๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 09:07:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามหาความรับผิดชอบจากใครดี..  (อ่าน 7794 ครั้ง)
JA 008.
เด็กอะไรน่ารักจริงๆ
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2004, 12:10:45 AM »

...ความรับผิดชอบของรัฐบาลโดยตรงครับ Angry

จิงครับ รัฐต้องรับผิดชอบ

ยึดปืนจากคนไทย โจรผู้ร้ายคงยินดี
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2004, 01:45:02 AM »

อีกไม่นานก็จะไม่มีเหตุการณอย่างนี้เกิดขึ้นอีกแล้วครับเพราะท่านผู้นำของเราคงจะยึดปื่นคนไทยไปหมดทำให้ประชาชนไม่ต้องไปยิงโจรแล้วถูกโจรยิงตาย Tongue

...ผมกำลังนึกถึงบางคนที่บอกว่า โจรมาปล้นก็ยอมๆ มันไป  Angry
ผมก็ยอมครับให้มันขนกันให้พอใจเราก็หาที่แอบพอมันกลับ(ถ้าปื่นเราไม่เสียเปรียบจนเกินไป)เราก็แอบซัดมันจากข้างหลัง ผิดนะผิดอยู่แล้วก็ให้มันรู้กันไปว่าเราจะติดคุกเพราะยิงโจร Angry

โดยส่วนตัว(ขอย้ำ) พวกโจรเขมรนั้น เกิดและเติบโตแบบไร้อารยธรรม ไร้การอบรมสั่งสอนเรื่องศีลธรรมและใจเขาใจเรา แตกต่างจากคนสยามโดยสิ้นเชิง ส่งผลทำให้บุคคลกลุ่มดังกล่าวมีวุฒิภาวะที่ต่ำ(แถมมีปืนสงครามในมืออีกตังหาก) แต่หากพูดตรงไปตรงมานั้น จริงๆแล้วสุจริตชน สามารถยิงป้องกันตัวได้เมื่อผู้ร้ายยิงก่อน หรือคนร้ายมีท่าทีกำลังจะคุกคามชีวิตของเรา จริงๆมันก็พูดยากครับ เนื่องด้วยว่าคนร้ายในข่าวมีวุฒิภาวะทางศีลธรรมทางต่ำอยู่แล้ว แถมเติบโตมากับสงคราม มีปืนในมืออีกตังหาก ซึ่งแน่นอนว่าบุคคลลักษณะดังกล่าวต้องยิงต่อสู้กับสุจริตชนอย่างแน่นอน คิดแล้วกลุ้ม

ผมว่าในพื้นที่เสี่ยงภัยอย่างชายแดนที่ติดกับประเทศที่คนร้ายใช้อาวุธสงครามนั้น น่าจะผ่อนผันพิเศษให้สุจริตชนในปืนที่ดังกล่าวสามารถครอบครองปืนไรเฟิลออโตเมติกเป็นอาวุธปืนส่วนบุคคลได้นะครับ เพื่อลดความเสียเปรียบระหว่างปืนในมือสุจริตชน กับปืนในมือของคนร้าย แต่ควบคุมการอนุญาติพิเศษนั้น เฉพาะพื้นที่พิเศษ(ชายแดนสยามที่ติดกับประเทศป่าเถื่อน) เชื่อว่าศีลธรรมและธรรมะ คงใช้ไม่ได้ผลกับคนร้ายที่ความไร้อารยธรรมและป่าเถื่อนติดเป็นสันดานแล้ว(ผมยึดหลักกับคนพวกนี้ว่า มันตายดีกว่าเราตาย) ผมมองเปรียบเทียว่าชาวสยามเหมือนประชาชนของอาณาจักรโรมัน(อันมีอารย) ส่วนพวกคนร้ายตามชายแดน ผมเปรียบพวกนี้ก็เหมือนพวกป่าเถื่อน(พวกบาบาเรียน)ที่กัดกร่อนชายแดนของอาณาจักรโรมัน ความเมตตาและความรักตามแบบกรีก-โรมัน ในแห่งกรุงโรม ใช้กับพวกคนเถื่อนแบบนี้ไมได้ผลหรอก ต้องกำลังอย่างเดียว(ปฎิบัตแบบเดียวกับกองทัพโรมันอันมีอารยธรรมปฎิบัติกับพวกบาบาเรียน อันไร้ซึ่งอารยธรรมและป่าเถื่อน)

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2004, 11:17:05 AM »

:Smiley :Smiley :Smileyถ้าไม่มีปืนก็ดีไปอย่าง    บางทีโจรก็อาจปล่อยทั้งหมด     เพราะไม่ต้องกลัวถูกยิงสวนกลับ Grin Grin Grin Grin Grin Grin
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2004, 08:51:50 PM »

อืมม....จริงด้วยครับ ขออภัย ผมเผลอใส่อารมณ์ไปนิด Cry
ลบทิ้งแล้วครับ Cry
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2004, 08:51:58 PM »

จริงๆด้วยครับพี่ผมก็พาออกนอกลูนอกทางจริงๆ Cry ขอบคุณพี่นาจาครับที่ท้วงผมลบไปเรียบร้อยแล้วครับ

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของดาบยิ้มด้วยนะครับ

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2004, 09:18:25 PM »

ใช้ดาบกับมีดสู้ม๊านนนนนนนนนนนน

ชีวิตเรา เราเลือกหนทางเอง โปรดใช้วิจารณญาน ไม่ต้องมาวิจารณ์ เพราะเราไม่ฟัง
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2004, 09:27:37 PM »

ถ้าใช้ปืนมันลำบากมากนักในการแก้คดี  อย่างนี้ใช้ไม้ง่ามหนังสติกยิงระเบิดปิงปองดีกว่า หรือไม่ก็ใช้หน้าไม้ของฝรั่ง(ที่ประสิทธิภาพสูงๆ)ซุ่มยิงดีกว่า ไม่มีเสียงด้วย เอ......ไม่สิ ระเบิดปิงปองมันก็ผิดในข้อกฎหมายในเรื่องดอกไม้เพลิงและวัตถุระเบิดนิหว่า?Huh?  งั้นคงเหลือทางเลือกเดียวคือใช้หน้าไม้ฝรั่ง แต่.......หากเรายิงไป มันดันรู้จุดซุ่มยิงของเรา เกิดมันสวนด้วยอาวุธสงคราม พรุนแห๋งๆ ปวดหัวแล้ว ไปดีกว่า

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2004, 09:57:54 PM »

Cheesy ขอบคุณครับ Wink

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์