๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 01:42:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บ้านโดนงัดเข้ามาโขมยของครับ  (อ่าน 21014 ครั้ง)
KB20
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 841

« เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2006, 09:42:26 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน มีเรื่องเศร้าๆมาขอระบายให้ฟังหน่อยครับคือเมื่อคืนที่ผ่านมาบ้านถูกโขมยงัดเข้ามาครับใด้ปืนลูกซองยาวตราเสือไปหนึ่งกระบอก  เศร้าเลยผม  ...... เมื่อวานผมออกมาทำงานตั้งแต่บ่ายโมงกว่าๆเลิกงานตอนเที่ยงคืนกลับถึงบ้านเกื่อบตีหนึ่ง  ถอยรถเข้าที่จอดข้างๆบ้านแล้วก็เปิดประตูเข้าบ้านก็พบว่าไฟในบ้านเปิดหมดประตูห้องกลางเปิดออกไปถึงห้องครัวและเก้าอี้นั่งกินข้าววางไม่ตรงที่เดิม  มีอีกตัวถูกดึงไปชิดกับผนังห้องครัวติดกับประตูสำหรับออกไปที่ซักผ้า  ตรงผนังด้านข้างๆประตูนี้ฝาที่เป็นใม้ถูกงัดออกแตกไปสามแผ่น  คือว่าผนังตรงนี้จะเป็นผนังอิฐสูงขึ้นมาจากพื้นประมานร้อยยี่สิบเซ็นและต่อขึ้นไปเป็นผนังใม้ .......จากนั้นผมก็รีบเข้าไปดูที่ห้องนอนพบว่าสายยูที่คล้องประตูใม้ชั้นนอกถูกงัดสายยูขาดประตูใม้แตก เปิดอ้าอยู่และประตูเหล็กชั้นในก็เปิดอ้าอยู่เช่นกันโดยที่กุญแจโซโลที่ล็อกกลอนใว้ถูกคีมตัดขาด  เมื่อเข้าไปในห้องก็เห็นว่าปืนลูกซองที่วางพิงผนังห้องหายไป .....  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน     ตามรูปที่ส่งไปเป็นกระบอกที่สองจากแถวล่างครับ
Kasalong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2006, 09:48:22 PM »

ที่เหลือยังอยู่ใช่มั๊ยครับ....
M 60 - 7 รักในหลวง
๗๗๖๙ "จับตาทุกความเคลื่อนไหว เฝ้าฟังทุกคำพูดของผู้คิดร้ายทำลายชาติ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1562

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2006, 09:51:42 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
sigsax
Hero Member

คะแนน 206

ขึ้นลำแล้วลดนก

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2006, 09:52:04 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ  อย่าลืมไปแจ้งหายให้เขาอายัดปืนด้วยนะครับ

คนร้ายไปโอนไม่ได้   

วิชัย4-รักในหลวง
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2006, 09:58:20 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ขอให้ได้คืนในเร็ววัน
green1970
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2006, 09:59:04 PM »

เสียใจด้วยครับ
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2006, 10:03:45 PM »

เสียใจด้วยครับ ช่วงนี้ขโมยชุมครับ
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2006, 10:11:56 PM »

อย่าลืมแจ้งอาวุธปืนหายนะครับ...เสียใจด้วยครับ

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

หนานปั๋น
Hero Member

คะแนน 33

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2006, 10:19:35 PM »

เสียใจด้วยครับ ขอให้ได้คืนครับ
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2006, 10:34:09 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ขอให้ได้คืนโดยเร็วนะครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
ฅนแผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4

ช่างบั้งไฟและไกปืน

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2006, 10:37:47 PM »

เซ็งเลย เจอยังงี้
lazyeight
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2006, 11:32:35 PM »

เหยียบจมูกเสือ ช่วงนี้รู้สึกว่าอาชญากรรมมากจริง ๆ ครับ ทั้งที่เป็นช่วงประกาศกฎอัยการศึก
การปล้นแต่ละครั้งคนร้ายก็ลงมือรุนแรงให้ถึงชีวิตเอาไว้ก่อน แล้วค่อยเอาทรัพย์ ร้านทองจากทางหนองคายถ้าจำไม่ผิดวันนี้ก็ที่หัวหิน เมืองในหลวงแท้ ๆ คนบริสุทธิ์ระวังตัว ระวังบ้านด้วยครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2006, 12:01:37 AM »

Smiley.. เสียใจด้วยครับ คุณ KB20. Smiley

KB20
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 841

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2006, 12:20:56 AM »

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ให้กำลังใจครับ  ผมใด้แจ้งความใว้แล้ว โทรแจ้งความตั้งแต่ตีหนึ่งครึ่งจนถึงตีสองกว่าก็ไม่มีใครรับโทรศัพท์ผม  ก็เลยต้องขับรถไปที่โรงพักเพื่อแจ้งความเอง 8 km กว่าจะขยับมาถึงบ้านผมก็ตีสาม  หัวเราะร่าน้ำตาริน  คุยด้วยแบบเป็นกันเองอีกนิดหน่อย แล้วก็กลับ............. ผมก็นั่งงงต่อยันเช้า เก้าโมงครึ่งเช้าก็กลับมาพร้อมอุปกรณ์จัดฉากหนึ่งกระเป๋า เสร็จประมาณสิบเอ็ดโมงก็กลับโรงพัก  และเที่ยงผมก็ไปนั่งคุยต่อที่โรงพัก  กลับบ้านมาบ่ายสองครึ่ง  มาถอดประตูเหล็กดัดและก็เลยออกมาเข้าทำงานต่อ  งานก็ไม่ค่อยใด้ทำมากเท่าไหร่เลยวันนี้ ซ่อมแต่ประตูซะเป็นส่วนใหญ่  เดี๋ยวก็จะกลับบ้านแล้วครับ  อ้อปืนผมทะเบียน กท-1969453   เป็นของตาตกทอดต่อๆกันมาถึงผม..... แต่ผมก็รักษามันให้ตกทอดสู่รุ่นต่อไปไม่ใด้ เซ้งเหมือนกันครับ
                คือที่บ้านผมมีผมอยู่คนเดียว   และครั้งนี้ไม่ใช่ครั้งแรกครับเป็นครั้งที่ห้าแล้วในช่วงห้าปีที่ผ่านมา ก็พยามเกื่อบทุกทางแล้วแต่ก็ไม่มีอะไรกันคนใด้  ส่วนปืนกระบอกอื่นๆผมเอาไปเก็บใว้ที่บ้านแม่ที่ ชัยนาท เหลือแต่ลูกซองยาวใว้และปืนสั้นอีกหนึ่งกระบอก ส่วนปืนสั้นยังอยู่ครับเพราะเก็บติดตัวใว้และเอาใว้ในรถเวลามาทำงาน
KB20
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 841

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2006, 12:30:42 AM »

ผมเลิกงานแล้วเดี๋วต้องรีบกลับบ้านไปทดลองไส่ประตูเหล็กไม่รู้จะไส่ใด้มั๊ย  แล้วก็จะรีบนอนซะหน่อยง่วงนอนจังเลยครับ      ช่วงนี้แถวบ้านผมที่สระบุรีอากาศเริ่มเย็นแล้ว  รักษาสุขภาพกันด้วยนะครับ 
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์