๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 10:31:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามทางไปสนามแข่ง IPSC ฟาร์มจระเข้  (อ่าน 16496 ครั้ง)
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2005, 09:21:50 AM »

อุปกรณ์ผิดกฎครับ ผมใช้กล็อก19 ที่จองกับร้านประโยชน์ ไก 3.5 แม็ก 17 นัด ครับ ตอนนี้กำลังฝึกให้คุ้นกับปืนอยู่ครับ ฝีมือยังอ่อนด้อยตามประสามือใหม่หัดยิงครับ อุปกรณ์ก็ยังไม่พร้อม คงอีกนานกว่าจะกล้าลงแข่ง  Cheesy

ขอบคุณครับที่ศึกษากฎ  มีไม่มากจริง ๆ ครับ   
เป็นผมถ้าอยากยิง  จะลง Standard Division ครับ  ปืนคุณถูกต้องทุกอย่างตาม Standard Division
ลงแข่งขันเพื่อหาความสนุก และเป็น challenge ให้กับชีวิตครับ  ไม่อยากให้คิดถึงเรื่องต้องชนะต้องแพ้.....

Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2005, 10:19:49 AM »

กฎกติกาของ standard division ผมยังไม่ทราบมากนักครับ ทราบแค่ว่า 9 มม.ไม่คิดเป็นคะแนน major คิดให้เป็น minor ซึ่งผมยังไม่ทราบว่าต่างกันอย่างไร และค่า power factor ต้องถึง 125 ใช่ไม๊ครับ ผมยังมือใหม่ก็ยังไม่ทราบเรื่องกระสุนที่ต้องใช้อีกว่าควรเป็นแบบไหนถึงจะผ่านเกณฑ์ และหาซื้อได้ที่ไหน เท่าที่ทราบอุปกรณ์อื่นๆเช่นซองแม็กกาซีนหรือซองปืนก็มีกฎระบุไว้ไม่ใช่เหรอครับว่าต้องเป็นแบบไหน ระยะห่างระหว่างซองปืนกับซองแม็กเป็นเท่าไหร่ ฯลฯ ซึ่งผมยังไม่ค่อยทราบรายละเอียดเลยไม่แน่ใจว่าอุปกรณ์ที่มีจะผิดกฎหรือเปล่า ผมใช้อุปกรณ์ถูกๆซื้อตอนที่เรียนยิงปืนที่สนามรด.น่ะครับ อาจจะไม่ตรงตามกฎกติกาเท่าไหร่ ไม่อยากหน้าแตกที่งานครับ ไม่ได้คิดเรื่องแพ้ชนะหรอกครับ แต่ไม่อยากไปทำอะไรที่เป็นปัญหาที่สนามเพราะความไม่รู้น่ะครับ อย่างที่บอกครับว่ายังใหม่มากๆ ยิงดับเบิลแท็บยังไม่ได้เลย คิดว่ากว่าจะเข้าที่คงอีกนานครับ ขอบคุณทุกท่านที่ให้โอกาสครับ  Smiley คงได้เจอกันเช้าวันอาทิตย์นี้ครับ  Wink

อุปกรณ์ผิดกฎครับ ผมใช้กล็อก19 ที่จองกับร้านประโยชน์ ไก 3.5 แม็ก 17 นัด ครับ ตอนนี้กำลังฝึกให้คุ้นกับปืนอยู่ครับ ฝีมือยังอ่อนด้อยตามประสามือใหม่หัดยิงครับ อุปกรณ์ก็ยังไม่พร้อม คงอีกนานกว่าจะกล้าลงแข่ง  Cheesy

ขอบคุณครับที่ศึกษากฎ  มีไม่มากจริง ๆ ครับ   
เป็นผมถ้าอยากยิง  จะลง Standard Division ครับ  ปืนคุณถูกต้องทุกอย่างตาม Standard Division
ลงแข่งขันเพื่อหาความสนุก และเป็น challenge ให้กับชีวิตครับ  ไม่อยากให้คิดถึงเรื่องต้องชนะต้องแพ้.....

JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2005, 11:10:06 AM »

เท่าที่ทราบอุปกรณ์อื่นๆเช่นซองแม็กกาซีนหรือซองปืนก็มีกฎระบุไว้ไม่ใช่เหรอครับว่าต้องเป็นแบบไหน ระยะห่างระหว่างซองปืนกับซองแม็กเป็นเท่าไหร่ ฯลฯ

หายากจริงๆ ด้วย Wink

I am dying... -*-

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2005, 11:37:45 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน อยากแข่ง ๆๆๆๆๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน

อดเปรี้ยวกินหวานนะจะ Grin Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2005, 11:47:33 AM »

กฎกติกาของ standard division ผมยังไม่ทราบมากนักครับ ทราบแค่ว่า 9 มม.ไม่คิดเป็นคะแนน major คิดให้เป็น minor ซึ่งผมยังไม่ทราบว่าต่างกันอย่างไร และค่า power factor ต้องถึง 125 ใช่ไม๊ครับ ผมยังมือใหม่ก็ยังไม่ทราบเรื่องกระสุนที่ต้องใช้อีกว่าควรเป็นแบบไหนถึงจะผ่านเกณฑ์ และหาซื้อได้ที่ไหน เท่าที่ทราบอุปกรณ์อื่นๆเช่นซองแม็กกาซีนหรือซองปืนก็มีกฎระบุไว้ไม่ใช่เหรอครับว่าต้องเป็นแบบไหน ระยะห่างระหว่างซองปืนกับซองแม็กเป็นเท่าไหร่ ฯลฯ ซึ่งผมยังไม่ค่อยทราบรายละเอียดเลยไม่แน่ใจว่าอุปกรณ์ที่มีจะผิดกฎหรือเปล่า ผมใช้อุปกรณ์ถูกๆซื้อตอนที่เรียนยิงปืนที่สนามรด.น่ะครับ อาจจะไม่ตรงตามกฎกติกาเท่าไหร่ ไม่อยากหน้าแตกที่งานครับ ไม่ได้คิดเรื่องแพ้ชนะหรอกครับ แต่ไม่อยากไปทำอะไรที่เป็นปัญหาที่สนามเพราะความไม่รู้น่ะครับ อย่างที่บอกครับว่ายังใหม่มากๆ ยิงดับเบิลแท็บยังไม่ได้เลย คิดว่ากว่าจะเข้าที่คงอีกนานครับ ขอบคุณทุกท่านที่ให้โอกาสครับ  Smiley คงได้เจอกันเช้าวันอาทิตย์นี้ครับ  Wink

ไปเดินดูไปคุยกันก่อนก็ได้ครับ ผมก็พึ่งหัดยิงเหมือนกัน  Grin Grin Grin Grin แทปได้แต่เข้าเป้ารึเปล่าไม่รู้

ลองแข่งได้ครับ แค่ระวังความปลอดภัยเท่านั้นเอง

pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2005, 11:57:01 AM »

ที่ต้องซ้อมเพราะ 1. ไม่เคยออกกำลังกาย 2. ล่อ 1 ตัวประกันและหลายมิส ในแม็ทช์ที่แล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน

Army -- ผมใช้ กล็อก 23 .40 ไก 3.5 ปอนด์ ในรุ่น Standard ซองปืน ซองแม็กสำหรับแบบใช้งานปกติ วัด PF ได้ 169 ไม่ผ่านเมเจอร์ นน. หัวกระสุนขาดไป 1.5 เกรน ความเร็วเฉลี่ยที่เกือบ 850
ฟุตต่อวินาที ไม่วัดความเร็วใหม่หรือเคาะหัวชั่งใหม่ แต่ร่วมแข่ง ไม่ต้องหวังผล แต่ได้สนุกกับพี่เพื่อนและฝึกฝนตัวเองครับ สำคัญตรงนี้ มาคุ้นเคยกับสนาม พี่ๆเพือนๆ และบรรยากาศก่อนครับ

