๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 04:11:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แด่นักรบผู้กล้า น้ำ ฟ้า ฝั่ง  (อ่าน 12854 ครั้ง)
ติงลี่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 226

" รักกันน๊า "

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 08:17:11 PM »

.

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

แถวนี้ แม่ง เกลื่อน..........ถ้าไม่ แย่ จริง........พออยู่ได้
นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของดาบยิ้มด้วยนะครับ

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 09:41:26 PM »

คุณติงลี่ครับ ขอตินิดนึง ส่งรูปเยอะไปมั๊ยครับ

เอาแบบรูปที่สำคัญๆ       แล้วก็ถ้าจะให้ดีขอรูปหน่วยซีลไทยก้น่าจะดีนะครับ

ซีลไทยฝึกหนักมากกว่าซีลอเมริกาอีกนะครับ  Grin Grin Grin Grin Grin

ชีวิตเรา เราเลือกหนทางเอง โปรดใช้วิจารณญาน ไม่ต้องมาวิจารณ์ เพราะเราไม่ฟัง
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 10:20:41 AM »

ไม่มีรูปนักรบผู้กล้าชาวไทยบ้างหรอเจ้าคะ

I am dying... -*-

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 11:39:36 AM »

ภาพหน่วย sea air land ของไทยหายากครับ
เขาไม่ค่อยเปิดเผยเท่าไหร่

ว่าแต่ว่าsignของท่านติงลี่ที่เป็นสุภาษิตจีน
แปลว่าอย่างไร Huh Huh

ส่วนsignของคุณโบว์
น่ารักดีครับ Wink Wink

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 11:54:39 AM »

ภาพหน่วย sea air land ของไทยหายากครับ
เขาไม่ค่อยเปิดเผยเท่าไหร่

ว่าแต่ว่าsignของท่านติงลี่ที่เป็นสุภาษิตจีน
แปลว่าอย่างไร Huh Huh

อยากรู้ความหมายด้วยคนครับ ชอบภาษาจีน

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ติงลี่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 226

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 12:16:45 PM »

ความหมายของ สุภาษิตจีน ครับ
ข้อ1.แปลว่า ตดเสียงดัง ไม่ค่อยเหม็น แต่ตดไม่มีเสียง เหม็นฉิบห...หมายถึง คนที่โวยวายพูดมาก ไม่มีอะไร แต่คนเงียบๆซิน่ากลัว
ข้อ2.แปลว่า กินองุ่นไม่คายเมล็ด แต่ไม่กินองุ่นดันคายเมล็ด....หมายถึง คนที่ทำจะไม่พูด แต่ คนไม่ทำจะพูดมากครับ

แถวนี้ แม่ง เกลื่อน..........ถ้าไม่ แย่ จริง........พออยู่ได้
ติงลี่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 226

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 12:27:51 PM »

ความหมายของ ไตเติล ครับ

เหอซั่ง   ตวนทัง  ซั่งถ่า  ถ่าซั่ง  ทั้งถ่า  ทั้งทั่งถ่า  ไหสือ  ถ่าทั่งทั้ง แปลว่า พระถือชามซุปร้อนๆเดินขึ้ไปบนเจดีย์ เจดีย์ก็ร้อน ทำให้พระตกจากเจดีย์ แล้วซุปร้อนๆก็ราดตัวเองครับ

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 12:38:45 PM »

ขอบคุณเจ้าคะ...ทำอยู่พักใหญ่ๆ คืออยากลองดูว่ามันทำได้หรือเปล่า ก็เลยเล่นไปเรื่อยหนะเจ้าคะ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 01:07:49 PM »

ขอบคุณเจ้าคะ...ทำอยู่พักใหญ่ๆ คืออยากลองดูว่ามันทำได้หรือเปล่า ก็เลยเล่นไปเรื่อยหนะเจ้าคะ

ฮิฮิ..ท่าทางเป็นคนอ่อนไหวน่าดูนิ
 Wink Wink

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 01:27:20 PM »

ฮิฮิ..ท่าทางเป็นคนอ่อนไหวน่าดูนิ
 Wink Wink

หึหึ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2004, 01:49:06 PM โดย JarengkaBOW » บันทึกการเข้า

บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 01:40:38 PM »

ความหมายของ สุภาษิตจีน ครับ
ข้อ1.แปลว่า ตดเสียงดัง ไม่ค่อยเหม็น แต่ตดไม่มีเสียง เหม็นฉิบห...หมายถึง คนที่โวยวายพูดมาก ไม่มีอะไร แต่คนเงียบๆซิน่ากลัว
ข้อ2.แปลว่า กินองุ่นไม่คายเมล็ด แต่ไม่กินองุ่นดันคายเมล็ด....หมายถึง คนที่ทำจะไม่พูด แต่ คนไม่ทำจะพูดมากครับ
พี่ติงลี่ครับ  สุภาษิตและชื่อเนี่ยะ สงสัยนิดครับ ว่าจีนกลางหรือแต้จิ๋วครับ หรือว่าจีนแบบอื่น(ถ้าให้เดา ผมเดาว่าจีนกลาง  ถูกมั้ยครับ Wink)  พอดีผมก็สนใจภาษาจีนเหมือนกันครับ  อากงอาม่าพูดแต้จิ๋ว(ปนไทยนิดหน่อย) อาป๊า(ทั่นพ่อ)ก็พูดแต้จิ๋วปนไทย(เวลาพูดกะอาม่าหรือเวลาค้าขาย)  ตอนเด็กๆผมก็เคยฝึกพูดแต้จิ๋วอยู่บ่อยๆ  เดี๋ยวนี้อากงเสีย ไม่รู้จะพูดกะใคร อาม่าหูตึง คุยลำบาก เลยลืมจีนแต้จิ๋วไปเยอะเลย Huh เลยแหวกแนวออกมาเรียนจีนกลาง(เอ๊ะ เข้าเรียกว่าผ่าเหล่าป่าวฟะเนี่ยะ Grin) เรียนมาปีกว่าๆ รู้แค่งูๆปลาๆ จำได้นิดหน่อย Grin    สนใจภาษาจีนเหมือนกันครับ Wink  ศัพท์แต้จิ๋วจำได้ไม่กี่คำเอง Sad  ศัพท์จีนกลางก็พอทน :Smiley  ชอบภาษาจีนเป็นภาษาที่สอง(รองจากไทย และสุดท้ายคืออังกฤษ) Tongue

เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 06:53:16 PM »

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 12:38:32 PM »

คุณเสนัดขโมยของเล่นข้าน้อยไปอะ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 12:49:51 PM »

อ้าว.....ท่านเสธ..หนั่น
เอ๊ย..เสนัด
ทำไมทำกะหนูโบว์ยังงั้นหล่ะ Wink

ไม่ดีเลย...ไม่ดีเลย.... Wink Wink

เปิดหล่ะ..

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2004, 12:52:53 PM โดย submachine » บันทึกการเข้า

ติงลี่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 226

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 01:34:12 PM »

ให้ หมา ท่าน Bow 2 ตัวครับ

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์