๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 02:15:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามหาความรับผิดชอบจากใครดี..  (อ่าน 8217 ครั้ง)
rapin
Jr. Member
**

คะแนน 1

ปืนก็แค่เศษเหล็กที่ทำให้คนตายโหงได้....

« เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 04:09:52 PM »

Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2006, 12:05:40 PM โดย rapin » บันทึกการเข้า
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 220

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 04:16:03 PM »

Huh Huh Huh โจรเขมร  รังแกคนไทย  Huh Huh

ผมคิดว่าที่คนร้ายยิงมาเพราะเรายิงไป  แต่ที่ยิงมามากขนาดนั้นเพราะไม่รู้กำลังของเจ้าบ้านว่ามีอะไรบ้าง  เลยเอาชัวร์ไว้ก่อน  เพราะเจ้าบ้านมีปืน  แต่ว่าถ้าเราไม่มีปืน  จะโดนฆ่ายกบ้านมั๊ย  อันนี้ก็คงอยู่ที่สัญชาติญานความเป็นคนที่เหลืออยู่ในตัวคนร้าย  เป็นตัวชี้ว่า อยู่  หรือ รอด   

ดอนเมือง​1
ติงลี่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 226

" รักกันน๊า "

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 04:22:11 PM »

น่าจะปราบให้สิ้นซาก พวกรกโลกนะครับ มาอาศัยแผ่นดินอยู่ แล้วยังทำแบบนี้อีก

แถวนี้ แม่ง เกลื่อน..........ถ้าไม่ แย่ จริง........พออยู่ได้
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 04:27:46 PM »

Angry ดูเหมือนตอนนี้ว่ากำลังทหาร ตำรวจ จะเทไปอยู่ทาง 3จังหวัดชายแดนใต้ ทางตะวันออกเลยปลอดโปร่ง คนรับเคราะห์ก็ชาวบ้าน.... Angry

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 04:38:07 PM »

เป็นเรื่องที่ไม่น่าเกิดขึ้นเลยเจ้าคะ

I am dying... -*-

sak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 05:01:13 PM »

Cry Huh
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 05:16:38 PM »

...ความรับผิดชอบของรัฐบาลโดยตรงครับ Angry

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 06:33:39 PM »

ชายแดนไทยด้าน จ.สระแก้ว ที่ติดกับกัมพูชา พรมแดนไม่มีภูเขา แม่น้ำ หรือลำคลองกั้น แต่เป็นพื้นดินติดต่อกันซึ่งมีระยะทางยาวประมาณ 70 กว่ากิโลเมตร  ทำให้โจรเขมร  ข้ามมาปล้นฝั่งไทยได้ง่ายและบ่อยครั้ง  เจ้าหน้าที่ ทหาร ตำรวจ หรือ อส. มีกำลังไม่พอ

บางครั้งโจรเขมร เคยยกกำลังมาเป็นจำนวนมาก เข้ามาปล้นบ้านคนไทย ยิงคนไทยตายประจำ หากขัดขืน หรือต่อสู้

บ้านผมอยู่ห่างจากชายแดนประมาณ 3 กิโลเมตรกว่า ๆ เคยถูกโจรเขมรยกกำลังเข้ามาปล้น เรื่องมันเกิดขึ้นเมื่อ ปี 2534 ครั้งแรก(เกิดหลายครั้ง) มีกองกำลังทหารเขมร โดยมีคนไทยนำเข้ามาเพื่อทำการปล้น-ขโมยรถ  วันนั้นได้มอเตอร์ไซด์ไป 3 คัน 1 ในนั้นเป็นมอเตอร์ไซด์จากบ้านผมด้วย 1 คัน  มันเข้ามาบ้านผมประมาณตี 1 เบื่อยาสุนัขที่บ้านตายหมด ตัดโซ่ที่ล่ามมอเตอร์ไซด์ออก จากนั้นก็จะมีคนหามไป  เฉพาะที่เข้ามาโขมยที่บ้านมีกำลังประมาณ 6 คน มีคนดูต้นทาง คนคุ้มกัน คนหาม ทราบที่หลังว่ามันแบ่งกำลังเป็น 3 ชุด เข้าไปเอา 3 คันจาก 3 บ้านซึ่งอยู่ห่างจากกันค่อนข้างเยอะ     พ่อแม่ และผมรู้ตัวแล้วว่ามันเข้ามาขโมย แต่ไม่กล้าทำอะไร เพราะที่บ้านไม่มีอาวุธใด ๆ นอกจากปืนแก๊ปดินดำบรรจุปากลำกล้อง 1 กระบอก และมีดเท่านั้น  แต่พวกมันมามีแต่อาก้า  พ่อ แม่เคยสอนผมว่า ถ้าเราไปต่อสู้มัน หรือขัดข้างมันตอนนั้นมันเอาเราตายยกบ้านแน่ ๆ  ช่วงนั้นก็ต้องรอให้มันออกจากเขตบ้านก่อน เพื่อที่จะไปตามคนมาช่วยเหลือ  เนื่องจากบ้านผมไม่ได้อยู่ในหมู่บ้าน ยกบ้านอยู่ห่าง ๆ กัน มีบ้ายญาติพี่น้องแค่ 6 หลัง  พอมันไปสักพัก ผมกับพ่อก็คว้ามีดติดตัว ส่วนแม่และน้องสาวไปตามญาติข้างบ้าน ผมใจร้อนเสียดายรถผมก็บอกกับพ่อว่าผมจะตามมันไป พ่อ กับลุง รวมผม 3 คนก็ตามรอยมันไป  คืนนั้นเดือนหงายเป็นข้างแรม ตามมันไปได้ประมาณ 1 กิโลเมตร ก็พบกับชุดคุ้มกันพวกมันยืนกันอยู่ 3 คน ผมมองเห็นชัดเจนเพราะระยะห่างกันประมาณ 50 เมตร พวกมันเห็นพวกผมติดตาม มันก็ยิงปืนใส่พวกผมทันที่ ผมและพ่อกระโดดหลบไปอีกทางหนึ่งและลุงก็กระโดดไปอีกทางหนึ่ง ผมเลือดขึ้นหน้ามาก(ช่วงนั้นกำลังเป็นวัยรุ่น)  ผมกะว่าจะวิ่งเอามีดไปแทงมัน แต่พ่อผมดึงไว้ จากนั้นพ่อผมก็ตะโกนบอกพวกมันว่าเป็นตำรวจ มันก็ไม่สนใจครับสาดกระสุนใส่มาอีกชุด ปรากฏว่าลูกกระสุนเฉียวหัวผมไปนิดเดียวใบไม้ที่ผมมอบบังอยู่ขาดใส่หัวผม  จากนั้นเมื่อรู้ว่ามันเอาตายแน่ ๆ ผมก็เลยพากันวิ่งหนีกับบ้าน เพื่อเอาตัวรอด  พอกลับถึงบ้าน พอดีญาติเอารถมา ผมก็พากันไปแจ้งความกับตำรวจที่โรงพัก ซึ่งห่างจากบ้านประมาณ 3 กิโลเมตร โรงพักอยู่ติดชายแดน ห่างประมาณ 4-5 ร้อยเมตรเท่านั้น  ส่วนพ่อผมก็ไปแจ้งทหารพรานซึ่งอยู่ห่างจากบ้านประมาณ 2 กิโลเมตร  ผมไปถึงโรงพัก มีตำรวจเข้าเวรที่เห็นมี 2 คน อีกคนอาสาไปกับผม เอาปิ๊กอัพออก ตำรวจบอกผมว่าจะกลับไปเอาปืนกับที่พัก เมื่อไปเอาปืนมาแล้ว ตำรวจใช้ปืนยาวครับ ถ้ามอง ๆ ดูเหมือนกับเป็นไรเฟิล แต่ช่วงนั้นผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องปืนสักเท่าไหร่ ถึงแม้ว่าจะเคยเรียน รด. มาแล้ว ตำรวจให้ผมถือปืนลูกโม่ไว้ แก่ถามผมว่ายิงปืนเป็นไหม ผมตอบว่าเป็นครับ แก่เอาปืนยาวไว้กับตัก แก่ขับรถไปด้วยเอาสปอตไลต์ส่องไปด้วย  ขับไปแถวเส้นทางที่โจรหนี ปรากฏว่าหาอยู่ประมาณ 1 ชัวโมงไม่พบ ก็เลยพาผมกลับ ขากลับเจอกับรถกำลังทหารพราน(ประมาณ5-6นาย) ซึ่งพ่อผมเป็นคนพามา ก็ไม่พบวี่แววของกองโจรเขมรเช่นกัน ก็กลับ
     รุ่งเช้า ผม พี่ชาย(ลูกพี่ลูกน้อง) พ่อ ก็เข้าไปตามหารถ ฝั่งไทยหาไม่เจอ  ก็พากันข้ามไปฝั่งเขมร ซึ่งเป็นถิ่นของเขมรแดงเพื่อหาข่าว

