๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 18, 2024, 03:42:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การปรับ กล้องเล็ง ติดปืนยาว  (อ่าน 7056 ครั้ง)
patchangasc
Jr. Member
**

คะแนน 1

« เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2006, 10:03:30 PM »

ไม่ทราบว่ามีวิธี ติดตั้ง แล้วปรับยังไงครับ ผมยิงไป ปรับไป ลูกหมดไป 2 กล่องแล้ว ขึ้นบนบ้าง ลงต่ำบ้าง ไม่ตรงซะที หรือคนยิงห่วยเองก็ไม่รู้  แต่โทษกล้องกะปืนไว้ก่อน ปืน cz 452 12ร่องเกลียว   กล้องจีนแดง บุชแนล รุ่นไม่แน่ใจ  แบบ มีไฟเพิ่มแสงเล็กกลางคืนได้

ไม่ทราบว่าทุกท่าน มีวิธีปรับยังไงครับ เห็นกลุ่มกะสุน สวยๆทั้งนั้น่เลย เห็นแล้ว ตาร้อนผาวๆๆ

Grin Grin
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2006, 10:30:46 PM »

ในกรณี อย่างนี้ น่าจะเป็นที่ขากล้อง จับไม่แน่น มากกว่า  ลองตรวจดู แล้วหรือยังครับ ว่ามีหลวมคลอน หรือเปล่า
ทั้งที่ขาจับ เบส และ ตัวท่อ  และ/หรือ คือ เส้นเล็ง ของกล้อง   ได้หมุนจนหลุดเกลียว หรือเปล่าครับ
ลองยิง ในระยะ ใกล้ ๆ ก่อน ก็ได้ครับ     สร้างจุดสมมุติ มา 1 จุด   แล้วก็ยิง ณ. จุดนั้น ๆ โดยไม่ต้องปรับแก้ไข
ดูว่า กลุ่มกระสุน ได้ใกล้เคียง หรือไม่   แล้ว ค่อย มาปรับ เส้นเล็ง ที่หลัง ดีกว่าครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2006, 05:53:31 AM »

ขอบคุณครับ กำลังจะไปตั้งให้พี่ชายพอดี

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2006, 08:22:48 AM »

อย่าลืมวิธีเหนี่ยวไกด้วยนะครับ
อ้อ แนะนำหายืม / ขอซื้อเลเซอร์ สำหรับตั่งกล้องเล็งมาใช้ก็ได้ครับประหยัดกระสุนดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2006, 08:26:23 AM โดย Thanapong » บันทึกการเข้า

patchangasc
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2006, 09:04:21 PM »

ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ 
สำหรับเลเซอร์ตั้งกล้อง ผมว่าน่าสนใจดีน่ะครับ

Grin Grin Grin
s.somsak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2006, 10:21:16 PM »

ของผม ตัวปรับ โฟกัส มันทำไมคลอนๆ ของคนอื่นเป็นมั้ยครับ สังเกตดูเวลาขยับตัวปรับโฟกัส เส้นเล็งก็ขยับด้วย เป็นปกติกล้องราคาถูกหรือปล่าวครับ บุชแนล 3-9x 32 ซื้อจากในเว็บเรานี่แหละครับ ก็เลยอยากลองดั้งงบใหม่หาดีๆอีกซักตัว
s.somsak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2006, 11:05:54 AM »

ของผม ตัวปรับ โฟกัส มันทำไมคลอนๆ ของคนอื่นเป็นมั้ยครับ สังเกตดูเวลาขยับตัวปรับโฟกัส เส้นเล็งก็ขยับด้วย เป็นปกติกล้องราคาถูกหรือปล่าวครับ บุชแนล 3-9x 32 ซื้อจากในเว็บเรานี่แหละครับ ก็เลยอยากลองดั้งงบใหม่หาดีๆอีกซักตัว

ขออนุญาต จขกท ยกอีกทีนะครับ มีปัญหาเหมือนกันเลย อยากแน่ใจว่าไม่ได้เกิดจากกล้อง
หน้า: [1]
  พิมพ์