๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 05:34:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามครับ ผมจะเอา นก ล็อกสไลด์ ปุ่มปลดแม็ก ของ 92FS สเตนเลส ไปชุบฮาร์ดโครม  (อ่าน 1332 ครั้ง)
นายอันตราย
สงบจิต สงบใจ
Hero Member

คะแนน 26

ขอบคุณครับ

« เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 11:20:47 PM »

คือผมเคยเอาไปปัดเงามาเมื่อ 8 ปีที่แล้ว ครับ ดูเหมือนมันจะเล็กลงมานิดนิด ประกอบกับมันถูกนอนทับทุกวันเลยมีเงาสนิมเกาะบาง ๆ เลยเอาไปล้างแล้วเอาแปลงทองเหลืองขัดสนิมออก เหลือเป็นเงาดำบาง ๆ ตามมุมตามขอบเมื่อประมาณ 3 ปี่ที่แล้ว มาตอนนี้เลยกะว่าจะเอาไปปัดเงาอีกครั้ง แล้วเอาไปชุบฮาร์ดโครม จะดีใหมครับ เพราะการบัดเงาครั้งนี่น่าจะทำให้มันเล็กลงไปอีกนิดนิด และการชุบน่าจะทำให้มันใหญ่ขึ้นมาอีกนิดนิดนิดหรือเปล่าครับ และการนำไปผมจะถอดไปเฉพาะ นก ล็อกสไลด์ 2 ชิ้น และ ปุ่มปลดแม็ก รวมเป็น 4 ชิ้น ( เดินทางต้องต่อรถหลายต่อครับ ) ร้านจะทำให้ผมหรือเปล่าครับ และผมต้องถ่ายเอา ป4 ไปด้วยใหมครับ ชุบแค่ 4 ชิ้นนี้ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ( ช่วงนี้แห้งกรอบครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน ) และร้านใหนดีครับ หรือท่านใดมีคำแนะนำเป็นอื่นบ้างครับ

แปลกดีครับ ผมเอาไปปัดเงาครั้งแรก มี ไก สะพานไก นก หมุดยึดนก ล็อกสไลด์ 2 ชิ้น ปุ่มปลดแม็ก
กลับเป็นสนิมในจุดที่ไม่ค่อยได้สัมผัส ไกน่าจะเป็นก็ไม่มีวี้แววเลย ทั้ง ๆ ที่เอามายิงแห้งเล่นบ่อย ๆ 

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2006, 11:40:03 PM โดย นายอันตราย » บันทึกการเข้า
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 11:41:52 PM »

ไม่ทราบว่าชิ้นส่วนที่กล่าวมาของบาเรทต้าเป็นเหล็กชุบ หรือแสตนเลสครับ เพราะแสตนเลสชุบฮาร์ดโครมไม่ติดครับ ถ้าเป้นเลส ก็เอาไปพ่นทราบดีกว่าครับ ไม่ศึกลงมากเท่าไหร่หรอกครับ น่าจะเป้นแค่ไมคร่อนเท่านั้นถือว่าเล็กน้อยมากครับ ถึงปัดไป2ครั้งก็ไม่สึกมากนักครับพี่
นายอันตราย
Hero Member

คะแนน 26

ขอบคุณครับ

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2006, 12:52:40 PM »

ไม่ทราบว่าชิ้นส่วนที่กล่าวมาของบาเรทต้าเป็นเหล็กชุบ หรือแสตนเลสครับ

อื่ม.............น่าจะเป็นสแตนเลสเหล็กกล้า................ครับ
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2006, 09:35:09 PM »

ถ้าเป็นแสตนเลสไม่ต้องกังวลครับเพราะ ถึงจะปัดก็ไม่สึกซักกี่ไม่คร่อนหรอกครับ(ไมคร่อน=1/1000 มิลลิเมตร) อย่ากังวลเลยครับผมว่าเอาไปยิงทรายดีกว่าเข้ากับปืนดีครับพี่
worth
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2006, 09:50:30 PM »

เป็นเลสชุบอิเล็คโตรดีกว่าครับ ผิวเดิมไม่หายแถมจะได้ผิวเพิ่มมาอีก2-3ไมครอน  แต่เหล็กชุบฉาร์ดโครมผิวได้.แต่ขนาดควบคุมไม่ได้ครับนอกจากฮาร์ดเจียร์ เพราะว่าต้องขัดผิวเพื่อให้ได้ผิวที่เงา........คล้ายๆรมดำครับ

ถ้าเป็นงานที่คุมขนาดมากๆ จะเป็นเจียรไน..ฮาร์ดโครม.....แล้วเจียรไน อีกทีครับ

แต่ๆ  อวป. มีส่วนเว้าส่วนโค้ง  คงต้องมีมือมาเกี่ยวข้อง จุดนี้น่าเป็นห่วงมากกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2006, 09:56:02 PM โดย worth » บันทึกการเข้า

รักเธอ....ประเทศไทย
นายอันตราย
Hero Member

คะแนน 26

ขอบคุณครับ

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2006, 12:24:49 AM »

อื่ม.........ขอบคุณทุกท่านครับ..........

ตอนนี้จำเป็นต้องประกอบปืนให้พร้อมใช้งานก่อน.....
เนื่องจาก มีเหตุให้ชวนสงสัยว่าจะมีภัยคุกคามครับ
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2006, 12:49:34 AM »

อื่ม.........ขอบคุณทุกท่านครับ..........

ตอนนี้จำเป็นต้องประกอบปืนให้พร้อมใช้งานก่อน.....
เนื่องจาก มีเหตุให้ชวนสงสัยว่าจะมีภัยคุกคามครับ

รักษาตัวด้วยครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์