รายงานผล Doha Games

<< < (10/10)

MedCadet:
อ้างจาก: skynavy ที่ ธันวาคม 19, 2006, 11:45:54 PM

ถ่อมตัวเกินไปแล้วครับน้องหมอต้น.....ลูกไม้หล่นไม่ไกลต้นหรอกครับ......
ขอบคุณมากครับที่ช่วยรายงานสรุปผลให้ทุกวันเลย......ไม่ทราบว่าน้องหมอต้นมีมีดผ่าตัดคมๆไหมครับ...จะเอาไปที่สมาคมฯหน่อย....

ขอบคุณครับพี่สกาย...
มีดผ่าตัด คงต้องปรึกษา อาจารย์หมอเอาชัย มั้งครับพี่...พอดีผมไม่ใช่หมอศัลยกรรมครับพี่  ;)

ประชาสัมพันธ์เรื่องเป้าวิ่งหน่อย เผื่อ พี่อ๋องสนใจ เดือนหน้ามีการแข่งกีฬามหาวิทยาลัยของประเทศไทยที่หัวหมากช่วง 19-23 ม.ค. จะมีการแข่งเป้าวิ่งด้วยครับ เพื่อเตรียมความพร้อมของสมาคมในการจะเป็นเจ้าภาพรายการใหญ่ world cup Bangkok เดือนพฤษภาคม และ เตรียมทีมกีฬามหาวิทยาลัยโลก แข่งวันไหนจะมาแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ

Skynavy:
อ้างจาก: skynavy ที่ ธันวาคม 19, 2006, 11:45:54 PM

อ้างจาก: MedCadet ที่ ธันวาคม 19, 2006, 10:40:33 PM

คงได้แค่คล้ายครับ...ข้อมูลที่มีเป็นแค่เศษเสี้ยวของที่คุณพ่อมี...บรรยายมากไปกว่านี้ไม่ได้แล้วครับ...

ถ่อมตัวเกินไปแล้วครับน้องหมอต้น.....ลูกไม้หล่นไม่ไกลต้นหรอกครับ......
ขอบคุณมากครับที่ช่วยรายงานสรุปผลให้ทุกวันเลย......ไม่ทราบว่าน้องหมอต้นมีมีดผ่าตัดคมๆไหมครับ...จะเอาไปที่สมาคมฯหน่อย....

ขยายความหน่อยครับ....เดี๋ยวจะเข้าใจผิด..
ที่ผมขอมีดผ่าตัดคมๆ มาที่สมาคมฯ ก็หมายถึงว่า........
ปกติกีฬายิงปืนจะทำเหรียญรางวัลให้กับประเทศไทยได้อย่างเป็นกอบเป็นกำ เป็นความหวังของประเทศในการเป็นเจ้าเหรียญทอง....แต่ปัจจุบัน เราได้เหรียญน้อยลงมาก ดังนั้นก็ต้องมีการผ่าตัดทีมใหม่เพื่อเอาเด็กใหม่ๆเข้ามาประสานกับรุ่นเก่าๆให้ลงตัว จะได้กวาดเหรียญทองให้ประเทศไทยได้อีก...ครับ และสมาคมฯที่ผมกล่าวข้างต้นก็คือสมาคมกีฬายิงปืนแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์ ตั้งอยู่ที่สนามยิงปืนหัวหมาก การกีฬาแห่งประเทศไทย(กกท.) ครับ....มิไช่สมาคมฯ...ตลกนะ.........อิอิ

MedCadet:
ความเห็นผม ผมว่านักกีฬาใหม่ก็เริ่มเกิด  อย่างเช่นทีมหญิงทั้งสั้นทั้งยาวหรือว่า บรรดาดาวรุ่งอย่าง นพดล ศรัณย์ ปองพล ปราการ ภวินทร์   แต่ยังไม่มีประสบการณ์ในแมทช์ใหญ่ๆ คะแนนเลยวูบวาบไปหน่อย ไม่คงที่แบบรุ่นเก๋าๆ ตรงนี้ผมว่าปืนสั้นมันวูบวาบได้มากกว่าอยู่แล้วครับ ยิ่งพวกสั้นยิงเร็ว สั้นมาตรฐาน ที่ยิงทีละห้านัดต่อเนื่องเวลาแว้บหายทีมันไปเป็นชุดเลย ส่วนปืนยาว ไม่ได้บอกว่าง่ายกว่านะครับ แต่ว่ามันมีตัวช่วยลดความผิดพลาด ทั้งชุด ทั้งวิธียิง ซึ่งคงต้องค่อยๆปรับ และคงต้องยอมรับให้ได้ว่าในช่วงถ่ายเลือดใหม่ เด็กใหม่มีโอกาสจะผิดพลาดจากความที่อ่อนประสบการณ์ได้ แต่ถ้าไม่ส่งไปหาประสบการณ์ยังไงมันก็ไม่มีทางมีประสบการณ์มาได้...
แมทช์ต่อไปที่น่าจะเป็นอีกทางที่จะหาตัวนักกีฬาใหม่ๆได้ ก็กีฬามหาวิทยาลัยที่จะแข่งกันอยู่นี่แหละครับทั้งบรรดาดาวรุ่งทีมชาติ ทั้งดาวรุ่งใหม่ๆ อาจจะมีการได้แจ้งเกิดกันบ้าง...
สงสัยอยากถามพี่สกายอยู่อย่างนึงว่า วัตถุดิบชั้นดีอย่างบรรดานักเรียนเหล่า ทางสมาคมฯมีแนวคิดจะส่งโค้ชเข้าไปสอนมั้ยครับ ในระดับอุดมศึกษา แต่ก่อนนี้ จปร. กับ นายเรือ คว้าถ้วยคว้าเหรียญ สลับกันอยู่สองสถาบัน หลังๆหายเงียบไปเลย มีเหลือแต่จปร.ส่งมาแข่ง แล้วได้ลุ้นอยู่ประเภทเดียวคือยาวชาวบ้าน ไม่ได้เน้นทางระบบสากลเลยครับ ทั้งที่ระเบียบวินัยในการซ้อม ร่างกาย น่าจะพร้อมมากๆ เสริมเทคนิดเข้าไป น่าจะมีนักกีฬาใหม่ๆเป็นตัวเลือกให้ทางสมาคมมากขึ้นนะครับ

