๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 09:10:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เซ็งมากเลยครับ  (อ่าน 4233 ครั้ง)
samcolt- รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2006, 10:18:49 AM »

เสียซ่อมได้ อย่าให้อารมณ์เข้ามาตัดสินเดี๋ยวจะเป็นเรื่องราวใหญ่โต ยิ้มสู้ครับ

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินรถผมยังชื้อไม่ถึงปีเลยครับ  จะขายก็คงลำบากละครับ  ยิ่งเป็นสี่ประตูขายยากอยู่แล้วครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2006, 10:44:06 AM โดย samcolt » บันทึกการเข้า

เกลียดความว้าเหว่จึงเสเพลรัก เกลียดความอกหักจึงรักหลายหน เกลียดความหลอกลวงจึงควงหลายคน นี่แหละคือเหตุผลของคนหลายใจ

http://www.coyotylover.com/
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2006, 10:37:08 AM »

เคยมีเพื่อนของอาจารย์ผม เล่าให้ฟังครับ  ขับรถจากเชียงใหม่จะไปเชียงราย ช่วงออกจากเชียงใหม่ ถูกชนท้ายเหมือนกัน แต่ไม่แรง และก็ไม่ได้ลงไปเจรจา หาความอะไร เพราะช่วงนั้น ไฟแดงก็เริ่มออก เพราะเห็นว่า ไม่รุนแรงอะไร(เป็นรถปิคอัพ)   โดยแกมากับลูกชาย วัยประมาณ 5 ขวบ นั่งคู่หน้ามา ตอนออกจากเชียงใหม่ก็ไม่สังเกต แต่พอมาถึงแม่สรวย ก็เกือบเข้าเมืองเชียงราย แล้ว ก็เห็นว่าทำไมลูกชายหลับนาน ก็เลยจอดรถ และพบว่า ลูกชาย  เสียชีวิตแล้ว  ส่งเข้าโรงพยาบาล  ผลชันสูตร  พบว่า กระดูกต้นคอเคลื่อน ทับเส้นประสาท อะไรทำนองนี้แหละ  ก็เลยทำให้ เสียชีวิตครับ  แกเสียใจมาก เสียใจที่ไม่ได้ลงไปดูให้แน่ใจ  Embarrassed
กะเเด่ว
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2006, 11:45:00 AM »

เคยมีเพื่อนของอาจารย์ผม เล่าให้ฟังครับ  ขับรถจากเชียงใหม่จะไปเชียงราย ช่วงออกจากเชียงใหม่ ถูกชนท้ายเหมือนกัน แต่ไม่แรง และก็ไม่ได้ลงไปเจรจา หาความอะไร เพราะช่วงนั้น ไฟแดงก็เริ่มออก เพราะเห็นว่า ไม่รุนแรงอะไร(เป็นรถปิคอัพ)   โดยแกมากับลูกชาย วัยประมาณ 5 ขวบ นั่งคู่หน้ามา ตอนออกจากเชียงใหม่ก็ไม่สังเกต แต่พอมาถึงแม่สรวย ก็เกือบเข้าเมืองเชียงราย แล้ว ก็เห็นว่าทำไมลูกชายหลับนาน ก็เลยจอดรถ และพบว่า ลูกชาย  เสียชีวิตแล้ว  ส่งเข้าโรงพยาบาล  ผลชันสูตร  พบว่า กระดูกต้นคอเคลื่อน ทับเส้นประสาท อะไรทำนองนี้แหละ ก็เลยทำให้ เสียชีวิตครับ  แกเสียใจมาก เสียใจที่ไม่ได้ลงไปดูให้แน่ใจ Embarrassed

น่าสงสารเด็กนะครับ..เฮ้อ...

บางครั้งมิตรภาพในอินเตอร์เนท มันก็ยั่งยืนมากกว่าในมิตรภาพในโลกความจริง
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2006, 02:36:17 PM »

