๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 12:26:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาทข้อดี + ข้อเสีย ของ beretta 92 fs ครับ  (อ่าน 107266 ครั้ง)
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #135 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 06:24:59 PM »

ตอบยากครับว่า "ทำไม" กองทัพทั้งหมดที่คุณเอารายชื่อประเทศมาให้ดู ถึงไม่ใช้ beretta 92fs เพราะคำถามเหมื่อนเด็กๆ ถามครับ

ถ้าเป็นคำถามของเด็ก ผู้ใหญ่ที่คิดว่าตัวเองรู้ดีรู้มากทำไมตอบไม่ได้หว่า หรือว่าเพราะจริงๆแล้วไม่รู้อะไรเลยแต่อวดว่ารู้

ถ้าคำถามนั้นมันยากไป ตอบที่มันง่ายกว่านั้นก็ได้  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
92FS เหนือกว่า CZ-75 , Walther P-88 , SIG Sauer P226 อย่างไร ตอบหน่อยนะท่านผู้เชียวชาญ92FS
Team VI
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #136 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 06:57:59 PM »

ตอบยากครับว่า "ทำไม" กองทัพทั้งหมดที่คุณเอารายชื่อประเทศมาให้ดู ถึงไม่ใช้ beretta 92fs เพราะคำถามเหมื่อนเด็กๆ ถามครับ

ถ้าเป็นคำถามของเด็ก ผู้ใหญ่ที่คิดว่าตัวเองรู้ดีรู้มากทำไมตอบไม่ได้หว่า หรือว่าเพราะจริงๆแล้วไม่รู้อะไรเลยแต่อวดว่ารู้

ถ้าคำถามนั้นมันยากไป ตอบที่มันง่ายกว่านั้นก็ได้  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
92FS เหนือกว่า CZ-75 , Walther P-88 , SIG Sauer P226 อย่างไร ตอบหน่อยนะท่านผู้เชียวชาญ92FS

Beretta 92fs ไม่ใช่ปืนที่ดีที่สุดและก็ไม่มีปืนอะไรที่ดีที่สุด ไม่ว่าจะ CZ, Walther, Smith, STI, SIG Sauer, les baer และอื่นๆอีกมากมาย, และที่กองทัพแต่ละประเทศเลือกใช้ปืนไม่เหมือนกัน  ก็เป็นเหตุผลของแต่ละประเทศและมาตรฐานต่างๆกัน ซึ่งมีรายละเอียดมากมาย : สำหรับผมปืนที่ดีที่สุดสำหรับผมคือปืนที่คุ้นเคยที่สุด 
sky
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #137 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 10:15:06 PM »

ยิงได้ยิงออก แม่นพอควร แค่นี้ก็พอแล้ว ส่วนใครดีกว่าใครถามไปทะเลาะกันเปล่าๆ อยากแสดงความเห็นพูดไปไม่เข้าหูท่านผู้รู้ก็โดนด่าเป็นชุด (อันนี้เจอกับตัวเอง) แลกเปลี่ยนความรู้ครับจุดประสงค์ของการตั้งกระทู้ ไม่ใช่มาแสดงโชว์เหนือ เห็นบางคนเค้าถาม คนตอบก็มาว่าเค้าแรงๆอีก คนถามไม่รู้ถึงถาม บางคนรู้มากเห็นคำถามว่าปัญญาอ่อนมาถามได้ไง ก็คนมันไม่รู้น่ะ
อย่างกระทู้นี้เค้าถามข้อดีข้อเสีย รู้ก็บอกกันไป ถ้าอ่านแล้วอารมณ์เสียก็อย่าอ่านอย่าตอบก็แค่นั้น ข้องใจมานานแล้วจะทะเลาะกันไปทำไม
ไหนๆก็เข้ามาแล้วขอตอบข้อดีและข้อเสียหน่อย
ข้อดี บางคนชอบ
ข้อเสียบางคนไม่ชอบ  ไหว้
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #138 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 10:29:06 PM »