ยังไม่จบครับมีอีกเยอะ ช่วงหน้าพบกับกองกำลังอีกครั้งประมาณ 10 กว่าคน

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 06:40:59 PM »

น่าเห็นใจครับ

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
buck_g19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 09:20:21 PM »

อ่านแล้วตื่นเต้นดี....รีบมาต่อเร็วๆนะครับ Grin

Glock เพื่อนแท้ไม่มีวันตาย
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 09:26:39 PM »

อีกไม่นานก็จะไม่มีเหตุการณอย่างนี้เกิดขึ้นอีกแล้วครับเพราะท่านผู้นำของเราคงจะยึดปื่นคนไทยไปหมดทำให้ประชาชนไม่ต้องไปยิงโจรแล้วถูกโจรยิงตาย Tongue

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 09:39:09 PM »

อีกไม่นานก็จะไม่มีเหตุการณอย่างนี้เกิดขึ้นอีกแล้วครับเพราะท่านผู้นำของเราคงจะยึดปื่นคนไทยไปหมดทำให้ประชาชนไม่ต้องไปยิงโจรแล้วถูกโจรยิงตาย Tongue

...ผมกำลังนึกถึงบางคนที่บอกว่า โจรมาปล้นก็ยอมๆ มันไป  Angry

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 09:55:56 PM »

...ผมกำลังนึกถึงบางคนที่บอกว่า โจรมาปล้นก็ยอมๆ มันไป  Angry
ผมก็ยอมครับให้มันขนกันให้พอใจเราก็หาที่แอบพอมันกลับ(ถ้าปื่นเราไม่เสียเปรียบจนเกินไป)เราก็แอบซัดมันจากข้างหลัง ผิดนะผิดอยู่แล้วก็ให้มันรู้กันไปว่าเราจะติดคุกเพราะยิงโจร Angry

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 09:59:48 PM »

ข้อความเมื่อ: วันนี้ เวลา 09:39:09pmข้อความโดย: coda 
ใส่การอ้างถึงคำพูด
อ้างจาก: Zeus ที่ วันนี้ เวลา 09:26:39pm
อีกไม่นานก็จะไม่มีเหตุการณอย่างนี้เกิดขึ้นอีกแล้วครับเพราะท่านผู้นำของเราคงจะยึดปื่นคนไทยไปหมดทำให้ประชาชนไม่ต้องไปยิงโจรแล้วถูกโจรยิงตาย

...ผมกำลังนึกถึงบางคนที่บอกว่า โจรมาปล้นก็ยอมๆ มันไป   

ผมว่าท่านพี่ Coda นึก ถึง โค...ระทม   กับ  สว เจ้าของ คู่สร้างคู่ อิบหาย แน่ๆ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 11:04:39 PM »

Shocked คุณออดเข้ามาเล่าต่อสิคับ... ทิ้งท้ายไว้เหมือน"โปรดติดตามชมตอนต่อไป"เลยคับ...  Smiley
หน้า: [1] 2
  พิมพ์