เคยมีเพื่อนของอาจารย์ผม เล่าให้ฟังครับ ขับรถจากเชียงใหม่จะไปเชียงราย ช่วงออกจากเชียงใหม่ ถูกชนท้ายเหมือนกัน แต่ไม่แรง และก็ไม่ได้ลงไปเจรจา หาความอะไร เพราะช่วงนั้น ไฟแดงก็เริ่มออก เพราะเห็นว่า ไม่รุนแรงอะไร(เป็นรถปิคอัพ) โดยแกมากับลูกชาย วัยประมาณ 5 ขวบ นั่งคู่หน้ามา ตอนออกจากเชียงใหม่ก็ไม่สังเกต แต่พอมาถึงแม่สรวย ก็เกือบเข้าเมืองเชียงราย แล้ว ก็เห็นว่าทำไมลูกชายหลับนาน ก็เลยจอดรถ และพบว่า ลูกชาย เสียชีวิตแล้ว ส่งเข้าโรงพยาบาล ผลชันสูตร พบว่า กระดูกต้นคอเคลื่อน ทับเส้นประสาท อะไรทำนองนี้แหละ ก็เลยทำให้ เสียชีวิตครับ แกเสียใจมาก เสียใจที่ไม่ได้ลงไปดูให้แน่ใจ Embarrassed

น่าสงสารเด็กนะครับ..เฮ้อ...

คนเป็นพ่อหัวใจคงแทบสลาย     ...    ไม่รู้ว่าจะให้อภัยตัวเองได้หรือยัง   Sad

""
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2006, 05:02:18 PM »

ไม่ต้องเสียใจ เอาคันใหม่ไปเลย พี่ยกให้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2006, 05:06:16 PM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2006, 07:21:51 PM »

มีเพื่อนรุ่นพี่อยู่ท่านหนึ่ง ( บ้านอยู่ห้าแยกพ่อขุน เชียงราย ชื่อพี่ต้อม ) ขออภัยที่เอ่ยนาม พี่เค้าเล่นกีตาร์ อยู่ Old West ที่เชียงใหม่ ( ตอนนี้น่าจะไม่มีแล้ว ) โดนชนท้าย นั่งเบาะหลัง ถึงกับกระดูกต้นคอทับเส้นประสาท เป็นอัมพาต ตอนนี้ผมยังไม่ทราบข่าว พี่เขาเลยครับ
tawee sre
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2006, 07:49:39 PM »

เสียซ่อมได้ อย่าให้อารมณ์เข้ามาตัดสินเดี๋ยวจะเป็นเรื่องราวใหญ่โต ยิ้มสู้ครับ

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินรถผมยังชื้อไม่ถึงปีเลยครับ  จะขายก็คงลำบากละครับ ยิ่งเป็นสี่ประตูขายยากอยู่แล้วครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เมื่อเช้าตอนไปทำงาน แวะจอดดูรถท่าน samcolt  (บ้านผมอยู่แถวที่รถท่านจอด) เท่าที่ดูก็ไม่ได้ถึงขั้นที่เขาเรียกว่าชนหนักหรอกครับ  (ไม่เหมือนรถ vego สีดำ 4 ประตูที่จอดอยู่ข้างหรอกครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ) รถยังมีประกัน ซ้อมกับศูนย์ สภาพหน้าจะกับมาเหมือนเดิมได้
แต่เห็นใจท่านน่ะครับ..เสียเวลา เสียอารมณ์ เสียเงินเสียทองวิ่งไปวิ่งมาอีก (ท่าน samcolt อยู่จังหวัดไหนหรือครับ ตรงป้ายทะเบียนบิดงอไม่เห็นชื่อจังหวัด)  คิดเสียว่าฟาดเคราะห์ครับ ไม่เจ็บอะไรก็ดีแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2006, 09:35:38 PM โดย tawee1971 » บันทึกการเข้า
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2006, 08:52:21 PM »

...... สิ่งใดเกิดขึ้นแล้ว  สิ่งนั้นย่อมดีเสมอ ......

...... ถือว่าฟาดเคราะห์ส่งท้ายปีครับผม  ..... แล้วรอรับสิ่งดี ๆ ในปีใหม่นี้ ...... สมหวังนะครับผม .......

