๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 01:58:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เราคนไทยยังทนกันได้อีกหรือ  (อ่าน 7995 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #60 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 10:38:29 AM »

เป็นกำลังใจให้กับประชาชนผู้บริสุทธิ์ใน 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ด้วยนะครับ Angry

เอ่อ คือว่า ผมได้รับ forward mail ที่อ้างว่าได้ข้อมูลมาจากนักข่าวมาเหมือนกันครับที่บอกว่าเหตุการณ์นี้เกิดจากนักการเมืองระดับประเทศที่มีถิ่นกำเนิดทางภาคใต้เป็นคนบงการ และต้องการจะแบ่งประเทศให้เป็นรัฐอิสระ โดยคนเหล่านั้นจะทำการปกครองพื้นที่นั้นกันเอง ไม่ทราบว่าคุณbaborพอจะเล่าความจริงได้หรือเปล่าครับ ผมไม่ทราบเบื้องลึกจริงๆ หากเรื่องนี้ไม่ควรเล่าหน้าเวบผมก็ต้องขออภัยนะครับ คุณbaborเล่าทางPMให้ผมทราบด้วยนะครับ ผมอยากทราบเรื่องที่มันเป็นจริงจากคนในพื้นที่ครับ Embarrassed

รบกวนส่งข้อมูลที่ได้รับจาก fwd mail ให้ผมทางหลังไมค์หน่อยได้ไหมครับ.....    จริง ๆ แล้วผมไม่ใช่คนพื้นที่ 3 จชต. ครับ แต่มาปฎิบัติหน้าที่ใน 3 จชต. เท่านั้นเอง.....

จากที่คุณถาม  ถ้าผมทราบเรื่องราวทั้งหมดว่าเป็นไงมาไง ใครหัว ใครหาง ผมว่ารัฐบาลก็ต้องรู้เช่นกันและต้องรู้ดีกว่าแน่นอนครับ  ผมเป็นเพียงแค่คนธรรมดาคนหนึ่งที่ทำงานอยู่ใน 3 จชต. คงไม่สามารถหรือฝากความหวังในการดับไฟใต้ได้หรอกครับ

แต่ถ้าใครจะลงมาตะลุย ผมยินดีต้อนรับอย่างที่ได้กล่าวไว้แล้วข้างต้นในอีกกระทู้
Rod......รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #61 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 01:03:21 PM »

น่าเห็นใจนะครับ ที่คีรีเขต  ธารโต  ต้องเตรียมพร้อม 24 ชั่วโมง  ชาวบ้านจับวางแนวป้องกัน กันเองแล้วครับ

jupiter
"ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว"
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

คิดดี + พูดดี + ทำดี = ชีวิตมีแต่เจริญ

« ตอบ #62 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 01:05:17 PM »

ให้เขาปักธงเถอะครับ ใครยังอยากเป็นคนไทยก็ให้อพยพออกมาให้หมด จัดสรรที่ดินทำกินให้ใหม่ ตรงนั้นใครอยากอยู่ก็อยู่ไป ให้เวลาย้ายออกมาให้เป็นที่เรียบร้อย หลังจากนั้น กวาดครับ กวาดให้เรียบ ข้อหากบฏน่ะ ตายสถานเดียว ถูกไหมครับ
ยกนิ้วให้ครับ แบบนี้จะได้ซัดกันให้จะจะไปเลย เพราะถ้าคนเหล่านั้นไม่อยากเป็นคนไทย แต่อยากได้แผ่นดินไทย ก็สมควรให้ไปเกิดใหม่ดีกว่ามั้ง

"คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี" - หลวงพ่อปัญญานันทะภิกขุ

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 02:00:15 PM »

ให้เขาปักธงเถอะครับ ใครยังอยากเป็นคนไทยก็ให้อพยพออกมาให้หมด จัดสรรที่ดินทำกินให้ใหม่ ตรงนั้นใครอยากอยู่ก็อยู่ไป ให้เวลาย้ายออกมาให้เป็นที่เรียบร้อย หลังจากนั้น กวาดครับ กวาดให้เรียบ ข้อหากบฏน่ะ ตายสถานเดียว ถูกไหมครับ
ยกนิ้วให้ครับ แบบนี้จะได้ซัดกันให้จะจะไปเลย เพราะถ้าคนเหล่านั้นไม่อยากเป็นคนไทย แต่อยากได้แผ่นดินไทย ก็สมควรให้ไปเกิดใหม่ดีกว่ามั้ง

แล้วถ้าเค้าปักธงแล้วออกมาพร้อมกับเราละ  เหลือธงไว้ให้ปลิวลมเล่นเฉย ๆ  แล้วพอเรากลับเข้าไปเค้าก็เข้าไปพร้อมกับเราด้วย  ทำไงต่อดี......
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #64 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 02:03:36 PM »

อืม......นั่นสิครับ อาจารย์...พวกโจร  ก็ชอบมุด ๆ อยู่ด้วย.....
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 02:10:15 PM »

อืม......นั่นสิครับ อาจารย์...พวกโจร ก็ชอบมุด ๆ อยู่ด้วย.....

พูดอย่างงี้ สงสัยล่ะซิ อิ อิ แต่ผมไม่รู้อะไรเลยเจ้า   อย่าลืมเตรียมค่าเล่าไว้ก็แล้วกันเด้อ....
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #66 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 02:29:08 PM »

อืม......นั่นสิครับ อาจารย์...พวกโจร ก็ชอบมุด ๆ อยู่ด้วย.....

พูดอย่างงี้ สงสัยล่ะซิ อิ อิ แต่ผมไม่รู้อะไรเลยเจ้า อย่าลืมเตรียมค่าเล่าไว้ก็แล้วกันเด้อ....

..ได้เลย...ครับ...อาจารย์....ซำบาย...มาก... Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #67 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 09:53:01 AM »

เป็นกำลังใจให้กับประชาชนผู้บริสุทธิ์ใน 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ด้วยนะครับ Angry

เอ่อ คือว่า ผมได้รับ forward mail ที่อ้างว่าได้ข้อมูลมาจากนักข่าวมาเหมือนกันครับที่บอกว่าเหตุการณ์นี้เกิดจากนักการเมืองระดับประเทศที่มีถิ่นกำเนิดทางภาคใต้เป็นคนบงการ และต้องการจะแบ่งประเทศให้เป็นรัฐอิสระ โดยคนเหล่านั้นจะทำการปกครองพื้นที่นั้นกันเอง ไม่ทราบว่าคุณbaborพอจะเล่าความจริงได้หรือเปล่าครับ ผมไม่ทราบเบื้องลึกจริงๆ หากเรื่องนี้ไม่ควรเล่าหน้าเวบผมก็ต้องขออภัยนะครับ คุณbaborเล่าทางPMให้ผมทราบด้วยนะครับ ผมอยากทราบเรื่องที่มันเป็นจริงจากคนในพื้นที่ครับ Embarrassed

รบกวนส่งข้อมูลที่ได้รับจาก fwd mail ให้ผมทางหลังไมค์หน่อยได้ไหมครับ.....

ยังรออยู่นะครับ.....
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #68 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 11:17:13 AM »

สู้เขา...เราเป็นกำลังสนับสนุน...
VIP
ไม่มีสิ่งใดที่ทำไม่ได้ เว้นเสียแต่เรานั้นไม่ได้ทำ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #69 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 12:58:12 PM »

...วันนี้เกิดเหตุระเบิดที่ (นธ) หลายจุดครับ...

...ตอนนี้ก็ต้องเตรียมพร้อมเต็มอัตราครับ...

Rock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #70 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 01:33:33 PM »

ใช้กองกำลัง พลเรือนกึ่งทหาร เข้ากวาดล้างครับ โดยเฉพาะ ของ นย. เราไม่ใช้กำลังทหารหลักครับ
เอามือเจ๋งๆของกองทัพลาออกชั่วคราว ไปเป็น ทพ. จะได้เอาไปอ้างในเวทีโลกได้ว่า พลเรือนกวาดล้างโจร
โดยไม่ใช้ทหาร.....โอ้พระเจ้า ผมฝันไปไหมเนี่ย
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #71 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 02:05:57 PM »

มาช่วยกันถกปัญหานี้หน่อยว่าทำไมจึงแก้ปัญหา 2 ข้อนี้ไม่ได้  ส่วนข้ออื่น ๆ เดี๋ยวค่อยมาถกกันต่อ....

1. ตะปูเรือใบที่โจรโปรยบนถนนเพื่อสกัดการไล่ล่าติดตาม 

2. ชุดคุ้มครองครูที่โดนถล่ม

ความคิดเห็นส่วนตัว.....

สำหรับข้อ 1 คือ ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมไม่มีการสั่งให้เปลี่ยนล้อรถเป็นแบบล้อยางตัน จะได้ไม่ต้องกลัวตะปูเรือใบ หรือ สามารถวิ่งเหยียบตะปูเรือใบไปได้เลย

สำหรับข้อ 2 คือ  เพราะว่าเส้นทางการเดินทางเพื่อไปปฎิบัติหน้าที่ของครูยังโรงเรียนนั้น ต้องใช้เส้นทางประจำ เวลาประจำ ไม่สามารถยกโรงเรียนไปตั้งไว้ตรงจุดอื่น หรือ สร้างถนนเพิ่มขึ้นอีกหลายเส้นทางสู่โรงเรียนได้ และเวลาโรงเรียนเข้า และ โรงเรียนเลิก ก็โยกย้ายได้บ้างแต่ไม่มากเกินไป ไม่อย่างนั้นจะกระทบต่อคาบเรียน จึงทำให้ง่ายต่อการดักซุ่มชุดคุ้มครองครู

แล้วความคิดเห็นของท่านเป็นเช่นไร.....

