๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 05:46:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามลูกซอง เรมิงตัน-มารินครับ  (อ่าน 6327 ครั้ง)
narathip
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2005, 09:01:35 AM »

ลูกซอง เรมิงตัน มาริน 12  ลำกล้อง 18 นิ้ว สแตนเลส
ไม่ทราบว่าตอนนี้มีขายอยู่หรือป่าวครับ ราคาสักประมาณเท่าไหร่ครับตอนนี้ และถ้ามือสองราคาจะอยู่ประมาณไหนครับ
พูดถึงเรื่องระบบการทำงานเป็นยังงัยบ้างครับ ความเชื่อถือ เผื่อแต่งอุปกรณ์เยอะไหม เหมาะไหมถ้าจะเล่นตัวนี้ ณ ราคาปัจจุบันนี้ครับ
รบกวนใคร่ขอความรู้ด้วยครับ

ขอบพระคุณครับ

Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2005, 09:18:48 AM »

ทำไม่ไม่มองแบบธรรมดาดูหละครับ  ลองเดินดูตามหลังวังครับแต่เท่าที่ดูยังไม่เห็นครับ

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2005, 10:16:40 AM »

ลูกซอง เรมิงตัน มาริน 12  ลำกล้อง 18 นิ้ว สแตนเลส
ไม่ทราบว่าตอนนี้มีขายอยู่หรือป่าวครับ ราคาสักประมาณเท่าไหร่ครับตอนนี้ และถ้ามือสองราคาจะอยู่ประมาณไหนครับ
พูดถึงเรื่องระบบการทำงานเป็นยังงัยบ้างครับ ความเชื่อถือ เผื่อแต่งอุปกรณ์เยอะไหม เหมาะไหมถ้าจะเล่นตัวนี้ ณ ราคาปัจจุบันนี้

...Remington Marine Magnum ไม่ได้ทำด้วยสเตนเลส ที่เห็นผิวขาวผ่องน่ะเป็นการทำผิวแบบ Electroless nickel plating ซึ่งทำทั้งภายนอกและภายในลำกล้องและ receiver ถ้าเปรียบเทียบกับรุ่นธรรมดา เท่าที่สัมผัสดูคิดว่า Marine Magnum จะประกอบมาดีกว่ากันมาก  แต่ไม่ได้หมายความว่ารุ่นธรรมดาประกอบมาไม่ดีนะครับ ทั้งสองตัวเชื่อถือได้พอๆ กัน  แต่ที่ MM เหนือกว่าคือความลื่นของกลไก ผิวทนสนิม ความสวยงาม จำนวนกระสุน ที่กล่าวมานี้ไม่ได้เกี่ยวกับเรื่องของโช๊คและความยาวลำกล้อง (นั่นคือม่านกระสุน) ซึ่งเป็นเรื่องของการใช้งานที่ผู้ซื้อต้องตัดสินใจเอง  สำหรับรุ่นธรรมดา 20 นิ้วศูนย์ไรเฟิลนั้นชื่อก็บอกอยู่แล้ววว่ามีศูนย์ไรเฟิลเหมาะกับลักษณะของม่านกระสุน (20 นิ้วอิมพรูฟซิลินเดอร์) ส่วน MM มีแค่ศูนย์ตุ่มเม็ดเดียวเพราะลำกล้อง 18 นิ้วซิลินเดอร์โชค

