๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 10:26:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบป3.กับป.4หมายความว่ายังไงครับ  (อ่าน 1286 ครั้ง)
prapan
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 09:15:47 PM »

ผมเพิ่งเข้าเป็นสมาชิกครับกำลังจะซื้อปืนต้องขอป3.หรือป4.ก่นครับแนะนำผู้ไม่มีประสบการณ์ด้วยครับ
yai026
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 09:24:37 PM »

ป. 1 คำร้องข้ออนุญาตซื้ออาวุธปืน
ป. 2
ป. 3 ใบอนุญาตให้ซื้อปืนและเครื่องกระสุนฯ
ป.4  ใบอนุญาตให้มีและใช้ฯ

บางครั้งความรักก็มีไว้ให้เราสัมผัส    แต่ไม่ได้มีไว้ให้เราครอบครอง
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 09:25:26 PM »

แบบ ป.๓ คือ ใบอนุญาต ให้ซื้ออาวุธปืน  ป.๔ คือ ใบอนุญาต ให้มีและใช้อาวุธปืน
เราต้องนำ ป.๓ ไปซื้อปืนมา แล้วนำปืนพร้อมคู่มือไปขอ ป.๔ ครับ

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 09:30:49 PM »

คร่าวๆครับ..............

ป.1 = แบบคำร้องเพื่อขออนุญาตดำเนินการที่เกี่ยวกับอาวุธปืน เครื่องกระสุน

ป.2 = ใบอนุญาตให้นำปืนเข้ามาในราชอาณาจักร

ป.3 = ใบอนุญาตให้ซื้ออาวุธปืน เครื่องกระสุน หรือรับโอนปืนจากบุคคลอื่น(ซื้อต่อ)

ป.4 = ใบอนุญาตให้มีและใช้อาวุธปืน ฯลฯ(ชาวบ้านเราๆท่านๆเรียกทะเบียนปืน)

ป.5 = ใบอนุญาตให้ค้าอาวุธปืน

ป.12 = ใบอนุญาตให้พกพาอาวุธปืน

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
นายตัว อ.
^.^คำพูดคือนายคน^.^
Full Member

คะแนน 0

^.^นักฆ่าในเงาดำ^.^

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 09:47:06 PM »

Grin Grin Grinตั้งแต่เรียนมา ป3 นี้ยากจัง อิอิ
หน้า: [1]
  พิมพ์