๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 09:07:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเรียนถามท่านที่มี Kimber Warrior และ Para S14 ในครอบครองหน่อยครับ  (อ่าน 2095 ครั้ง)
HogHeaven
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 08:14:58 PM »

ขอเรียนถามท่านที่มี Kimber Warrior หน่อยครับ คือกำลังสนใจจะหามาครอบครอง แต่เนื่องจากเป็นผมคนที่มีเหงื่อมือออกมากๆ แต่ชอบเอาปืนออกมา Dry Fire เล่นตลอด เลยกลัวว่าน้องสนิมจะถามหาก่อนเวลาอันควร ปืนที่เคยมีมาก็ไม่รอดสนิมซักกระบอกครับ ขนาดคิดว่าตัวเองก็ดูแลปืนดีแล้ว สุดท้ายเลยมาลงตัวที่ Glock ครับ จับได้คลำได้ลูบได้ทุกเวลา ไม่ต้องเอาใจมาก
แต่ตอนนี้เกิดกิเลสอยากได้ Kimber Warrior คิดว่าสิ้นเดือนอาจจะขึ้นไปจอง เลยอยากทราบว่า
1. Kimber Warrior ตัวนี้มันทนมือทนเหงื่อดีไหมครับ เห็นว่าทำให้ US. Navy Seal ใช้ มันก็น่าจะทนเอาการเหมือนกัน (หรือเปล่า? ? ? ครับ)
2. เลือกลูกหรือเปล่าครับ ถ้าเจอลูกซ้อม (เซมิ วัดคัทเตอร์ ) คือซื้อมาแล้วไม่อยากเอาไปให้ช่างทำอะไรกับลำกล้องเพิ่มเติมอีกแล้ว
ขอขอบคุณล่วงหน้ามากๆครับ สำหรับคำตอบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2006, 08:45:06 AM โดย Badhawk » บันทึกการเข้า
HogHeaven
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2006, 08:54:06 AM »

อีกตัวที่สนใจอยู่ครับ ถูกกว่าตัวแรก 10,000 บาท รวมๆแล้วน่าใช้ไหมครับ แล้วเรื่อง slide เยิน แก้ไขหรือยังครับ
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2006, 09:35:16 AM »

อีกตัวที่สนใจอยู่ครับ ถูกกว่าตัวแรก 10,000 บาท รวมๆแล้วน่าใช้ไหมครับ แล้วเรื่อง slide เยิน แก้ไขหรือยังครับ

Para Ordnance ที่รับทราบ และเห็นมาเรื่อง Slide นิ่มไม่เกิดปัญหานี้มานานแล้วนะครับ P14 รุ่นหลังๆก็ไม่เป็น แต่เรื่องด้ามอ้วนเนี้ยะทางบริษัทยังไม่ได้แก้ไขครับ มีเพียงบางรุ่นเท่านั้นครับที่แก้ไขไป

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2006, 10:10:17 AM »

Wink  เจ้า Warrior นี้   ผมได้แค่เกือบได้ครอบครอง  ปืนสวยงานเนี้ยบ  ถ้าชอบและพร้อม ซื้อได้เลยครับ

Wink  จับปืนยิงเล่นแล้ว ก็ควรเช็ดทำความสะอาดด้วยผ้าชื้นน้ำมัน อย่างนี้จะไม่เกิดสนิมครับ  Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
HogHeaven
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2006, 11:17:24 AM »

ขอบคุณมากครับ คุณKimber และคุณ Tiger wut ....ยังลังเลอยู่เลยครับระหว่างสองตัวนี้ เลือกไม่ถูก ชอบทั้งคู่ เรื่องด้ามอ้วนของ Para ไม่มีปัญหาสำหรับผมครับเพราะใช้ Glock21 และ Bul M-5 เป็นประจำ แต่ใจเอนเอียงไปทาง Warrior มากกว่าครับ ดุดันดี
หน้า: [1]
  พิมพ์