๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 06:08:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งรูปทางพีเอ็มทำยังไงครับ  (อ่าน 3059 ครั้ง)
ole
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

ยามหลับหรือยามยิ้มพลับพริ้มน่ารักนะเจ้าหญิง

« เมื่อ: ธันวาคม 05, 2006, 02:20:01 PM »

ส่งรูปทางพีเอ็ม มีขั้นตอนอย่างไรครับ
ขอบคุณครับ
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2006, 02:46:10 PM »

ด้วยควาเคารพครับ....

นำรูปที่ต้องการส่ง ย่อขนาดสัก 500 Pixels แล้วนำไปฝากในเวปฝากภาพ...

ก็อปปี้ ตรง [IMG] แล้วนำไปวาง เหมือนตอนเราโพสต์ปรกติครับ................

ขอบคุณครับ.............

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Angel.of.death
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2006, 04:03:25 PM »

ขอแจมด้วยการแนะนำเพิ่มเติมนิดนึงนะจ๊ะ

สำหรับเวปที่สามารถฝากรูปภาพไว้ได้  อาทิเช่น    http://www.tinypic.com/

หลังจากเข้าเวปไปแล้วก็จะเจอหน้าตาแบบนี้

หน้าเวปก็จะมีช่องให้เลือกว่าจะเลือกอัพโหลด ไฟล์รูปภาพ หรือจะ อัพโหลดไฟล์วิดิโอ

ในที่นี้เราต้องการอัพโหลดรูปภาพใช่ป่ะ เราก็เลือกตี๊กหน้าหัวข้อ Upload  Image

บรรทัดต่อมาจะเจอ Image (.....................) Browes

ก็ให้คลิกที่ Browes

เพื่อนำไปสู่การเลือกรูปภาพที่ต้องการซึ่งอยู่ในเครื่องคอมพิวเตอร์ของเรา

(นามสกุลของภาพที่จะนำไปอัพโหลดจะต้องเป็น jpg,png,bmp,gif,tif.  เท่านั้น)

หลังจากนั้นก็คลิก ปุ่ม  Upload  Image ซึ่งอยู่ด้านล่างนั้นซะ

และหลังจากอัพโหลดรูปได้เรียบร้อยนั้น หน้าเวปก็จะมาปรากฎหน้าตาที่มี 3 ช่องดังนี้

สังเกตุตรงช่องที่ 2 ที่เขียนว่า (IMG)

ก็ Copy Code ตัวอักษรในช่องนั้นทั้งหมดไปแปะในข้อความ PM ที่ต้องการจะส่ง

วิธีการทั้งหมดมันก็มีเท่านี้ล่ะจ้า ยังไงก็ลองทำดูนะ

อ๊ะๆๆ อย่าเอ็ดไปนะ เพราะจอมโจรต้องแอบแว๊บมาบอกเงียบๆ นะเนี่ยะ  อุอุ หลงรัก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 05, 2006, 04:22:24 PM โดย จอมโจร K!D » บันทึกการเข้า
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2006, 04:13:12 PM »

ละเอียดยิบเลย จขกท. คงทราบแล้วนะครับ
ole
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

ยามหลับหรือยามยิ้มพลับพริ้มน่ารักนะเจ้าหญิง

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 10:25:45 AM »

ขอบคุณสมาชิกทุกท่านครับ
นายอันตราย
สงบจิต สงบใจ
Hero Member

คะแนน 26

ขอบคุณครับ

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 09:25:59 PM »

อื่ม................ผมเข้ามา ขอเรียนรู้ด้วยคนครับ
ไทสกล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1

ฟ้ากว้าง-สะท้านฟ้า

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 10:28:08 PM »

ได้ความรู้อีกแล้วครับ

ลูกบ้าข้าก็มี.. อารมณ์ดีข้าก็อ๊วก
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 11:10:31 AM »

งั้นจอมโจรคิดก็ขอมาต่ออีกนิดนะจ๊ะ หากว่าเราไปพบภาพตามเวปต่างๆและต้องการจะนำมาใช้งาน หรือนำมาเผื่อแผ่เพื่อนๆของเราที่นี่ เราก็จะมีวิธีที่แสนง่ายดาย ไม่ต้องไปนำภาพมาเซฟลงเครื่องเราไว้ แล้วค่อยนำไป Up ไว้ที่ไหนให้ยุ่งยากมาฝาก วิธีนั้นก็คือ .................
[/color]

