๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 08:29:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานผล Doha Games  (อ่าน 10764 ครั้ง)
MedCadet
Sr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 08:24:01 AM »

รูปเป้าของ การแข่งขันเป้าวิ่งที่ระยะสิบเมตรครับ

True success is not in the learning, but in its application to benefit mankind.
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 09:22:15 AM »

๑  แสดงว่าปัจจุบัน ทั้งโอลิมปิค และเอเชี่ยนเกมส์แข่งกันแต่ระยะ ๑๐ เมตร ?
๒  ใช้ปืนยาวอัดลมเหมือนกันทั้งหมด  ไม่ได้ใช้ปืนประเภทอื่น ใช่ไหมครับ ?

MedCadet
Sr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 11:08:06 AM »

เอเชี่ยนเกมส์ครั้งนี้ มีแข่งแต่ที่ระยะ 10 เมตร ครับ แล้วก็ใช้ปืนยาวอัดลมครับ แต่ว่าถ้าดูใน catalog ของ Anchutz จะมีรุ่นที่เอาไว้ยิงเป้าวิ่งแยกเฉพาะนะครับ การถ่วงเวท จะไม่เหมือนกับ ปืนยาวอัดลมที่ใช้แข่งขัน ปืนยาวอัดลมธรรมดา(ที่เป้าไม่วิ่ง) ครับ
แล้วก็อาจจะเป็นเพราะการจัดสนามแข่งกินเนื้อที่มาก(หนึ่งช่องเป้าวิ่ง ต้องใช้เนื้อที่ ประมาณ หกช่อง อัดลมธรรมดา) โอลิมปิกที่จีน ได้ตัดประเภทเป้าวิ่งออกไปแล้ว ซึ่งอาจจะเป็นสาเหตุที่ครั้งนี้ จีน ไม่ได้ส่งทีมเป้าวิ่งมาแข่งขันด้วย มีมาแข่งแค่ประเภทบุคคล ครับ

True success is not in the learning, but in its application to benefit mankind.
MedCadet
Sr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 01:20:03 PM »

ตอนนี้ปืนสั้นมาตรฐานชาย ผลัดแรก ผลอย่างไม่เป็นทางการออกมาแล้วครับ จักรกฤษณ์ พณิชย์ผาติกรรม ทำคะแนนได้ 569 (98 97 93 96 93 92) อยู่ที่อันดับ 5 และ โอภาส เรืองปัญญาวุฒิ ทำคะแนนได้ 563 (91 96 94 95 91 96) เป็นอันดับที่ 9 โดยอันดับที่หนึ่ง อินเดีย 574 สอง เกาหลีใต้ 571 และ อันดับสาม คาชัคสถาน 570 ส่วนคะแนนประเภททีมนั้น จบผลัดแรก ยิงไปแล้วทีมละสองคน คาชัคสถาน มาเป็นอันดับหนึ่ง 1137 อันดับสอง จีน 1134 อันดับสาม คะแนนเท่ากันอยู่สามทีม คือ ไทย อินเดีย และ เกาหลีใต้ 1132 โดยมี เวียดนามตามมาเป็น ที่ หก 1128

ยังเหลืออีกหนึ่งผลัดให้ได้ลุ้นกัน ถ้าน้องซันยิงเข้าฟอร์ม น่าจะเป็นเหรียญที่ ห้าของทีมยิงปืนไทยครับ

e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 09:10:01 PM »

เชียร์ๆๆๆๆ  นักกีฬา ไทยสู้ๆ 
อยากดู ถ่ายทอดสด มั่ง จังเลย  ได้เห็นแต่ ช่วงข่าว และติดตามผลในเว็ป

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
MedCadet
Sr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 09:55:22 PM »

วันนี้มีการชิงชัยกันอีก หกเหรียญทอง โดยทีมไทยส่งนักกีฬาลงล่าเหรียญ ห้า ประเภท ได้แก่ ปืนสั้นมาตรฐาน บุคคล ทีม ปืนยาวสามท่าชาย บุคคล ทีม และ เป้าบินสกีต หญิง ซึ่ง ทีมแม่นปืนของไทย ได้เพิ่มอีกหนึ่งเหรียญทองแดง จากประเภททีม ปืนสั้นมาตรฐาน ครับ โดยนักกีฬาประกอบด้วย จักรกฤษณ์ พณิชย์ผาติกรรม โอภาสเรืองปัญญาวุฒิ และ "น้องซัน" ปองพล กุลชัยรัตนา ซึ่งรายละเอียดผลการแข่งขันมีดังนี้ครับ

