๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 06:22:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานผล Doha Games  (อ่าน 10730 ครั้ง)
MedCadet
Sr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #45 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2006, 06:08:41 AM »

ถ่อมตัวเกินไปแล้วครับน้องหมอต้น.....ลูกไม้หล่นไม่ไกลต้นหรอกครับ......
ขอบคุณมากครับที่ช่วยรายงานสรุปผลให้ทุกวันเลย......ไม่ทราบว่าน้องหมอต้นมีมีดผ่าตัดคมๆไหมครับ...จะเอาไปที่สมาคมฯหน่อย....

ขอบคุณครับพี่สกาย...
มีดผ่าตัด คงต้องปรึกษา อาจารย์หมอเอาชัย มั้งครับพี่...พอดีผมไม่ใช่หมอศัลยกรรมครับพี่  Wink

ประชาสัมพันธ์เรื่องเป้าวิ่งหน่อย เผื่อ พี่อ๋องสนใจ เดือนหน้ามีการแข่งกีฬามหาวิทยาลัยของประเทศไทยที่หัวหมากช่วง 19-23 ม.ค. จะมีการแข่งเป้าวิ่งด้วยครับ เพื่อเตรียมความพร้อมของสมาคมในการจะเป็นเจ้าภาพรายการใหญ่ world cup Bangkok เดือนพฤษภาคม และ เตรียมทีมกีฬามหาวิทยาลัยโลก แข่งวันไหนจะมาแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ

True success is not in the learning, but in its application to benefit mankind.
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #46 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2006, 10:23:50 PM »

คงได้แค่คล้ายครับ...ข้อมูลที่มีเป็นแค่เศษเสี้ยวของที่คุณพ่อมี...บรรยายมากไปกว่านี้ไม่ได้แล้วครับ...

ถ่อมตัวเกินไปแล้วครับน้องหมอต้น.....ลูกไม้หล่นไม่ไกลต้นหรอกครับ......
ขอบคุณมากครับที่ช่วยรายงานสรุปผลให้ทุกวันเลย......ไม่ทราบว่าน้องหมอต้นมีมีดผ่าตัดคมๆไหมครับ...จะเอาไปที่สมาคมฯหน่อย....

ขยายความหน่อยครับ....เดี๋ยวจะเข้าใจผิด..
ที่ผมขอมีดผ่าตัดคมๆ มาที่สมาคมฯ ก็หมายถึงว่า........
ปกติกีฬายิงปืนจะทำเหรียญรางวัลให้กับประเทศไทยได้อย่างเป็นกอบเป็นกำ เป็นความหวังของประเทศในการเป็นเจ้าเหรียญทอง....แต่ปัจจุบัน เราได้เหรียญน้อยลงมาก ดังนั้นก็ต้องมีการผ่าตัดทีมใหม่เพื่อเอาเด็กใหม่ๆเข้ามาประสานกับรุ่นเก่าๆให้ลงตัว จะได้กวาดเหรียญทองให้ประเทศไทยได้อีก...ครับ และสมาคมฯที่ผมกล่าวข้างต้นก็คือสมาคมกีฬายิงปืนแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์ ตั้งอยู่ที่สนามยิงปืนหัวหมาก การกีฬาแห่งประเทศไทย(กกท.) ครับ....มิไช่สมาคมฯ...ตลกนะ.........อิอิ

MedCadet
Sr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #47 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2006, 06:13:32 AM »

ความเห็นผม ผมว่านักกีฬาใหม่ก็เริ่มเกิด  อย่างเช่นทีมหญิงทั้งสั้นทั้งยาวหรือว่า บรรดาดาวรุ่งอย่าง นพดล ศรัณย์ ปองพล ปราการ ภวินทร์   แต่ยังไม่มีประสบการณ์ในแมทช์ใหญ่ๆ คะแนนเลยวูบวาบไปหน่อย ไม่คงที่แบบรุ่นเก๋าๆ ตรงนี้ผมว่าปืนสั้นมันวูบวาบได้มากกว่าอยู่แล้วครับ ยิ่งพวกสั้นยิงเร็ว สั้นมาตรฐาน ที่ยิงทีละห้านัดต่อเนื่องเวลาแว้บหายทีมันไปเป็นชุดเลย ส่วนปืนยาว ไม่ได้บอกว่าง่ายกว่านะครับ แต่ว่ามันมีตัวช่วยลดความผิดพลาด ทั้งชุด ทั้งวิธียิง ซึ่งคงต้องค่อยๆปรับ และคงต้องยอมรับให้ได้ว่าในช่วงถ่ายเลือดใหม่ เด็กใหม่มีโอกาสจะผิดพลาดจากความที่อ่อนประสบการณ์ได้ แต่ถ้าไม่ส่งไปหาประสบการณ์ยังไงมันก็ไม่มีทางมีประสบการณ์มาได้...
แมทช์ต่อไปที่น่าจะเป็นอีกทางที่จะหาตัวนักกีฬาใหม่ๆได้ ก็กีฬามหาวิทยาลัยที่จะแข่งกันอยู่นี่แหละครับทั้งบรรดาดาวรุ่งทีมชาติ ทั้งดาวรุ่งใหม่ๆ อาจจะมีการได้แจ้งเกิดกันบ้าง...
สงสัยอยากถามพี่สกายอยู่อย่างนึงว่า วัตถุดิบชั้นดีอย่างบรรดานักเรียนเหล่า ทางสมาคมฯมีแนวคิดจะส่งโค้ชเข้าไปสอนมั้ยครับ ในระดับอุดมศึกษา แต่ก่อนนี้ จปร. กับ นายเรือ คว้าถ้วยคว้าเหรียญ สลับกันอยู่สองสถาบัน หลังๆหายเงียบไปเลย มีเหลือแต่จปร.ส่งมาแข่ง แล้วได้ลุ้นอยู่ประเภทเดียวคือยาวชาวบ้าน ไม่ได้เน้นทางระบบสากลเลยครับ ทั้งที่ระเบียบวินัยในการซ้อม ร่างกาย น่าจะพร้อมมากๆ เสริมเทคนิดเข้าไป น่าจะมีนักกีฬาใหม่ๆเป็นตัวเลือกให้ทางสมาคมมากขึ้นนะครับ