...เรื่องอุปกรณ์แต่งก็แล้วแต่ชอบและการวางแผนของท่านครับ ถ้าพอใจการตกแต่งของ MM แล้วแน่ใจว่าจบแค่นี้ก็ถือว่าคุ้ม  ถ้าความแตกต่าง ความสวยงามของ MM ไม่สำคัญสำหรับท่าน MM ก็ถือว่าเป็นทางเลือกที่ไม่คุ้ม แต่ถ้าซื้อรุ่นธรรมดาแล้วจะแต่งให้เหมือนหรือคล้ายๆ MM ก็อาจใช้เงินรวมแล้วมากกว่าซื้อ MM เสียตั้งแต่ต้น  อย่างไรก็ตามบางคนซื้อ MM มาแล้วคิดว่าจบแต่ยังซื้อของมาแต่งจนได้ เช่นเปลี่ยนกระโจมมือเป็นแบบสั้น ติดตั้งศูนย์โกสท์ริง(ผมเอง ฮา) เพราะฉะนั้นถ้าจะซื้อ "รุ่นธรรมดา" มาแต่งตัวเองก็น่าจะสนุก (และต้องพร้อม) ในการแสวงหาของ เดินหาช่าง เรียกว่าสร้าง 870 ขึ้นมาใหม่ให้ตรงใจท่านมันก็เจ๋งดี  แต่ที่แน่ๆ คือจะทำผิวให้เหมือน MM เลยคงทำไม่ได้ครับ อย่างมากก็ชุบฮาร์ดโครมซึ่งก็สวยไปอีกแบบ  (บางท่านมีความเห็นว่าปืนสีขาวๆ ทั้งแบบ MM หรือชุบฮาร์ดโครม จะเหมาะกับการใช้งานกลางคืนหรือไม่ บางท่านก็แย้งว่าเราไม่ได้เป็นโจรต้องแอบๆ ซุ่มๆ รวมทั้งไม่ใช่หน่วยสวาทอีกเช่นกัน ฯลฯ อันนี้ขอเสนอเป็นประเด็นไว้ให้พิจารณาครับ)

...ผมซื้อช่วงกลางปีที่แล้วราคาประมาณ 30K ขณะที่รุ่นรมดำ 20 นิ้วศูนย์ไรเฟิลอยู่ที่ 20K ตอนนี้จะมีขายหรือไม่ทราบเพราะไม่ได้ไปเดินหลังวังเป็นเดือนแล้วครับ

...อ้อ MM เนี่ยคือมารีนแม๊กนั่ม มะช่ายช้อคโกแลตนะคร้าบ อิอิ  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2005, 10:46:30 AM »

พี่แก้วหาศูนย์Ghost Ringได้ที่ไหน ราคาเท่าไหร่ครับ ถ้าไม่รังเกียจขอชมภาพMMที่ติดตั้งศูนย์แล้วด้วยครับ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2005, 11:07:24 AM »

...ศูนย์โกสท์ริงของวิลสัน  แต่ยังไม่ได้ติดตั้งเลยครับคุณโอ๊ต :Smiley

..."ญาติ" ช่วยหาส่งมาให้ครับ  Grin

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2005, 11:20:22 AM »

ผมได้ 33k ที่ร้านมิตรภาพ ยังเห็นอยู่อีกกระบอกครับ ลองไปหาดู

Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2005, 01:59:08 PM »

...ศูนย์โกสท์ริงของวิลสัน  แต่ยังไม่ได้ติดตั้งเลยครับคุณโอ๊ต :Smiley

..."ญาติ" ช่วยหาส่งมาให้ครับ  Grin

ญาติคนเดียว กับญาติผมเปล่า Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2005, 02:09:03 PM »

ญาติคนเดียว กับญาติผมเปล่า Grin Grin

...ญาติผมกับญาติคุณนาจาใจดีพอๆ กันเลย  Grin

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2005, 02:12:03 PM »

...ญาติผมกับญาติคุณนาจาใจดีพอๆ กันเลย  Grin

ญาติผมด้วยมั้ง Grin

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2005, 02:12:13 PM »

Grin Grin Grin กำลังเตรียมวันรับญาติก่อน อิอิ Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2005, 02:17:59 PM »

Grin Grin Grin กำลังเตรียมวันรับญาติก่อน อิอิ Grin Grin

เยาะเย้ย กำหนดวันหรือยังครับพี่ Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2005, 02:23:33 PM »

เยาะเย้ย กำหนดวันหรือยังครับพี่ Grin

ลองกำหนดวันกันครับ...ในกระทู้ Cheesy

aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2005, 04:37:58 PM »

ติดแล้วหน้าตาคงคล้ายอย่างนี้ครับ(ตัวปืนไม่ใช่Marineนะครับ)
coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2005, 05:19:23 PM »

...แม่นแล้วครับ  Wink

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2005, 05:42:51 PM »

Grinลองถาม พ.วังบูรพาดูครับ เมื่อเดือนก่อนเห็นอยู่ 2-3 กระบอกครับ Grin
หน้า: [1] 2
  พิมพ์