ไปที่เวปที่มีภาพที่เราต้องการอยู่ เอาเม้าส์ชี้ไปให้อยู่ในบริเวณรูปภาพนั้นซะแล้วคลิ๊กขวาก็จะเห็นหน้าหน้าตาแบบนี้ขึ้นมา ให้เลือกคำสั่ง[/color] Propertiesดังตัวอย่าง
[/color]

หลังจากนั้นก็ให้เม้าส์อันเดิมนั่นแหล่ะลากคลุมดำในบริเวณ Address (URL)ดังในภาพที่ปรากฎ(จะต้องคลุมทั้งหมดทุกตัวอักษรเลยนะจ๊ะ) แล้วก็คลิ๊กขวาอีกที เลือกคำสั่ง Copy เมื่อทำขั้นตอนนี้แล้วก็สามารถปิดหน้าต่างเวปที่มีภาพนั้นไปได้เลย
[/color]

กลับมาที่เวปบอร์ดในกระทู้ หรือ PM ที่เราต้องการจะนำรูปมาลงต่อนะจ๊ะ จากนั้นเราก็นำ Code ที่เรา Copy มานั้นมาวางแปะลงไป  (อันนี้คือด้วยคำสั่ง[/color] Paste อย่างที่ใช้ๆ กันทั่วไป)แล้วก็คลุมดำด้วยเม้าส์เหมือนเคย หลังจากนั้นก็ไปจิ้มที่สัญลักษณ์กรอบรูป ดังตัวอย่างที่ปรากฎตามภาพด้านล่าง
[/color]

เมื่อลักษณะข้อความเป็นรูปแบบนี้ขึ้นมาถือเป็นอันเสร็จสิ้นกดส่งหรือกดตั้งกระทู้ได้เลย
[/color]

อุ้ย..ลืมมาเพิ่มเติมอีกนิด หากต้องการพิมพ์ข้อความก็สามารถพิมพ์ลงไปได้ตามปรกติ

อ๊ะๆๆ เด๋วๆๆ เด๋วก่อน ก่อนกดส่งหรือกดตั้งกระทู้ หากจะลองเลือกคำสั่งแสดงตัวอย่างเพื่อเช็คความเรียบร้อยอีกครั้งก็ได้ระบบก็จะแสดงเป็นภาพตามที่เราได้ Copy มานั้นเอง
[/color]

เสร็จสิ้นจบครบกระบวนการแล้วจ้า

อ่อ... ฝากไว้อีกนิดนึง...ถ้าเรานำรูปภาพหรือบทความมาจากที่อื่น ที่ปรากฎที่มาที่ไป

ก็ควรจะลงเครดิตให้เจ้าของเดิม หรือ Web Link เดิม ไว้ด้วยก็ดีนะจ๊ะ
[/color]

Grin Grin Grin  บทความโดย : จอมโจรคิด  Grin Grin Grin
[/color]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2006, 01:23:16 PM โดย จอมโจร K!D » บันทึกการเข้า
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 11:57:45 AM »

ขอบคุณท่านจอมโจรKid มากครับ

คุโด้ ชินอิจิ
^^KuDo KunG^^
Jr. Member
**

คะแนน 8

:: DetacTive of EasT ::

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 07:45:58 PM »

จอมโจรคนเก่ง อยากให้น้องคุโด้เป็นลูกมือสักคนไหมคะ

ถ้าตัดสิ่งที่เป็นไปไม่ได้ออกไป สิ่งที่เหลืออยู่...แม้จะไม่น่าเชื่อแค่ไหน...แต่มันก็คือความจริง !!!

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 09:41:10 PM »

อ้างถึง
จอมโจรคนเก่ง อยากให้น้องคุโด้เป็นลูกมือสักคนไหมคะ

ชะอุ้ย...  Shocked

จอมโจรโดนนักสืบไล่ล่าอีกแล้ว :Smiley

จะหนีทางไหนดีล่ะเนี่ย... !!!!  Cheesy

แหม....อย่างนี้ไม่ว่าจอมโจรจะหนีไปที่ไหนๆ

ก็แสดงว่าไม่เคยพ้นแววตาของคุณนักสืบเลยสิคร้าบบบบ

คุโด้ ชินอิจิ
^^KuDo KunG^^
Jr. Member
**

คะแนน 8

:: DetacTive of EasT ::

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 08:05:15 AM »

หนีให้ตายก็หนีคุโด้ไม่พ้นหรอกค่ะ Grin

ถ้าตัดสิ่งที่เป็นไปไม่ได้ออกไป สิ่งที่เหลืออยู่...แม้จะไม่น่าเชื่อแค่ไหน...แต่มันก็คือความจริง !!!

หน้า: [1]
  พิมพ์