๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 19, 2024, 03:51:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาตรฐานคุณภาพไข่ไก่  (อ่าน 3828 ครั้ง)
Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2006, 08:19:54 PM »

ไข่ไก่เป็นแหล่งอาหารที่มีคุณค่าทางอาหารสูง เหมาะกับผู้บริโภคทุกเพศทุกวัย นอกจากนี้ยังหาซื้อได้ง่าย ราคาไม่แพง ง่ายต่อการปรุงอาหาร และมีรสชาติที่ถูกปากคนทั่วไป...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2006, 08:48:25 PM โดย Charoon » บันทึกการเข้า

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2006, 08:23:40 PM »

Grin ผิดหน้าและครับ Grin
 Grin แต่กระเป๋าสวยมาก Grin

..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2006, 08:50:23 PM »

ผมชอบทานไข่ต้มยางมะตูม  Grin

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
sigsax
Hero Member

คะแนน 206

ขึ้นลำแล้วลดนก

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2006, 08:53:39 PM »

แต่ไข่แดงมีคลอเรสเตอรอลมากจริงเปล่าครับ 

ฅนแผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4

ช่างบั้งไฟและไกปืน

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2006, 08:54:19 PM »

เดี๋ยวนี้ไม่รู้ปลอดภัยหรือเปล่าก็ไม่รู้ครับ วิทยาศาสตร์มันเจริญขึ้นมาก มีสารอะไรอยู่ในไข่ไก่ก็มี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2006, 09:05:46 PM »

ขณะเดียวกัน ก็มีการเชื่อกันว่า ไข่ไก่ นี่แหละ คืออาหารชั้นยอดที่ช่วยเสริมสมรรถภาพทางเพศได้เป็นอย่างดี เรียกว่าช่วยบำรุงกำลังวังชาทางด้านนี้โดยเฉพาะ

ไม่ว่าจะเชื่อกันอย่างไร แต่ผลการวิจัยที่เกิดขึ้นใน มหาวิทยาลัยฮาร์วาร์ด พบว่า

การบริโภคไข่ไก่เพียงวันละ 1 ฟอง

ไม่ได้เป็นสาเหตุให้เกิดโรคหัวใจอย่างที่คิดกัน แต่กลับช่วยป้องกันการเป็นโรคหัวใจ

เนื่องจากสารอาหารหลายอย่างที่มีประโยชน์ในไข่ไก่ ช่วยป้องกันโรคหัวใจได้ เช่น

สารต้านอนุมูลอิสระ วิตามินบี โฟเลต ไขมันไม่อิ่มตัว

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2006, 09:19:11 PM »

ขณะเดียวกัน ก็มีการเชื่อกันว่า ไข่ไก่ นี่แหละ คืออาหารชั้นยอดที่ช่วยเสริมสมรรถภาพทางเพศได้เป็นอย่างดี เรียกว่าช่วยบำรุงกำลังวังชาทางด้านนี้โดยเฉพาะ

ไม่ว่าจะเชื่อกันอย่างไร แต่ผลการวิจัยที่เกิดขึ้นใน มหาวิทยาลัยฮาร์วาร์ด พบว่า

การบริโภคไข่ไก่เพียงวันละ 1 ฟอง

ไม่ได้เป็นสาเหตุให้เกิดโรคหัวใจอย่างที่คิดกัน แต่กลับช่วยป้องกันการเป็นโรคหัวใจ

เนื่องจากสารอาหารหลายอย่างที่มีประโยชน์ในไข่ไก่ ช่วยป้องกันโรคหัวใจได้ เช่น

สารต้านอนุมูลอิสระ วิตามินบี โฟเลต ไขมันไม่อิ่มตัว

ถูกต้องแล้วคร้าบ

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
หนานปั๋น
Hero Member

คะแนน 33

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2006, 10:30:55 PM »

ถูกต้องแล้วครับ ขอให้ทุกท่านส่งเสริม ลูกหลานให้ท่านไขเยอะ ๆ ครับ ช่วงนี้ราคาไข่ผมไม่ค่อยขยับเลยครับ ช่วงที่มีไข้หวัดนกช่วงที่แล้วยิ่งร้ายใหญ่ครับ คนไม่กล้ากินกันกล้วไข้หวัดนก ขายแบบขาดทุน ฟองละ 1 บาทยังไม่มีคนซื้อเลยครับ  ราคาไข่คงที่แต่ราคาอาหาร + น้ำมัน ขนส่ง ขึ้นพรวด ๆ ครับ
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2006, 11:12:31 PM »

การรับประทานไข่มากๆอาจทำให้เบื่อได้  Grin Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2006, 12:25:41 AM »

ไข่ลวก ไข่ต้ม ไข่ตุ๋น ไข่ดาว ไข่เจียว ไข่แข็ง(ไอซ์ครีม)และเมนูจากไข่หลากหลาย ขึ้นอยู่กับช่วงอายุและวัยรวมถึงการตรวจร่างกายด้วย มีทั้งคุณและโทษ อย่าประมาทครับ

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2006, 06:09:59 AM »

การรับประทานไข่มากๆอาจทำให้เบื่อได้ Grin Grin

การรับประทานไข่มาก ๆ จะทำให้อิ่มด้วยครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2006, 06:16:11 AM »

คนชราหรือผู้สูงอายุ ควรดูแลไม่ให้กิน ไข่แดง มากเกินไป หรือไม่กินไข่แดงเลยก็จะดี เนื่องจากในไข่แดง (1 ฟอง) มีคอเลสเตอรอลสูงถึง 210 มิลลิกรัม

แต่สำหรับ ผู้ชายวัยฉกรรจ์ ไข่ไก่มีประโยชน์อย่างยิ่งทั้งในยาม ก่อน และหลังประกอบกิจกรรมบนเตียง

ก่อนมีกิจกรรม ไข่ไก่ช่วยให้ร่างกายมีความกระปรี้กระเปร่า กระชุ่มกระชวย เพราะให้พลังงานกับร่างกายอย่างเต็มที่

หลังมีกิจกรรม ไข่ไก่ช่วยทดแทนพลังงานที่ร่างกายสูญเสียไประหว่างมีกิจกรรม

e-muak
ยามมาดุจลมพัด ยามจากไปไร้ร่องรอย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2006, 08:19:29 AM »

ขออนุญาตครับ

ไม่ให้กินไข่แดง
งั้น เจาะ  อย่างเดียวนะครับ Grin Grin Grin

ด้วยความเคารพ

ถึงเหล้าถูก เพื่อนดี ยังมีรส
ถ้าเพื่อนคด เหล้าดี หมดรสชาด

(ลอกมา)
Footballmania
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 31

รักในหลวง

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2006, 09:16:12 AM »

ผมชอบทานไข่ต้มยางมะตูม Grin

ผมก็ชอบมากครับ  หลงรัก

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2006, 12:38:03 PM »

ง่า....ไม่มีใครชอบไข่ลูกเขยมั่งเหรอ...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: [1] 2
  พิมพ์