Skynavy:
อ้างจาก: MedCadet ที่ ธันวาคม 21, 2006, 06:13:32 AM

ความเห็นผม ผมว่านักกีฬาใหม่ก็เริ่มเกิด อย่างเช่นทีมหญิงทั้งสั้นทั้งยาวหรือว่า บรรดาดาวรุ่งอย่าง นพดล ศรัณย์ ปองพล ปราการ ภวินทร์ แต่ยังไม่มีประสบการณ์ในแมทช์ใหญ่ๆ คะแนนเลยวูบวาบไปหน่อย ไม่คงที่แบบรุ่นเก๋าๆ ตรงนี้ผมว่าปืนสั้นมันวูบวาบได้มากกว่าอยู่แล้วครับ ยิ่งพวกสั้นยิงเร็ว สั้นมาตรฐาน ที่ยิงทีละห้านัดต่อเนื่องเวลาแว้บหายทีมันไปเป็นชุดเลย ส่วนปืนยาว ไม่ได้บอกว่าง่ายกว่านะครับ แต่ว่ามันมีตัวช่วยลดความผิดพลาด ทั้งชุด ทั้งวิธียิง ซึ่งคงต้องค่อยๆปรับ และคงต้องยอมรับให้ได้ว่าในช่วงถ่ายเลือดใหม่ เด็กใหม่มีโอกาสจะผิดพลาดจากความที่อ่อนประสบการณ์ได้ แต่ถ้าไม่ส่งไปหาประสบการณ์ยังไงมันก็ไม่มีทางมีประสบการณ์มาได้...
แมทช์ต่อไปที่น่าจะเป็นอีกทางที่จะหาตัวนักกีฬาใหม่ๆได้ ก็กีฬามหาวิทยาลัยที่จะแข่งกันอยู่นี่แหละครับทั้งบรรดาดาวรุ่งทีมชาติ ทั้งดาวรุ่งใหม่ๆ อาจจะมีการได้แจ้งเกิดกันบ้าง...
สงสัยอยากถามพี่สกายอยู่อย่างนึงว่า วัตถุดิบชั้นดีอย่างบรรดานักเรียนเหล่า ทางสมาคมฯมีแนวคิดจะส่งโค้ชเข้าไปสอนมั้ยครับ ในระดับอุดมศึกษา แต่ก่อนนี้ จปร. กับ นายเรือ คว้าถ้วยคว้าเหรียญ สลับกันอยู่สองสถาบัน หลังๆหายเงียบไปเลย มีเหลือแต่จปร.ส่งมาแข่ง แล้วได้ลุ้นอยู่ประเภทเดียวคือยาวชาวบ้าน ไม่ได้เน้นทางระบบสากลเลยครับ ทั้งที่ระเบียบวินัยในการซ้อม ร่างกาย น่าจะพร้อมมากๆ เสริมเทคนิดเข้าไป น่าจะมีนักกีฬาใหม่ๆเป็นตัวเลือกให้ทางสมาคมมากขึ้นนะครับ

เห็นด้วยกับความเห็นของน้องต้นครับ.....
สำหรับนักเรียนเหล่า...สมัยนี้ไม่เหมือนเมื่อก่อนแล้ว ..
ประการแรก...เรารับสมัครเข้ามาน้อยลงมากเพราะกำลังปรับขนาดกองทัพให้เล็กลงตามนโยบายปรับลดกำลังพล.....ดังนั้นเมื่อรับนักเรียนน้อย แต่กิจกรรม กีฬา ฯลฯ ยังมีเท่าเดิมก็ทำให้ไม่มีตัวเลือกมากนักในการเลือกเป็นนักยิงปืนของโรงเรียนฯ
ประการที่สอง....งป.ที่แบ่งสรรให้กับการกีฬาไม่เพียงพอที่จะจัดหาอุปกรณ์ กระสุนฯ มาใช้ในการฝึกซ้อมให้ดีได้
ประการที่สาม....เวลาที่ใช้ในการซ้อมมีไม่มากเท่าเดิมเพราะต้องเรียนหนังสือหนักขึ้นกว่าเดิม(เพราะเราลดจำนวนปีที่เรียนจาก 5ปีเหลือ4ปี)
ประการที่สี่.....เราไม่มีโอกาสที่จะจ้างโค้ชที่มีความรู้ความสามารถ มาจัดการทีม เนื่องจากปัญหางป.และเวลาฝึกซ้อม ....ต้องใช้โค้ชที่มีฝีมือมากๆเลยหล่ะจึงจะเข็นขึ้นมาเทียบเท่าสมัยก่อน
ขนาดการแข่งขันกีฬาที่สำคัญของเหล่าทัพเรืออย่าง สัปดาห์กีฬานาวี...ทีมโรงเรียนนายเรือ ยังมีลุ้นแค่ปืนสั้นอัดลมและปืนยาวอัดลมเท่านั้น...และต้องรอให้ทีมใหญ่อย่างกองเรือยุทธการ หรือนาวิกโยธิน พลาดด้วยนะ.....

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว