๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 04:56:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "อู่ตะเภาสามัคคี ครั้งที่ 9" 12-13 มีนาคม 2548  (อ่าน 27948 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #45 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 10:22:34 PM »

ถ้าไม่ได้ใช้สปีดโหลด  ก็ยกปืนหงายขึ้น  ฝึกหยิบจากแขนหรือข้อมือจะเร็วกว่าหยิบจากเอง
การยกปืนสูง (ประมาณระดับอก) จะช่วยประทับยิงเป้าต่อไปได้เร็วขึ้นครับ   
อยู่บ้านซ้อมบ่อย ๆ  เข้าเซฟไว้ทุกครั้งเผื่อเผลอไปโดนไก

ขอบคุณที่แนะนำครับ Grin Grin จะพยายามลอง แต่กลัวต้องซ่อมบ้านก่อนกำหนด

แค่นี้เมียก็บ่นจะแย่อยู่แล้ว  Grin Grin Grin เดี๋ยวเอา Modified ไปยิงโบลิ่งพิน หรือห้านัดแปดวิอะไรพวกนั้น ด้วยดีกว่า ไม่เคยลอง  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #46 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 10:25:24 PM »

Cheesy Cheesyสาย๐วันอาทิตย์...ผมไป(เชียร์)แน่ครับ... Cheesy Cheesy

เจอกันครับ  Grin Grin

buck_g19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #47 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 10:47:13 PM »

พี่carreraซ้อมมั่งรึเปล่า...ผมว่าซ้อมโหลดเร็วเยอะๆ...น่าจะทำให้เวลาดีน่ะครับ
พี่อ๋องแนะนำหน่อยสิครับ Grin

พูดถึงประเภทไหน หรือปืนแบบไหน ?

ก็ลูกซองออโต้แหละพี่...โหลดยังไงให้เร็วครับ Grin

ถ้าไม่ได้ใช้สปีดโหลด ก็ยกปืนหงายขึ้น ฝึกหยิบจากแขนหรือข้อมือจะเร็วกว่าหยิบจากเอง
การยกปืนสูง (ประมาณระดับอก) จะช่วยประทับยิงเป้าต่อไปได้เร็วขึ้นครับ
อยู่บ้านซ้อมบ่อย ๆ เข้าเซฟไว้ทุกครั้งเผื่อเผลอไปโดนไก

ขอบคุณสำหรับเทคนิคครับ Grin...ยังไม่ได้จับปืนเลย Tongue...เดี๋ยวจะลองซ้อมดูครับ... Grin

ฝึกหยิบจากแขนหรือข้อมือจะเร็วกว่าหยิบจากเอง

จะเร็วกว่าหยิบจาก....(อะไร)

คงหมายถึงหยิบจากเอวน่ะ Grin

ถ้าไม่ได้ใช้สปีดโหลด  ก็ยกปืนหงายขึ้น  ฝึกหยิบจากแขนหรือข้อมือจะเร็วกว่าหยิบจากเอง
อยู่บ้านซ้อมบ่อย ๆ  เข้าเซฟไว้ทุกครั้งเผื่อเผลอไปโดนไก

ขอบคุณที่แนะนำครับ Grin Grin จะพยายามลอง แต่กลัวต้องซ่อมบ้านก่อนกำหนด

แค่นี้เมียก็บ่นจะแย่อยู่แล้ว Grin Grin Grin เดี๋ยวเอา Modified ไปยิงโบลิ่งพิน หรือห้านัดแปดวิอะไรพวกนั้น ด้วยดีกว่า ไม่เคยลอง Grin Grin Grin

ผมว่าซ้อมโหลดลูกจริง..มันก็เสียวดีครับ..ตื่นเต้นๆ Grin
ยังไม่เคยเห็นปืน Modified เลย..ยังไงขอชมหน่อยนะครับ Grin

อ้างถึง
Cheesy Cheesyสายวันอาทิตย์...ผมไป(เชียร์)แน่ครับ... Cheesy Cheesy 

มาทักทายกันนะครับ..ถ้าอยากยิง..เดี๋ยวให้ยืมปืนพร้อมอุปกรณ์ครับ Grin

รับทราบ ขอให้นักกีฬาทุกท่านเดินทางด้วยความระมัดระวัง  Grin Grin ห้ามเด็ดดอกไม้ริมทาง  Grin ถ้าจะเด็ดต้องชวนผมไปด้วย

จะว่าไปเวลามีปืนอยู่บนรถจะขับด้วยความระมัดระวังเป็นพิเศษอยู่แล้ว Grin

ที่ระวังเนี่ย..กลัวปืนตกใช่ม๊า Grin Grin Grin

Glock เพื่อนแท้ไม่มีวันตาย
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #48 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 11:22:32 PM »

ใช่ครับ "หยิบจากเอว"
ส่วนที่ว่าหยิบจากแขน  คือหาปลอกอะไรมาสวมที่แขนแล้วยึดกระสุนลูกซองได้
ผมใช้พวกที่ยึดอยู่พานท้าย  มาสวมแขนแทน  Cheesy

Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #49 เมื่อ: มีนาคม 09, 2005, 12:06:32 AM »

แค่นี้เมียก็บ่นจะแย่อยู่แล้ว  Grin Grin Grin เดี๋ยวเอา Modified ไปยิงโบลิ่งพิน หรือห้านัดแปดวิอะไรพวกนั้น ด้วยดีกว่า ไม่เคยลอง  Grin Grin Grin

Modified เค้าให้ยิง ห้านัดแปดวิด้วยเหรอครับ นึกว่าต้องใช้ปืน Stardard.

แต่ถ้ายิงได้จริง ก็ห้านัด หกวิไปเลยครับ ได้อยู่แล้วววว  Grin Grin

We can either find the way or make one.
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #50 เมื่อ: มีนาคม 09, 2005, 10:13:50 AM »

จะว่าไปเวลามีปืนอยู่บนรถจะขับด้วยความระมัดระวังเป็นพิเศษอยู่แล้ว Grin

ที่ระวังเนี่ย..กลัวปืนตกใช่ม๊า Grin Grin Grin
อ้างถึง

ไม่ฉ่าย ไม่ฉ่าย ปืนใส่ในซองในกล่องจะตกได้ไงจ๊ะ  Grin Grin Grin เวลาขับทางไกลกลัวตำรวจทางหลวงจับมากกว่า  Grin Grin Grin ดีนะเดี๋ยวนี้ขวาตลอดไม่โดนเรียกแล้ว

โมดิฟายเดี๋ยวให้ลอง เขามีสปีดอีเว้นใช่บ่อ   Grin Grin

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #51 เมื่อ: มีนาคม 09, 2005, 10:16:38 AM »

Modified เค้าให้ยิง ห้านัดแปดวิด้วยเหรอครับ นึกว่าต้องใช้ปืน Stardard.

เคยได้ยิงปืนติดกล้องใส่ซองชักยิงไปอยู่มือโปรได้มั้ง  Grin Grin Grin ลองไปมั่วกับเขาดู  Grin Grin Grin

buck_g19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #52 เมื่อ: มีนาคม 11, 2005, 12:21:51 AM »

พอดีพรุ่งนี้นัดพี่คนนึงไว้...จะเข้าไปที่ กบร...ดูลาดเลาซะหน่อย Grin
ตั้งแต่ยิงที่ฟาร์มแล้วยังไม่ได้จับปืนเลย Tongue

อ้างถึง
เขามีสปีดอีเว้นใช่บ่อ    Grin Grin

แม่นแหล่ว Grin

Glock เพื่อนแท้ไม่มีวันตาย
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #53 เมื่อ: มีนาคม 11, 2005, 10:58:51 AM »

ถามหน่อย ออโต้ ติดกล้อง ยิงสปีดอีเว้นได้ใช่ไหม (ไม่เคยแข่ง) Grin Grin

JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #54 เมื่อ: มีนาคม 11, 2005, 11:32:37 AM »

ถามหน่อย ออโต้ ติดกล้อง ยิงสปีดอีเว้นได้ใช่ไหม (ไม่เคยแข่ง) Grin Grin

ต้องไปยิงลูกซองสปีดด้วยนะ เดี๋ยวไม่ครบ Tongue

I am dying... -*-

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #55 เมื่อ: มีนาคม 11, 2005, 11:36:53 AM »

ต้องไปยิงลูกซองสปีดด้วยนะ เดี๋ยวไม่ครบ Tongue

เมื่อวานเฮียตี๋บางบัวทองเทรน ลูกซอง IPSC มาให้แล้ว  Grin Grin Grin  แจ๋ว  Grin Grin Grin Grin(ไปถึงไม่รู้จะได้ยิงเปล่ากลัวคนเยอะ)

pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #56 เมื่อ: มีนาคม 11, 2005, 12:03:38 PM »

เมื่อวานเฮียตี๋บางบัวทองเทรน ลูกซอง IPSC มาให้แล้ว  Grin Grin Grin  แจ๋ว  Grin Grin Grin Grin(ไปถึงไม่รู้จะได้ยิงเปล่ากลัวคนเยอะ)

แล้วจะคอยดู อิ อิ อิ
JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #57 เมื่อ: มีนาคม 11, 2005, 12:15:28 PM »

ก็ไปลองลงกับพี่สุดหล่อเสื้อลายสก็อตดูก็ได้ เห็นว่าพี่เขาจะไปยิงลูกซองไอพีอาทิตย์นี้เจ้าคะ

pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #58 เมื่อ: มีนาคม 13, 2005, 09:05:13 PM »

แซวหน่อย...

ได้ยินว่าท่าน Buck_19 ลืมมุดยิง 1 รู เอ๊ย 1 ช่องในสเตจ 2 (33 นัด) เลยขอแสดงความยินดีด้วย เพราะผมเองก็ลืมยิง 1 รู เอ๊ย 1 ช่องเช่นกัน เท่าที่ทราบคงลบ 70 คะแนน ตงิดๆ อยู่เหมือนกันว่าทำไมสเตจนี้กระสุนเหลือเยอะจัง  หลงคิดไปว่าตัวเองยิงแม่นซะนี่ อิอิ ปกติใช้กี่แมกๆ ก็ยิงไม่จบสเตจ ซักที...   

สนามนี้ไม่มีสมาธิเลย  Wink  Cheesy  Grin

ป.ล. กำลังรอดูรูปจากกล้องพี่คาเรร่า และรายงานผลคอซอง เอ๊ย ลูกซองรณยุทธ์ออโต้ครับ ดับเบิ้ลแทป ไฟแลบเลย Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2005, 09:31:40 PM โดย pimuk » บันทึกการเข้า
JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #59 เมื่อ: มีนาคม 13, 2005, 09:29:21 PM »

แซวหน่อย...

ได้ยินว่าท่าน Buck_19 ลืมมุดยิง 1 รู เอ๊ย 1 ช่องในสเตจ 2 (33 นัด) เลยขอแสดงความยินดีด้วย เพราะผมเองก็ลืมยิง 1 รู เอ๊ย 1 ช่องเช่นกัน เท่าที่ทราบคงลบ 70 คะแนน ตงิดๆ อยู่เหมือนกันว่าทำไมสเตจนี้กระสุนเหลือเยอะจัง  หลงคิดไปว่าตัวเองยิงแม่นซะนี่ อิอิ ปกติใช้กี่แมกๆ ก็ยิงไม่จบสเตจ ซักที...   

สนามนี้ไม่มีสมาธิเลย  Wink  Cheesy  Grin

ป.ล. กำลังรอดูรูปจากกล้องพี่คาเรร่า

คุณ pimuk กลับมาถึงไวจัง ใช้เวลาเดินทางกี่ชม. เจ้าค่ะ

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์