ปืนสั้นมาตรฐาน
บุคคล เหรียญทอง RANA Jaspal จากอินเดีย 574 เหรียญเงิน PARK Byung Taek  จาก เกาหลีใต้ 571 เหรียญทองแดง ISSACHENKO Vladimir จากคาชัคสถาน 570 ทีมไทย จักรกฤษณ์ พณิชย์ผาติกรรม ยิงได้ 569 อันดับ 5  โอภาส เรืองปัญญาวุฒิ ยิงได้ 563 อันดับ 12 ปองพล กุลชัยรัตนา ยิงได้ 554 อันดับ 23
ทีม เหรียญทอง เกาหลีใต้ 1696 เหรียญเงิน อินเดีย 1690 เหรียญทองแดง ไทย 1686

ปืนยาวสามท่าชาย
บุคคล เหรียญทอง ZHANG Fu จากจีน 1170+98.0 เหรียญเงิน ZHANG Lei จากจีน 1165+101.8 เหรียญทองแดง NARANG Gagan จากอินเดีย 1162+99.9 ทีมไทย เทวฤทธิ์ มัจฉาชีพ ยิงได้ 1154 อันดับ 10  วราวุธ มัจฉาชีพ ยิงได้ 1136 อันดับ 26 คมกฤช ฆ้องนำโชค ยิงได้ 1117 อันดับ 38
ทีม เหรียญทองจีน 3494 ลบสถิติเอเชีย เหรียญเงิน คาชัคสถาน 3457 เหรียญทองแดงอินเดีย 3456 ทีมไทย 3407 อันดับ 8 (อันดับหนึ่งของ south east asia)

เป้าบินสกีตหญิง
บุคคล เหรียญทอง KIM Myong Hwa จากเกาหลีเหนือ 71+22+4 เหรียญเงิน WEI Ning จากจีน 71+22+3 เหรียญทองแดง YU Xiumin จากจีน 69+23+4 ทีมไทย สุธิยา จิวเฉลิมมิตร ได้อันดับที่สี่ โดยรอบแรกยิงได้ 70 ตัว เป็นอันดับสาม รอบ Final ยิงได้ 22 ตัว ทำให้คะแนนเท่ากับนักกีฬาจากจีนต้องตัดสินด้วยการ shoot off ซึ่ง สุธิยา ยิงได้ 3 ตัว แพ้ไป ทำให้ได้อันดับที่สี่ พลาดเหรียญไปอย่างน่าเสียดาย
ทีม เหรียญทองจีน 207 ลบสถิติเอเชีย เหรียญเงินเกาหลีเหนือ 198 เหรียญทองแดง เกาหลีใต้ 193

สำหรับพรุ่งนี้จะเป็นวันสุดท้ายของการแข่งขันกีฬายิงปืนในโดฮาเกมส์ครั้งนี้ โดยจะมีการแข่งขันชิงชัยทั้งสิ้น สี่เหรียญทอง คือ เป้าบินสกีตชาย บุคคล ทีม และ ปืนสั้นชนวนกลาง บุคคล ทีม ซึ่งไทยส่งแข่ง ในประเภทปืนสั้นชนวนกลางเท่านั้นครับ โดยนักกีฬาจะประกอบด้วย จักรกฤษณ์ พณิชย์ผาติกรรม โอภาสเรืองปัญญาวุฒิ และ ปราการ การดี ลงแข่งขัน สองคนแรก พึ่งได้เหรียญทองแดงประเภททีมในวันนี้ ยิงเอเชี่ยนเกมส์กันมาหลายสมัย แต่ คนที่สามนี่ ใหม่แกะกล่อง ตอนนี้อยู่ปีหนึ่งที่สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง เพิ่งเข้าแข่งขันใรดบัเอชี่ยนเกมส์เป็นครั้งแรก ก็หวังว่าจะสามารถทำผลงานได้ดีเช่นเดียวกับ น้องซันที่ทำได้ในวันนี้นะครับ  โดยมีคู่แข่งเป็น เจ้าของสถิติโลก จากเกาหลีใต้ บุคคล คิดว่าคงลุ้นยาก แต่ประเภททีม ถ้าเข้าฟอร์มกันหมด น่าจะได้ลุ้นเหรียญรางวัลครับ