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2006, 09:45:59 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินรถผมยังชื้อไม่ถึงปีเลยครับ  จะขายก็คงลำบากละครับ ยิ่งเป็นสี่ประตูขายยากอยู่แล้วครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เมื่อเช้าตอนไปทำงาน แวะจอดดูรถท่าน samcolt  (บ้านผมอยู่แถวที่รถท่านจอด) เท่าที่ดูก็ไม่ได้ถึงขั้นที่เขาเรียกว่าชนหนักหรอกครับ  (ไม่เหมือนรถ vego สีดำ 4 ประตูที่จอดอยู่ข้างหรอกครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ) รถยังมีประกัน ซ้อมกับศูนย์ สภาพหน้าจะกับมาเหมือนเดิมได้
แต่เห็นใจท่านน่ะครับ..เสียเวลา เสียอารมณ์ เสียเงินเสียทองวิ่งไปวิ่งมาอีก (ท่าน samcolt อยู่จังหวัดไหนหรือครับ ตรงป้ายทะเบียนบิดงอไม่เห็นชื่อจังหวัด)  คิดเสียว่าฟาดเคราะห์ครับ ไม่เจ็บอะไรก็ดีแล้วครับ

ลำปางครับผม

เกลียดความว้าเหว่จึงเสเพลรัก เกลียดความอกหักจึงรักหลายหน เกลียดความหลอกลวงจึงควงหลายคน นี่แหละคือเหตุผลของคนหลายใจ

ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2006, 09:49:57 PM »

ขอบคุณครับ 

ถ้าติด m60 แถมมาด้วย  จะเป็นพระคุณมากเลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2006, 10:00:50 PM โดย samcolt » บันทึกการเข้า

ไทสกล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1

ฟ้ากว้าง-สะท้านฟ้า

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2006, 09:57:50 PM »

โชคดีแล้วครับที่ไม่เป็นไร ถือว่าฟาดเคราะ

ลูกบ้าข้าก็มี.. อารมณ์ดีข้าก็อ๊วก
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2006, 10:20:59 PM »

...... สิ่งใดเกิดขึ้นแล้ว สิ่งนั้นย่อมดีเสมอ ......

...... ถือว่าฟาดเคราะห์ส่งท้ายปีครับผม ..... แล้วรอรับสิ่งดี ๆ ในปีใหม่นี้ ...... สมหวังนะครับผม .......

ขอบคุณคุณแจ็คครับ

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 04:09:20 AM »

ขอบคุณครับ 

ถ้าติด m60 แถมมาด้วย  จะเป็นพระคุณมากเลยครับ

คือแบบว่า

จัดห้ายครับ ติดต่อกันเองครับว่ามีขายที่ไหนครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 10:55:11 AM »

Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 01:46:13 PM »

เมื่อปีใหม่ปีที่แล้ว ผมไปเที่ยวเชี่ยงใหม่ระหว่างทาง ลำพูน-เชียงใหม่ ช่วงนั้นนโยบายกลับบ้านปลอดภัยถูกนำมาใช้ โดยระหว่างทางจะมีการบีบช่องจราจรให้เหลือหนึ่งเลนเป็นระยะ ที่ทีเกิดเหตุช่วงนั้นผมไม่รู้ว่าใครเป็นคนคิดว่าให้ตั้งตรงนี้ คือมันเป็นทางที่หลุดโค้งมาก็เจอทางบีบเลนเลย ผมเบรกแทบเสียหลัก พอผมชลอเตรียมเข้าช่องที่เหลือไว้ในใจก็คิดว่า ใครคิดตั้งช่องตรงนี้เนี้ยเดียวก็ชนกันตายหลอก พอคิดยังไม่ทันไรเสียงเบรกสนั่นเลยครับ..ตูม D-Max คันที่ต่อท้ายผมกระจายเลย ตำรวจที่ยื่นกันอยู่ที่แผงกันก็ทำหน้าเหลอหลา พอผมขับเข้าไปถึงแผงกัน ผมเปิดกระจกด่าเลย (ตอนนั้นโมโหสุดๆ เพราะเกือบตาย) "ใครคิดให้ตั้งด่านตรงนี้วะ มันทางโค้งคิดไม่เป็นหรือไง" แม่กับตาที่นั้งมาด้วยมองตากันปริบๆ ตาพูดว่า "เอ็งเป็นบ้าอะไรไปด่าตำรวจ เดี้ยวก็โดนจับหลอก" ผมคิดว่าการจะทำให้รถใช้ความเร็วต่ำๆในช่วงเทศการต่างๆไม่ต้องทำอะไรมากหลอกครับ ไม่ต้องตั้งด่านให้วุ่นวาย เอาแต่ตำรวจไปยื่นกางร่มในมือถือกล้องส่องทางไกลแค่นี้ผมใช้รถก็กลัวแล้ว (ด่านหนึ่งมีเป็นสิบคนยังไม่รวม อปพร.ต่างๆอีก)

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์