ส่วนใครมีข้อมูลลึก ๆ หรือ ข้อมูลอื่น ๆ ที่คิดว่าเป็นประโยชน์ต่อชาติบ้านเมือง ถ้าประสงค์จะช่วยเหลือประเทศชาติจริง ๆ แล้วล่ะก็ไม่ต้องโพสหน้าไมค์ หรือ พูดเพียงลมปากเปล่า ส่งมาทางหลังไมค์ให้ผมได้เลย  ไม่ต้องกลัวว่าผมจะเป็นพวกเดียวกับโจร หรือ แค่อยากรู้ข้อมูลเหล่านั้นเฉย ๆ

ข้อมูลที่ได้รับเจ้าหน้าที่ผู้เกี่ยวข้องโดยตรงจะเป็นผู้รับเรื่อง ตรวจสอบ วิเคราะห์ สืบสวน หากข้อมูลเหล่านั้นเป็นความจริงก็คือว่าท่านได้ช่วยเหลือประเทศชาติมากกว่าแค่นึกอยู่อย่างเดียว และข้อมูลที่ได้รับจะไม่เปิดเผยว่าได้มาจากใครแต่อย่างใด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 07, 2006, 02:08:19 PM โดย babor » บันทึกการเข้า
Rock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #72 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 06:17:42 PM »

ไอ้พวกนี้มันใจสัตว์หน้าตัวเมีย อยู่บ้านพวกมันคงนุ่ง จีสติง แทนกางเกงหรือสโสร่งเป็นแน่
mazeaom
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

ขับปลอดภัยมั่นใจ triton

« ตอบ #73 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 06:24:46 PM »

ผมว่าชาวบ้าน โง่ครับท่านใครพูดอะไรก็เชื่อ ไม่ก็พวกเขาแหละทำเอง ลองคิดเล่นๆนะครับ คนในหมู่บ้านรู้จักกันหมด จะไม่มีใครรู้เลยเหรอครับ ว่าใครแปลกหน้าเข้ามา  น้ำลายหก 
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #74 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 08:31:46 AM »

ข้อความส่วนหนึ่งจากแผ่นใบปลิว “ หยดเลือด หยาดน้ำตาร่วงรินไหล........หลั่งจากใจไทยพุทธใต้  ” ที่ได้พบเจอเมื่อวานนี้

เราขออ้อนวอนท่านผู้ใหญ่ด้วยหัวใจที่ฉ่ำด้วยน้ำตาให้ท่านไตร่ตรองว่าการใช้นโยบายอ่อนปวกเปียกเช่นนี้ จะได้รับการเมินเฉยจากกลุ่มโจรร้าย ต่อให้ท่านก้มกราบแทบเท้ามันผ่านหน้าทีวี มันก็จะไม่หยุดหรือยุติการก่อการร้ายต่อไทยพุทธ หากสถาพการทำงานของรัฐเป็นอยู่เช่นนี้ เราชาวไทยพุทธอ่อนล้าเต็มที่ เรามีแต่ 2 หนทางคือหนีและตาย.... แต่เราไม่อยากหนี เราไม่มีที่ไป เราจึงพร้อมจะขอสู้ตายอยู่ในพื้นที่ขอให้ตายอย่างมีศักดิ์ศรี อย่าให้เราตายเยี่ยงหมาข้างถนน เราไม่มีอะไรจะสูญเสียไปกว่านี้อีกแล้ว ไร้เกียรติยศศักดิ์ศรี ถูกตราหน้าว่าไอ้คนไทยขี้ขลาด วอนท่านผู้ใหญ่อย่าทำเป็นใจเย็นกลัวผลกระทบใด ๆ หรือแคร์ต่างประเทศมากกว่าชีวิตคนไทยผู้บริสุทธิ์ที่ต้องล้มตายหลายพันคน เรากล้า เราสู้ เราจะอยู่ในแดนดินถิ่นนี้ที่เราสร้างมาด้วยมือเรา......

ท่านนายกรัฐมนตรีผู้นำที่เคยเป็นแม่ทัพทหารกล้า ท่านมีศักดิ์ศรี เราก็มีศักดิ์ศรี ท่านแค่หนึ่งชีวิต เราชาวพุทธสามแสนกว่าชีวิต เรามาร่วมกัน หมดเวลาที่จะใช้วิธีสมานฉันท์กับลมกับอากาศ มีความอ่อนแออ่อนเชิง และสูญเปล่า ชีวิตชาวไทยพุทธตายไปแบบไร้ค่ามากมายเกินพอแล้ว วันที่เขียนบทความนี้เป็นวันที่ 13 พฤศจิกายน 2549 เป็นวันที่ท่านประกาศกับสื่อมวลชนว่าท่านจะยอมปูผ้าขาวกราบเท้า เพื่อที่ทำให้เหตุการณ์ภาคใต้สงบ ซึ่งก็คงรวมทั้งพวกโจรร้าย นี่คือการยินยอมอย่างสุด ๆ ของท่านนายกรัฐมนตรีแล้วให้เวลานับแต่วันนี้ไปอีก 1 เดือน หากพวกมันยังไม่ยุติการปฎิบัติการ ขอวอนให้ท่านตื่นจากฝันออกมาจากมุมของความพ่ายแพ้ต้องเปลี่ยนยุทธวิธีแบบลูกหลานของพระเจ้าตากสิน ลุกขึ้นมาสู้ ตาต่อตา ฟันต่อฟันเสียที ....
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์