สรุปถึงวันนี้ ทีมยิงปืนไทย ได้มาแล้ว หนึ่งเหรียญทอง สองเหรียญเงิน สองเหรียญทองแดง ซึ่งถ้าแบ่งตามประเภทบุคคล/ทีมจะเป็น เหรียญทีม สามเหรียญ เหรียญบุคคลสองเหรียญ แบ่งตามประเภทปืน จะเป็นปืนสั้นหนึ่งเหรียญ ปืนยาว สองเหรียญ เป้าบินสองเหรียญ แบ่งตามเพศจะเป็น ชาย หนึ่งเหรียญ หญิง สี่เหรียญครับ ซึ่งพรุ่งนี้ก็คงจะเป็นวันสุดท้ายแล้ว ที่จะมีการแข่งขัน และการติดตามข่าวมารายงานผลให้ชาวเวบอวป.ของผมก็คงจะสิ้นสุดลง แต่ยังไงก็แวะเวียนมาเป็นประจำอยู่แล้วครับ

MedCadet
Sr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 04:24:04 PM »

ปืนสั้นชนวนกลางคะแนนอย่างไม่เป็นทางการ จบผลัดแรก จักรกฤษณ์ อยู่ที่สาม บุคคล ครับ ไว้ผลเป็นทางการออกและแล้วจะมารายงานอีกครั้งครับ

ทอมมี่
Jr. Member
**

คะแนน 3

The Dark Side of The Force

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 07:41:15 PM »

รอฟังผลครับ

Wink

May The Force be with You
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 08:00:36 PM »

..ส่งแรงใจไปเชียร์ครับ...

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
MedCadet
Sr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 12:41:49 AM »

สรุปว่า จักรกฤษณ์ คว้าเหรียญทองแดงบุคคล ส่งท้ายครับ ทีมยิงปืนไทย ทำได้ หนึ่งเหรียญทอง สองเหรียญเงิน สามเหรียญทองแดง ครับ (รวมสองสมาคมคือ สมาคมกีฬายิงปืนแห่งประเทศไทย และ สมาคมเป้าบินแห่งประเทศไทย)

เหรียญทอง
ปืนยาวท่านอนประเภททีมหญิง ธัญลักษณ์ โชติพิบูลย์ผล, ศุภมาส วันแก้ว, ปรมาภรณ์ พงษ์เหล่าขำ
เหรียญเงิน
ปืนยาวท่านอนประเภทบุคคลหญิง ธัญลักษณ์ โชติพิบูลย์ผล
เป้าบินประเภท ดับเบิลแทรป หญิง ประเภทบุคคล เจนจิรา ศรีสงคราม
เหรียญทองแดง
เป้าบินประเภท ดับเบิลแทรป หญิง ประเภททีม เจนจิรา ศรีสงคราม, สุพรพรรณ จิวเฉลิมมิตร, พรรณาภา อัศวณิชย์
ปืนสั้นมาตรฐาน ทีม จักรกฤษณ์ พณิชย์ผาติกรรม, โอภาส เรืองปัญญาวุฒิ, ปองพล กุลชัยรัตนา
ปืนสั้นชนวนกลาง บุคคล จักรกฤษณ์ พณิชย์ผาติกรรม

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2006, 09:28:40 AM »

การแข่งประเภททีม  ทีมสามคนนับเป็นหนึ่งเหรียญทองใช่ไหมครับ ?

MedCadet
Sr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2006, 11:25:24 AM »

ถูกต้องครับ นับเหรียญเดียว แต่อัดฉีดจากรัฐบาลแจกแยกเป็นรายบุคคลนะครับ

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2006, 09:37:16 AM »

แต่อัดฉีดจากรัฐบาลแจกแยกเป็นรายบุคคลนะครับ

ตรงนี้ค่อยยังชั่วครับ   สำนวนการรายงานคล้ายคุณพ่อเลยนะครับบ

MedCadet
Sr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2006, 10:40:33 PM »

คงได้แค่คล้ายครับ...ข้อมูลที่มีเป็นแค่เศษเสี้ยวของที่คุณพ่อมี...บรรยายมากไปกว่านี้ไม่ได้แล้วครับ...

Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #44 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2006, 11:45:54 PM »

คงได้แค่คล้ายครับ...ข้อมูลที่มีเป็นแค่เศษเสี้ยวของที่คุณพ่อมี...บรรยายมากไปกว่านี้ไม่ได้แล้วครับ...

ถ่อมตัวเกินไปแล้วครับน้องหมอต้น.....ลูกไม้หล่นไม่ไกลต้นหรอกครับ......
ขอบคุณมากครับที่ช่วยรายงานสรุปผลให้ทุกวันเลย......ไม่ทราบว่าน้องหมอต้นมีมีดผ่าตัดคมๆไหมครับ...จะเอาไปที่สมาคมฯหน่อย....

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์