๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 02:22:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระบอกสอง.ตัดสินใจไม่ได้........ช่วยที  (อ่าน 13499 ครั้ง)
bomoss
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: ตุลาคม 31, 2006, 12:57:39 PM »

ตอนนี้มีและใช้ .38 2 นิ้ว สมิธ.5 นัด....กิเลสเพิ่มขึ้นอีก...ตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเลือก 9 มม.เป็นกระบอกที่ 2
อะไรดี.โดยมีเอาไว้ที่บ้านและต้องการโครงเหล็กโดยซื้อปืนโครงการ...อ่านหลายกระทู้ตัดสินใจไม่ถูก
ใครก็ได้.....ฟันธงที...ซิ
ครูโก
ฅนแผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4

ช่างบั้งไฟและไกปืน

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2006, 01:11:15 PM »

ซีแซด  75 ครับ หรือ ซีแซด75 บี-ดี   หรือ ซีแซด 75 คอมแพ็ค โครงเหล็ก-รมดำ เวลายิงก็ดี  ลองดูละกันครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2006, 09:17:19 PM โดย ฅนแผ่นดิน » บันทึกการเข้า
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2006, 01:15:31 PM »

ศึกษาช้าๆไม่ต้องรีบ  9 มม.มีให้เลื่อกมากมาย ประสิทธิภาพไม่ยิ่งหย่อนไปกว่ากัน
เลือกที่เราชอบและถนัดที่สุดนั่นแหละใช่เลย ........... ขอให้สมหวังนะครับ

อ้อ........ยินดีต้อนรับนะครับ  เอาภาพสามแปดสองนิ้วมาอวดมั่งสิ  หลงรัก

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2006, 01:15:43 PM »

ซีแซด 75 ครับ หรือ ซีแซด75 บีดี หรือ ซีแซด 75 คอมแพ็ค โครงเหล็ก-รมดำ ยิงดี ลองดูละกันครับ

ว่าตามครับ.... Smiley
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2006, 02:53:34 PM »

CZ 75 รู่นไหนก็ได้ว่าตามกัน...
BOY
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2006, 02:56:18 PM »

โครงเหล็กมีหลายตัวครับไปลองจับดู ชอบรูปแบบไหนลองดูก่อนใจเย็นๆ Shocked

ของผมใช้   75B ซื้อ แม็ก 18นัด ของ SP-01 ใช้ได้ครับ Grin
korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2006, 02:58:07 PM »

เอาซีแซดคอมแพ็ค รางไม่เต็มครับบางกว่าตัวรางเต็มหน่อย

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2006, 02:59:03 PM »

..ปืนโครงการฯ แบบเหล็กล้วน  คงต้องเป็น CZ 75 B หรือ CZ 75 Compact...แต่ถ้าขอได้ เล่น .45 ไปเลยครับ...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2006, 03:00:04 PM »

Winkเก้ามอมอโครงเหล็กก็ต้องซีเซดแล้วละครับ...................จะตัวเต็มหรือคอมแพ็คก็ได้ น้ำลายหก.................ลองไปหาจับดูก่อนนะครับว่าตัวไหนเข้ามือบ้าง หลงรัก
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2006, 03:27:00 PM »

;DCZครับเป็นคำตอบสุดท้ายยย.......ว่าแต่คิดจะเอาเฝ้าบ้านไม่เอา ลูกซองละครับ  ตัวสมิธฯ2 " ปืนสำหรับพกติดตัว ลูกซองเอาไว้เฝ้าบ้าน.........9 มม.ลูกดก ค่อยตามมาเป็นกระบอกที่ 3 จำพวกปืนเอนกประสงค์ เฝ้าบ้านก็ได้(แต่ไม่กระจายเก็บกวาดเท่าลูกซอง) , พกก็ดี(แต่หนักและพกลำบากกว่า 2 " แน่ ๆ) ,เบื่อ ๆ เอาไปยิงแข่งชาวบ้านก็ได้(เสียเปรียบว่ารูเล็กกว่า .45 นิดหน่อย) Cheesy

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2006, 04:13:15 PM »