Beretta 92fs ไม่ใช่ปืนที่ดีที่สุดและก็ไม่มีปืนอะไรที่ดีที่สุด ไม่ว่าจะ CZ, Walther, Smith, STI, SIG Sauer, les baer และอื่นๆอีกมากมาย, และที่กองทัพแต่ละประเทศเลือกใช้ปืนไม่เหมือนกัน  ก็เป็นเหตุผลของแต่ละประเทศและมาตรฐานต่างๆกัน ซึ่งมีรายละเอียดมากมาย : สำหรับผมปืนที่ดีที่สุดสำหรับผมคือปืนที่คุ้นเคยที่สุด  

ครับ......... ยินดีด้วยที่ท่านเข้าใจถูกต้องแล้ว 92FS เป็นปืนระดับใช้งานที่ดีมากรุ่นหนึ่ง แต่ไม่ได้หมายความว่ามันดีที่สุดเหนือกว่าปืนอื่นทั้งหมด

ส่วนในข้อความสีแดงที่ผมเน้นไว้นั่นคุณwarfare1999กล่าวถูกต้องที่สุดแล้วครับ ปืนที่ดีที่สุดคือปืนที่เราคุ้นเคยคุ้นมือซึ่งแต่ล่ะคนก็ไม่เหมือนกัน

ยิงได้ยิงออก แม่นพอควร แค่นี้ก็พอแล้ว ส่วนใครดีกว่าใครถามไปทะเลาะกันเปล่าๆ อยากแสดงความเห็นพูดไปไม่เข้าหูท่านผู้รู้ก็โดนด่าเป็นชุด (อันนี้เจอกับตัวเอง) แลกเปลี่ยนความรู้ครับจุดประสงค์ของการตั้งกระทู้ ไม่ใช่มาแสดงโชว์เหนือ เห็นบางคนเค้าถาม คนตอบก็มาว่าเค้าแรงๆอีก คนถามไม่รู้ถึงถาม บางคนรู้มากเห็นคำถามว่าปัญญาอ่อนมาถามได้ไง ก็คนมันไม่รู้น่ะ
อย่างกระทู้นี้เค้าถามข้อดีข้อเสีย รู้ก็บอกกันไป ถ้าอ่านแล้วอารมณ์เสียก็อย่าอ่านอย่าตอบก็แค่นั้น ข้องใจมานานแล้วจะทะเลาะกันไปทำไม
ไหนๆก็เข้ามาแล้วขอตอบข้อดีและข้อเสียหน่อย
ข้อเสียบางคนไม่ชอบ  ไหว้

ส่วนของท่านsky เหตุผลที่ต้องมีการถกกันซึ้งบางครั้งอาจจะดูรุนแรง เพราะการที่มีผู้นำข้อมูลผิดหรือคลุมเครือไม่มีอ้างอิงมาโพส

ถ้าหากว่ามีผู้ที่เข้ามาอ่านข้อมูลและไม่ทราบว่าข้อมูลเหล่านั้นไม่ถูกต้องมันจะเป็นการขายความเข้าใจผิดออกไป จาก1อาจจะกลายเป็น2

แต่ถ้าหากมีเพื่อนสมาชิกมาแก้ไขให้เท่ากับมีการกลั่นกรองข้อมูลแล้วส่วนหนึ่ง

ลองนึกถึงตัวท่านsky รับข้อมูลผิดไปแล้วไปบอกต่อถ้าเจอคนที่ทราบข้อมูลจริงๆอย่างมากท่านก็หน้าแตกแต่ถ้าไปบอกต่อกับคนไม่รู้ล่ะครับ

ก็พากันเข้าใจผิดไป และอาจจะบานปลายไปยิ่งกว่านั้นถ้าข้อมูลที่ว่าเป็นเรื่องของความปลอดภัย ลองมองดูกว้างๆครับ  ไหว้ ไหว้
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #139 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 08:41:51 AM »

ข้อเสียบางคนไม่ชอบ  ไหว้

ถ้าแรงแล้วเป็นการนำข้อมูลที่ถูกต้องมาแลกเปลี่ยนความรู้กันก็เป็นสิ่งที่ดีครับ.........ไม่ใช่ยอกันจนเวอร์ แต่ข้อมูลผิดเพี้ยนจากเรื่อง

จริง...................... ไหว้

แต่ถ้าเอาข้อมูลมาผิดๆ แล้วมาเผยแพร่กันไปบางท่านที่ไม่รู้พอมาอ่านข้อมูลที่ไม่ถูกต้องอีกคราวนี้

ออกทะเลกันไปใหญ่.............แถมพอเราไปคุยกับผู้รู้จริงกลายเป็นเราหน้าแตกเสียอีก.........

ส่วนตัวแล้วผมชอบ 92 fs มากๆครับ แล้วเป็นปืนในฝันตั้งแต่ยังไม่เคยมีปืนอีกตะหาก.......แต่อย่างว่าครับ

ปืนมันใหญ่ไปหน่อย ผมยิงไม่ถนัดเลยไม่ได้เป็นเจ้าของ.........เดี๋ยวรอวันที่ผมมือใหญ่กว่านี้แล้วจะซื้อมาสักกระบอก

นึง ................. เยี่ยม

ผมเห็นด้วยกับพี่อรชุน-รักในหลวงครับ + 1 ครับผม................. ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
piboonyu
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #140 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 08:45:10 AM »

ปืนที่ดีที่สุด คือปืนที่เราชอบที่สุด ถนัดมือที่สุด เวลาจับขึ้นมาลูบคลำครั้งใดแล้วให้ความรู้สึกที่ดี มีความสุขแค่นี่ก็เพียงพอแล้ว สำหรับชาวบ้าน คงไม่มีโอกาส พก ไปยิงกับใครต่อใครชนิดหูดับตับไหม้ ตามสถิติ ชาวบ้านทั่วไป ที่จะมีโอกาสใช้ปืนยิงกับคนร้าย น้อยจนแทบจะไม่มีเลย เกือบทั้งหมดตั้งแต่มีปืนไว้ในครอบครองไม่เคยได้ยิงกับโรจผู้ร้าย เพราะฉนั้นไม่จำเป็นหรอกครับที่จะหาปืนที่ดีที่สุด เอาเป็นว่าคุณชอบปืนอะไรก็เลือกแบบนั้น หรือใช้งานประเภทไหน ก็เลือกตามความเหมาะสม ขอให้คิดแค่นี้ละครับ ความขัดแย้งเรื่องอวป.ก็จะหมดไป ผู้ที่เข้ามาศึกษาเรื่องอวป.ก็จะได้รับความรู้ และความบันเทิงล้วนๆ เหมือนกับชาวแว้ปอื่นๆกัน  ขอบคุณครับ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #141 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 12:06:59 PM »

ถ้าคำถามนั้นมันยากไป ตอบที่มันง่ายกว่านั้นก็ได้  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คำตอบเรื่องนี้  มันขึ้นอยู่กับจังหวะและเวลาที่แต่ละประเทศเปลี่ยนปืน
ถ้าเปลี่ยนหลังอเมริกาสัก 2-3 ปีก็มักจะเลือกเบเร็ตต้า 92 FS  เช่นโคลัมเบีย  จอร์แดน  คูเวต  อินเดีย  บราซิล ฟิลิปปินส์  อินโดนีเซีย  มาเลเซีย ตุรกี    แต่ถ้าไปเปลี่ยนหลังออสเตรีย  ก็มักจะเป็นกล็อก  เช่น ออสเตรเลีย  อังกฤษ  ฟินแลนด์   เบลเยี่ยม  บราซิล  แคนาดา  อเมริกา (ตำรวจหลายรัฐกับ FBI)  ไทย (ตำรวจกับ ทร.)  ฟิลิปปินส์  อินโดนีเซีย  มาเลเซีย  สิงคโปร์  สวีเดน  โรมาเนีย  สเปน  อิสราเอล  อินเดีย เม็กซิโก

