๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 04:06:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถอดเปลี่ยนสปริงไก 452 (ถอดยังไงครับ)  (อ่าน 9630 ครั้ง)
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2006, 05:18:25 AM »

สลักตัวหลังไม่ได้ย้ำมาครับ  ตอกออกไม่ยาก 
อย่าลืมใส่ลูกเลื่อนช่วยกดตัวเซียร์ไว้นะครับ  และเอาเหล็กส่งใส่คาไว้ด้วยเพื่อจัดตำแหน่งตัวไกให้รูตรงกัน

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
Sniper_T
ภารกิจที่สำคัญสุด คือเป็นคนดี
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

เหนี่ยวไก! ถ้าตัดสินใจแล้ว

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2006, 07:35:07 PM »

ขอบคุณมากครับ ผมจะลองทำดูครับ

joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2006, 06:55:30 AM »

ตอนประกอบเข้าจะขลุกขลักนิดหน่อย แต่อย่าลืมเอาลูกเลื่อนเข้าก่อนตามที่ อ.ผณิศวร บอกนะครับจะประกอบสะดวกขึ้น

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2006, 10:42:20 AM »

ทำได้/ไม่ได้ ก็เข้ามาบอกกันบ้างนะครับ

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
Sniper_T
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2006, 09:52:37 PM »

ทำได้/ไม่ได้ ก็เข้ามาบอกกันบ้างนะครับ
ไม่ลืมครับ แต่ว่าตอนนี้หาวัตถุดิบ(สปริงขวดปั้มนีเวีย ตกใจหรือเทียบเท่าก่อนครับ)

physics teacher
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 07, 2007, 07:54:20 PM »

..เอาด้วยคน ถ้าไม่เป็น(เอาออกแล้วใส่คืนไม่เป็น) คงต้องหอบไปหาพี่เขียวที่ในเมืองอีกรอบ สปริงนีเวียไม่มีเอาสปริงสบู่เหลวอื่นๆก็ได้ ค่าKน่าจะเท่ากัน ตามกฎของฮุค.. Grin
Sniper_T
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 08, 2007, 11:04:06 PM »

..เอาด้วยคน ถ้าไม่เป็น(เอาออกแล้วใส่คืนไม่เป็น) คงต้องหอบไปหาพี่เขียวที่ในเมืองอีกรอบ สปริงนีเวียไม่มีเอาสปริงสบู่เหลวอื่นๆก็ได้ ค่าKน่าจะเท่ากัน ตามกฎของฮุค.. Grin

ป๊าด........ Shocked Shocked Shocked
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2007, 11:52:43 AM โดย sniper_1 » บันทึกการเข้า

เรือน้อย..น้อย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 10, 2007, 10:23:25 AM »

สปริง ปากกา Lancer ผมใช้กับ 452  varmint  มา 4 ปีกว่า แล้วยัง ปกติดีครับ
ระวัง ลูกปืนเม็ด  มันกระโดด หนี ด้วยน่ะครับ

Safety  First
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 20, 2007, 11:12:02 PM »

ของ ท่านกับปิตันต้น รองซิมด้วยหรือเปล่าครับ กลุ่มกระสุนแน่นดี

อีกอย่างครับ กระสุนอาร์มสกอร์ น่าใช้หรือเปล่าครับดูสภาพกล่อง และลองดูหัวกระสุนแล้วไม่น่าใช้เลยครับหัวมันหลวมเยอะเหลือเกินครับกล่องหนึ่งบางที่หลวมหมุนได้เป็นครึ่งกล่องเลยครับ หรือว่าผมมือหนักก็ไม่ทราบครับ
กระสุนอาร์มสกอร์ เท่าที่ผมยิงจะมีด้านประมาณกล่องละสองนัด ต้องสับซะสองสามทีถึงจะแตกครับ

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 20, 2007, 11:42:35 PM »

ของ ท่านกับปิตันต้น รองซิมด้วยหรือเปล่าครับ กลุ่มกระสุนแน่นดี

อีกอย่างครับ กระสุนอาร์มสกอร์ น่าใช้หรือเปล่าครับดูสภาพกล่อง และลองดูหัวกระสุนแล้วไม่น่าใช้เลยครับหัวมันหลวมเยอะเหลือเกินครับกล่องหนึ่งบางที่หลวมหมุนได้เป็นครึ่งกล่องเลยครับ หรือว่าผมมือหนักก็ไม่ทราบครับ
กระสุนอาร์มสกอร์ เท่าที่ผมยิงจะมีด้านประมาณกล่องละสองนัด ต้องสับซะสองสามทีถึงจะแตกครับ

เรื่องหัวกระสุน .22 หลวม  เรมิงตันก็เป็นนะครับ  เป็นกันหลายยี่ห้อ
อาร์มสกอร์ ล๊อตเก่า กล่องไม่มีโลโก้แบบลูกทหาร ไม่ด้าน แต่ กระสุนค่อนข้างแรง
อาร์มสกอร์ ล๊อตใหม่ ยิงนิ่มกว่า  แต่ ปลอกบางลงมาก เลือกปืนครับ ปืนบางแบบ ยิงได้ปกติ แต่อีกบางตัว สับไม่แตกเยอะ กล่องละ 4-5 นัด พอเอามายิงในปืนอีกตัวก็ลั่นปกติ

....ตามล่า...อีตอแหล
Sniper_T
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 21, 2007, 10:34:34 PM »

Smileyสวัสดีครับทุกท่านที่ช่วยเหลือมาตลอดครับ คือว่าตอนนี้ผมลองทำดูแล้วครับปรากฎว่าถอดสลักไม่ได้ครับลองตอกดูแล้วแน่นปึกเลยครับ ตกใจ สุดท้ายเลยได้แค่คลายตัวยันสปริงลงสุด และรองแผ่นชิมตามที่อาจารย์แนะนำครับ จูบบบบก็พอได้ครับ จะลองพาไปทดสอบดูก่อนครับ  เยาะเย้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2007, 10:47:27 PM โดย sniper_1 » บันทึกการเข้า

เรือน้อย..น้อย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 26, 2007, 02:30:03 PM »

ผมว่าก็ไม่ยาก น่ะครับ สลักพังหรือไม่ ขึ้นอยู่ กับขนาดของเหล็กส่งด้วยครับ
ควรจะหาขนาด ใกล้เคียงกับสลัก  จะได้หน้าสัมผัสพอดี มีแรงส่ง สลักออกได้
อีกอย่างหนึ่ง ครับ หาคนช่วยถือ อีกซักคน ให้ สลัก ขนานพื้นหน่อยก็จะดี ครับ

ลืม..บอกครับ ไม่ต้องกลัวมันเจ็บน่ะครับ เวลาต่อยสลัก  หาฆ้อน นน.
พอประมาณ จะ ต่อย สลักออกง่ายขึ้น   พอวางสลัก จับให้มั่น เคาะ นำทางเบา ซัก
หนึ่งที แล้วส่ง น้ำหนัก ที่ 2 พอประมาณ  ถ้ายังไม่ออก ก็ค่อยเพิ่มแรงขึ้นอีก ครับ   

โชคดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 26, 2007, 02:39:38 PM โดย Pramong » บันทึกการเข้า

Safety  First
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 26, 2007, 07:28:26 PM »

ทำไมมันถึงไม่ออก มันต้องออกสิ

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
Sniper_T
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 28, 2007, 08:13:11 AM »

ขอบคุณครับพี่ Pramong 
หมายความว่าต้องตอกแรงๆใช่มั้ยครับ  เยาะเย้ย ผมกลัวมันเจ็บน่ะครับ (สะเทือนมากๆมีปัญหากับตัวปืนมั้ยครับ)

saha
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 28, 2007, 11:09:02 AM »

มาแอบดูครับ  เพิ่งได้มาเหมือนกัน หลายอย่างยังไม่เข้าใจ
ของใหม่จะข่มขืนก็สงสาร   สงสัยหลายอย่างครับเช่นระวังลูกปืนเม็ดกระโดดหนี (หาย)
มันอยู่ตรงไหนหนอ....
      ค่อยๆ ดูไปก่อนครับ   Grin
ระวัง...เราจะสูบวิชา.... Grin น้ำลายหก

....ปืนไม่มีดีหรือเลว  อยู่ที่คนใช้ว่าเป็นคนเลวหรือคนดี....
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์