คุณมานิต/คุณหนุ่ม ใช้กล็อก 19 กับบูลเล็ตมาสเตอร์ ลูกซ้อม 135 เกรน วัด PF ได้เกิน 125 ครับ   

พี่นายใหม่ไม่มาเหรอ ตาคลีมาฟาร์ม ประมาณ 5 ชั่วโมงเอง
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2005, 11:59:20 AM »

Grin ผมว่าคนซ้อมนี่ไม่แปลกนะครับ
คนไม่ซ้อมเลยนี่เป็นของแปลกกว่า   Grin .....แบบว่า หายาก

ผมชอบแบบว่า  หายาก  เดี๋ยวต้องทำตัวไม่ให้แปลกก่อนโดยการไปสนามซ้อม

pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2005, 12:02:13 PM »

พี่คาร์ลงลูกโม่เหรอ?
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2005, 01:45:41 PM »

พี่คาร์ลงลูกโม่เหรอ?

ช่ายครับ

vq
Full Member

คะแนน 9

โอ๊คอ๊าค

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2005, 04:25:48 PM »

ผมว่าก่อนลองลง น่าจะฝึกหัดให้ชำนาญ ด้านเซฟตี้ เพื่อจะได้ไม่โดน DQ  นะครับ ส่วนเรื่องดับเบิ้ลแทรป ก็ไม่มีความจำเป็น เพราะยิงเหนียว ช้าๆ ก็ได้ครับ ไม่เป็นไร เอาเรื่องเซฟตี้ ก่อนดีกว่าครับ สำคัญกว่าผมว่า
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2005, 04:43:22 PM »

ผมว่าก่อนลองลง น่าจะฝึกหัดให้ชำนาญ ด้านเซฟตี้ เพื่อจะได้ไม่โดน DQ  นะครับ ส่วนเรื่องดับเบิ้ลแทรป ก็ไม่มีความจำเป็น เพราะยิงเหนียว ช้าๆ ก็ได้ครับ ไม่เป็นไร เอาเรื่องเซฟตี้ ก่อนดีกว่าครับ สำคัญกว่าผมว่า

ใช่ครับ ผมลืมพูดถึงด้วย ขอบคุณคุณ VQ ครับ     
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2005, 05:10:02 PM »

เรื่องนี้แหละครับที่ทำให้ยังไม่ลง เพราะอยากศึกษาก่อนว่าโดน DQ กรณีไหนบ้าง มีข้อห้ามอะไรบ้างน่ะครับ

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2005, 08:17:30 PM »

เรื่องนี้แหละครับที่ทำให้ยังไม่ลง เพราะอยากศึกษาก่อนว่าโดน DQ กรณีไหนบ้าง มีข้อห้ามอะไรบ้างน่ะครับ/quote]

...ลองเข้าไปศึกษาตรงนี้ครับ...ตามลิ้งค์ แล้วคลิ๊กตามข้อที่ที่ต้องการทราบ...

http://www.thpsa.com/PHP-Nuke/html/modules.php?name=Content&pa=list_pages_categories&cid=3

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2005, 08:21:53 PM »

ไม่ได้นิสัยดีธรรมดา น่ารักด้วย เช่นข้าน้อยเป็นต้น

ตกใจ  Grin

We can either find the way or make one.
Manit
สนุกกับการยิงปืน....
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2005, 12:51:09 PM »

ชัดแจ๋วครับ

ตอบละเอียดดีมาก เห็นภาพเลยเจ้าคะ Cheesy

สมัยเด็ก บ้านผมอยู่แถวถนนท้ายบ้าน ไกลจากฟาร์มแค่ 5 นาทีเอง  นึกภาพออกหมดแหละครับ  Grin
ตอนนี้เป็นวัยรุ่น ย้ายมาอยู่แถวบางปู แล้ว....
โตเป็นผู้ใหญ่อาจจะมีโครงการย้ายอีก  Grin
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์