๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 12:14:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามเรื่อง ป4 ครับ  (อ่าน 1277 ครั้ง)
pensak
Jr. Member
**

คะแนน 0

« เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2006, 07:03:21 PM »

ผมซื้อปืนใหม่จากร้านปืน แต่เมื่อได้รับใบ ป4  กลับเป็นชื่อบุคคลธรรมดา ทำไมไม่เป็นชื่อร้านขายปืนละครับ  ทั้งที่วันที่ซื้อปืน มีปืนให้เลือกตั้ง 3 กระบอกและเลขทะเบียนก็เรียงกันด้วยครับ งง..ครับ Huh Huh Huh

milo
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2006, 07:37:07 PM »

ผมซื้อ 2 กระบอกแล้ว ก็ไม่เคยเจอเหมือนกัน ต้อรอผู้รู้จริงมาไขแล้วละ อยากรู้เหมือนกัน Huh
Footballmania
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 31

รักในหลวง

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2006, 09:52:54 AM »

คิดในแง่ดี....... เจ้าของร้านอาจจะโอนเป็นชื่อบุคคลก่อนเพื่อเคลียร์โควต้าเดิม ก่อนที่จะสั่งโควต้าใหม่

คิดในแง่ร้าย.... ปืนมือ 2 Grin

ปกติแล้วหากเราขอป.3 ว่าขอซื้อจากร้านค้าปืน  ถ้าเราต้องการเปลี่ยนเป็นซื้อต่อจากบุคคล จะต้องทำเรืองแก้ไข ป.3 กับนายทะเบียนครับ

กรณีนี้คุณ pensak ไม่ทราบว่ามีการแก้ไข ป.3 แสดงว่าทางร้านถือวิสาสะแก้ไขให้ครับ  เพราะฉะนั้นร้านนี้ไว้ใจบ่ได้
ขอ PM ชื่อร้านด้วยครับ จะได้ถอยห่างๆ Grin

Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2006, 10:05:07 AM »

ลองดูที่เลขทะเบียนปืนครับว่า กท49XXXXX หรือไม่ ถ้าใช่ก็อาจเป็นการตัดโค้วต้าร้านค้าเพื่อสั่งปืนล็อตใหม่ก็ได้ ส่วน ป.3 ไม่ทราบว่าขอเองหรือให้ร้านค้าเดินเรื่องให้ครับ ถ้าร้านค้าเดินเรื่องให้เค้าคงแก้ให้เสร็จในตัว ยังไงผมว่าคุยกับร้านค้าเลยดีกว่าครับ แล้วไปดูปืนอีก 2 กระบอกว่าทางร้านโอนตัด ป.4 เป็นบุคคลเหมือนกันหรือไม่ ถ้าโอนแล้วโอนเมื่อไหร่ ดูในใบ ป.4 ครับ

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

isuzu
Hero Member

คะแนน 11

"จอมราชันย์"

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2006, 06:45:19 PM »

หมดอายุโค้วต้า หรือเปล่าครับ

คิดดี ทําดี ได้ดี พระคุ้มครอง เทพเจ้าคุ้มครอง
snowwhite
The more you give, the more you take
Sr. Member

คะแนน 43

1-9-1-1 Never Die

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2006, 06:54:09 PM »

ท่านจขกท. ขอข้อมูลเพิ่มเติมด้วยเพื่อเป็นความรู้...

"Sound Mind in Sound Body"
pensak
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2006, 04:16:51 PM »

ทะเบียนปืน กท.49XXXX ครับ  ส่วน ป.3 ขอเอง แต่มอบอำนาจให้ร้านปืนไปจัดการเรื่อง ป.4 ให้ครับ

pensak
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2006, 08:57:44 PM »

ใน ป4 ของผมระบุว่า จาก....นาย..ก.   ซึ่งถ้าหากเป็นปืนมือ 2 จะต้องระบุว่า ได้รับโอนจาก... นาย..ก ใช่รึเปล่าครับ ขอรบกวนขอทราบจะท่านผู้รู้ด้วยครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์