วิวาทะในกระทู้นี้   เกิดขึ้นจากสมาชิกเข้ามาชื่นชมปืนที่ตัวเองใช้  โดยใช้พื้นฐานข้อเท็จจริงที่ผิดพลาด  ทำให้สมาชิกอื่นต้องเข้ามาแก้ไข  เพราะที่นี่คือเว็ปของ อวป. ซึ่งจะไม่ยอมให้มีการเผยแพร่ความรู้ที่ผิด ๆ ออกไป   ประกอบกับมีสมาชิกบางท่าน ที่ต่อมหมั่นไส้ค่อนข้างจะทำงานเร็ว  ซึ่งตรงนี้ ผมคิดว่าน่าจะมีการปรับตัวทั้งสองฝ่าย   คือฝ่ายติติง ก็ช่วยนับหนึ่งถึงร้อยก่อน  ส่วนฝ่ายโชว์  ก็คงต้องพิจารณาถึงมาตรฐานอยู่บ้าง  กลุ่มกระสุนในระดับหนึ่งมันอวดกับลูกเมียได้   แต่ถ้าเอามาโชว์ในเว็บ พร้อมกับอวดว่าปืนยิงแม่น  ก็เรียกแขกเท่านั้นเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2011, 12:17:12 PM โดย สุพินท์ - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #142 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 12:52:13 PM »

วิวาทะในกระทู้นี้   เกิดขึ้นจากสมาชิกเข้ามาชื่นชมปืนที่ตัวเองใช้  โดยใช้พื้นฐานข้อเท็จจริงที่ผิดพลาด  ทำให้สมาชิกอื่นต้องเข้ามาแก้ไข  เพราะที่นี่คือเว็ปของ อวป. ซึ่งจะไม่ยอมให้มีการเผยแพร่ความรู้ที่ผิด ๆ ออกไป    ประกอบกับมีสมาชิกบางท่าน ที่ต่อมหมั่นไส้ค่อนข้างจะทำงานเร็ว  ซึ่งตรงนี้ ผมคิดว่าน่าจะมีการปรับตัวทั้งสองฝ่าย   คือฝ่ายติติง ก็ช่วยนับหนึ่งถึงร้อยก่อน  ส่วนฝ่ายโชว์  ก็คงต้องพิจารณาถึงมาตรฐานอยู่บ้าง  กลุ่มกระสุนในระดับหนึ่งมันอวดกับลูกเมียได้   แต่ถ้าเอามาโชว์ในเว็บ พร้อมกับอวดว่าปืนยิงแม่น  ก็เรียกแขกเท่านั้นเอง
โชคดีผมไม่มีตัวนี้  ไม่งั้นอาจจะตกเป็นจำเลยร่วม  5 5 5 5  คิก คิก

ไหว้น้อมรับคำติงนี้เผื่อกระทู้ในอนาคตด้วยครับพี่  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2011, 12:58:15 PM โดย chew - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
piboonyu
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #143 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 12:53:03 PM »

ขอรณรงค์ลดความขัดแย้งครับ
  ขอให้ท่านสมาชิกมีความอดทนต่ออารมณ์ของตนเองนะครับ ถ้าอ่านกระทู้ไหนแล้วรู้สึกขัดใจ ขอความกรุณาว่าอย่าเพิ่งโพสตอบ ควรหาอะไรทำสักครู่หนึ่งพอความขัดใจเริ่มบรรเทาลงแล้วค่อยตอบ ผมเชื่อว่าคำพูดที่โพสลงจะลดความรุ่นแรงลงมาก

ขอให้ข้อคิดอย่างนี้ครับ (ทุกสิ่งล้วนเป็นเรื่องสมมุติ) เช่น เรามีปืนอยู่หนึ่งรุ่น ซึ่งปืนที่ดีที่สุดในความรู้สึกของเรา(และยอมรับกันในวงการอวป.) แต่หากเวลาผ่านไปอีก 20 หรือ30 ปี ถึงตอนนั้นการผลิตปืนมีความก้าวหน้ากว่าตอนนี้เป็นอย่างมาก เหมือน ปืนกล กับปืนแก๊ปสมัยก่อน ท่านจะคิดอย่างไรกับปืนของท่านที่คิดว่าดีที่สุดกระบอกนี้ (เมื่อสมัยก่อนคนเราก็คิดว่าปืนแก๊ปดีที่สุดแล้ว)

