๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 11:10:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใบป. 4 (ตัวจริงหรือสำเนา)  (อ่าน 2846 ครั้ง)
wi
Jr. Member
**

คะแนน 0

« เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 02:03:05 PM »

ได้รับใบป. 4 ปืนยาวอัดลมเบอร์ 2 มาแล้วเมื่อสัปดาห์ก่อนจากนั้นเลยรีบทำสำเนาไว้ทันที พอดีว่าช่วงปีใหม่จะกลับบ้านที่ต่างจังหวัดจะเอาปืนลมกระบอกนี้ไปด้วย กรณีนี้ผมต้องพกใบป. 4 ไปด้วยใช่ไหมครับ แล้วต้องเอาตัวจริงไปหรือว่าแค่สำเนาก็พอ เท่าที่ทราบก็คือแม้โดยหลักการจะไม่สามารถนำปืนติดตัวไปด้วยได้ แต่การนำปืนใส่ท้ายรถ, แยกกระสุนไว้ทีหน้ารถและพกใบป. 4 ไปด้วยอาจมีการอนุโลม ต้องรบกวนผู้รู้ให้คำปรึกษาด้วยครับ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 02:07:34 PM »

ตัวจริงไป
ง่ายที่สุด ครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 02:14:01 PM »

ขออนุญาต สอบถาม เจ้าของกระทู้ครับ ซื้อหามาราคาเท่าไหร่ กับยี่ห้ออะไรครับ มีรูปมาอวดบ้างก็จะยินดียิ่งครับผม
ขอบคุณครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

Good Guy Goes to Heaven, BAD Guy Goes Everywhere.

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 02:17:27 PM »

บอกตามตรง....... ไม่เคยพกตัวจริงสักที........ แบบว่าสะเพร่าครับ กลัวทำหาย

อย่าใช้อารมณ์........... จงใช้อาวุธ
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 02:33:42 PM »

พกตัวจริงดีกว่าครับ

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 02:39:43 PM »

พก.ป4.จริงหรือสำเนามีค่าเท่ากันถ้าไม่ไปเจอเจ้าหน้าที่อย่างว่า. Grinส่วนตัวผมก็พกสำเนาครับ Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 03:19:28 PM »

จะพกฉบับจริงหรือสำเนาก็ขึ้นอยู่กับความสะดวกครับ ผมว่าถ่ายสำเนาชัด ๆ ก็พกสำเนานั่นแหละครับ ป.4 ตัวจริงก็เก็บไว้ที่บ้าน จะได้ไม่ยับ ไม่เก่าเร็ว ไม่ฉีกขาดง่ายครับ ถ่ายสำเนาทะเบียนบ้าน สำเนาบัตรประจำตัว และสำเนาบัตรสมาชิกสนามยิงปืนติดไว้ด้วยครับ เผื่อเวลาดวงซวยโดนเจ้าหน้าที่ตรวจค้น จะได้ให้ดูได้เต็มที่งัย แต่จะรอดหรือไม่ก็ต้องอาศัยดวง และทักษะต่าง ๆ หละครับ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
ussr
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 03:31:18 PM »

ผมก็กลัวหายไปทั้ง ป.4 ทั้งปืน ครับ

ขับรถ ถูกกฏ ช่วยลด อุบัติเหตุ
wi
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 03:33:04 PM »

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ รวดเร็วทันใจจริงๆ สำหรับคำถามคุณสีอำพัน

ผมมีปืนยาวอัดลมเบอร์ 2 ของ Hatsan  Mod 80 ซื้อจากร้าน ม.ฮะกิมี ราคา 14000 บาท เป็นปืนสำหรับใช้ล่าสัตว์เล็กที่มารบกวนสวนผลไม้ เช่นงู,หนู และอาจใช้ป้องกันตัวจากผู้บุกรุกได้หากจำเป็น เป็นปืนที่คุณภาพสมราคาคือไม่แพงเกินไป, ความแรง+ความแม่นยำก็นับว่าพอสมควร กระป๋องโลหะทะลุทุกใบในระยะ 20 หลาลงมา จัดการกับงูกะปะไป 1 ตัวด้วยกระสุน 1 นัดเข้าที่คอ ตายสนิท!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2006, 03:37:04 PM โดย wi » บันทึกการเข้า
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 04:33:39 PM »

งูกะปะตายสนิท แจ่มครับ Grin

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
deang
Sr. Member

คะแนน 72

....

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 06:37:40 PM »

ปืน อัด ลม .. ยาว ... ติด รถไป ... ผม ว่า มันไม่ใช่ เรื่องใหญ่ นัก ...

หน้า เทศ กาล พา ลูก เมีย ไป เที่ยว เค้า เต็มอัตราศึก กัน ทั้ง นั้น หละ ครับ ... ขนกัน ไป แทบหมด กรุ 

เพราะ ทิ้งไว้ บ้าน อาจ จะ โดน  .. คุณ หัว คะ โมย มา แอบตี ท้าย ครัว ... ยกไป ทั้ง เซฟฟ ก็ ว่า ได้

หาก คุณ เก้ก หล่อ มาด เนียน เข้าไว้ .... ไม่ มีวัน โดน ค้น รถ หรอก ครับ ... เค้าวิ่ง บนถนน กัน นับ ล้าน คัน

หาก คุณโดน .... ไม่  โชคร้าย  ... ก้อ ...  มีมูล (เหตุ อัน ควรให้ ถูก ตรวจค้น ) ... ก้อ เท่านั้น

FBook   prasop tongtawat
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 06:47:31 PM »

สำหรับผมใช้สำเนาเป็นประจำครับ

หงส์ซิ่ง ♥ รักในหลวง ♥
Hero Member

คะแนน 1157

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 07:00:02 PM »

ใบ ป.4มันบอบบางมาก ผมว่าพกสำเนาดีกว่าครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 08:30:09 PM »

ส่วนตัว พกสําเนา ครับ   ตัวจริง ใส่แฟ้ม รักษาดีๆ จะดีกว่า ครับ

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
mayis
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 08:41:13 PM »

ผมขอพกสำเนาดีกว่าครับ..
หน้า: [1] 2
  พิมพ์