๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 02:56:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขับช้าอยู่เลนขวา หมั่นไส้ฆ่า ดับนิสิตลูกนอภ  (อ่าน 3547 ครั้ง)
ทอมมี่
Jr. Member
**

คะแนน 3

The Dark Side of The Force

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 03:41:44 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้สูญเสียด้วยครับ

May The Force be with You
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 04:57:49 PM »

เสีใจกับครอบครัวผู้สูญเสียด้วยครับ
และเป็นกำลังใจให้เจ้าหน้าที่บ้านเมือง...ในการหาตัวผู้กระทำผิดมาลงโทษ....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 05:30:22 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้สูญเสียด้วยครับ  Sad

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
{best}
ไม่เกี่ยวข้องกับคนชั่ว
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 05:35:35 PM »

ผมเป็นคนขับรถเร็ว(แต่ไม่ได้ขับรถเลว) จะโดนยิงไหมครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ถึงความรู้จะน้อยนิดแต่มีความจริงใจสูงนะครับ
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2006, 09:50:07 AM »

Grinนี่แหละก่อนจะยิงใครคิดดูให้ดีๆเอาใว้เป็นข้อเตือนใจ Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
คาเฟ่-99
Full Member

คะแนน 1

ปืน คือคำสั้นๆที่มีความหมายสำหรับผม

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2006, 04:39:34 PM »

ยิงลูกนายอำเภอ ต่อไปจะอนุมัติป.3แต่ละครั้ง ผมว่าเขาคงจะลำบากใจแน่นอน

ใครจี้ท้ายรถ ขับปาดไปปาดมา ให้คิดในแง่ดีน่าจะสบายใจกว่าครับ ยอมได้ก็ปล่อยให้เขาแซงไป หลบซ้ายซักนิด คิดซะว่าเขาจะรีบไปเข้าห้องน้ำและกันครับ

แต่ผมว่าเมืองไทยหลายคนที่ผมเจอมาขับรถไม่ค่อยเว้นระยะห่างจากคันหน้าเท่าไรเลย ผมว่าขับให้ถูกเลน ใช้ความเร็วตามกฎหมายกำหนด เรื่องพวกนี้น่าจะบรรเทาลงไปได้บ้างไม่มากก็น้อย เมื่อทำตามกฎได้แล้ว น้ำใจก็สำคัญเช่นกัน ทำได้เช่นนี้ถนนก็จะเต็มไปด้วยความสุขจากคนใช้รถใช้ถนน ไม่ใช่เคร่งเครียดเหมือนทุกวันนี้ อีกพวกนึงที่ผมไม่ชอบคือพวกชอบกั๊กเลน จะเปิดไฟเลี้ยวขอเข้าก็เร่งเครื่องขึ้นมาปิดช่องว่าง ถ้าประเทศไทยทำระบบขนส่งมวลชนได้ครอบคลุมและมีมาตรฐานมากกว่านี้ ผมอาจจะขายรถทิ้งเลยก้ได้ครับ แล้วใช้บริการขนส่งมวลชนแทน

ไม่จน-ไม่เครียด-ไม่กินเหล้า
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์