ปลอกกระสุน .22 stinger ทำให้เกลียวลำล้องเสียหายหรือเปล่าครับ

<< < (2/6) > >>

หนู@เมืองสิงห์™ - รักในหลวง:
อ้างจาก: กำลังสำรองgUnbOy ที่ ธันวาคม 07, 2006, 11:57:36 AM

10/22 ก็ห้ามใช้ลูก stingerครับ

จาก InstructionManuals ครับ มาจากเวปของRUGER ครับ

http://www.ruger-firearms.com/Firearms/PDF/InstructionManuals/18.pdf

ส่วนถ้าเป็นตัว MAGNUM ให้ใช้ลูก WMR ได้อย่างเดียว

ด้วยความเคารพครับ

ขอบคุณครับ เพิ่งซื้อ 10/22 มา  เกือบไปแล้ว ววว.. :~) :~)

ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙:
ก็รูเกอร์ตัวนี้แหละครับ ทีผมบอกว่าดัดจริตห้าม  ลองเอาลูกสติงเจอร์ยัดเข้าไปแล้วดึงออกมาดูไม่มีร่องรอยว่าเกลียวกินหัวกระสุนด้วยซ้ำ  อย่าว่าแต่จะกินถึงปลอกเลย

yod - รักในหลวง ครับ:
เท่ากับว่า ตัว 10/22 T ยังไง ๆ ก็ ไม่ถือ ว่าเข้าขั้นชั้น  ปืนยิงเป้า แน่นอน ใช่มั๊ยครับ
เพียงแต่ แต่งองค์ ให้ดูเหมือน  หรือ ว่า มีส่วนประกอบอื่นใด  ที่ให้ผิดแผก ไปจากตัวธรรมดา ครับ
ขอบคุณครับ

toygun:
แสดงว่า รูเกอร์10/22 สามารถยิงลูก stinger ได้โดยไม่มีผลเสียต่อปืนใช่ไหมครับ

Wooddy:
ยังมีKlico(ลูกเลื่อน) อีกตัวครับที่รังเพลิงสั้น ขนาดลูกCCIยังไม่อยากจะเข้าเลยครับ
    ความคิดเห็นสว่นตัวนะครับ สำหรับเรื่องที่จะเอาลูกstingerไปยิงใน10/22 อาจต้องคำนึงถึงการระเบิดนอกรังเพลิงด้วยนะครับ เพราะมีโอกาสเป็นไปได้สูง เนื่องจากปริมาณดินปืนที่มากกว่าLRทั่วไป ทำให้ช่วงการสันดาปอาจสร้างแรงดันมากพอที่ดันลูกเลื่อนถอยหลัง โดยที่ยังเผาไหม้ดินปืนไม่หมด ทำให้เกิดประกายไฟที่ช่องคลายปลอกได้ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว