๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 02:15:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เราคนไทยยังทนกันได้อีกหรือ  (อ่าน 7999 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2006, 10:24:33 PM »

แล้วจะไปเล่าให้ฟังที่เจียงฮายเจ้า (แต่ค่าเล่ามันแพงเน้อ อิ อิ)
SAMURAI COP
Full Member

คะแนน 2

นักรบผู้ชาญฉลาดนั้น จะเป็นผู้มีสติปัญญาเป็นอาวุธ

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2006, 10:29:20 PM »

ผลประโยชน์  ไม่ลงตัวของนักการเมือง และ ข้าราชการบางกลุ่ม  ทั้ง  น้านนน  แหละครับ  อย่าไปเครียดมาก

พวกนี้ไม่คิดถึงประเทศชาติ  ดอกครับ  ให้มัน  รวยเอาๆๆ  มีตังค์และอำนาจเป็นพอ

สาเหตุ อย่างอื่น   เป็นแค่เหตุผลที่นำมาอ้างเท่า  น้านนน   แหละ

ดูง่ายๆประวัติศาสตร์ชาติเราเคยสิ้นชาติเสียอิสระภาพ  โดยมีใส้ศึกเกลือเป็นหนอนทั้ง  ๒  ครั้ง

เอาตัวอย่างที่ใกล้ตัวท่าน   คิดง่ายๆ  แค่การเมืองท้องถิ่น  ระดับรากหญ้า  อบต.   อบจ.  อ่านข่าว  นสพ.ทุกวันถล่มกัน

ด้วยอาวุธสงคราม  ทั้งนั้น  แย่งกันเป็นเหยื่อลูกตะกั่ว  เพื่อ  เงินเดือนไม่กี่ตังค์  รึ  หรืออยากเข้ามา.........

เป็นสมัยก่อน  บรรพบุรุษ เรา  เขา  เอา  พวก  กังฉิน พวกใส้ศึก(กรุงเทพฯก็มี  ที่ชอบจัดม็อบให้เกิดความวุ่นวายนั่นล่ะ)  และพวกกบฏ  แบ่งแยกดินแดนเนี่ย  ตัดหัว เสียบประจานครับ

ผมว่าทางแก้  เนี่ย...   ยกเลิก  อาชีพนักการเมือง  เหอะ

เป็นกำลังใจให้      ......ทหารอาชีพ....      ในการปฏิบัติงาน  ในการปกป้องประเทศชาติครับ

คนที่เกิดมาเป็นนักรบนั้นเขาไม่สนใจหรอกว่าจะมีชีวิตบนโลกนี้ได้นานแค่ไหน แต่จะคิดเสมอว่าการตายของเขาจะให้อะไรกับชนรุ่นหลังบ้าง///  ก้านกล้วย
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2006, 10:31:15 PM »

แล้วจะไปเล่าให้ฟังที่เจียงฮายเจ้า (แต่ค่าเล่ามันแพงเน้อ อิ อิ)

บ่เป็นหยัง  ครับ....ยินดีหลาย ๆ เน้อครับ Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2006, 10:52:28 PM »

ผลประโยชน์ ไม่ลงตัวของนักการเมือง และ ข้าราชการบางกลุ่ม ทั้ง น้านนน แหละครับ อย่าไปเครียดมาก

พวกนี้ไม่คิดถึงประเทศชาติ ดอกครับ ให้มัน รวยเอาๆๆ มีตังค์และอำนาจเป็นพอ

สาเหตุ อย่างอื่น เป็นแค่เหตุผลที่นำมาอ้างเท่า น้านนน แหละ

ดูง่ายๆประวัติศาสตร์ชาติเราเคยสิ้นชาติเสียอิสระภาพ โดยมีใส้ศึกเกลือเป็นหนอนทั้ง ๒ ครั้ง

เอาตัวอย่างที่ใกล้ตัวท่าน คิดง่ายๆ แค่การเมืองท้องถิ่น ระดับรากหญ้า อบต. อบจ. อ่านข่าว นสพ.ทุกวันถล่มกัน

ด้วยอาวุธสงคราม ทั้งนั้น แย่งกันเป็นเหยื่อลูกตะกั่ว เพื่อ เงินเดือนไม่กี่ตังค์ รึ หรืออยากเข้ามา.........