เข้ามาเชียร์ CZ เช่นกันครับ ไม่ผิดหวังแน่นอน ....อิอิอิ 

;DCZครับเป็นคำตอบสุดท้ายยย.......ว่าแต่คิดจะเอาเฝ้าบ้านไม่เอา ลูกซองละครับ ตัวสมิธฯ2 " ปืนสำหรับพกติดตัว ลูกซองเอาไว้เฝ้าบ้าน.........9 มม.ลูกดก ค่อยตามมาเป็นกระบอกที่ 3 จำพวกปืนเอนกประสงค์ เฝ้าบ้านก็ได้(แต่ไม่กระจายเก็บกวาดเท่าลูกซอง) , พกก็ดี(แต่หนักและพกลำบากกว่า 2 " แน่ ๆ) ,เบื่อ ๆ เอาไปยิงแข่งชาวบ้านก็ได้(เสียเปรียบว่ารูเล็กกว่า .45 นิดหน่อย) Cheesy
  ผมเคยเห็นบางคนยิงปืนสั้นกลุ่มเท่าลูกซอง ... อิอิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2006, 04:18:39 PM »

ดูตัวเลือกในโครงการก่อนนะครับ ว่ามีสเป็กอย่างที่เราชอบไหม ? ระยะหลังๆ หลายโครงการแทบจะไม่ปรากฎรุ่นที่เป็นโครงเหล็กเลยนะครับ  ล่าสุด เห็นที่เป้นเหล็กก็มีแต่ CZ 75 B สแตนเลส

ส่วนตัวแล้ว เชียร์ CZ ครับ

....ตามล่า...อีตอแหล
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2006, 04:50:55 PM »

เข้ามาเชียร์ CZ เช่นกันครับ ไม่ผิดหวังแน่นอน ....อิอิอิ 

;DCZครับเป็นคำตอบสุดท้ายยย.......ว่าแต่คิดจะเอาเฝ้าบ้านไม่เอา ลูกซองละครับ ตัวสมิธฯ2 " ปืนสำหรับพกติดตัว ลูกซองเอาไว้เฝ้าบ้าน.........9 มม.ลูกดก ค่อยตามมาเป็นกระบอกที่ 3 จำพวกปืนเอนกประสงค์ เฝ้าบ้านก็ได้(แต่ไม่กระจายเก็บกวาดเท่าลูกซอง) , พกก็ดี(แต่หนักและพกลำบากกว่า 2 " แน่ ๆ) ,เบื่อ ๆ เอาไปยิงแข่งชาวบ้านก็ได้(เสียเปรียบว่ารูเล็กกว่า .45 นิดหน่อย) Cheesy
  ผมเคยเห็นบางคนยิงปืนสั้นกลุ่มเท่าลูกซอง ... อิอิอิ
ตุ๊กแก่อีกแล้วผม หัวเราะร่าน้ำตาริน.......มันหมายความว่า ยิงจากปืนสั้นแล้วลูกมันออกที่ละลูก สู้ลูกซองไม่ได้ ตูมเดียวถ้าไม่ใช่ลูกโดดก็ 9 เม็ดออกมาพร้อม ๆ กันขึ้นไป...............เออวุ้ยแล้วผมจะร้อนตัวทำมัยเนี่ยเราไม่ได้ยิงปืนสั้นกลุ่มเท่าลูกซองซะหน่อย มือระดับผมแล้วววเนี่ยนะ................................กลุ่มเท่ากระด่งละไม่ว่า เยาะเย้ย

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2006, 06:58:35 PM »

เชียร์.. ซีแซดเหมือนกันค่ะ...
แต่รุ่นไหนไม่ขอเชียร์...ต่างคนต่างใจค่ะ...ศึกษาเองดีที่สุดค่ะ..

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
SAMURAI COP
Full Member

คะแนน 2

นักรบผู้ชาญฉลาดนั้น จะเป็นผู้มีสติปัญญาเป็นอาวุธ

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2006, 11:13:45 PM »

อ้างถึง
..ปืนโครงการฯ แบบเหล็กล้วน  คงต้องเป็น CZ 75 B หรือ CZ 75 Compact...แต่ถ้าขอได้ เล่น .45 ไปเลยครับ...

ขอลอกด้วย

อ้อ....   กล็อก๑๙  ก็น่าสนนะ   (ถ้าไม่รังเกียจโพลิเมอร์)

คนที่เกิดมาเป็นนักรบนั้นเขาไม่สนใจหรอกว่าจะมีชีวิตบนโลกนี้ได้นานแค่ไหน แต่จะคิดเสมอว่าการตายของเขาจะให้อะไรกับชนรุ่นหลังบ้าง///  ก้านกล้วย
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์