๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 01:12:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ข้อมูล CZ 452  (อ่าน 8004 ครั้ง)
joofy"รักในหลวง"
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« เมื่อ: ธันวาคม 13, 2006, 12:33:01 PM »

หลงรักตอนนี้ผมกำลังจะซื้อ CZ452 แต่ไม่มีความรู้และข้อมูลเกี่ยวกับ CZ452 เลย อยากได้คำแนะนำจากในการเลือกซื้อและร้านที่ไว้ใจได้ด้วยครับ(ผมอยู่ต่างจังหวัด)
nat7
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2006, 12:57:12 PM »

มีหลาย ๆ ร้าน  แนะนำให้ใช้รุ่น6 ร่องเกลียว    ตัวแสตนดาร์ด ประมาณ19,000 ตัวลุกค์ 20,000 ให้เดินดูหลาย ๆ ร้าน ส่วนใหย่จะตั้งราคา 22 - 23  ร้านที่มีกระถางธูปปืนยาวราคาดี  แต่ปืนสั้นนั้นแพงมากครับ
Gunlover
คนรักปืน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2006, 01:13:04 PM »

www.cz-usa.com เลยคร้าบ

ถ้าเป็นข้อมูลตามประสา ชาวบ้าน ชาวบ้าน พอจะบอกได้ ดังนี้

เป็นปืนยาวลูกเลื่อน ยิงได้ทีละนัด
(ต้องดึงลูกเลื่อนถอยหลัง เพื่อคัดปลอกและเคินหน้าเพื่อบรรจุนัดต่อไป)

มีความแม่นยำสูง ไม่ค่อยเลือกกระสุนยิงได้หมด แต่ความแม่นยำขึ้นอยู่กับ
กระสุนบางชนิดเหมือนกัน  นิยมซื้อมาติดกล้องเล็ง
จะได้ประสิทธิภาพสูงสุด  เล็งยังไง ได้อย่างนั้น  แต่งไกง่าย สามารถทำได้เอง
 ซื้อง่ายขายคล่อง เป็นที่นิยมในตลาดและหมู่นักเล่นปืนลูกกรดชาวบ้าน เพราะราคาไม่สูง แข็งแรงทนทาน มีขายมานาน   

จุดเด่นอีกอย่างของรุ่นนี้ก็คือ มีเกลียวนอกที่ปลายลำกล้อง สำหรับติดของเล่นได้หลายอย่าง ถ้าใจถึงจะเสี่ยง คุกตาราง ก็สามารถทำท่อเก็บเสียงติดได้
มีหลายรุ่น 
- ธรรมดา Lux  6 เกลียว  (หาซื้อง่ายที่สุด) ราคา 19-21K
- Super Match 12 เกลียว ราคา 24-27K
- จากัวร์ ลำกล้องยาว  (ไม่ทราบราคา)
- Scout  ลำกล้องสั้น ขนาดเล็ก  (ไม่ทราบราคา)

ชักแล้วต้องยิง ยิงแล้วต้องแม่น แม่นแล้วต้องหนี หนีต้องหนีให้รอด
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2006, 04:27:00 PM »

แล้วถ้าจะติดกล้อง ควรจะเลือกขนาดไหนดีครับ
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2006, 05:44:04 PM »

แล้วถ้าจะติดกล้อง ควรจะเลือกขนาดไหนดีครับ

ถ้าจะใช้ยิงทั่วๆไปไม่ได้เอาไปแข่งก็ 3-9x40 ก็น่าจะพอครับ....อีกอย่างดูดีๆนะครับระวังเจอ 452 รุ่น Lux Thai  หัวเราะร่าน้ำตาริน

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2006, 08:17:25 PM »

ถ้าจะใช้ยิงทั่วๆไปไม่ได้เอาไปแข่งก็ 3-9x40 ก็น่าจะพอครับ....อีกอย่างดูดีๆนะครับระวังเจอ 452 รุ่น Lux Thai หัวเราะร่าน้ำตาริน
แล้วจะสังเกตุยังงัยครับ ว่าเป็น รุ่น LUx Thai
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2006, 09:39:14 PM »

ซีแซดคือซีแซดแต่ละรุ่นความแม่นยำไม่แตกต่าง เลือกซื้อตามงบ และความชอบ

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
nopparat ( กาฬสินธุ์ )
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 88

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2006, 10:14:26 PM »

ซีแซดคือซีแซดแต่ละรุ่นความแม่นยำไม่แตกต่าง เลือกซื้อตามงบ และความชอบ
ถูกต้องที่สุดครับ ผมเคยใช้มาหลายรุ่น ความแม่นยำไม่แตกต่างครับ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2006, 12:28:25 AM »

ถ้าจะใช้ยิงทั่วๆไปไม่ได้เอาไปแข่งก็ 3-9x40 ก็น่าจะพอครับ....อีกอย่างดูดีๆนะครับระวังเจอ 452 รุ่น Lux Thai หัวเราะร่าน้ำตาริน
แล้วจะสังเกตุยังงัยครับ ว่าเป็น รุ่น LUx Thai

ลองอ่านกระทู้นี้ดูครับ[/url] http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=27112.0[/url]

makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2006, 05:51:41 AM »

ใช่แล้วครับ Grin Grin

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2006, 03:00:41 PM »

ถ้าผมซื้อโดยไม่ได้ไปซื้อด้วยตัวเอง (เพราะลางานก็อยาก อยู่ ตจว.กว่าจะนั่งรถเข้า กทม.ก็ใช้เวลาตั้ง 1 คืน)จะไว้ใจร้านปืนได้มากแค่ไหนครับ ว่าเราจะไม่โดนหลอก อยากได้ LUX แต่กลัวโดน LUX THAI
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 01:31:53 AM »

รุ่น LUX Thai คือร้านเค้าจะเอาปืน 452-2E Standard มาแปลงโฉมเป็น Lux

ลองตรวจสอบบาร์โค้ดข้างกล่องดูครับ ถ้า Luxแท้ จะเขียนรุ่นว่า CZ452-2E Lux

แต่ถ้าเป็น  452-2E Standard แปลงโฉม....ร้านจะเอาสีเมจิกดำระบายทับตรงคำว่า Standard แล้ว เอาสติ๊กเกอร์ใส

ที่มีหมายเลขทะเบียนมาปิดทับอีกที ให้เนียน...   รุ่นธรรมดาพานท้ายจะเป็นไม้บีชธรรมดา ถ้ารุ่น Lux จะเป็นไม้ Walnut

สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 01:42:15 AM »

ถ้าเป็นรุ่น Lux จริงๆข้างกล่องต้องเขียนประมาณอย่างรูปนี้ในวงแดงครับ (ผมเอามาเติมเอาเอง) ขอให้โชคดีครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์