๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 01:17:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตลงการทดสอบปืน BB GLOCK 17 KSC สไลด์เหล็ก G&P CUSTOM นะครับ  (อ่าน 16171 ครั้ง)
quick-รักในหลวง
ตึงไปก็ขาด ย่อนไปก็ยาน คงความเป็นกลางไว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 48

« เมื่อ: ธันวาคม 13, 2006, 08:35:21 PM »

G&P Custom Glock 17 Full Metal

รุ่นนี้เป็นของ KSC นำมาแต่งขายโดย G&P Hongkong คือเปลี่ยนสไลด์และชุดลำกล้อง

จากพลาสติกเป็นโลหะ(แต่ไม่ใช่เหล็กเพราะแม่เหล็กไม่ดูด)

สเป็คปืนรุ่นนี้

ภายในกล่องโฟมสีขาว ก็มี ตัวปืน แม็กฯ ที่บรรจุลูก เครื่องมือปรับแต่ง 2 ชิ้น ลูกให้ทดสอบพอประมาณ

อุปกรณ์ที่มาพร้อมกับปืนครับ

แรกสัมผัส
เมื่อเปิดกล่องมาแรกเห็นก็ประทับใจ ปืนขนาดฟูลไซส์ รูปร่างเหมือนจริงมากๆ (ก็เพราะปืนจริงมันเป็นพลาสติกนะครับ)

เมื่อหยิบออกจากกล่อง น้ำหนักก็มีพอสมควร แต่จะหนักไปทางด้านบน เพราะยังไม่ได้ใส่แม็ก

และสไลด์และลำกล้องเป็นโลหะแล้วด้วยน้ำหนักจึงหนักไปทางด้านบน จนรู้สึกได้ง่าย  (ก๊อปเค้ามาแต่ความรู้สึกเดียวกันครับ)

แต่พอหยิบแม็กมาเสียบ น้ำหนักค่อยบาล๊านซ์หน่อย ได้น้ำหนักใกล้เคียงกับปืนจริงๆ เลยครับ

สไลด์โลหะ ที่ G&P นำมาใส่นี้ น่าจะเป็นผลิตภัทณ์จากฮ่องกงเพราะบนสไลด์มีการแกะเป็นร่องลึกพอสมควรทำให้อ่านข้อความได้ชัดเจนเหมือนจริง

และด้านหน้าใต้ลำกล้อง ตรงที่ไว้ใส่รางอุปกรณ์  มีแผ่นเหล็กฝังเลขซี่รี่ส์เหมือนกับปืนจริงๆ ทำไว้อีกด้วยครับ

ไกปืนมีกระเดื่องนิรภัยเหมือนกับปืนกล็อกของจริงอีกด้วย

ช่องเสียบแม็กใหญ่พอสมควร และมีรูด้านท้าย  ซึ่งปืนจริงจะมีอุปกรณ์ที่เรียกว่าที่อุดส้นแม็กขาย  ตรงนี้ก็เลียนแบบมาได้เหมือนกับของจริงมากๆครับ

รูปขึ้นลำค้างสไลด์ ทั้งสองด้านครับ

ขึ้นลำค้างสไลด์มองจากด้านหลังครับ

ศูนย์หน้าจุดขาวกลม  ศูนย์หลังเป็นสีขาวรูปตัวยูครับ  และมุมมองจากศูนย์หลังไปศูนย์หน้าครับ

ปล. ต้องขออนุญาตท่านเว็บมาสเตอร์ด้วยนะครับ  ลงไว้เผื่อมีคนสนใจใช้ปืน BB บ้างนะครับ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2006, 08:38:17 PM โดย quick » บันทึกการเข้า
ตึงไปก็ขาด ย่อนไปก็ยาน คงความเป็นกลางไว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2006, 08:37:07 PM »

รายงานผลการยิงทดสอบครับ  Cheesy

การยิงปืนมาแบบเดิมๆ ยังไม่ได้แต่งอะไรเลยนะครับ  ศูนย์ก็ยังไม่ได้ปรับ  มียิงรันอินไปบ้างประมาณ 3-4 แม็ก ครับ
แก๊สที่ใช้เป็นแก๊สเบา HFC 134a
ลูกกระสุนของมารูอิ .20 กรัม ครับ
เป้าพริ้นเองครับ
ส่วนที่ติดเป้าเอากล่องกระดาษมาทำเอง  โดยเอาแผ่นซีดีไม่ใช้แล้วมารองไว้ข้างในปรากฏว่าแผ่นซีดีแตกกระจายครับ  8O  (เพราะตอนยิงรันอินไม่ทราบความแรงของปืน ไม่ได้เอาอะไรรองไว้ ผลปรากฏว่ากล่องทะลุโบ๋เลยครับ)
ระยะยิงประมาณ 5 เมตร
ฝีมือคนยิงยังไม่นิ่งเท่าที่ควร และสายตาสั้น+เอียงครับ

เป้าแรก ยิง 1 ชุด 5 นัด ระยะ 5 เมตร กลุ่มกระสุนที่ได้ประมาณ 2 นิ้ว 2 ครับ  กลุ่มเกือบดีครับมีแตกไป 1 นัด

เป้าที่สอง ยิง 1 ชุด 5 นัด ระยะ 5 เมตร กลุ่มกระสุดแคบกว่าครั้งแรกหน่อยนึงครับได้กลุ่มประมาณ 2 นิ้ว 1  กลุ่มกระสุนเกาะกันดีแต่ออกจะบานๆ นิดหน่อยครับ

เป้าที่สาม ยิงเร็วชุดใหญ่ จำไม่ได้ว่ากี่นัดครับ ระยะประมาณ 4 เมตร ได้กลุ่มกระสุนเกาะกันดีพอสมควรครับ

QUICK COMMENT
เท่าที่สังเกตุกลุ่มกระสุนจะกินต่ำและเอียงไปทางซ้ายซักหน่อย   น่าจะต้องมีการปรับแต่ง Hop Up และศูนย์ปืนซักหน่อยกลุ่มกระสุนน่าจะทำคะแนนในเป้าได้ดีกว่านี้ครับ

สรุป

ปืนรุ่นนี้สวยและทำรายละเอียดได้ใกล้เคียงกับของจริงดีพอสมควร   เสียงการโบลว์แบ็คหนักแน่นแบบเสียงโลหะกระทบกันขนาดใช้แค่แก๊สเบา   ถ้าเทียบกับซื้อ G 17 KSC เดิมๆ แล้วมาเปลี่ยนสไลด์ทีหลัง  ตัวนี้คุ้มค่าคุ้มราคากว่าเยอะครับ  เพราะยังไงๆ เปลี่ยนสไลด์และลำกล้องด้านนอกเป็นโลหะแล้ว อันที่เป็นพลาสติกเดิมๆ คงจะไม่อยากจะมองซักเท่าไหร่   แต่ถ้าเทียบกับ G 17 ของมารูอิแล้วความแม่นยำผมว่าไม่ต่างกันเท่าไหร่  อยู่ที่ฝีมือของคนยิงมากกว่า  แต่เรื่องความทนทานตัวนี้ได้เปรียบตรงที่สไลด์เป็นโลหะครับ 

สุดท้ายนี้ขอขอบคุณพี่ๆ ในเว็บ http://www.thaiairsoftgun.com ทุกท่านที่ได้แนะนำผมให้เลือกซื้อปืนรุ่นนี้นะครับ ไม่ผิดหวังจริงๆครับ
และขอบคุณ คุณอ๋องที่เป็นธุระช่วยจัดซื้อจากฮ่องกงมาให้นะครับ
ที่สำคัญที่สุดขอขอบคุณ คุณNenko (asd03) มากๆ ครับ  เพราะผมเลียนแบบรีวิวมาจากคุณNenko (asd03)  ล้วนๆ ครับ
halls13
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2006, 08:59:24 PM »

Grin Grin Grinนำเสนอผลงานได้เยี่ยมจริงๆครับ......ขอบคุณครับ Grin Grin Grin

Shockedสำหรับการทดสอบ..คาดว่าคงต้องเปลี่ยนความแรงแก๊ส..กลุ่มคงดีกว่านี้มากครับ Grin Grin

Grin Grinในยุคราคาลูกปืนแพง..หายาก..คงต้องหา BB มาเล่นก็ดีครับ Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2006, 09:01:36 PM โดย Halls » บันทึกการเข้า
นายบอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 71

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2006, 09:44:29 PM »

ขออนุญาต  แจมด้วยครับ พอดีมีอยู่กระบอกหนึ่ง แต่ของผมมันเป็นพลาสติดล้วน  Grin
G 23 ครับ  ยิงดียิงสนุกครับ ประหยัดตังค่ากระสุนด้วย  Grin

☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2006, 09:59:24 PM »

เยี่ยมครับสำหรับGlock 17  รู้สึกว่าศนูย์จะกินซ้ายไปหน่อยนะครับลองเอาเจ้านี่หมุนไปทางขวาหน่อยครับ............... Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2006, 10:15:33 PM โดย PLOY » บันทึกการเข้า

[URL=h
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2006, 08:37:12 PM »

...ขอบคุณครับที่นำมาทดสอบให้ดู ว่าแต่ราคาเท่าไหร่ครับ? กำลังสนใจอยู่เหมือนกัน   ส่วนตัวตอนนี้เล่นแต่ปืนยาวของจีนนำมาแต่ง ยิงสนุกๆ ในบ้าน เล่นในสนามบ้างบางครั้ง  (มันส์ตอนฟูลออโต้นี่แหละ )
    ตอนนี้เบื่อเรื่องกระสุนของจริง ขึ้นเอาๆ จนกระเป๋าแฟ๊บ หันมาเล่น BB Gun แก้เซ็งกันดีกว่าครับ....

นายอันตราย
สงบจิต สงบใจ
Hero Member

คะแนน 26

ขอบคุณครับ

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2006, 03:02:17 AM »

Cheesy
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2006, 11:05:27 PM »

เดี๋ยวจะไปหามาเล่นบ้างนะครับ... Grin Grin

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2006, 11:18:30 PM »

...ขอบคุณครับที่นำมาทดสอบให้ดู ว่าแต่ราคาเท่าไหร่ครับ? กำลังสนใจอยู่เหมือนกัน ส่วนตัวตอนนี้เล่นแต่ปืนยาวของจีนนำมาแต่ง ยิงสนุกๆ ในบ้าน เล่นในสนามบ้างบางครั้ง (มันส์ตอนฟูลออโต้นี่แหละ )
 ตอนนี้เบื่อเรื่องกระสุนของจริง ขึ้นเอาๆ จนกระเป๋าแฟ๊บ หันมาเล่น BB Gun แก้เซ็งกันดีกว่าครับ....

ตัวนี้ฝากเค้าซื้อมาจากฮ่องกงครับ  ราคาที่ฮ่องกง 120 US ครับ
คนที่ฝากเค้าซื้อเค้าคิดที่ราคา 6,200 บาทครับ

แต่มีตัวของโตเกียวมารูอิ แต่สไลด์ไม่ได้เป็นโลหะแบบผมนะครับ ราคาอยู่ที่ประมาณ 5,500 บาทครับ Grin
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2006, 06:54:26 PM »

มีของเล่นใหม่อีกแล้วพี่เรา...........^^

ปืนBB ผมมองยังไงก็เหมือนปืนจริงมากๆเลยครับ

อาจเพราะปืนจริงมีส่วนที่เป็นปาสติก แต่ยังไงผมก็ว่าทำได้เหมือนมากครับ

ขอบคุณมากครับที่ทดสอบและเอามาให้อิจฉาคราบ........... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

หน้า: [1]
  พิมพ์