑๘,๐๐๐ เมื่อปี ๒๕๓๐ +/-
แต่ถ้า่มาแปลง หลังจากนั้น เป็นการกระทำที่ผิดกฎหมาย  ถ้าถูกจับกุมดำเนินคดี ปืนจะต้องริบ และ
อาจต้องถูกเพิกถอน ป.๔ 

ร้านปืน ที่รับงาน อาจถึงถูกเพิกถอนใบอนุญาต และถูกดำเนินตามกฎหมาย อีกต่างหาก   ตกใจ

ขอบพระคุณครับพี่ ผมนึกว่าทำได้แต่ 380

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์