True success is not in the learning, but in its application to benefit mankind.
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #48 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2006, 10:50:33 PM »

ความเห็นผม ผมว่านักกีฬาใหม่ก็เริ่มเกิด อย่างเช่นทีมหญิงทั้งสั้นทั้งยาวหรือว่า บรรดาดาวรุ่งอย่าง นพดล ศรัณย์ ปองพล ปราการ ภวินทร์ แต่ยังไม่มีประสบการณ์ในแมทช์ใหญ่ๆ คะแนนเลยวูบวาบไปหน่อย ไม่คงที่แบบรุ่นเก๋าๆ ตรงนี้ผมว่าปืนสั้นมันวูบวาบได้มากกว่าอยู่แล้วครับ ยิ่งพวกสั้นยิงเร็ว สั้นมาตรฐาน ที่ยิงทีละห้านัดต่อเนื่องเวลาแว้บหายทีมันไปเป็นชุดเลย ส่วนปืนยาว ไม่ได้บอกว่าง่ายกว่านะครับ แต่ว่ามันมีตัวช่วยลดความผิดพลาด ทั้งชุด ทั้งวิธียิง ซึ่งคงต้องค่อยๆปรับ และคงต้องยอมรับให้ได้ว่าในช่วงถ่ายเลือดใหม่ เด็กใหม่มีโอกาสจะผิดพลาดจากความที่อ่อนประสบการณ์ได้ แต่ถ้าไม่ส่งไปหาประสบการณ์ยังไงมันก็ไม่มีทางมีประสบการณ์มาได้...
แมทช์ต่อไปที่น่าจะเป็นอีกทางที่จะหาตัวนักกีฬาใหม่ๆได้ ก็กีฬามหาวิทยาลัยที่จะแข่งกันอยู่นี่แหละครับทั้งบรรดาดาวรุ่งทีมชาติ ทั้งดาวรุ่งใหม่ๆ อาจจะมีการได้แจ้งเกิดกันบ้าง...
สงสัยอยากถามพี่สกายอยู่อย่างนึงว่า วัตถุดิบชั้นดีอย่างบรรดานักเรียนเหล่า ทางสมาคมฯมีแนวคิดจะส่งโค้ชเข้าไปสอนมั้ยครับ ในระดับอุดมศึกษา แต่ก่อนนี้ จปร. กับ นายเรือ คว้าถ้วยคว้าเหรียญ สลับกันอยู่สองสถาบัน หลังๆหายเงียบไปเลย มีเหลือแต่จปร.ส่งมาแข่ง แล้วได้ลุ้นอยู่ประเภทเดียวคือยาวชาวบ้าน ไม่ได้เน้นทางระบบสากลเลยครับ ทั้งที่ระเบียบวินัยในการซ้อม ร่างกาย น่าจะพร้อมมากๆ เสริมเทคนิดเข้าไป น่าจะมีนักกีฬาใหม่ๆเป็นตัวเลือกให้ทางสมาคมมากขึ้นนะครับ

เห็นด้วยกับความเห็นของน้องต้นครับ.....
สำหรับนักเรียนเหล่า...สมัยนี้ไม่เหมือนเมื่อก่อนแล้ว ..
ประการแรก...เรารับสมัครเข้ามาน้อยลงมากเพราะกำลังปรับขนาดกองทัพให้เล็กลงตามนโยบายปรับลดกำลังพล.....ดังนั้นเมื่อรับนักเรียนน้อย แต่กิจกรรม กีฬา ฯลฯ ยังมีเท่าเดิมก็ทำให้ไม่มีตัวเลือกมากนักในการเลือกเป็นนักยิงปืนของโรงเรียนฯ
ประการที่สอง....งป.ที่แบ่งสรรให้กับการกีฬาไม่เพียงพอที่จะจัดหาอุปกรณ์ กระสุนฯ มาใช้ในการฝึกซ้อมให้ดีได้
ประการที่สาม....เวลาที่ใช้ในการซ้อมมีไม่มากเท่าเดิมเพราะต้องเรียนหนังสือหนักขึ้นกว่าเดิม(เพราะเราลดจำนวนปีที่เรียนจาก 5ปีเหลือ4ปี)
ประการที่สี่.....เราไม่มีโอกาสที่จะจ้างโค้ชที่มีความรู้ความสามารถ มาจัดการทีม เนื่องจากปัญหางป.และเวลาฝึกซ้อม ....ต้องใช้โค้ชที่มีฝีมือมากๆเลยหล่ะจึงจะเข็นขึ้นมาเทียบเท่าสมัยก่อน
ขนาดการแข่งขันกีฬาที่สำคัญของเหล่าทัพเรืออย่าง สัปดาห์กีฬานาวี...ทีมโรงเรียนนายเรือ ยังมีลุ้นแค่ปืนสั้นอัดลมและปืนยาวอัดลมเท่านั้น...และต้องรอให้ทีมใหญ่อย่างกองเรือยุทธการ หรือนาวิกโยธิน พลาดด้วยนะ.....

หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์