๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 04:53:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเกี่ยวกับลุกซองเดี่ยวยาวเราสามารถมาแต่งได้มั้ย......ครับ  (อ่าน 5992 ครั้ง)
tep65
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 07:18:42 PM »

คือว่ามีญาติเค้าจะขายให้2500เป็นยี่ห้อแอสตร้า 32นิ้ว ทะเบียนออกห้าง
ผมเห็นว่าถูกดีและยังพอขอป3.ได้อีก(ตจว.)  เลยว่าจะซื้อมาแล้วตัดสั้นประมาณ14นิ้วแล้วทำด้ามสั้นใส่พอที่จะเป็นไปได้มั้ยครับคือก่ะจะเอาไว้โชวืในตู้  และพี่ๆท่านใดมีรูปลูกซองเดี่ยวแต่งงามๆขอชมด้วยครับขอบคุณครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 08:00:21 PM »

ผมเคยเห็นร้านสุพลแต่ง ลูกซองเดี่ยว มาสองกระบอก

กระบอกแรก.............ตัดลำกล้อง เหลือ 12 นิ้ว แล้วใส่ด้ามปืนพก........นัยว่าเจ้าของจะเอาใส่ไว้ในรถ............

อีกกระบอก..............ตัดลำกล้องเหลือประมาณ22นิ้ว แล้วรมดำทำพานท้ายใหม่......สวยมาก

ทั้งสองกระบอกเป็นเดี่ยวไบคาล นกใน.............ซึ่งราคาไม่แพง(ไม่เกินหมื่น).............ผมเห็นก็เสียดายนิดๆ ที่ตัดลำกล้องซึ่งเป็นฟูลโชคออกไป............

สำหรับปืนของคุณที่เป็นยี่ห้อ แอสตร้า ลำกล้อง 32 นิ้ว เป็นปืนจากสเปนครับ...............ปืนลูกซองแบบหักลำของสเปนเป็นปืนที่มีชื่อเสียงนะครับ ในเรื่องงานฝีมือ.............โดยเฉพาะพวกปืนที่จำหลักลวดลวย..............แม้ในปืนที่เป็นแบบใช้งานเรียบๆ............ฝีมือการเข้างานก็อยู่ในเกณฑ์ดี...............หากปืนกระบอกนี้เป็นของผม............ผมจะคงสภาพเดิมไว้มากที่สุด........อาจทำเต็มที่ก็คือรมดำใหม่ หากผิวปืนเสียหายมาก...........

เป็นข้อคิดครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2004, 12:08:05 AM »

Wink เห็นด้วยอย่างยิ่งกับพี่มะขิ่นคับ...

เพราะยังไงคุณ tep65 ก็กะจะเก็บสะสมอยู่แล้ว... สะสมในสภาพเดิมๆมากที่สุดไม่ดีกว่าหรือคับ...  Wink
tep65
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2004, 09:08:28 AM »

ขอบคุณมากครับ  ที่ช่วยออกไอเดีย...
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2004, 07:35:23 PM »

ลูกซองเดี่ยวของไบคาล   เป็นปืนแบบเดียวที่ตัดลำกล้องแล้วกลุ่มลูกปราย เสียไปไม่มากนัก   แต่ปืนลูกซองอื่น ๆ ถ้าไปตัดลำกล้องจะใช้งานได้ไม่เกินยี่สิบเมตร
หน้า: [1]
  พิมพ์