ซึ่งถ้าท่านเข้าใจเนื้อความข้างต้น ท่านก็จะรู้ว่าสิ่งต่างๆ นั้นเป็นเรื่องที่เราสมมุติกันขึ้นมาเองตามยุคตามสมัย ซึ่งสิ่งนั้นมันไม่ได้มีอยู่จริง (เที่ยงแท้แน่นอน) เปลี่ยนไปตามกาลเวลา แม้แต่ความรู้เรื่องปืน (ความรู้ในปัจจุบัน) ในอนาคตข้างหน้า ก็จะกลายเรื่องหล้าหลังไป ถ้าเข้าใจกฎธรรมชาติข้อนี้ เราก็จะอยู่อย่างมีความสุขทุกทีทุกเวลาของโลกใบนี้

ปล...อย่าจริงจังกับเรื่องต่างๆมากจนเกิน ขอบคุณครับ
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #144 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 02:31:46 PM »

ปืนของเรา เราว่าดี ก็ดีแต่ของเรา ( ปลื่มมาก )

ไม่ต้องป่าวประกาศสรรพคุณให้คนอื่นรู้จนเกินความจริง

ซึ่งประโยคว่า " เกินความจริง"  ทำให้หลายๆท่านต้องออกมาแสดงข้อมูลที่แท้จริง จะได้ไม่เกินความจริง

....พิมพ์ไปพิมพ์มา งง ....

เรื่องของเรื่อง ลดอัตตา บ้างก็จบ ( บางท่าน )

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก
rathawit21 @ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 131

« ตอบ #145 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 10:11:10 PM »

รับทราบครับ อาจารย์สุพินท์

SPD # 17 silver
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #146 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 01:32:57 AM »

ขอรณรงค์ลดความขัดแย้งครับ
  ขอให้ท่านสมาชิกมีความอดทนต่ออารมณ์ของตนเองนะครับ ถ้าอ่านกระทู้ไหนแล้วรู้สึกขัดใจ ขอความกรุณาว่าอย่าเพิ่งโพสตอบ ควรหาอะไรทำสักครู่หนึ่งพอความขัดใจเริ่มบรรเทาลงแล้วค่อยตอบ ผมเชื่อว่าคำพูดที่โพสลงจะลดความรุ่นแรงลงมาก

ขอให้ข้อคิดอย่างนี้ครับ (ทุกสิ่งล้วนเป็นเรื่องสมมุติ) เช่น เรามีปืนอยู่หนึ่งรุ่น ซึ่งปืนที่ดีที่สุดในความรู้สึกของเรา(และยอมรับกันในวงการอวป.) แต่หากเวลาผ่านไปอีก 20 หรือ30 ปี ถึงตอนนั้นการผลิตปืนมีความก้าวหน้ากว่าตอนนี้เป็นอย่างมาก เหมือน ปืนกล กับปืนแก๊ปสมัยก่อน ท่านจะคิดอย่างไรกับปืนของท่านที่คิดว่าดีที่สุดกระบอกนี้ (เมื่อสมัยก่อนคนเราก็คิดว่าปืนแก๊ปดีที่สุดแล้ว)

ซึ่งถ้าท่านเข้าใจเนื้อความข้างต้น ท่านก็จะรู้ว่าสิ่งต่างๆ นั้นเป็นเรื่องที่เราสมมุติกันขึ้นมาเองตามยุคตามสมัย ซึ่งสิ่งนั้นมันไม่ได้มีอยู่จริง (เที่ยงแท้แน่นอน) เปลี่ยนไปตามกาลเวลา แม้แต่ความรู้เรื่องปืน (ความรู้ในปัจจุบัน) ในอนาคตข้างหน้า ก็จะกลายเรื่องหล้าหลังไป ถ้าเข้าใจกฎธรรมชาติข้อนี้ เราก็จะอยู่อย่างมีความสุขทุกทีทุกเวลาของโลกใบนี้

ปล...อย่าจริงจังกับเรื่องต่างๆมากจนเกิน ขอบคุณครับ

ผมคิดว่าปัญหาใหญ่ไม่ได้อยู๋ที่เรื่องความขัดแย้งครับ... แต่อยู่ที่ "องค์ความรู้" อย่างที่ท่านผู้การสุพินทร์ได้กล่าวไว้แล้วว่า... "ที่นี่คือเว็ปของ อวป. ซึ่งจะไม่ยอมให้มีการเผยแพร่ความรู้ที่ผิด ๆ ออกไป" ซึ่งผมคิดว่าสมาชิกส่วนใหญ่เห็นด้วยครับ... มาร่วมกันสร้างสรรค์ให้เว็บนี้เป็นแหล่งความรู้ด้านอาวุธปืนที่สมบูรณ์ดีกว่าครับ...

