๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 04:34:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ออโต เทารัส  (อ่าน 6240 ครั้ง)
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 09:36:40 AM »

ลูกโม่เทารัส เริ่มมีการกล่าวถึงแล้ว แต่ออโตเทารัส มีค่อยเห็นพูดถึงกันเลยครับ ผมกำลังลังเลหลังขอสิบเอ็ดไม่ได้
ว่าจะเอาเก้ามอมอ หรือ จุดสามแปดโม่ดี เห็นออโต้เทารัสแล้ว รุ่นพี่ทีที ตองหนึ่ง กับ พีที แล้วสวยดีเหมือนกัน พี่ๆมีความเห็นว่าอย่างไรบ้างครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
naichoie
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 09:47:42 AM »

ผมเคยมี PTT 111 ตัวทูโทน ยิงดีครับไม่เลือกลูก ไกหนักไปหน่อย ด้ามสั้นเวลาจับน้ิวก้อยจะโหวงเหวง  ระยะ 7 เมตรยิงเร่ง  เข้าเป้ารูปคอขวดหมด 10 นัด แต่ยืนยิงแบบเน้นๆ กลุ่มไม่เอาอ่าว คาดว่าเป็นที่คนยิงมากกว่า...พกเหน็บเอวไม่เป็นภาระ...ตอนผมซื้อราคา 41,000 บาท เจ้าของร้านแถมแม๊กสำรอง 1 อัน ตอนนี้เทารัสของผมไม่รู้ไปอยู่ไหนแล้ว โดนขโมยขึ้นบ้าน...ส่วน พีที 911 ไม่เคยยิงครับ...ผมว่ารูปทรงของด้ามมันทะแม่งๆ...ยังไงก็ไม่รู้ครับ   Smiley Smiley Smiley
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 01:45:01 PM »

ก็สวยดีนะครับ  บ้านเราไม่ค่อยนิยม  ขายได้น้อย  ร้านจึงไม่ค่อยนำเข้า

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 01:51:44 PM »

แต่ผมชอบตัวมาตรฐานมากกว่าครับ 
ปืนผมส่วนใหญ่ใช้เพื่อการแข่ง  ตัวเล็กซื้อไป  ไม่รู้ไว้ทำอะไร  ศัตรูก็ไม่มี  Smiley

สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 02:00:00 PM »

ปืนผมส่วนใหญ่ใช้เพื่อการแข่ง  ตัวเล็กซื้อไป  ไม่รู้ไว้ทำอะไร  ศัตรูก็ไม่มี

รูปสวย ดีครับ  ผมก็ไม่มีศัตรูครับ แต่จำเป็นต้องพก เพราะแถวนี้ โจรมันเยอะครับ
เป็นไปได้ก็ไม่อยากใช้มันหรอกครับ  นอกจากสวยแล้ว อย่างอื่นละครับพี่เป็นอย่างไรบ้าง

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 02:00:59 PM »

ปืนผมส่วนใหญ่ใช้เพื่อการแข่ง  ตัวเล็กซื้อไป  ไม่รู้ไว้ทำอะไร  ศัตรูก็ไม่มี   Smiley

รู้ได้อย่างไร ศัตรูท่านเค้าคงไม่ออกมาบอกหรอกเจ้าคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2004, 02:16:19 PM โดย JarengkaBOW » บันทึกการเข้า

I am dying... -*-

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 02:15:17 PM »

ก็น่าจะจริง   เคยมีคนถูกดักลอบยิงแถวบ้าน 
หลังจากรอดมาได้อย่างหวุดหวิด
ตำรวจสอบสวน เจ้าตัวยังนึกไม่ออกว่าไปสร้างศัตรูไว้ตั้งแต่เมื่อไหร่
เลยคิดไปว่า มือปืนยิงผิดคน

เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 06:46:48 PM »

ผมชอบตัวนี้ตรงที่มีเซพในต่ำแหน่งที่ปลดไม่ยาก คิดเอาเองว่าเพื่อมีคนแย้งปืนไปขโมยปืนไปแล้วยิงไม่ได้เพราะไม่ได้ปลดเซพ...ฮา Grin แต่ถ้าเราลืมเองก็...ฮาไม่ออก Cry

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 07:38:25 PM »

ที่ยังไม่เป็นที่นิยม เป็นเพราะกล็อกยังฉายแสงเจิดจ้าอยู่หรือเปล่าครับ? เลยดับแสงของปืนโครงโพลิเมอร์ยี่ห้อนี้ไป

ถ้ากล็อกราคาห้าหมื่นขึ้น แล้วรุ่นนี้ไม่แพงเท่าไหร่  โอกาสจะเป็นที่นิยมจะมีหรือเปล่าหนอ  :Smiley  เพราะถ้าซื้อผมก็คงต้องเปลี่ยนเป็นศูนย์เรืองแสง กะแม็กสำรองอีกสักอัน

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 08:57:09 PM »

ถ้าจะซื้อ น่าจะเล่นรุ่นที่พัฒนาจาก เบเร็ตตา 92 ดีกว่าครับ พอมีคนใช้เยอะ  มีแยกปลีกย่อยเป็นหลายรุ่น

ส่วนรุ่นแปลกๆใหม่ ๆ ไฮเทค กลัวว่าถ้ามีปัญหาถึงมือช่าง จะแก้ไขลำบากเพราะไม่ชำนาญ กอรปกับหาอะไหล่ยาก

....ตามล่า...อีตอแหล
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 09:09:06 PM »

โอกาสที่จะได้สัมผัสหรือครอบครอง ปืนออโตของเทารัส แบบหลากหลายของคนไทย......คงยากครับ Tongue

เพราะร้านตัวแทน ไม่เคยสนใจที่จะสั่ง.............ซึ่งต้องเห็นใจเขาในเรื่องความเสี่ยงว่า ขายไม่ออก.............

ผมเคยคุยกับร้านตัวแทน.........ถึงขนาดจะวางเงิน และขอ ป.3 ล่วงหน้า ให้เขาสั่ง ลูกโม่ Tracker .357 magnum ลำกล้อง 4 นิ้วมาให้.........เขายังปฏิเสธเลยครับ Tongue Tongue

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
sak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 09:32:13 PM »

Smiley
ครับ ออโตของเขาก็สวยครับ น่าใช้ครับ
 Smiley
หน้า: [1]
  พิมพ์