๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 07:41:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กำแพงแบบใหน โดนจุดเดิมได้กี่นัดครับ  (อ่าน 4967 ครั้ง)
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 08, 2005, 03:08:05 PM »

เคยอ่านจากฟอร์เวิร์ดเมล์
เค้าบอกแต่ว่า ถ้ามีคนเล็งปืนใส่คุณ ให้วิ่งในแนวตั้งฉากกะแนวปืน (ซ้าย-ขวา)
โอกาสที่จะยิงเป้าเคลื่อนที่แบบนี้โดนมีแค่4เปอร์เซนต์
(อ้อ...รวบรวมจากสถิติอาชญากรรมนะครับ ไม่ได้รวบรวมจากนักยิงปืนที่ฝึกฝนประจำ)

ว่างๆ ใครช่วยพิสูจน์ให้ด้วยครับ Grin Grin Grin

ผมว่างครับ..............เผอิญจบ หลักสูตรทำนองรบชั้นสูงมาด้วย

ขอเชิญท่านซับฯหน่อยสิครับ..................เอาที่สนาม ร.1 รอ. ใกล้ๆนี่ก็ได้..............ผมจะใช้ลูกโม่ .38 ลำกล้อง 4 นิ้ว ลูกซ้อมก็พอ.................ไม่รู้ว่า มือยิงเป้าวิ่ง 97% สมัยเรียน จะอยู่ใน 4 % ที่ท่านซับฯกล่าวหรือเปล่า................เอาวิ่งตั้งฉากกับแนวยิง แบบเร็วๆเลยนะ

วันเสาร์นี้ก็ได้ครับ...........จะได้ให้ท่าน51 เตรียมรถเฮียปอไว้ Grin Grin Grin

Grin Grin Grin นายซับอยากลองต้องวิ่งความเร็วเกินกว่า 55 กม/ ช.ม.  เพราะเบ้า Skeet วิ่งระดับนั้น เวลายิงสเตชั่น 4 ขนาดสวนกัน 2 เป้ายังยิงกระจุยทั้งคู่ เลย Grin ตกใจ

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
เหน่ง
Sr. Member

คะแนน 3

ให้ทุกข์แก่ท่านทุกข์นั้นถึงตัว

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 08, 2005, 08:41:35 PM »

สนับสนุนให้ อวป ทดสอบดูครับ  ด้วยกระสุนต่างๆ    เอาแบบเท่าที่หาได้น่ะครับ   อย่างน้อยก็เป็นประโยชน์สำหรับคนอ่านอย่างน้อยก็หาที่หลบได้เหมาะสม       เดี๋ยวนี้การสร้างบ้านใช้อิฐมวลเบาไม่รู้ว่าจะบังลูกปืนได้ป่าว     ส่วนอิฐบล็อกกับไม้ผมว่าทะลุแน่ๆ   ต้องอิฐมอญเท่านั้น

เคยอ่าน อวป ฉบับที่ทดสอบ SW .357mag กับ Glock .357sig ขนาดไม้ตั้งหลายชั้นยังทะลุหมดเลย     แต่เห็นรูปของร่องรอยของ .223 แล้วหนาวเลย  ตกใจ ตกใจ
ttt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 08, 2005, 11:34:25 PM »

อิฐมวลเบา(ไม่ฉาบปูน) ผมเคยลองกับ .22 ถ้าก้อนบางทะลุครับ แต่ก้อนหนาไม่ทะลุ  *จุดที่น่าสนใจก็ตรงที่ลูกกระสุนที่แงะออกมาสภาพสมบูรณ์มาก ส่วนหัวแบนลงเล็กน้อย แสดงว่าความพรุนของเนื้ออิฐช่วยซับแรงได้เยอะมากครับ น่าจะต่างจากอิฐตัวอื่นที่จะกระทำกับกระสุนด้วยแรงตรงข้ามนะครับ
- ผมขอเชียร์อีกเสียงให้รองทดสอบดูครับอยากทราบผลกับลูกหน้าตัดอื่นๆเหมือนกันครับ Smiley
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 09, 2005, 01:21:45 PM »

แง๊.......
บอกไว้แย้ว....
ว่ารวมจากสถิติอาชญากรรม ม่ายช่าย คนฝึกยิงประจำ
ทั้งท่านมะขิ่นทั้งท่านเป็กส์น่ะ เป็นอาจิณอยู่แย้ว.....
 หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 09, 2005, 07:51:29 PM »