...เรื่องที่จะให้ห้ามการติติง... ผมก็อยู่ในกลุ่มที่ทนเห็น "ความอวดมั่ว" ไม่ได้ครับ... อาจจะจัดอยู่ในกลุ่ม "ต่อมหมั่นไส้ทำงานเร็ว" ก็ได้ครับ... ผมจะพยายามปรับปรุงส่วนนี้ครับ... แต่ถ้าเห็นโพสต์ที่ "มั่วได้ใจ" ก็คงอดไม่ไหว... Grin Grin Grin

...ผมอยากให้พี่ piboonyu ลองอ่านโพสต์ของท่านผู้การสุพินทร์ ด้านล่างนี้ให้ละเอียดอีกรอบนะครับ... คงทำให้พี่ได้เห็นเจตนาประสงค์ของสมาชิกส่วนใหญ่ในเว็บนี้ครับ...

วิวาทะในกระทู้นี้   เกิดขึ้นจากสมาชิกเข้ามาชื่นชมปืนที่ตัวเองใช้  โดยใช้พื้นฐานข้อเท็จจริงที่ผิดพลาด  ทำให้สมาชิกอื่นต้องเข้ามาแก้ไข  เพราะที่นี่คือเว็ปของ อวป. ซึ่งจะไม่ยอมให้มีการเผยแพร่ความรู้ที่ผิด ๆ ออกไป   ประกอบกับมีสมาชิกบางท่าน ที่ต่อมหมั่นไส้ค่อนข้างจะทำงานเร็ว  ซึ่งตรงนี้ ผมคิดว่าน่าจะมีการปรับตัวทั้งสองฝ่าย   คือฝ่ายติติง ก็ช่วยนับหนึ่งถึงร้อยก่อน  ส่วนฝ่ายโชว์  ก็คงต้องพิจารณาถึงมาตรฐานอยู่บ้าง  กลุ่มกระสุนในระดับหนึ่งมันอวดกับลูกเมียได้   แต่ถ้าเอามาโชว์ในเว็บ พร้อมกับอวดว่าปืนยิงแม่น  ก็เรียกแขกเท่านั้นเอง

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #147 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 01:35:06 AM »

ปืนของเรา เราว่าดี ก็ดีแต่ของเรา ( ปลื่มมาก )

ไม่ต้องป่าวประกาศสรรพคุณให้คนอื่นรู้จนเกินความจริง

ซึ่งประโยคว่า " เกินความจริง"  ทำให้หลายๆท่านต้องออกมาแสดงข้อมูลที่แท้จริง จะได้ไม่เกินความจริง

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ไหว้

rathawit21 @ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 131

« ตอบ #148 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 08:57:38 AM »

สนับสนุนอีกครั้งครับ

เวบนี้เป็นแหล่งรวม "ความรู้ที่ถูกต้อง" ด้านอาวุธปืน

อะไรไม่ถูกต้อง ควรร่วมกันแก้ไขครับ

SPD # 17 silver
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #149 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 10:02:35 AM »

พอเสียกะตังเยอะๆซื้อปืนหลายๆแบบ หลายๆยี่ห้อ.....เอามายิง......ก็จะรู้ว่า......ปืนแต่ละกระบอกมีข้อดีข้อเสียทั้งนั้น.....

ข้อดีของคนหนึ่ง.....อาจจะเป็นข้อเสียข้อด้อยของอีกคนได้.....

ปืนไม่เคยผิด......มันถูกออกแบบมาให้ทํางานตามหน้าที่ของมัน...ถ้าทํางานในสมบูรณ์ตามที่มันถูกออกแบบมา.......ก็ดีทั้งนั้น

ส่วนมากที่ทะเลาะกัน......ก็มาจากคนหลังปืนทั้งนั้น........................

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11
  พิมพ์