เป็นสมัยก่อน บรรพบุรุษ เรา เขา เอา พวก กังฉิน พวกใส้ศึก(กรุงเทพฯก็มี ที่ชอบจัดม็อบให้เกิดความวุ่นวายนั่นล่ะ) และพวกกบฏ แบ่งแยกดินแดนเนี่ย ตัดหัว เสียบประจานครับ

ผมว่าทางแก้ เนี่ย... ยกเลิก อาชีพนักการเมือง เหอะ

เป็นกำลังใจให้ ......ทหารอาชีพ.... ในการปฏิบัติงาน ในการปกป้องประเทศชาติครับ

อืมมมม   ข้อมูลทั้งหมดที่กล่าวมานั้นไม่ทราบศึกษาหรือเรียนรู้ได้จากที่ไหนครับ  พอดีผมก็อยากศึกษาให้รู้แจ้งแดงแจ๋เหมือนกันว่าใครเป็นใคร  ใครทำอะไร  ทำไปทำไม  ใครคือคนบงการ.....

เพราะเท่าที่เห็นผ่าน ๆ มานั้นส่วนใหญ่จะวิเคราะห์จากสื่อมาอีกที แต่หากจำไม่ผิด ท่านซามูไร ก็ทำงานในพื้นที่ ๓ จชต. ด้วยใช่ไหมครับ
Tew@75
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

ใช้ชีวิตให้เต็มที่...เต็มที่กับชีวิต

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2006, 11:18:29 PM »

ตาต่อตาฟันต่อฟันไปเลยครับ แรงมาก็แรงไป Angry Angry

การจู่โจมย่อมชนะการตั้งรับเสมอ
sigsax
Hero Member

คะแนน 206

ขึ้นลำแล้วลดนก

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2006, 11:37:32 PM »

ผมไม่รู้ว่าตอนนี้ทางการเขากำลังจะล่อเสือเข้าถ้ำหรือเปล่า   
ยังไงขอเป็นกำลังใจให้ชาว  3  จว.ชายแดนภาคใต้  จงเข้มแข็ง อดทน อย่าท้อ
ให้รู้ว่ามีคนคอยห่วงใย  อยู่เสมอนะครับ

xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2006, 11:40:01 PM »

บ่เป็นหยัง  ครับ....ยินดีหลาย ๆ เน้อครับ Grin
ชอบการเล่นคำมากๆครับ
อย่างไรก้ตามผมเองก็ไม่ใช่คนในพื้นที่ ก็ขอฝากกำลังใจด้วยครับ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
Kasalong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2006, 11:40:12 PM »

ถ้าใครจะมาใน ๓ จชต. เพื่อลุยกับพวกมันแจ้งความประสงค์ได้เลย บอกวันเวลาสถานที่ที่จะไปด้วย
 ทนไม่ได้เหมือนกัน.... ลงไปแล้ว ครูเปิ้ล จะให้ผมไปยิง ไปรบกับ ใครละครับ  มีแผนอะไร รบกวนช่วยบอก ขนาดทหารในพื้นที่ยังไม่รู้จะยิงกับใครเลย มาเหนือเมื่อใหร่ รบกวนเล่าให้ฟังด้วยครับ ....
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2006, 06:43:08 AM »

ถ้าใครจะมาใน ๓ จชต. เพื่อลุยกับพวกมันแจ้งความประสงค์ได้เลย บอกวันเวลาสถานที่ที่จะไปด้วย
 ทนไม่ได้เหมือนกัน.... ลงไปแล้ว ครูเปิ้ล จะให้ผมไปยิง ไปรบกับ ใครละครับ มีแผนอะไร รบกวนช่วยบอก ขนาดทหารในพื้นที่ยังไม่รู้จะยิงกับใครเลย มาเหนือเมื่อใหร่ รบกวนเล่าให้ฟังด้วยครับ ....

ผมอาสาเป็น พขร. ไปรับเมื่อมาถึงและไปส่งยังพื้นที่ที่ต้องการเท่านั้นครับ สำหรับท่านที่จะไปลุยต้องหาข้อมูลต่าง ๆ มาเอง
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2006, 06:50:31 AM »

ส่วนหนึ่งของใบปลิวที่เเจกวันนี้ครับ Angry หากไม่สมควรเเจ้งลบได้ครับ

ถ้าใครจะมาใน ๓ จชต. เพื่อลุยกับพวกมันแจ้งความประสงค์ได้เลย บอกวันเวลาสถานที่ที่จะไปด้วย  Smiley ผมอาสาไปรับท่านเองจากศูนย์กลางการคมนาคม ไม่ว่า บขส.ยะลา  บขส.นราธิวาส  สนามบินนราธิวาส  สถานีรถไฟยะลา แต่หากท่านจะเข้าปัตตานีก็ไม่มีปัญหามาลงสถานที่ที่ผมแจ้งไว้แทนก็แล้วกันหลังจากนั้นจะขับรถไปส่งที่ปัตตานีเอง Smiley

ที่บอกไปไม่ได้ประชด แต่ พูดจริง ท่านจะได้สัมผัสบรรยากาศของจริงแท้แน่นอน นอกเหนือจากการรับรู้ข้อมูลจากสื่อต่าง ๆ  Smiley

งานนี้ไม่มีเบี้ยเลี้ยง ไม่มีที่พักจัดเตรียมไว้ให้ อาวุธที่จะใช้ไม่มีให้เบิก ทุกสิ่งทุกอย่างต้องเตรียมและวางแผนมาเอง เอาบรรยากาศแบบชาวบ้านแท้ ๆ ไม่มีจัดฉาก ไม่มีตัดต่อ Smiley

ดึงข้อมูลมาให้อ่านอีกครั้ง  Smiley

เมื่อถึงเวลานั้นทุกคนย่อมมีเป้าหมายที่เล็งไว้  Smiley
{best}
ไม่เกี่ยวข้องกับคนชั่ว
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2006, 01:47:48 PM »

เป็นกำลังใจให้กับประชาชนผู้บริสุทธิ์ใน 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ด้วยนะครับ Angry

เอ่อ คือว่า ผมได้รับ forward mail ที่อ้างว่าได้ข้อมูลมาจากนักข่าวมาเหมือนกันครับที่บอกว่าเหตุการณ์นี้เกิดจากนักการเมืองระดับประเทศที่มีถิ่นกำเนิดทางภาคใต้เป็นคนบงการ และต้องการจะแบ่งประเทศให้เป็นรัฐอิสระ โดยคนเหล่านั้นจะทำการปกครองพื้นที่นั้นกันเอง ไม่ทราบว่าคุณbaborพอจะเล่าความจริงได้หรือเปล่าครับ ผมไม่ทราบเบื้องลึกจริงๆ หากเรื่องนี้ไม่ควรเล่าหน้าเวบผมก็ต้องขออภัยนะครับ คุณbaborเล่าทางPMให้ผมทราบด้วยนะครับ ผมอยากทราบเรื่องที่มันเป็นจริงจากคนในพื้นที่ครับ Embarrassed

ถึงความรู้จะน้อยนิดแต่มีความจริงใจสูงนะครับ
pinkeaw
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2006, 05:37:31 PM »

เห็นใจคนใต้  3  จว.

สำหรับข้าราชการ ทหาร / ตำรวจ  ขอเป็นกำลังใจ

ตั้งสติอย่าประมาท   ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ศาลา นารี วิถี คงคา
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2006, 09:07:11 PM »

...พวกเราคงจะต้องใช้สติ และความอดทนอย่างที่สุด ตอนนี้สิ่งที่ทำได้ก็คงจะเป็นกำลังใจที่ส่งให้กับพี่น้องในพื้นที่ รวมถึงเจ้าหน้าที่ที่ปฏิบัติงานเพื่อความสงบสุขของพื้นที่ที่ได้รับผลกระทบครับ...

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2006, 09:59:39 PM »

...... ข่าวล่าสุดเมื่อสักครู่นี้  มีการขี่รถจักรยานยนต์ตามยิงโดนหน้าแล้วรีบหนี  เพราะกลัวเหยื่อสวน  เหยื่อไม่ตายแถมจำหน้าได้แจ้งตำรวจตามไปจับได้ 1 ตัว เป็นวัยรุ่นในหมู่บ้าน .............. จับได้ขนาดนี้ผมอยากรอดูว่าจะขยายผลได้ขนาดไหน .... เฮ้อ ...... มันเกิดอะไรขึ้น... ฟะ .....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
sigsax
Hero Member

คะแนน 206

ขึ้นลำแล้วลดนก

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2006, 10:29:53 PM »

...... ข่าวล่าสุดเมื่อสักครู่นี้ มีการขี่รถจักรยานยนต์ตามยิงโดนหน้าแล้วรีบหนี เพราะกลัวเหยื่อสวน เหยื่อไม่ตายแถมจำหน้าได้แจ้งตำรวจตามไปจับได้ 1 ตัว เป็นวัยรุ่นในหมู่บ้าน .............. จับได้ขนาดนี้ผมอยากรอดูว่าจะขยายผลได้ขนาดไหน .... เฮ้อ ...... มันเกิดอะไรขึ้น... ฟะ .....

เป็นวัยรุ่นในหมู่บ้านด้วย   ตกใจ  ทำไมมันทำกันได้นะอยากรู้  คนในหมู่บ้านเดียวกันแท้ๆ ตกใจ

หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์