Shocked  อ้าว.......นึกว่าอยากลอง  หลงรัก

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 09, 2005, 09:39:32 PM »

ก็บอกมาเองไม่ใช่เหรอ................ว่า ว่างๆช่วยพิสูจน์ให้ด้วย

นี่ก็ว่างแล้วไง.................มาหน่อยสิ จะพิสูจน์ให้ M15 ผม พักนี้ ไม่ค่อยได้ยิงด้วย Grin

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 09, 2005, 09:44:39 PM »

จารย์เป็กซ์รูปโลโก้ เธอถอดค้างไว้ เมื่อไหร่จะถอดออกหมดซะที น้ำลายหก Grin
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 09, 2005, 09:57:04 PM »

จารย์เป็กซ์รูปโลโก้ เธอถอดค้างไว้ เมื่อไหร่จะถอดออกหมดซะที น้ำลายหก Grin

Grin สงสัยตอนที่ต่อจากภาพนี้อาจารย์เป็กซ์ไม่ทันถ่ายคับ...

มัวแต่ทำอารายอยู่ก็ม่ายรู้...  Grin
thaiya
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

สนับสนุนประชาธิปไตยครับ

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 12, 2005, 11:58:34 AM »

Shockedแจ้งผลทดสอบด้วยครับ จะได้แนะนำลูกค้าที่จะสร้างบ้านใช้มีตัวเลือก :Smiley

สวัสดีครับ,ยินดีครับ,ขอบคุณครับ,ขอโทษครับ,ไม่เป็นไหร่ครับ    ผมก็เป็นคนที่ชอบปืนคนหนึ่งครับ
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 12, 2005, 04:01:14 PM »

แจ้งผลทดสอบด้วยครับ จะได้แนะนำลูกค้าที่จะสร้างบ้านใช้มีตัวเลือก
ใช้เหล็กแผ่นหนาๆแล้วฉาบปูนแทนแผ่นอิฐดีกว่าครับ ป้องกันกระสุนได้แน่
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 12, 2005, 05:11:49 PM »

Shocked  อ้าว.......นึกว่าอยากลอง  หลงรัก
ไม่กล้า แม้แต่จะคิดค้าบ.บ.บ..บ....

ก็บอกมาเองไม่ใช่เหรอ................ว่า ว่างๆช่วยพิสูจน์ให้ด้วย

นี่ก็ว่างแล้วไง.................มาหน่อยสิ จะพิสูจน์ให้ M15 ผม พักนี้ ไม่ค่อยได้ยิงด้วย Grin

แง๊..โดนรุมรับสงกรานต์เลยอ่ะ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

nattawat
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2007, 05:27:22 PM »

ประสบการนานมาแล้วครับ .22LR CZ.ปืนยาวลูกเลื่อน ลูกซ้อมไทย 10 นัด ระยะ 20 เมตร กระดานอัด 3 มม.อิฐบล็อกรุ่นเก่าหนา3"กรอกปูนผสมทราย(ไม่มีหิน)เต็ม รัศมีประมาณเหรียญบาทเก่าเพราะยิ่งปรับศูนกล้อง ผล = กระดาน , อิฐบล็อก แถมยางรถยนต์ขนาด 205/55R16ที่จอดอยู่ 1 เส้นทะลุหมด แต่ไม่ทราบว่าตั้งแต่นัดที่เท่าไร เพราะคิดว่าแค่ลูกซ้อม .22
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2007, 07:12:40 PM »

น่าลองดูเหมือนกันครับ เคยเห็นที่สนามครูดำมีการทดลองยิงลูกมะพร้าว
ครั้งต่อไปก็น่าจะลองยิงของพวกนี้ดูบ้าง จะได้เป็นแนวทางการป้องกันตัว

กำแพงถ้าฉาบปูนแล้ว   แม้เป็นอิฐบล็อก 

ผมเอาทั้ง  ๙ และ  ๑๑  ๓๘  ซุป  ยิง  ไม่ทะลุ

แต่ไม่ได้ลองยิงซ้ำ ๆ  ที่เดียวกัน  กลัวโดนแคนนอนเหมือนกัน

ผมยิงในระยะประมาณ  ๒๐ หลา  มีรอยกระเทาะหน่อยเดียว

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์