๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 08:17:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครโหลด IE 7 มาใช้แล้วบ้างครับ  (อ่าน 2112 ครั้ง)
หนานปั๋น
Hero Member

คะแนน 33

« เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 09:50:38 PM »

ตอนนี้ผมโหลด IE 7 มาลองใช้แล้วครับดูหน้าตามันน่ารักดี ไม่ทราบว่าท่านอื่นที่ลงไปแล้วพบปัญหาอะไรบ้างหรือเปล่าครับ คือเครืองที่บ้านผมเป็นโปรแกรมวินโดว์แบบไม่มีลิขสิทธิ์ แต่เจ้าโน๊ตบุคมีแถมมา ปกติเวลาโหลดโปรแกรมอะไรใหม่ ๆ ก็ใช้โน๊ตบุคโหลด แล้วมาลงกับ pc ครับ ตัว IE 7 มันจะตรวจลิขสิทธิ์ หรือเปล่าครับ และมันมีลูกเล่นอะไรแปลก ๆ บ้างครับ เห็นมีที่ต่าง กันคือจะมีแทปขึ้นมาเวลาเปิดหน้าจอไม่ต้องเปิดวินโดว์ใหม่ แต่จะเปิดแทปขึ้นแทนก็ได้

ปล.ตอนนี้ลงไปแล้วครับกำลังเสียว ๆ จะต้องลงโปรแกรมใหม่หรือเปล่าครับ ฮิ ฮิ
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 11:03:27 PM »

ผมใช้ 2 ตัวครับ Mozilla FirefoxกับIE6 ครับ
เปรียบเทียบกันแล้ว Firefox เร็วกว่าครับ
ดาวน์โหลดง่ายกว่าด้วยครับ

ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 05:01:16 AM »

ผมเลิกใช้ IE มานานแล้วครับ ตอนนี้ใช้ Firefox อย่างเดียว Smiley
ไพโรจน์
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 08:05:56 AM »

เห็นด้วยครับ ใช้ Mozilla Firefox มานานแล้ว  เปิดแทปโดยไม่ต้องเปิดหน้าใหม่  มีอยู่ในตัวนี้ครับ

หนานปั๋น
Hero Member

คะแนน 33

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 08:27:43 AM »

ผมใช้Firefox แล้วมีปัญหากับตัวหนังสือครับ หาที่เซ็ตไม่เจอครับ ตัวมันเล็กเกินไปครับ
Desperado
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 08:33:36 AM »

ผมใช้ทั้ง Firefox,IE7, ผมชอบFirefoxนะครับ แต่บ้านเราบางเวปไม่ค่อยซัพพอร์ต
ก็เลยใช้ทั้งคู่ครับ ระวังเรื่องของลิขสิทธิ์นะครับ ลองsearchคำว่าProductKeyในgoogleดูครับ
มีวิธีอัพเกรดWinXPอยู่ครับ
sobpong
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 01:48:23 PM »

Grin Grin Grin   ผมมีข้อแนะนำดังนี้นะครับ
                                       1.  ปลอดภัยและเร็ว   firefox 2.0  , opera 9.02
                                       2. เร็วกว่าชาวบ้านเขา Acoo Browser 1.54 แต่ไม่ปลอดภัย ไม่เสถียร เหมาะกับGPRS ที่แน่ใจว่ามีการ
                           ป้องกันสปายแวร์และไวรัสไว้ดีพอสมควร
                                       3.  IE7   กินแรม  อืด เลียนแบบข้อ 1. แต่ไม่ดีกว่าเขา   ช้ายิ่งกว่าเรือเกลือ และทำให้โปรแกรมที่
                           ทำงานบน IE7 ช้าตามไปด้วย   
                                        ทดลองดูก็ได้ลางเนื้อชอบลางยา  ในบางที่นะครับ    Grin Grin Grin Grin
abandej_รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 363

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 05:32:44 PM »

ผมก็ใช้ Fire Fox กับ Safari ครับ (พอดีใช้ MAC) ถ้าเทียบกับ IE แล้ว ผมว่า Fire Fox เร็วกว่านะครับ
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 05:44:55 PM »

ลองใช้ Fire fox หลายทีแล้ว ชอบที่เร็ว แต่งงกับระบบนิดหน่อยครับ ไม่คุ้นเคย แถมตัวหนังสืออ่านยากกว่า IE หัวเราะร่าน้ำตาริน

Jackpot
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 05:57:46 PM »

คนที่ใช้รุ่นเก่าๆจะงงกับอินเตอร์เฟสที่เปลี่ยนไป เจ้าเวอร์ชั่นนี้เรียกได้ว่ารุ่นไมโครซอฟท์จวนตัวก็ว่าได้ มีความสามารถหลายอย่างที่เหมือนกับFire Fox(แต่แปลกที่Fire Foxกลับดูใช้งานง่ายกว่า)  ทางไมโครซอฟท์บอกว่าจะปรับปรุงใหม่ตลอดปีหน้าเพื่อเป็นIEคู่บุญของWindows Vista....

ย่อมาจากหนังสือPC Today....ผมดูรูปที่เขาลงหนังสือแล้วก็รู้สึกว่าอินเตอร์เฟสสับตำแหน่งกันให้วุ่นไปหมดจนผมไม่คิดจะหามาใช้เลยล่ะครับ....
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 06:55:20 PM »

ลองใช้ Avant Browser ดูซิครับ ใช้ง่าย

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 06:59:45 PM »

Cheesy ยังใช้เวอร์ชั่น 6 กับ Fire fox อยู่เลยครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
glocklover
เบื้องหลังความสำเร็จ คือความล้มเหลว 9 ใน 10 ครั้งของความพยายาม
Hero Member

คะแนน 12

One Life Live It.

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 09:49:19 PM »

ข่าวว่า IE7 มี bug แล้วนะครับ ระวังด้วยครับ  Grin Grin Grin

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”
พระศาสนโสภณ (แจ่ม จตฺตสลฺโล)
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 03:07:35 PM »

เคยเล่น Vista ก่อน upgrade IE7 บน WinXP ครับ .... XP ผมที่ใช้ลิขสิทธิ์ไม่ถูกต้อง (แต่ทำให้ถูกได้)

ผมพบว่า IE7 ยังแสดงภาษาไทยในกรอบตอบกระทู้ไม่ถูกต้องครับ เวลาพิมพ์ยาว ๆ ซึ่งมันจะตัดคำ ปรากฏว่าตรงท้าย ๆ บรรทัดจะแสดงตัวอักษรซ้ำครับ

ตอนแรกนึกว่าเป็นใน Vista (RC2 - RTM มีแล้ว แต่ไม่มีเครื่องลอง) แต่พอ upgrade ใน WinXP ก็พบปัญหาเดียวกัน

ตอนนี้เครื่องอื่นที่ยังไม่ upgrade ก็เลือกไม่ upgrade ครับ

FireFox ผมก็ใช้ครับ เดิมลอง Opera มาพักหนึ่ง แต่มี function บางอย่างไม่ตรงกับความเคยชินของผม เลยเปลี่ยนเป็น FireFox ครับ

paisit
ไม่แม่น
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 5

ยิงไปเรื่อยๆ งงๆ

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 03:22:50 PM »

งงไปเลยผม ที่บ้านยังใช้ วินโดว์ ME อยู่เลย

ยิงจนปืนหลวม ยังไม่แม่นซักที เฮ้อ
หน้า: [1]
  พิมพ์